[Funland] TQ dân tranh nhau trữ đồ cho phong toả, nhớ lại năm ngoái SG.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao cụ không ngậm mồm lại trước đi? Vì có không chính xác thì cũng hơn chán vạn Việt nam, ok? =))
Rồ Tàu thì cũng nên có hiểu biết chút, chứ cứ như ngẫn thế thì tổn hại sức khỏe lắm, cụ nên cẩn thận.

Modancutcho

Đi bộ
Dưới sự lãnh đạo của ĐCSTQ rực rỡ nhỉ??? Các nước nó coi như cúm thường lâu rồi, giờ vẫn phong toả, truy vết ... mặc dù tiêm đủ hết rồi. Đặt lại câu hỏi là "Liệu có phải Vác xin kém hiệu quả???
Nó là cái thằng biết độ nguy hiểm thật sự của con ' cô vi " nên nó mới làm thế.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Rồ Tàu thì cũng nên có hiểu biết chút, chứ cứ như ngẫn thế thì tổn hại sức khỏe lắm, cụ nên cẩn thận.
Đuối lý quá thì thôi không cần cố cãi, dễ tăng xông tổn hại sức khỏe lắm, cụ nên cẩn thận. =))
Khi nào nó chết hơn mình thì thích gáy gì thì gáy.
Còn bây giờ đừng dạy nó, chỉ trích nó sai lầm, ok?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đuối lý quá thì thôi không cần cố cãi, dễ tăng xông tổn hại sức khỏe lắm, cụ nên cẩn thận. =))
Khi nào nó chết hơn mình thì thích gáy gì thì gáy.
Còn bây giờ đừng dạy nó, chỉ trích nó sai lầm, ok?
Cụ bị thế này lâu chưa, cái này bẩm sinh chứ luyện không thể như vậy được.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ chắc bs. Em nghiệm thấy trong đại gia đình em, em là 43t sức khỏe tốt nhất em tập gym đều đặn cơ thể khỏe mạnh và k bao giờ cảm mà phải uống thuốc. Còn người thân em bên nhà chồng nhà ngoại cùng xoàng lứa với e 8 người toàn k khỏe bằng em. Vậy mà tiêm Astra e bị hành nặng nhất, 8 người kia k có phản ứng gì dù cũng tiêm Astra. Đến lúc bị covid em cũng bị nặng hơn mọi người, ai cũng cười em lúc bình thường chăm thể thao mà con covid hành tơi tả. Bà chị còn nói may mà lúc SG bị nặng chưa tiêm e k dính covid chứ k thiêu e, phỉ phui cái mồm bà ấy nhưng cũng sợ thật cụ. Em bị chủng mới mà te tua 1 tuần hic hic.
Em cũng tập luyện sk tốt, 47t mà nhiều năm nay em chả cảm cúm gì. Tháng 7/2021 tiêm vx Moderna mũi 1 không phản ứng, 26/8/2021 mũi 2 Moderna thì nó vật cho 2 ngày nằm rã rời, tay không cầm nổi bát; vừa đây 22/02 em tiêm mũi 3 cũng Moderna thì đến 27/2 lên dương tính - chỉ bị sốt nhẹ 37,3 độ và ho mất 3 ngày, ngày thứ 7 em chạy trên máy 1,5km tốc độ 8km/h bình thường, ngày thứ 14 em úp mặt vào chậu nước nín thở được 80 giây.
Nếu không có vx chắc nó quật luôn.

7vienngocrong

Xe tăng
Em cũng tập luyện sk tốt, 47t mà nhiều năm nay em chả cảm cúm gì. Tháng 7/2021 tiêm vx Moderna mũi 1 không phản ứng, 26/8/2021 mũi 2 Moderna thì nó vật cho 2 ngày nằm rã rời, tay không cầm nổi bát; vừa đây 22/02 em tiêm mũi 3 cũng Moderna thì đến 27/2 lên dương tính - chỉ bị sốt nhẹ 37,3 độ và ho mất 3 ngày, ngày thứ 7 em chạy trên máy 1,5km tốc độ 8km/h bình thường, ngày thứ 14 em úp mặt vào chậu nước nín thở được 80 giây.
Nếu không có vx chắc nó quật luôn.
E bình thường cảm ho chỉ cần tô phở chanh tỏi ớt đầu hành vào là xong, k cần viên thuốc, còn ae nhà chồng e phải uống thuốc mới hết. Hồi nào giờ e chê mọi người thế mà con covid nó thù e hành e gớm luôn

MâyHồngzzz

Xe hơi
Thật chả hiểu sao các cụ lại chê Verocell. Em tiêm được hơn 1 mũi, mũi 2 thì thuốc tự phun ra, (nên sẽ chả tiêm mũi 3 làm gì). Sống trong tâm dịch Hà Nội, cơ quan 2/3 mắc (tiêm P, A); tuần nào cũng về quê, cách HN hơn 100km, gia đình ở quê 3/3 người mắc, làng xóm cũng bị rất nhiều (tiêm P,A, Cuba), trộm vía đến giờ này em vẫn bình yên.
Em nhớ, khi tiêm, em cảm nhận rõ mũi kim xiên vào da thịt mình và 1 dòng nước mỏng tang lành lạnh di chuyển, em nâng niu ve vuốt nó vì từ đây nó chính là 1 phần cơ thể em.
Đôi khi giữa tâm dịch hay những lúc em làm việc, ăn ngủ nghỉ cùng F0, tự dưng vết tiêm ngày nào lại ngứa nhẹ hoặc nhói nhói, em hiểu rằng nó đang phải làm việc vất vả vì em, và em trân trọng điều đó.
Mong đại dịch qua nhanh.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thật chả hiểu sao các cụ lại chê Verocell. Em tiêm được hơn 1 mũi, mũi 2 thì thuốc tự phun ra, (nên sẽ chả tiêm mũi 3 làm gì). Sống trong tâm dịch Hà Nội, cơ quan 2/3 mắc (tiêm P, A); tuần nào cũng về quê, cách HN hơn 100km, gia đình ở quê 3/3 người mắc, làng xóm cũng bị rất nhiều (tiêm P,A, Cuba), trộm vía đến giờ này em vẫn bình yên.
Em nhớ, khi tiêm, em cảm nhận rõ mũi kim xiên vào da thịt mình và 1 dòng nước mỏng tang lành lạnh di chuyển, em nâng niu ve vuốt nó vì từ đây nó chính là 1 phần cơ thể em.
Đôi khi giữa tâm dịch hay những lúc em làm việc, ăn ngủ nghỉ cùng F0, tự dưng vết tiêm ngày nào lại ngứa nhẹ hoặc nhói nhói, em hiểu rằng nó đang phải làm việc vất vả vì em, và em trân trọng điều đó.
Mong đại dịch qua nhanh.

Mợ dạy văn à?
Em thì nghiêng về khả năng mợ chơi stone hơn :-?

poiuy

Xe ba gác
Dưới sự lãnh đạo của ĐCSTQ rực rỡ nhỉ??? Các nước nó coi như cúm thường lâu rồi, giờ vẫn phong toả, truy vết ... mặc dù tiêm đủ hết rồi. Đặt lại câu hỏi là "Liệu có phải Vác xin kém hiệu quả???
Nhìn ở góc độ khác: nó ko mất 1 đồng ngoại tệ nào để mua Vx, lại hỗ trợ được cho cty nội địa SX và bán Vx. Không hẳn đã là dở đâu cụ ạ.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Nhiều cụ chê nhưng em thấy về cơ bản, chính sách của mình là chuẩn và phù hợp. Nước kém phát triển, chưa có vaxcin thì phải phong toả để hạn chế nguồn lây lan ( dù rằng có ảnh hưởng đến cuộc sống hàng ngày và kinh tế ) giảm lượng người mắc và tử vong, đến khi phủ vaxcin xong thì mở trở lại chứ không tiếp tục bế quan toả cảng như anh Tung Cẩu. Cái này cho thấy chúng ta ra quyết sách riêng một cách độc lập chứ không phải cái gì cũng copy theo đuôi anh hàng xóm phương Bắc như nhiều cụ quy kết.

Hồng Hà CF

Xe đạp
Khi đến thời điểm phải tồn tại thì ai giữ được khí tiết chắc đếm được trên đầu ngón tay thôi ạ. Bản chất của con người rồi ai cũng thế thôi các bác. Tiện thể thì trong thời điểm dịch bệnh SG căng thẳng em có thời gian nghiên cứu thêm và làm sản phẩm cà phê chế phin bao ngon các bác ủng hộ em, ủng hộ sản xuất với nha hihi.
Gian hàng em mới lập đây ạ:

MâyHồngzzz

Xe hơi
Mợ dạy văn à?
Em thì nghiêng về khả năng mợ chơi stone hơn :-?
Không hề. Đơn giản em nghĩ thế này: thứ người ta làm được, mình không làm được, phải công nhận người ta hơn mình. Giữa lúc nguy cấp, người ta giúp mình, phải ghi nhận và cảm ơn.
(Thanh niên trẻ quê mình h em thấy chỉ thích gái gú và bốc phét, chả có lí tưởng sống gì).

sakai_yo

Xe lăn
Ớ, lại có cả vaccine truyền thống với hiện đại nữa à cụ? Giờ em mới biết :D
Mo với P là theo kiểu mrna gì đó, đại khái bất hoạt với không bất hoạt khác nhau cụ ạ. Em nôm na thế chứ em không trong ngành k giải thích cụ thể được.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Không hề. Đơn giản em nghĩ thế này: thứ người ta làm được, mình không làm được, phải công nhận người ta hơn mình. Giữa lúc nguy cấp, người ta giúp mình, phải ghi nhận và cảm ơn.
(Thanh niên trẻ quê mình h em thấy chỉ thích gái gú và bốc phét, chả có lí tưởng sống gì).

Mợ chỉ có chơi đá mới cảm nhận được "dòng nước mỏng tang lành lạnh di chuyển" chứ người bình thường tiêm có thấy dòng nước nào đâu??? =))

3077

Xe container
Và tiếp tục cách ly như bọn khựa :))
Nói thế nào chứ HN đợt tiêm cấp tốc cũng vero nhiều mà, bà già em cũng 2 mũi vero và 1 mũi pf, bị nhiễm còn không bị sốt như ông già 3 mũi modena. Và giờ cả 2 đều khá bt, còn ho thôi

MâyHồngzzz

Xe hơi
Mợ chỉ có chơi đá mới cảm nhận được "dòng nước mỏng tang lành lạnh di chuyển" chứ người bình thường tiêm có thấy dòng nước nào đâu??? =))
Um, thế thì cụ chưa biết đến thiền rồi, em thì cho là mọi thứ vào -ra cơ thể, nếu biết lắng nghe đều có thể cảm nhận được. Stone thì em chưa chơi, vì em nghèo rớt chứ gan cũng không vừa đâu ạ.

Điện Máy Ocean

Xe đạp
Rồi tới đây em ko biết TQ tính mở cửa với TG kiểu gì?