[Funland] TP.HCM chính thức kiến nghị cho học sinh nghỉ hết tháng 3- Căng nhỉ

bimbim7575

Xe buýt
Cần tạo ra thế hệ "não to" hơn ạ. Một vài cháu chẳng may nhiễm bệnh thì cả xã hội sẽ bị hỗn loạn đấy ạ. Để nghĩ được hậu quả này thì chỉ có người thông minh mới nghĩ ra thôi. Còn muốn chống trung quốc thì dễ dàng thôi, bọn nó là gì chứ? Trong đời đi làm, đầu tư, kinh doanh tôi tiếp xúc rất nhiều người từ Tây sang Tàu, ai cũng nể trọng vì Tâm và Tâm của người Việt Nam mình Cụ ạ :D
Chỉ một vài người bệnh mà đã hỗn loạn cả xã hội. Vậy đánh nhau với TQ mà chết 1 vài người là buông súng đu càng cũng đúng thôi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hình như theo thông số chính thức đưa ra Vn từ 14/02 đến nay chưa xuất hiện thêm TH nào nhiễm Covid 19, thì nếu hết tháng 2 là đủ 14 ngày có thể công bố hết dịch sao lại nghỉ thêm hẳn 1 tháng nưa nhỉ.
Hình như theo thông số chính thức đưa ra Vn từ 14/02 đến nay chưa xuất hiện thêm TH nào nhiễm Covid 19, lý do là vì ta làm mạnh và quếc liệc, trong đó bao gồm cả việc Cho học sinh nghỉ dứt điểm cả tháng 02/2020 vừa rồi.
Thế thì tại sao lại không thêm hẳn 1 tháng nữa cho Dịch nó sạch như chùi nhỉ???

Chỗ bên tôi dậy, có thông báo: Gia đình nào đợt Tết rồi đi Singapore và / hoặc Vĩnh Phúc, giơ tay!!
Có 5 cháu = 5 gia đình = sơ sơ 15 mạng, Tết ta vừa rồi có đi Singapore về.
Đấy là thông báo chính thức và tự nguyện từ phía gia đình. Con số thực: không rõ.

Rồi, bác cho con bác đến học cùng 5 cháu này không?

namdh8x

Xe điện
Chỉ một vài người bệnh mà đã hỗn loạn cả xã hội. Vậy đánh nhau với TQ mà chết 1 vài người là buông súng đu càng cũng đúng thôi
Toàn nhà giầu, sợ chết :D Đánh nhau thì bọn này nó chạy đầu tiên.

businessman007

Xe buýt
Tính ra bên UBND HCM tính rất hợp lý, thay vì trông chờ tin về tình hình dịch để cho nghỉ hàng tuần thì cho nghỉ hết tháng 3 để dân có thời gian sắp xếp cho con cái. Xem như nghỉ hè thôi, rồi cũng sẽ thu xếp được. chứ cứ cho nghỉ hàng tuần mới là mệt mỏi cho ba mẹ @

HenryFord

Xe điện
Chả mấy khi có dịch, cccm cứ cho con em nghỉ tẹt đi. Học bù vài bữa là đủ bài, lo gì. An toàn là trên hết. Đi học giờ cũng không có khẩu trang.

Payroll

Xe điện
Cưa bom với xem bắt Tuấn khỉ trực tiếp mà không sợ, vậy sao lại xoắn con Covid-19 vào lúc này

hai.tranhr

Xe container
Thế nên vấn đề này cần người thông minh, nhìn xa mới hiểu nổi. Khổ thế cơ chứ. Cơ bản như vầy:
1 lớp có 40 cháu
1 nhà có 3 người
1 cháu bệnh lây cho 40 cháu x 3 = 120 người bị ảnh hưởng.
120 mỗi ngày tiếp xúc 50 người khác nhau => 6000 người nghi ngờ nhiễm bệnh
sau vài ngày 6000 người này lại tiếp xúc 20 người/ngày => 120.000 người nghi ngờ nghiễm bệnh
tiếp theo vài ngày 120.000 người này lại tiếp xúc 20 người/ngày =>2.400.000 người nghi ngờ nhiễm bệnh.
...

trung quốc mà Cụ nói bị khốn đốn cũng vì sự lây lan nhanh chóng tương tự trên ạ.

Cụ suy nghĩ hơi ngắn :D Giờ ai lại đánh nhau bằng súng ống làm gì. Cả Việt Nam và trung quốc đều lệ thuộc nhau về kinh tế nên thiếu thị trường hơn 90 triệu người tiêu dùng ngay sát biên giới thì trung quốc cũng tiêu thôi.

Còn nếu trung quốc đủ dũng khí (thực tế là hèn bm) thì iem tin Việt Nam sẽ thắng, sợ chó gì thằng hèn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

cdcn

Xe điện
Thế nên vấn đề này cần người thông minh, nhìn xa mới hiểu nổi. Khổ thế cơ chứ. Cơ bản như vầy:
1 lớp có 40 cháu
1 nhà có 3 người
1 cháu bệnh lây cho 40 cháu x 3 = 120 người bị ảnh hưởng.
120 mỗi ngày tiếp xúc 50 người khác nhau => 6000 người nghi ngờ nhiễm bệnh
sau vài ngày 6000 người này lại tiếp xúc 20 người/ngày => 120.000 người nghi ngờ nghiễm bệnh
tiếp theo vài ngày 120.000 người này lại tiếp xúc 20 người/ngày =>2.400.000 người nghi ngờ nhiễm bệnh.
...

trung quốc mà Cụ nói bị khốn đốn cũng vì sự lây lan nhanh chóng tương tự trên ạ.

Cụ suy nghĩ hơi ngắn :D Giờ ai lạnh đánh nhau bằng súng ống làm gì. Cả Việt Nam và trung quốc đều lệ thuộc nhau về kinh tế nên thiếu thị trường hơn 90 triệu người tiêu dùng ngay sát biên giới thì trung quốc cũng tiêu thôi.

Còn nếu trung quốc đủ dũng khí (thực tế là hèn bm) thì iem tin Việt Nam sẽ thắng, sợ chó gì thằng hèn nhỉ?
Em ưng cái phần bôi đỏ ạ, cụ rất nhẹ nhàng và tế nhị ạ!

salestumlum

Xe tăng
Bạn này còm là ở nhà trông con thì đang được vợ nuôi hoặc vẫn ở tuổi HSSV.
Dạ, không ai nuôi em cả ạ, Em gàn 40 tuổi, vẫn nuôi 2 con ăn học, Tạm thời không lương mấy tháng, bớt ăn ngon đi, cũng đủ kéo đôi ba tháng ạ

Xã viên

Xe tải
Nhìn học sinh các nước Thái, Cam, Sinh, hàn, nhật vẫn cho hs đi học, xã hội không hoảng loạn mới thấy ta khác họ nhiều lắm.
Đừng nghĩ là lãnh đạo các nước đấy không lo cho dân, lấy dân làm gốc !

Hai Toan

Xe container
Nhớ ngày xưa nuôi gà,đến mùa cúm nhìn đàn gà chết dần chết mòn,đến lúc chết hết mới thôi,thật là kinh khủng.
Ngày nay dịch Corona,nhà nào dính dịch cũng chết dần chết mòn,chết lần lượt,rồi cũng chết hết,nghĩ mà kinh hãi.
Giám Đốc bệnh viện Vũ Xương mới chết đc vài ngày,hôm nay có lẽ đến lượt Giám đốc Bệnh Viện Vũ Hán,nếu mà TQ minh bạch về thông tin có lẽ con số tử vong chắc phải đội lên nhiều lần.
Việt Nam mình ngân sách đang khó khăn,nếu bị bùng dịch chắc mất luôn cả cơ đồ,nên phải thận trọng là đúng,như bên Cam chỉ có mỗi một con tàu thôi mà bị Thái Lan nó cấm cửa toàn bộ,Việt Nam mình mà lác đác vài người bị thì ảnh hưởng đến du lịch không nhỏ,đây mới chỉ là suy nghĩ của một người nhỏ bé trong XH,còn lãnh đạo họ phải nghĩ xa hơn nhiều.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn học sinh các nước Thái, Cam, Sinh, hàn, nhật vẫn cho hs đi học, xã hội không hoảng loạn mới thấy ta khác họ nhiều lắm.
Đừng nghĩ là lãnh đạo các nước đấy không lo cho dân, lấy dân làm gốc !
Các nước trên có biên giới bộ vớ TQ không?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạ, không ai nuôi em cả ạ, Em gàn 40 tuổi, vẫn nuôi 2 con ăn học, Tạm thời không lương mấy tháng, bớt ăn ngon đi, cũng đủ kéo đôi ba tháng ạ
Đấy là cụ mới nghĩ 1 mình cụ thôi . Cả xh nghỉ vài tháng thì lấy gì ăn :( bà bán rau nghỉ trông con vài tháng thì em tự trồng rau ăn ạ ? :(

Xã viên

Xe tải
Các nước trên có biên giới bộ vớ TQ không?
Từ đà nẵng trở vào nắng nóng thế không thể phát dịch được, cùng lắm hắt hơi sổ mũi rồi tự khỏi.
Đã biết con encovi này không phát triển ở xứ nóng mà cứ cứng nhắc vậy. Ngay WHO cũng bảo phải linh động đối phó.

lenovox1

Xe tải
Em nghĩ giống cụ. Cho nghỉ là nghỉ luôn đi. Chứ cứ bắt nó làm bt rồi học online đến khổ. Em hôm nào cũng phải in cả mớ cho 2 thằng F1, mới có 3 tuần mà in hết gần ram giấy A4. Nhọc thật.
Nghỉ hẳn không được cụ ạ, thằng cu con em 1 tuần không động sách vở là quên tiệt. Năm nay cuối cấp, lo lo là nhưng Đ và CP bảo sao em chấp hành thôi. Dại mồm nó đúp 1 năm chắc cũng phải chịu :((

mới 3 tuần mà em thấy đau hết cả đầu, mệt cả người với bọn nhóc mà bây giờ lại nghỉ thêm 5 tuần nữa thì toi chắc!!!!!!!!!!

salestumlum

Xe tăng
Đấy là cụ mới nghĩ 1 mình cụ thôi . Cả xh nghỉ vài tháng thì lấy gì ăn :( bà bán rau nghỉ trông con vài tháng thì em tự trồng rau ăn ạ ? :(
dạ, Tùy hoàn cảnh từng nhà ạ, Bà bán rau mà không nghỉ trông con được thì bà mang con theo - kèm theo đồ bảo hộ an toàn. hoặc bà gửi con về ông bà. Nhưng là bà cũng làm cach tốt nhất để cho con và mình hạn chế lây lan.

poiuy

Xe ba gác
Nghỉ hết tháng 3 theo em là quá đà, 1 tháng nữa có khi hết dịch từ lâu rồi ấy chứ. Bây giờ thì cứ 1 hoặc 2 tuần một là hợp lý. Như bây giờ, một số tỉnh miền Nam ít có hoạt động giao thương thì đầu tháng 3 đi học lại cũng được rồi.