Tin tức Toyota Wigo bán chạy gấp 3 lần Kia Morning trong tháng 7/2023

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
vk e đg khoái con yaris 2014 giá khoảng 350tr do đồng nghiệp bán, so với con wigo 2023 thì đâu là lựa chọn hợp lý cụ nhỉ?
Đợt sau Tết em đi xem lấy giúp em gái xe bản G 2014 giá 370. Về em thay mỗi dây đai tổng và đi Spa vài chỗ xe máy quệt. Xe đi đầm chắc và tiết kiệm.

RAVA

Xe ba gác
Cụ phải thực sự cân nhắc vấn đề này. Vì con xe này phụ tùng mắc nên cụ phải mua bảo hiểm, hộp số CVT thì tầm 10 vạn phải thay đai, chắc chắn là sẽ mất giá vì nó k nằm trong khối ưa chuộng. Còn về phù hợp cho bà xã thì nó rất phù hợp, công nghệ khá nhiều đối với xe bé, động cơ 3 xylanh thì auto tiết kiệm nhiên liệu. Tóm lại thích thì cứ quất đi cụ chứ em thấy nội ngoại thất đẹp trong các xe hạng A.
-Đã chạy xe Toy thì đương nhiên các thứ nó sẽ phải đắt hơn xe H-K cùng pk, nếu ko thì thương hiệu để làm gì? Còn về độ bền thì con Wigo này chắc chắn là bền hơn bọn Buổi sáng và i10, chạy cũng thích hơn. Còn cái dây đai ở hs CVT nếu phải thay sau 10v km thì cũng còn bền chán, xe Honda còn phải thay sau mỗi 4v kia, mà thay dây đai hs CVT nó có phải như là bổ hs của hs AT đâu mà lo mất giá? E thấy bác nhìn con Wigo này qua con mắt của ng lái xe dịch vụ, cân đo đong đếm từng thứ chứ ko phải là ng sd bt? :D

Bopbun

Xe điện
-Đã chạy xe Toy thì đương nhiên các thứ nó sẽ phải đắt hơn xe H-K cùng pk, nếu ko thì thương hiệu để làm gì? Còn về độ bền thì con Wigo này chắc chắn là bền hơn bọn Buổi sáng và i10, chạy cũng thích hơn. Còn cái dây đai ở hs CVT nếu phải thay sau 10v km thì cũng còn bền chán, xe Honda còn phải thay sau mỗi 4v kia, mà thay dây đai hs CVT nó có phải như là bổ hs của hs AT đâu mà lo mất giá? E thấy bác nhìn con Wigo này qua con mắt của ng lái xe dịch vụ, cân đo đong đếm từng thứ chứ ko phải là ng sd bt? :D
CVT của Toy người ta tính trung bình toàn thế giới là thọ 20 vạn km. Nếu đi chầm chậm như ở VN lại thêm chủ xe điềm đạm nữa thì cứ vô tư đi. Còn chủ xe thích thốc ga, kiểu phấn khích thì nên chọn AT.

ThucDung

Xe tải
Thưa cụ. Em là 1 người sd bth. Nhưng đã là xe rẻ tiền thì nó sẽ phục vụ cho người có thu nhập thấp, và kể cả đối với người mua con xe này là con thứ 2 thì 1 lúc họ cũng phải lo cho 2 xe. Vậy thì với tiêu chí là xe nhỏ rẻ tiết kiệm ta phải xét đến các chi phí nó sinh ra ạ. Chứ mà nhiều tiền thì người ta không cần phải đi hỏi mà thẳng tay yaris new hoặc swift new, hoặc kể cả camry mà thuê tài xế.
Còn khi đã lên đây hỏi là họ không quá am hiểu về xe nhưng lại phân vân rất nhiều về xe nên bất cứ 1 điều gì nhỏ nhặt cũng ảnh hưởng đến tất cả quyết định ạ

HieuNguyen1618

Xe máy
Wigo mới giá hợp lý, nếu đại lý tung thêm khuyến mãi 50% thuế trước bạ nữa thì cạnh tranh sòng phẳng với i10 chứ.

Racehorse206

Xe tăng
Cứ phải chờ 3-6 tháng mới biết được doanh số có ổn định không

Vũ châu FA

Xe máy
CCCM dự đoán giá xe toyota yaris cross 2023 chuẩn bị ra mắt ,nhất là bản HEV chứ xăng cộ tăng liên tục các cụ ạ.