Toyota VN liệu có... Tạch không?

au999

[Tịch thu bằng lái]
Tẩy chay hàng TOy thôi các bác ơi, nó lừa gạt mọi người suốt thời gian dài.
Dùng hang kém tiêu chuẩn mà lại nghĩ là hàng chất lượng. KO biết co bao vụ tai nạn oan vì cái thằng Toy rồi.
Có lẽ bây giờ cứ chuyển sang Ford hay xe Hàn cho lành các cụ nhẩy =))

ceracera

Xe buýt
có anh Tạch thì người tiêu dùng còn biết đc mình bị lừa dối cỡ nào, nay anh nghỉ thì ko biết chất lượng ra sao nữa. Nói chung hàng ld vẫn chưa tạo đc lòng tin với người tiêu dùng.

Luu Lehong

Xe container
có anh Tạch thì người tiêu dùng còn biết đc mình bị lừa dối cỡ nào, nay anh nghỉ thì ko biết chất lượng ra sao nữa. Nói chung hàng ld vẫn chưa tạo đc lòng tin với người tiêu dùng.
Có nhiều khách hàng của 1 vài loại xe của 1 nước gần Nhật lại cứ thích tự mình lừa mình! Các hãng xe ý mới tài bác Xê Ra nhỉ =))

thtvuf

Xe điện
Cho dù thế nào cũng ủng hộ anh Tạch, dám nói để bảo vệ NTD.Cái này hiện thời hiếm như ...anh Tạch.

ceracera

Xe buýt
Cho dù thế nào cũng ủng hộ anh Tạch, dám nói để bảo vệ NTD.Cái này hiện thời hiếm như ...anh Tạch.
vâng đúng vậy cụ à, sau vụ này em hy vọng sẽ có nhiều a Tạch đứng ra bảo vệ NTD, chẳng hạn anh phuong này anh Luu này. Rất đáng ca ngợi cụ nhỉ

Thớt này từ lâu lắm rồi, ko hiểu nhân sự kiện gì mà lại đào lên nhỉ?

adco

Xe điện
Thớt này từ lâu lắm rồi, ko hiểu nhân sự kiện gì mà lại đào lên nhỉ?
Có lẽ là do sự kiện a.Tạch tiêu cái vụ kiện . Mị...a mấy thằng luật sư tầm bậy xúi ảnh kiện cái vụ To kiểm tra mấy cái email tán gái .
Vụ thua kiện khg thấy mấy ofer nhà mình bàn tán .
Thôi các bác cho thớt này chìm luôn nhé

Lệ Xuân

Xe tăng
Với các cụ cũng như most nhân dân cần lao tuyền quả-đất, Nhật (đất, người, hàng hóa..) đại diện cho một thứ gì đó cao-siêu, bền-chắc, kinh-tế, tiện-dụng.. sure
?
Dưng trong các đặc tính được gán cho Nhật đó, chỉ có tính Kinh tế là xứng đáng.
Vì sao vậy? Vì đó là cốt lõi của văn hóa Nhật.

Nhật sẽ xâm lược mọi xứ sở bằng Kinh tế. Đó là quốc sách đã được thực hiện nhất quán từ 1 thế kỷ.

Người Nhật luôn tâm niệm, ta sẽ bán ra thứ hàng hóa giá 10 đồng dưng có giá trị ngang mới hàng hóa giá 15 đồng của Tây Mẽo.
Đúng như thế, các con xe Lexus ra đời với tính năng chất lượng ngang mới Bim7, dưng bán mới giá của Bim5.

Và cứ vậy người Nhật hàng Nhật chinh phục quả-đất, hàng vài chục năm gòi.

Người Nhật bị ám ảnh thua-cuộc và tàn sát trong WW2, bị cấm đứng ngang mới các ông nhớn (chả dụ trong Top-5 Bảo an LHQ), dù bỏn hoàn toàn có quyền & cơ sở . Thậm chí Nhật bị cấm có quân đội, cấm chế tạo Nuke, tào-sân-bai.. Nên việc bỏn muốn xâm lược thế giới bằng kinh tế là chiện bắt buộc.

Chính sách Tấn công Kinh tế đó có tốt hay không?

Đã từng tốt. Suốt vài chục năm qua.

Tại-sao nói chính sách "Tấn công Kinh tế" của Nhật "đã từng tốt" chứ không simly "Tốt"?
Câu-hỏi nài dễ trả-lời. Vì, đó không phải là độc quyền của Nhật.

Bọn Hàn, Đài, và giờ đây là China, và sắp tới có-thể cả India, Bradil, Mexico, thậm chí hehe Việt, đều sẵn sàng áp dụng lại chính sách của Nhật.

Hàng hóa Hàn, Đài càng ngài càng giống hàng Nhật, cả về fẩm chất và giá cả.
Bọn Hàn, Đài sẵn sàng bán cái thứ mà bọn Nhật đang bán 10 đồng, chỉ lấy 8 đồng thôi.
Bọn China còn tởm hơn, sẽ bán cũng thứ đó, mà chỉ lấy he he 5 đồng.

Lệ Xuân

Xe tăng
Rõ ràng trong chiến lược "Tấn công Kinh tế", thì Nhật yếu-thế thảm hại.

Tài nguyên thì không có. Nhân công thì đắt đỏ. Nhật lấy gì để cạnh tranh?
Và kết quả các cụ đã thấy: hàng điện tử của Nhật lao-dốc thê thảm. Thương hiệu "Sony" giờ còn thua cả "LG" chứ đừng nói "Samsung". Fujitsu và Mitsubishi mỗi năm mất 10% thị fần.

Sẽ không ngạc nhiên nếu năm tới Hyundai sẽ vượt qua nốt Toyota trong sản xuất xe-hơi, niềm tự hào cuối cùng của người Nhật.

Người Nhật có sai lầm gì không?
He he, KHÔNG. Người Nhật chẳng sai lầm jì cả.
Chỉ đơn giản, người Nhật chưa có Đẳng cấp.

Lệ Xuân

Xe tăng
Đấy là thứ Đẳng cấp để Nhật vượt lên hẳn bọn Hàn, Đài, Tào.. mà bọn Tây Mẽo có thừa.

Tại-sao bọn Đức vưỡn cần mẫn chế tậu và bán xe Bim xe Mẹc, giá gấp rưỡi Lexus, mà chất lượng tương đương, thậm chí kém?
Tại-sao bọn Anh còn mần cả Zôn Zoi hoặc Ben Lì, giá bằng 20 cái Innova Nhật, cũng chỉ có 4 chỗ ngồi, và cũng chỉ chại mới tốcđộ 60Km/h như Innova?
Tại-vì, hehe, bọn Đức Anh có đẳng cấp, cái mà Nhật cố mấy vưỡn chưa thể có.

Nhật đã dính-chặt mẹ vầu cái mác "Kinh tế" mất gòi. Tiện dụng, xấu xí, chóng-hỏng, rẻ-xèng. Đó là Nhật.

Lệ Xuân

Xe tăng
Dường-như, hiện-nai bọn Nhật đã thấy có một khoảng-trống mêng mang mênh mang trong chiến lược của mình.

Đó là, bỏn đã bỏ-qua quá nhiều các vướn đề hàn lâm, để tập trung các tiện-ích mì-ăn-liền trước mắt.
Việc đó không sai trong giai đoạn nầu đó, dưng gất tiếc, gai đoạn đó qua lâu gòi, và giờ thì Nhật đã quá chậm chân để gỡ gạc.
Bọn Hàn đã thấy được điều nài, và đang cố tránh để lặp lại nhỡ nhàng của Nhựt. Dưng bỏn có tránh được hay không thì hehe em không chắc.

Bọn Tào cũng thế. Hiện Tào đang thayi thế Nhật dững năm 195x, dưng bỏn cũng đã có điều chỉnh.

ceracera

Xe buýt
ơ từ nãy đến giờ em cứ mải ngắm avata cụ mà ko đọc đc gì cụ Lệ Xuân ơi, chẳng bù cho cái avata của e vừa đen vừa xấu
thế chốt lại là anh Tạch có liên quan gì ko.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Thế cuối cùng là nó vẫn chưa tạch à, em kê dép ngồi hóng xem thằng nào tạch trước vậy!:))

RAVA

Xe ba gác
Rõ ràng trong chiến lược "Tấn công Kinh tế", thì Nhật yếu-thế thảm hại.

Tài nguyên thì không có. Nhân công thì đắt đỏ. Nhật lấy gì để cạnh tranh?
Và kết quả các cụ đã thấy: hàng điện tử của Nhật lao-dốc thê thảm. Thương hiệu "Sony" giờ còn thua cả "LG" chứ đừng nói "Samsung". Fujitsu và Mitsubishi mỗi năm mất 10% thị fần.

Sẽ không ngạc nhiên nếu năm tới Hyundai sẽ vượt qua nốt Toyota trong sản xuất xe-hơi, niềm tự hào cuối cùng của người Nhật.

Người Nhật có sai lầm gì không?
He he, KHÔNG. Người Nhật chẳng sai lầm jì cả.
Chỉ đơn giản, người Nhật chưa có Đẳng cấp.
-Thằng Hàn nó có khách của thằng Hàn, thằng Nhật có khách của thằng Nhật, thằng bán rẻ đương nhiên là bán nhiều hơn thằng bán đắt (nhưng chả hiểu sao xe máy, ô tô Nhật nó đắt hơn mà nó vẫn bán chạy hơn?). Chả biết các bác dùng gì còn em thì cứ hàng Nhật, Mỹ, EU em chơi, tivi thì Sony, máy giặt Elec, máy tính thì Vaio, đt thì IP và IPad...em chả biết và cũng ko quan tâm đến Samsung hay LG, hình như nó cũng rẻ hơn và kém đẳng cấp hơn thì phải, bao giờ mấy thằng Nhật nó giãy chết các bác ới em nhé, em chờ CNTB nó giãy chết từ thời em mới biết chữ đến nay đã mấy chục năm mà chả thấy đâu, chán thật?:-w

coolpix8700

Xe ngựa
Topic được đặt ra với ý nghĩ hay ước mơ một ngày nào đó Toy bị các hãng xe Hàn vượt qua!
Thực ra cơ hội không phải không có: đó là sai lầm của Toy dám vượt qua ông lớn GM ngay trên quê hương ông ấy và người Mỹ với niền tự hào của họ đã vung roi. Sự cố chân ga rùm beng, nhưng Toy cũng ngoạn mục vượt qua nhờ vào ngay cái niềm tự hào của người Mỹ. Họ mượn ngay NASA-Cơ quan Hàng không -Vũ trụ Mỹ để minh oan cho họ. Rồi sóng thần, đại bản doanh của Toy bị nặng nhất. Nhưng bản chất của người Nhật họ đứng lên trên đống đổ nát, làm cả thế giới ngưỡng mộ. Rồi đến cái cơ hội không kém là lũ lụt ở Thái Lan là rất nhiều cơ ngơi của Toy ngập trong biển nước...
Có cơ hội như vậy mà chưa qua được thì chỉ còn mỗi hy vọng Toy bị tiếp những đòn tiếp theo của người Mỹ đẻ ăn theo, sóng thần lại tàn phá nước Nhật, Thái Lan lại trải qua lũ lụt...

Chỉnh sửa cuối:

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
Người tiêu dùng VN không được bảo vệ...đề nghị mở cửa hoàn toàn, giảm thuế nhập khẩu về 0% theo cam kết gia nhâp WTO của VN thì mấy chú oto LD chỉ có khóc bằng tiếng mán...hehe...lúc đấy thì mấy anh hãng oto LD ở VN gặp khách hàng thì cứ gọi bằng cụ...:))

vmcneo

Xe máy
vn nhận nhiều oda từ nhật bản nên đành làm lơ đó thôi, e nhớ là trc đó có vụ gì truy thu thuế gần 3000 tỉ đồng đối vs honda thì phải nhưng cuối cùng thì ko thu nữa đó thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác hy vọng mấy cái cam kết WTO sẽ làm giá ô tô rẻ đi?
Chẳng phân tích nhiều chi mệt, cứ sang Singapore, họ chẳng có chương trình tự sản xuất ô tô, họ vào WTO từ thời cổ lai hy nào rồi ấy... nhưng giá ô tô của họ vẫn cao hơn ở VN mình!

ghi đông

Xe tải
Bác hy vọng mấy cái cam kết WTO sẽ làm giá ô tô rẻ đi?
Chẳng phân tích nhiều chi mệt, cứ sang Singapore, họ chẳng có chương trình tự sản xuất ô tô, họ vào WTO từ thời cổ lai hy nào rồi ấy... nhưng giá ô tô của họ vẫn cao hơn ở VN mình!
Giá ô to ở Sing cao hơn ta mấy lần? Thu nhập bình quân của Sing hơn ta mấy lần?

coolpix8700

Xe ngựa
Bác nhìn thấy thu nhập bình quân của Singapore cao hơn Việt Nam, sao bác không nhìn thêm ra tại sao CP Sing không để giá xe ô tô bán trên đất nước họ thấp như ở những nước có thu nhập bình quân hơn Singapore để dân họ "sướng" hơn?