Toyota Việt Nam giới thiệu Land Cruiser mới

ceracera

Xe buýt
Toàn chuyện của người lớn, chuyện đầu năm 2011, cuối năm 2010, chú xê ra này lúc đấy còn "chưa đẻ" bàn chuyện gì, lót dép ngồi hóng đi, mà chú dạo này đỡ "hâm dở" hơn trc rồi đấy nhở:))
biết câu bào chữa đấy a mượn của ai không. vâng em chưa đẻ. nhưng từ khi lớn lên em chỉ dùng 1 tên nick, còn bác thì mấy tên nick rồi. sao cái nick phuongtv 76 đi trại như cơm bữa thế

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
ôi em có nói em mua Camry à ? kỳ cục nhỉ ? cái bài trích dẫn đó cụ có thể đưa link trực tiếp đến bài em viết được ko cụ hoa quả ? em ko nhớ là mình nói thế hic hic khổ thân em quá, nói mua Camry mà đi mua được altis do làm ăn thất bát =)) nhục ghê nhỉ, ko được giàu như mấy cụ hoa quả huhu

otohagiang

Xe container
hajz, có mỗi vụ ăn uống mà sao các cụ cứ đánh nhau loạn hết cả lên, lôi cả các thứ khác vào thế
uk thì cứ cho là không có mức 14l/100km đi, nó có ăn đến 30l/100km đường HG em vẫn nuôi được, không nuôi được nữa thì bán đi mua xe khác, thế thôi
đã mua LAND thì phải xác định có dư tiền đổ xăng cho em nó, và mức ăn xăng là thực tế em chạy, chả phải nghe lão nào chém gió cả
mấy ông cơ quan thì em không lạ, cứ báo nâng lên thôi, như mức khoán UAZ trên em lên tới 23l/100km, trong khi chạy hết 18, mà chả nhẽ ông tài ổng ngu đi bảo mình là nó ăn có 18 thôi à?
thôi, các bác ngừng đi, cứ cãi nhau mãi loãng lắm

otohagiang

Xe container

Luu Lehong

Xe container
hajz, có mỗi vụ ăn uống mà sao các cụ cứ đánh nhau loạn hết cả lên, lôi cả các thứ khác vào thế
uk thì cứ cho là không có mức 14l/100km đi, nó có ăn đến 30l/100km đường HG em vẫn nuôi được, không nuôi được nữa thì bán đi mua xe khác, thế thôi
đã mua LAND thì phải xác định có dư tiền đổ xăng cho em nó, và mức ăn xăng là thực tế em chạy, chả phải nghe lão nào chém gió cả
mấy ông cơ quan thì em không lạ, cứ báo nâng lên thôi, như mức khoán UAZ trên em lên tới 23l/100km, trong khi chạy hết 18, mà chả nhẽ ông tài ổng ngu đi bảo mình là nó ăn có 18 thôi à?
Bác nói phải, em cũng ko tham gia vào cái việc tranh luận ăn uống của land, vì nó muốn là 14 l hay 30 l/100km kệ cha nó. Đó là việc quan tâm của người mua. Chủ đề thớt là đang gt con land mới ra về các tính năng của nó kia. Chẳng qua thấy bác traubovt85 là người chưa trải nghiệm xe cộ gì nhưng cứ nhấm nhẳng, phét lác tranh luận với bác Adco, Rava.. em thấy nó ngứa tai quá!

ôi em có nói em mua Camry à ? kỳ cục nhỉ ? cái bài trích dẫn đó cụ có thể đưa link trực tiếp đến bài em viết được ko cụ hoa quả ? em ko nhớ là mình nói thế hic hic khổ thân em quá, nói mua Camry mà đi mua được altis do làm ăn thất bát =)) nhục ghê nhỉ, ko được giàu như mấy cụ hoa quả huhu
À bác thích lôi đường linh à! Em và nhiều ae OF khác quá biết bác chém bão thế nào, hỏi, bình, phê phán đủ các dòng xe để đến mấy bác sale cũng đã ớn, đeens nay chắc cái bằng còn chưa có mà cứ nói tranh luận như thần. Thà ko biết thì nghe và đọc, nhưng cứ nhấm nhẳng đốp chát thì em ngứa tai quá phải vào. Nên hạ màn được rồi đấy , lão đạo sĩ 8 quái ạ :))! Đây, cả cái thớt ý đây và vài n/x tiêu biểu về bác (chắc chém nhiều nơi quá nên quên?=))):
http://www.otofun.net/threads/214628-lam-on-tu-van-giup-em-voi-camry-3-5-hay-me-c300
http://www.otofun.net/threads/214628-lam-on-tu-van-giup-em-voi-camry-3-5-hay-me-c300/page4

Cụ này thích nhiều xe nhỉ:K7 , ACCORD,CAM, giờ lại định với đến C300 cơ à.Cụ mua C300 là hợp lý đấy, chém gió 3 năm rốt cục chưa mua được xe nào thì C300 là hợp nhất rồi =))
Mà tháng 6+ mới đi đặt xe thì TOY nó chả ra CAMRY 2013 rồi, lúc đó cụ cố chờ đến 2017 phiên bản mới mà mua =))
Bac cần em dẫn chứng nữa hay thôi?=))

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
á á bác to công quá em cảm ơn bác, em nhớ ra rồi, nhưng tiếc là em ko kham nổi camry nên rầy với bác quá hihi, làm ăn thất bát năm ngoái ngoài dự kiến nên ko kham được nên lâu rồi ko lên forum, mới vô lại đây thôi cụ

vuila9

Xe tăng
á á bác to công quá em cảm ơn bác, em nhớ ra rồi, nhưng tiếc là em ko kham nổi camry nên rầy với bác quá hihi, làm ăn thất bát năm ngoái ngoài dự kiến nên ko kham được nên lâu rồi ko lên forum, mới vô lại đây thôi cụ
..........................

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
...nó có ăn đến 30l/100km đường HG em vẫn nuôi được, không nuôi được nữa thì bán đi mua xe khác, thế thôi
đã mua LAND thì phải xác định có dư tiền đổ xăng cho em nó, và mức ăn xăng là thực tế em chạy, chả phải nghe lão nào chém gió cả...
Chắc CQ cũ em làm (Em bỏ chính thức gần được năm rưỡi rồi) là 1 nơi được trang bị nhiều Land nhất cả nước. Mà xe cũng đủ chủng loại, đủ đời luôn. Như em đã viết vào dịp cuối năm ngày trước đội land chưa đăng ký xếp ngay sân chính trên 2 chục cái (con số em không phóng to lên mà thu nhỏ xuống vì chắc cũng phải tính trung bình cho năm nhiều và năm ít dự án). Ngồi trên những cái xe này thì không bàn, nhất là phải đi công tác xa (em hồi đó luôn có ước muốn xuyên Việt-nhưng lại không thực hiện được, chứ loanh quanh các tỉnh từ SG ra đến Huế rồi từ HN vào đến ĐN... thì nhiều). Nhưng xem định mức xăng họ khoán thì đúng là sợ thật sự luôn. Cho nên có thời gian dài em thấy xe Land biển tư nhân trong Nam tương đối nhiều rồi mà phía bắc hầu như vẫn vắng bóng.
Với chính em, chắc sẽ không động lại đến cái xe này nữa (mặc dù bây giờ thỉnh thoảng vẫn ngồi ghế phụ), để tìm 1 cái xe (kéo)4bánh em chọn cái 5 chỗ Tiguan vì thường xuyên chỉ đi đến 2 người. Về cơ bản nó cũng có khả năng bò đường xấu rất tốt mà xăng thì chắc hết hơn 1/3 land một chút! Còn khi cần đi cả đại gia đình, em thuê thêm lái xe, vì các cụ nhà em chắc cũng chẳng chịu nổi đường mà chỉ Land đi được.

ceracera

Xe buýt
Từ đầu là e chẳng mún tranh luận với thằng này rùi.. Nói câu nào ra cũng toàn tào lao
Tl Cm với loại ng này chỉ thêm mệt.. TỐt nhất là nên im miệng lại đi ..Cm như kiểu con nít ranh
e nhớ nó có cái Cm như thế nào đây ( với lại em ko bốc phét nhé các cụ, nếu năm 2011 này mà em ko post được cái ảnh nào để khoe con Camry thì Thề ko bao giờ vào forrum nữa, chấp nhận mất nick vĩnh viễn. )
thế chẳng bik mua xe chưa nhỉ mà xoắn vãi.. còn k thì làm như lời đã nói đi.. bắn mje cho đẹp trời
cụ traubo có thể đệ đơn lên tòa án tối
cao kiện đc rồi. em trích sửa lời khuyên của cụ lexus
@vuila9: tham gia trên OF thì cụ nên lấy cái tiêu chí Fun là chính. Những lời nói mang tính miệt thị và công kích cá nhân là không nên một tý nào :)

Để còn có dịp gặp nhau ngoài đường không cảm thấy khó xử - cụ Traubo85 em thấy comment không có gì quá cả và nếu không thoải mái thì cụ lờ đi thôi chứ.

Chỉnh sửa cuối:

vuila9

Xe tăng
cụ traubo có thể đệ đơn lên ròa án tối
cao kiện đc rồi. Còn ko thì em trích sửa lời khuyên của cụ lexus
bác mún thì kiện
còn vụ tranh cải này e k quan tâm nữa
Chẳng qua đây chỉ là 1 forum bàn luận về xe
9 ng 10 ý
e bức xúc nên thế thôi.
ai cũng vậy...
thôi k tranh cải nữa
còn kiện thì hầu toà cụ ạk

ceracera

Xe buýt
bác mún thì kiện
còn vụ tranh cải này e k quan tâm nữa
Chẳng qua đây chỉ là 1 forum bàn luận về xe
9 ng 10 ý
e bức xúc nên thế thôi.
ai cũng vậy...
thôi k tranh cải nữa
còn kiện thì hầu toà cụ ạk
cụ nhanh tay thật đấy. may cụ trabo ko có mặt nhé ko thì lại đi gặp cụ phuongtv 76.

vuila9

Xe tăng
e chẳng bik cụ phuongtv 76 là ai
e có xoá thì cũng có cái trong cm của cụ đó .. có sao đâu cụ hay cụ cần em ghi lại

coolpix8700

Xe ngựa
...lại ra cái topic mang 200K Mỹ Kim đi độ Morning thế này mất:
http://www.otofun.net/threads/373547-ai-biét-dọ-kia-morning-giúp-vói
Mấy bác mang nick dạng như Mr. Trọng này cũng chịu khó thật đấy.
Những năm kinh tế khó khăn như thế này mà dám mang 200 ngàn Mỹ Kim độ Kia Morning, mua 370Z ra độ để đi đường núi thì dân độ thế giới ngả mũ kính chào offfers Việt mình hết rồi!

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Tranh luận để khỏi cho mấy ông sâu lái xe bằng mồm thích nói gì thì nói. Còn ai đã từng đi lăng thì cũng hiểu giá trị và cảm thấy ăn uống thế cũng chả bõ bèn gì so với những gì nó mang lại cả.

adco

Xe điện
Em cũng chạy lăng đại lộ Thăng Long suốt, em chả tin xác xe khoảng 3 tấn đóng lít 2 mà ăn 14l. Cụ sâu chạy xe bằng mồm bị em bắt vở đi đâu mất rồi ý nhể.
Bác này . Lúc đầu em nghĩ bác là người có hiểu biết . Tranh luận trên sự tôn trọng lẫn nhau . Em bận việc quay lại thớt đã thấy bác trở mặt gọi sale này sale nọ . Quả thật em rất dị ứng về cái loại VH này ..
Lời bác còn đây, khi đó rất friendly
Em còn chưa có xe toy mà đi :)) em có biết gì về toy đâu mà phán được như cụ. Em với cụ thống nhất cách tranh luận không đánh giá về đối phương, cách lập luận của đối phương, thông tin đúng hay sai thôi. Mong các comment sau cụ stop những từ kiểu trẻ con, chọc gậy, bức xúc... :))
Cụ so V8 với các hãng khác, mời cụ cho số liệu với V8(em chắc chắn rằng ăn ít hơn một số loại V8 em biết), cụ đừng so với V6.
Bác trở mặt rất mau.
Tạm biệt bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Dear các bác khác:
Em có 1 trãi nghiệm thực tế về xăng dầu . Tùy các bác quánh giá :))
Hồi cao tốc TL mới xong cho chạy xả cảng . Đoàn em đi từ thiện ở Mỹ Tho . Em chạy chiếc camry nhét full 5 người . 1 thằng landv8 (xe nó mới ken) ôm sô còn lại nhét 8 vị . Thuê thêm 1 chiếc tải nhỏ nhét hàng hóa từ thiện.
Ra cao tốc em già rồi chỉ cầm chừng 120 . Còn thằng land kia máy lớn, bánh cũng to mà thằng lái cũng trẻ nên nó khg ngán mấy lồi lõm trên đường, làm cái ót đi mất dạng .
Hẹn nhau ở 1 điểm ngồi uống nước để rẽ vào các đường liên xã (chắc cách chổ đoàn xuất phát bên Gò vấp tầm 85-90km). Xe em đến sau chừng 5 phút .
Bây giờ mới nói chuyện xăng nhớt . Xe em coi như 11l/100 km . Chia cho 5 đầu người -> trên 2l/ng . Thằng land kia 14l/100km . Chia cho 8em -> tầm 1.6l/ng . Rõ là nếu theo cách tính này thì xăng nó còn kinh tế hơn xe em là lại còn lợi về time.
Lại nói chuyện ông xe tải nhẹ. Máy dầu , hàng hóa chỉ cồng kềnh thôi chứ mấy thùng mì thì nhẹ hều . Có lẽ ồng này kinh tế nhất về tiền nhiên liệu . Ngặt nổi tụi em lê lết ngồi chờ gần 20p sau mới thấy ổng mò tới .
C1ac bác thấy đó, thực tế nó có nhiều vấn đề khác chi phối trong khái niệm hao hay khg hao chứ khg phải đơn thuần dựa vào con số lít/km
Đó là bái của em . Xin nói 1 chút để các bác rõ thêm .
Câu chuyện này em kể lại sau khi đọc bài To tung ra con Land mới . Sau khi đọc 1 số ưu điểm của thế hệ mới , có tiêu chuẩn ăn xăng khá ấn tượng 13.xl/100km , giảm nhiều so với thế hệ trước. Vốn yêu thích con này , em mới nhẩm lại chuyện ngày xưa với giả thiết là áp dụng các t/chuẩn land đời mới ->ra câu chuyện kể cho các bác. Thât sự thì đoạn đường cũng chưa tới 100km . Khg nên hiểu là em nói con land khi đó ăn 14l vì đó chỉ là xe trong đoàn , có tài xế riêng , khg phải xe của em để kết luận .
Nói chung thế này . Diển đàn là nơi gặp gỡ trao đổi thông tin . Cách hiểu có thể lệch lạc do mỗi người mỗi ý . Cần thể hiện văn hóa khi trao đổi để ra vấn đề .
p/s: Các bác rãnh coi thêm bên vnexpress nói về những cải tiến về nhiên liệu lẫn c.suat ở thế hệ mới này so với cũ. (máy em chậm quá post link khg được). Chính đọc những cải tiến làm em rất ấn tượng và nghĩ ngay trong đầu ss với con cam già em đang xài

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra bác cũng không nên quá tin vào các con số do nhà sx họ đưa ra. Có thể cái Land mới với nhiều công nghệ tiên tiến hơn được đưa vào nó sẽ tiết kiệm hơn cái xe cũ một chút. Nhưng với công dụng của nó thì không thể hy vọng nó tiêu tốn xăng như mấy cái Rav4, xe Sedan mang hình dáng xe Suv!
Em luôn không tin là mấy cái xe mà được giải DAKAR RALLY lại có thể tiết kiệm xăng được. Để thoát được những tình huống hiểm hóc đủ nhanh chúng cần sức mạnh, mà để tạo được sức mạnh tức thời thì hiệu quả sử dụng nhiên liệu sẽ bị hy sinh...!

otohagiang

Xe container
Thực ra bác cũng không nên quá tin vào các con số do nhà sx họ đưa ra. Có thể cái Land mới với nhiều công nghệ tiên tiến hơn được đưa vào nó sẽ tiết kiệm hơn cái xe cũ một chút. Nhưng với công dụng của nó thì không thể hy vọng nó tiêu tốn xăng như mấy cái Rav4, xe Sedan mang hình dáng xe Suv!
Em luôn không tin là mấy cái xe mà được giải DAKAR RALLY lại có thể tiết kiệm xăng được. Để thoát được những tình huống hiểm hóc đủ nhanh chúng cần sức mạnh, mà để tạo được sức mạnh tức thời thì hiệu quả sử dụng nhiên liệu sẽ bị hy sinh...!
có cụ bên box offroad chạy con LAND 80 đời 9x máy 4.5 chạy chế, duy trì tốc độ 70km/h đạt 13.5l/100km kìa bác

Nhầm to. Land 4.5 chạy chế của em đi đường trường tốc độ 70km/h hết 13,5l/100km.

adco

Xe điện
Cám ơn thông tin từ 2 bác.
Theo em thì quả đúng là người tiêu dùng ít bao giờ đạt được con số nhiên liệu công bố của nhà sx . Tuy nhiên vẫn có người làm được nhưng khg rõ là trong đkiện nào .
vd như cái này em mang từ OS qua:

Nick phidao 111: Hôm nay em vừa đi Đồng Tháp về.Trước khi đi em đổ xăng đầy bình và bấm km về 0 để tính xăng. Tính 2 bận vừa đi vừa về hết 350 km nhưng em chỉ tốn có 30 lít xăng. Vậy là chính xác Camry 3.5Q đi đường trường chỉ tốn 8,6lit/100km.
Từ đó em khẳng định rằng những ai cho rằng Camry 3.5Q hao xăng hay "uống xăng như uống bia" chính là những người chưa từng chạy Camry 3.5Q mà chỉ nghe người này người nọ truyền miệng rồi bắt chước nói theo mà thôi. Bác nào có ý kiến khác về vấn đề xăng của Camry 3.5 hãy cùng thảo luận nhé!. Mong rằng những thảo luận này đều mang tính trao đổi khiến thức và xây dựng ạ

or
kembear: Camry 3.5 đi thế là bình thường, công bố của nhà sản xuất khoảng dưới 8 l đường trường
Tôi đi RAV 4 3.5 đường trường cũng chỉ hơn 8 lít

Đứng dưới góc độ nhà quản lý , em nghĩ có biện pháp kiểm tra các công bố của hãng vì vửa rồi Hdai ở Mỹ đã bị phạt vì công bố sai số liệu xăng cho 1 mẫu xe mới của họ . Trước đây vài năm em nhớ Mer cũng từng bị phạt ở Mỹ về tội này

coolpix8700

Xe ngựa
có cụ bên box offroad chạy con LAND 80 đời 9x máy 4.5 chạy chế, duy trì tốc độ 70km/h đạt 13.5l/100km kìa bác
Riêng cái khẳng định này thì em lại thấy tin được!
Thường ô tô được các nhà sx chế tạo cho chạy tốc độ tối ưu nhất ở tốc độ khoảng 90km/h. Ở tốc độ này, đường phẳng không dốc, xe không tải thì sẽ đạt hiệu suất cao nhất về quãng đường cho mỗi lít nhiên liệu. Nhưng ở Việt Nam thì có khi do đường mấp mô hơn (đường cao tốc) ở nước ngoài nên tốc độ tối ưu sẽ thấp hơn một chút. Nếu bác ấy chạy ở tốc độ đó thì khác nào nhà sản xuất cho chạy thử xe của họ trên các con lăn trong phòng thí nghiệm, nhưng để đáng tin hơn thì trong thí nghiệm của họ mấy ông kỹ sư còn phải tăng thêm ít lực cản, trừ đi ít sai số còn bác kia chỉ chạy thử thật và đo (em nghĩ chắc bác ấy đo cũng đúng)!