Toyota và BMW có rất nhiều tín đồ chung thủy, Ford thì sao?

beebee

Xe hơi
Các dòng xe du lịch của Ford hiện có...
Fiesta, Focus và Mondeo. Em muốn trưng cầu dân ý và khảo sát trắc nghiệm tình yêu và sự trung thành với Ford nhà ta, mong được các cụ đang đi, đang yêu Ford, chấp bút mà cho em xin ý kiến ạ.

Em thì chọn Focus làm xe "đầu tiên" (chả biết có kiếm đủ tiền tậu con khác không nhưng em cứ phải nói to thế cho nó lạc quan ạ).

Bây giờ, ta nói ví thử có cụ đã mua Focus ( Laser) rồi thì có bỏ tiền ra mua thêm Fiesta làm xe phụ không (second car) ? Hay lại chạy sang Hàn xẻng? Hoặc giả mình tiền túi rung rinh nên muốn mua xe to hơn nữa, liệu có mua thêm Mondeo hay là bỏ Fo`chạy Bim, chạy Merc? Trong cả hai tình huống trên, ta có nên giữ lại con Focus ( Laser) không? Hay là tìm cách tống đi luôn, hix hix. Dạ, đó là cái em đang thắc mắc. Kính các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Nếu xăng đắt, thuế tăng thì em chuyển sang đi xe đạp (ỡ quãng đường gần) và xe máy (ở quảng đường xa). Em đang chạy focus nhưng chẳng thấy mình là tín đồ của xe nào cả. Đơn giản nó chỉ là một loại phương tiện thôi Cụ ạ.

beebee

Xe hơi
dạ, em hiểu ý cụ. Đúng là em cũng thích đường xá nó tốt một tí, rồi có đường ưu tiên cho xe đạp ( ko bị chiếm dụng làm chỗ đậu ô tô nữa). Được như vậy là em chuyển qua đi xe đạp luôn. Ngày xưa, dân mình toàn đi xe đạp đó chứ, vừa tập thể dục, vừa không có khí thải, lại yên tĩnh. Ôi, cái ngày xưa ấy sống chậm thật thanh bình.
Cơ mà cái tình cảnh bây giờ thì càng đi chậm càng hít khói nhiều, càng độc hại cụ ạ. Cám ơn cụ đã mở hàng :D.

Chỉnh sửa cuối:

V8_Northstar

Xe buýt
ở Mỹ có Ford Men..và Chevy Men. Ford nhìn chung built xe rất tốt..nhưng xe Ford ở VN ko phải Ford Mỹ sx...mà là Ford Japan hay Ford EU...thực ra là Mazda dán mác Ford :( e nói thiệt các cụ đừng bùn. xe Ford máy dưới 4.0 là mazda sx..xe Ford máy V8 hoặc Diesel là Ford sx. Ford thích heavy duty.

numberf1

Xe tải
Có 4 bánh đi là tốt quá rồi các cụ ạ. Xe nào cũng OK....

Porsche 911

Xe container
Tín đồ chung thủy của BMW có lý do của nó, chắc là cảm giác lái tuyệt vời, chắc chắn, bốc, thiết kế đẹp.
Tín đồ chung thủy của TOYOTA có lý do của nó, được cho là tiết kiệm nhiên liệu, được cho là lành xe, bán đỡ mất giá, và quan trong hơn "mọi người đều như thế cả".
Ford chẳng được tiếng như TOY, cũng không có cảm giác lái, thiết kế đẹp, hiện đại như BMW nên em chẳng tội gì chung thủy cả. ...
Em có tiền là em mua xe Đức! đơn giản vậy thôi. Tuy nhiên, nếu không có nhiều tiền mà vẫn đổi xe thì vẫn có thể cân nhắc mua xe Ford tiếp, nếu nó vẫn tốt.

Porsche 911

Xe container
Hì, chưa hẳn chính xác bác beebee ạ, ý em là có tiền thì lên xe Đức, không có tiền thì vẫn tính chuyện chung thủy với Ford thôi (nếu nó vẫn tốt). Hiện đang vần Focus!

songvedem

Xe tăng
Nếu xăng đắt, thuế tăng thì em chuyển sang đi xe đạp (ỡ quãng đường gần) và xe máy (ở quảng đường xa). Em đang chạy focus nhưng chẳng thấy mình là tín đồ của xe nào cả. Đơn giản nó chỉ là một loại phương tiện thôi Cụ ạ.
L ại dân phóng viên, nhân viên mấy hãng tìm làm Market Survey tìm hiểu vào hỏi han linh tinh. Vớ vẩn lại cãi nhau.
Cu Ăn và Đóng dậy sớm thế, 6:24 đã lên mạng rồi

Cilvil

Xe hơi
L ại dân phóng viên, nhân viên mấy hãng tìm làm Market Survey tìm hiểu vào hỏi han linh tinh. Vớ vẩn lại cãi nhau.
Cu Ăn và Đóng dậy sớm thế, 6:24 đã lên mạng rồi
Chuẩn không cần chỉnh :D

beebee

Xe hơi
Cụ Porsche 911- em hiểu. Dưng mà em dự cụ sẽ đổi Focus lấy BMW 325i nếu có điều kiện, phải không ạ? Cụ không lên đời thành Mondeo đâu, hix hix.

Cụ songvedem,cụ Civil - các cụ chém em đau quá. Dù gì thì em lập cái thớt này cũng là trên tinh thần xây dựng và tiếp thu học hỏi. Hai cụ cứ cho em ý kiến chủ quan đi ạ. Em xin mua hết.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Phò thì vẫn là Phò...Mấy ông trung niên trung lưu thì thích Phò hơn Bim>:)...Bim bim thì chỉ trẻ trâu thích thôi, chứ xài loại này khát nước lắm, ăn loại 1 xong lại muốn loại 3, lọai 5, loại 7... ngon hơn:)) còn Mẹ..cháu thì cả nhà ai cũng yêu phải không các kụ???:-bd Mỗi tội chi phí nuôi Mẹ cháu thì tốn kém lắm. Toy thì chỉ những lão ham chơi đồ chơi Nhật Bản máu me vì nó lành và chơi chán bán cho mấy thằng cha buôn kẹo kéo không muốn mất nhiều tiền mà vẫn có cảm giác được sướng với đồ Nhật second hand là thói quen từ thời bao cấp các kụ ạ>:). Gái Hàn và Gái Tung Cẩu thì mau tã nhanh nát nhưng xài nhanh giá lại rẻ cứ đi 3 niên là sang lại cho Sới (Saloon) chăn mấy chú thanh niên nuôi gà công nghiệp.:-|

Chỉnh sửa cuối:

V8_Northstar

Xe buýt
Em xin tóm lược ý cụ V8_Northstar: Ford men đi xe... V8 hoặc diesel. Đó cũng là 1 ý kiến.
men là í chung...người chung thủy vs xe Ford.......tại h chế độ phụ hệ nên mọi người hay nói thế cụ ạ...

Ford chẳng được tiếng như TOY, cũng không có cảm giác lái, thiết kế đẹp, hiện đại như BMW nên em chẳng tội gì chung thủy cả. ...
ở VN thì đúng là 4 ko đc tiếng bằng toy...nhưng đấy là VN thôi ạ...hiện đại thì US là leader in Technology. German chưa đủ tuổi đâu ạ..chỉ sx ít rồi bán đắt thôi.
cụ đừng đem cái Ford 12k vs 14k đem đi so vs cái BMW 70 80k..thích so vs Ford thì so với GT-40.. so vs Shelby..hoặc Saleen...lúc đấy thì xem ai hơn ai.
Steering respond của Ford ở VN kém vì toàn FWD nên bị Steering Vibration hơn nữa lại là Mazda build... GT40 Mid Engine. S7 Mid Engine. Shelby RWD + Watt Link...cái đấy mới là Ford ạ..xe Ford xịn.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Cụ Porsche 911- em hiểu. Dưng mà em dự cụ sẽ đổi Focus lấy BMW 325i nếu có điều kiện, phải không ạ? Cụ không lên đời thành Mondeo đâu, hix hix.

Cụ songvedem,cụ Civil - các cụ chém em đau quá. Dù gì thì em lập cái thớt này cũng là trên tinh thần xây dựng và tiếp thu học hỏi. Hai cụ cứ cho em ý kiến chủ quan đi ạ. Em xin mua hết.
Em thì nghĩ là nếu ai mà có đủ tiền để mua và chăm sóc vợ 2 người Đức thì e là khó có khả năng họ chuyển đổi sang dòng xe khác.....bởi xe Đức - theo ý kiến chủ quan của em là số 1 thế giới rồi. Chả ai lại đi "giật lùi" nữa các cụ nhỉ.....nên cũng không khó hiểu đối tượng fan của dòng xe Đức lắm

Còn xe TOY - em miễn bình luận - chỉ có thể nói là khi nào thế hệ già 6x của VN qua đi - có lẽ mới thay đổi được tư duy của họ........em ghét TOY nhất, nhì là HONDA ạ =)) :))

V8_Northstar

Xe buýt
riêng e mà có đk.. em sẽ làm 1 bộ sưu tập
1 Ford GT
2 Vettle Z06
3 Shelby Supersnake
4 CTS-V couple
5 Saleen S7
6 Viper Hemi V10

e cũng ko hiểu sao bác bảo BMW là cảm zac lái tuyệt vời......vs hàng đống hệ thống đt hỗ trợ..laught control... chả khác nào xe cho cụ khốt....
a men drive cần 1 PURE MACHINE với BIG BLOCK V8 và lightweight body frame..

xe Đức e chỉ nể mỗi Porsche...Men Drive, Boxer Engine. xe Nhật thì Subaru hoặc Honda.

Chỉnh sửa cuối:

beebee

Xe hơi
Ấy ấy, các cụ mỗi người mỗi ý. Chém em chứ đừng chém nhau.

Em hiểu ý cụ V8_Northstar, em cũng thèm được sang Hoa Kỳ để đạp lút ga trên cái cao tốc 8 làn đường của nó lắm Nhưng... ở Việt Nam thì ta phải chấp nhận vậy thôi. Em yêu nước lém.

Chỉnh sửa cuối:

V8_Northstar

Xe buýt
Ấy ấy, các cụ mỗi người mỗi ý. Chém em thì đừng chém nhau.

Em hiểu ý cụ V8_Northstar, em cũng thèm được sang Hoa Kỳ để đạp lút ga trên cái cao tốc 8 làn đường của nó lắm Nhưng... ở Việt Nam thì ta phải chấp nhận vậy thôi. Em yêu nước lém.
cám ơn cụ...đã hiểu í em..e chỉ ko hiểu tại sao nhiều cụ cứ thần tượng 1 thuơng hiệu 1 cách wa đáng. Chắc nhiều cụ chưa biết BMW còn mua hộp số tự động của GM lắp vào xe mình. 1 hãng sx xe thực sự phải sx đc từ động cơ đến hộp số, chứ ko phải đi mua mỗi nơi 1 tí rồi ráp vào.

nguyenducduy

Xe điện
Em thì chọn Ford Laser đầu tiền, Search trên mạng thấy Focus 2012 sắp ra đẹp vãi linh hồn, nên cố đợi em nó hiện diện tại Vn để tính tiếp
Thừa nhận Focus 2012 đẹp thật