[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe máy
Vi phạm cam kết, kể cả cam kết bằng miệng cũng là cam kết!

Tôi hóng một lời xin lỗi và đền bù thỏa đáng cho bác.
Em cũng có gặp bạn Huyền phản hồi về việc ko cho em đợi thuế trước bạ thậm chí còn gửi thông báo phạt và phát mại xe e thì bạn Huyền bảo chuyện của em xong rồi. chẳng làm gì đc Toyota HD đâu Thậm chí e gọi điện và nt cho bạn Chiến tư vấn bán hàng về việc o ép gia đình e bạn Dạ luôn

Truns176

Xe tải
Cụ không hiểu vấn đề rồi, tuy là độc lập nhưng hãng mẹ vẫn luôn theo dõi quan sát quản lý để bảo vệ thương hiệu của mình, các cty muốn bán xe của hãng phải đạt các yêu cầu và tuân thủ quy định của hãng. Hãng sẽ luôn là người chịu trách nhiệm cuối cùng cho mọi vấn đề gây ra bởi đại lý của họ.
Như em biết thì các hãng xe họ chỉ đảm bảo cho cụ về mặt chất lượng sản phẩm, còn về mặt kinh doanh họ ko can thiệp quá sâu.
Hãng niêm yết giá bán lẻ, nhưng tùy thời điểm, tùy độ hot của xe mà đại lý có thể yêu cầu lạc kèm bia hoặc giảm giá so với giá niêm yết của hãng. Bộ phận service của đại lý thì phải đạt các yêu cầu và tuân thủ quy định của hãng là chính xác, các bộ phận khác thì e ko rõ.
Về vấn đề của cụ chủ, e vẫn thấy tại cụ ấy phần nhiều. Cầm cả đống tiền và cả kí giấy vay nợ đi mua xe mà chỉ tin vào thằng sale thì chết.
Kinh nghiệm cá nhân của e, khi đi mua bất cứ thứ gì mà mình yêu cầu cái gì nó cũng OK, thậm chí ko phải việc nó có thể quyết đc là e né cái đã. Trước khi đặt bút xuống kí thì phải đọc đã. Có thể mình không hiểu hết từng câu chữ nhưng phần giá bán, thời gian bàn giao, sai hạn... là phải đọc kỹ. Cụ chủ ko đọc kỹ thì bị nó ép như 1 con gà thôi. Em nghĩ cụ sẽ bị kí 2 hđ, 1 mua xe và 1 vay tiền. Cụ bị nó lùa như kia chứng tỏ cụ chả đọc cái gì cả, chả hiểu cái gì cả. VD: cụ kí hợp đồng mua xe và đặt cọc, cụ đc quyền mặc cả giá và yêu cầu ngày nhận xe cơ mà. Cứ yêu cầu nó ghi đầy đủ vào thì ai ép đc cụ nhận xe trc.

xe lu 6789

Xe máy
Như em biết thì các hãng xe họ chỉ đảm bảo cho cụ về mặt chất lượng sản phẩm, còn về mặt kinh doanh họ ko can thiệp quá sâu.
Hãng niêm yết giá bán lẻ, nhưng tùy thời điểm, tùy độ hot của xe mà đại lý có thể yêu cầu lạc kèm bia hoặc giảm giá so với giá niêm yết của hãng. Bộ phận service của đại lý thì phải đạt các yêu cầu và tuân thủ quy định của hãng là chính xác, các bộ phận khác thì e ko rõ.
Về vấn đề của cụ chủ, e vẫn thấy tại cụ ấy phần nhiều. Cầm cả đống tiền và cả kí giấy vay nợ đi mua xe mà chỉ tin vào thằng sale thì chết.
Kinh nghiệm cá nhân của e, khi đi mua bất cứ thứ gì mà mình yêu cầu cái gì nó cũng OK, thậm chí ko phải việc nó có thể quyết đc là e né cái đã. Trước khi đặt bút xuống kí thì phải đọc đã. Có thể mình không hiểu hết từng câu chữ nhưng phần giá bán, thời gian bàn giao, sai hạn... là phải đọc kỹ. Cụ chủ ko đọc kỹ thì bị nó ép như 1 con gà thôi. Em nghĩ cụ sẽ bị kí 2 hđ, 1 mua xe và 1 vay tiền. Cụ bị nó lùa như kia chứng tỏ cụ chả đọc cái gì cả, chả hiểu cái gì cả. VD: cụ kí hợp đồng mua xe và đặt cọc, cụ đc quyền mặc cả giá và yêu cầu ngày nhận xe cơ mà. Cứ yêu cầu nó ghi đầy đủ vào thì ai ép đc cụ nhận xe trc.
Vâng đúng kiểu như cụ nói, nhưng e có đọc
Em có bảo tại sao nói thế, trao đổi thế mà giấy ghi thế thì đứa đưa kí bảo quy định là thế chứ a yên tâm em bảo đảm để a chờ giảm thuế, kể cả ngay từ hồi cọc cũng thế. E chưa yên tâm còn bắt nhắn tin vào để vk con yên tâm. Ai dè Toyota có bài của người ta để ép khách hàng

Truns176

Xe tải
Vâng đúng kiểu như cụ nói, nhưng e có đọc
Em có bảo tại sao nói thế, trao đổi thế mà giấy ghi thế thì đứa đưa kí bảo quy định là thế chứ a yên tâm em bảo đảm để a chờ giảm thuế, kể cả ngay từ hồi cọc cũng thế. E chưa yên tâm còn bắt nhắn tin vào để vk con yên tâm. Ai dè Toyota có bài của người ta để ép khách hàng
Cụ cứ mở mồm ra là Toyota. Nói rõ ra là cụ bị sale lươn, chả có hãng lừa nào tồn tại đến cả trăm năm cả, cụ hiểu ko.
Nó nói yên tâm là cụ yên tâm luôn, chịu cụ. Cái tn nó nhắn cho cụ cũng chỉ là quan hệ cá nhân, ko có giá trị, cụ đừng để lỗi này lặp lại nữa.
Em cũng đã từng đi mua xe mới, và những cái em cần nó phải đúng ý em em mới kí, chả nể nang tin tưởng thằng mẹ nào cả. Hợp đồng của e bị in lại 3 lần đấy.
Cụ mua xe để làm ăn thì cũng nên chú ý, tin người ít thôi chứ ko còn thiệt hại nhiều đấy

xe lu 6789

Xe máy
Thế cụ bảo bây giờ sale đại diện cho Toyota hà Đông tư vấn cho e mua xe đợi giảm thuế , sale gửi cho e giá đã giảm chỉ có 520tr để e vào tiền.

Sale Toyota hà Đông là người giao dịch với khách hàng thì e ko tin sale thì biết tin ai
Đây là do Toyota hà Đông ko giữ chữ tín bắt chẹt khách hàng chứ cụ
Em nghĩ cơ bản là họ có thói quen bia lạc chụp giật quen rồi
Lật khách có bài có bản ạ

[OUOTE="Truns176, post: 69934703, member: 567251"]
Cụ cứ mở mồm ra là Toyota. Nói rõ ra là cụ bị sale lươn, chả có hãng lừa nào tồn tại đến cả trăm năm cả, cụ hiểu ko.
Nó nói yên tâm là cụ yên tâm luôn, chịu cụ. Cái tn nó nhắn cho cụ cũng chỉ là quan hệ cá nhân, ko có giá trị, cụ đừng để lỗi này lặp lại nữa.
Em cũng đã từng đi mua xe mới, và những cái em cần nó phải đúng ý em em mới kí, chả nể nang tin tưởng thằng mẹ nào cả. Hợp đồng của e bị in lại 3 lần đấy.
Cụ mua xe để làm ăn thì cũng nên chú ý, tin người ít thôi chứ ko còn thiệt hại nhiều đấy
[/QUOTE]

angkorwat

Xe container
Người OF
Thế cụ bảo bây giờ sale đại diện cho Toyota hà Đông tư vấn cho e mua xe đợi giảm thuế , sale gửi cho e giá đã giảm chỉ có 520tr để e vào tiền.

Sale Toyota hà Đông là người giao dịch với khách hàng thì e ko tin sale thì biết tin ai
Đây là do Toyota hà Đông ko giữ chữ tín bắt chẹt khách hàng chứ cụ
Em nghĩ cơ bản là họ có thói quen bia lạc chụp giật quen rồi
Lật khách có bài có bản ạ

[OUOTE="Truns176, post: 69934703, member: 567251"]
[/QUOTE]
Mua được cái xe mà quá vất vả, khổ sở. Mà đã cần thiết đến mức phải có xe chưa ? Có thì mua luôn, cọc cạch mất thời gian. Em mua 5 cái xe mới chẳng xe nào em cọc cả. Hẹn hôm nào có, mang đủ tiền đến lấy, quá ngày là em lượn sang hãng khác.

xe lu 6789

Xe máy
Mua được cái xe mà quá vất vả, khổ sở. Mà đã cần thiết đến mức phải có xe chưa ? Có thì mua luôn, cọc cạch mất thời gian. Em mua 5 cái xe mới chẳng xe nào em cọc cả. Hẹn hôm nào có, mang đủ tiền đến lấy, quá ngày là em lượn sang hãng khác.
[/QUOTE]
Mua vay nên lần đầu e ko kinh nghiệm, nghe sale hứa. Sale Toyota hà Đông còn nt trên Zalo cho e chờ giảm thuế trước bạ từ CP.
Nhẽ ra ko cọc gì, đợi hẳn giảm thuế thì Toyota ko lật lọng đc.
Vì chỉ có lời hứa nên Toyota lật e vừa có doanh số, vừa bán đc giá . Ép phạt e và gửi thông báo phát mại xe e

• Vodka
Reactions: wiv

hoangtuan.net

Xe đạp
Em không phải dân tài chính nên đọc bài cũng chưa rõ Phát mại là gì. Có tìm hiểu được thông tin sau, các cụ nào chưa rõ như em có thể tham khảo.
"Phát mại" là một thuật ngữ trong lĩnh vực pháp lý và kinh tế, dùng để chỉ việc bán tài sản để thanh toán nợ hoặc nghĩa vụ tài chính. Quá trình phát mại thường xảy ra khi một người hoặc tổ chức không thể thực hiện nghĩa vụ trả nợ và tài sản bị thu hồi để đem bán nhằm thu hồi số tiền đã nợ.

Ví dụ, khi một cá nhân không thể trả tiền vay thế chấp, ngân hàng có thể phát mại căn nhà của họ để lấy lại số tiền đã cho vay
.

xe lu 6789

Xe máy

Vâng sau khi nv tư vấn du em vào hết tiền, còn đi nộp thuế và tiền nộp thuế để tính sau. Thì hôm sau Toyota hà Đông lại yêu cầu em ko đc chờ giảm thuế trước bạ của nhà nước, nếu em chờ sẽ phạt e và gửi 1 văn bản trong đó có nội dung phát mại xe của e.
Như vậy là Toyota hà Đông 1 mặt thì tư vấn giảm thuế trước bạ để e mua xe
Gửi cả giá xe sau khi đc giảm thuế trước bạ của nhà nước
Khi e đặt cọc theo tư vấn của Toyota hà Đông thì Toyota coi mọi tư vấn mọi trao đổi ko có giá trị. Ko cho GĐ e chờ giảm thuế
Hậu quả là e bị thiệt hại 30tr .
Toàn bộ câu chuyện là như thế ạ

• Vodka

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko chờ giảm thuế thì mới mua nhỉ
Mua sớm mấy hôm làm gì

Vâng sau khi nv tư vấn du em vào hết tiền, còn đi nộp thuế và tiền nộp thuế để tính sau. Thì hôm sau Toyota hà Đông lại yêu cầu em ko đc chờ giảm thuế trước bạ của nhà nước, nếu em chờ sẽ phạt e và gửi 1 văn bản trong đó có nội dung phát mại xe của e.
Như vậy là Toyota hà Đông 1 mặt thì tư vấn giảm thuế trước bạ để e mua xe
Gửi cả giá xe sau khi đc giảm thuế trước bạ của nhà nước
Khi e đặt cọc theo tư vấn của Toyota hà Đông thì Toyota coi mọi tư vấn mọi trao đổi ko có giá trị. Ko cho GĐ e chờ giảm thuế
Hậu quả là e bị thiệt hại 30tr .
Toàn bộ câu chuyện là như thế ạ

xe lu 6789

Xe máy
Sao cụ ko chờ giảm thuế thì mới mua nhỉ
Mua sớm mấy hôm làm gì
Vâng vì tư vấn của Toyota hà Đông hứa cho e cọc chờ giảm thuế với lại cọc để các bạn ấy làm hồ sơ vay, thậm chí còn tư vấn là hết xe rồi...
Tư vấn cho em như thế
Tin nhắn còn sờ sờ ra sau khi e vào cọc thì dụ e đóng đủ tiền rồi đợi, sau đó lật lọng ko cho em đợi
E xin thế nào cũng không dc, ngày nào cũng gọi điện doạ phạt và phát mại xe của e.
Nên e giờ tiền mất tật mang 😭

xe lu 6789

Xe máy

Nhờ các cụ các mợ ủn giúp e.có cụ ở OFFB tư vấn mỗi tháng đăng 1 lần cho Toyota hà Đông nhớ ạ

• Vodka

tytum

Xe tăng
Em đánh dấu sau này bảo anh em bạn bè cạch Toy Hà Đông, còn em thì chả bg mua xe mới nên kg dính được