[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe máy
Cụ làm mạnh lên cho chúng nó biết ở đời sống đểu đều phải trả giá. Ít ra chúng nó cũng bị ảnh hưởng uy tín,doanh thu và buộc phải đuổi mấy đứa sales lừa cụ.
Mấy th sale mất nết này rồi đói thối mồm thôi cụ ạ. Cái tính chộp giật thời này khó làm ăn lắm.
Vâng em cảm ơn các cụ
Còn các bạn sale thì nhắn tin là phạt e và ép phát mại xe e là sếp bắt thế. Tin nhắn e vẫn còn lưu là nếu ko ép đc e thì bạn ấy sẽ bị sếp phạt
Còn khi e khiếu nại ở Toyota thì bạn Sâm và Huyền giới thiệu là sếp phụ trách
E đưa lên diễn đàn otofun vì quyền lợi của người tiêu dùng.

• Vodka
Reactions: wiv

xe lu 6789

Xe máy

hitle888

Xe điện
Vâng em cảm ơn các cụ
Còn các bạn sale thì nhắn tin là phạt e và ép phát mại xe e là sếp bắt thế. Tin nhắn e vẫn còn lưu là nếu ko ép đc e thì bạn ấy sẽ bị sếp phạt
Còn khi e khiếu nại ở Toyota thì bạn Sâm và Huyền giới thiệu là sếp phụ trách
E đưa lên diễn đàn otofun vì quyền lợi của người tiêu dùng.
Em ngược sóng tí, vì quyền lợi của cụ đã. Nếu người tiêu dùng cụ đã không xoá thớt cũ

xe lu 6789

Xe máy
Đợt trc Toyota lật lọng e vẫn phải mua bản Vios e CVT giá 463tr trong khi nhiều cụ mua dc trong tháng 7 và 8 giá 443 tr thậm chí còn ít hơn. Vk e bảo dĩ hoà vi quý nên e chịu thiệt
Em ngược sóng tí, vì quyền lợi của cụ đã. Nếu người tiêu dùng cụ đã không xoá thớt cũ
E cũng nghe lời khuyên của các cụ thớt trc là bây giờ hãy đăng lại

xe lu 6789

Xe máy
Thôi e cứ vào thớt đá lên cái cho xôm. ;))
Vâng kể hầu các cụ các mợ là khi e đi vay nợ ở Toyota thì Toyota yêu cầu cung cấp tất cả như giấy tờ nhà đất, cccd, số điện thoại của vk, chồng, hộ khẩu, ảnh nhà, ảnh phòng khách, ảnh cả nhà, ảnh tầng 1... Với cam kết là có chính sách bảo mật. Khi e thấy phải để nhân viên Toyota đến tận nhà lấy các thông tin như thế, khi bạn ấy nghỉ việc thì nếu lọt ra ngoài kẻ xấu có thể lợi dụng lừa đảo vợ con e nên em có bảo nếu vậy a ko vay nữa. A xin lại cọc. Thì Toyota tuyên bố ko vay cũng mất cọc.
Còn đây là nhân viên Toyota đe doạ e

Em thì ko có gì đe doạ đc em cả. Nhưng e kể hầu các cụ về chính sách bảo mật của Toyota ko đáng 1 xu.
Còn các cụ cũng biết chỉ cần có số điện thoại, ngày sinh tháng đẻ của vợ chồng con cái là bây giờ các đối tượng đã nhằm vào phụ nữ trẻ e để lừa rất nhiều
Cảm ơn các cụ các mợ đã đọc

lamhoangvan87

Xe container
Vâng kể hầu các cụ các mợ là khi e đi vay nợ ở Toyota thì Toyota yêu cầu cung cấp tất cả như giấy tờ nhà đất, cccd, số điện thoại của vk, chồng, hộ khẩu, ảnh nhà, ảnh phòng khách, ảnh cả nhà, ảnh tầng 1... Với cam kết là có chính sách bảo mật. Khi e thấy phải để nhân viên Toyota đến tận nhà lấy các thông tin như thế, khi bạn ấy nghỉ việc thì nếu lọt ra ngoài kẻ xấu có thể lợi dụng lừa đảo vợ con e nên em có bảo nếu vậy a ko vay nữa. A xin lại cọc. Thì Toyota tuyên bố ko vay cũng mất cọc.
Còn đây là nhân viên Toyota đe doạ e

Em thì ko có gì đe doạ đc em cả. Nhưng e kể hầu các cụ về chính sách bảo mật của Toyota ko đáng 1 xu.
Còn các cụ cũng biết chỉ cần có số điện thoại, ngày sinh tháng đẻ của vợ chồng con cái là bây giờ các đối tượng đã nhằm vào phụ nữ trẻ e để lừa rất nhiều
Cảm ơn các cụ các mợ đã đọc
Giờ nghe làm gì nữa cụ.
Cụ chia sẻ kinh nghiệm thôi. Có nào nói thế.
ko nói xấu, chỉ nói sự thật.
còn đúng sai tự mỗi người đánh giá

xe lu 6789

Xe máy
Giờ nghe làm gì nữa cụ.
Cụ chia sẻ kinh nghiệm thôi. Có nào nói thế.
ko nói xấu, chỉ nói sự thật.
còn đúng sai tự mỗi người đánh giá
Vâng , cụ nói đúng. mọi chuyện giờ đã xong, nhưng câu chuyện Toyota có cố tình tư vấn lừa dối khách hàng hay không ? Ờ ép khách hàng hay không? mọi người sẽ có suy nghĩ của riêng mình. e nghĩ xong chỉ về phần e thôi chứ giờ mới bắt đầu của 1 câu chuyện khác. Câu chuyện về đạo đức trong kinh doanh của Toyota vì Chính e đã 2 lần khiếu nại lên Toyota VN nhưng không được Toyota VN phản hồi

Alongcamepolly06

Xe container
Cháu ko hiểu đại lý của Toy có thuộc Toy ko chứ như cháu mua cái xe Honda thì đại lý của nó là 1 công ty độc lập, công ty này sở hữu 2 cái đại lý bán xe Honda thôi, theo cháu biết;

network

Xe buýt
Cháu ko hiểu đại lý của Toy có thuộc Toy ko chứ như cháu mua cái xe Honda thì đại lý của nó là 1 công ty độc lập, công ty này sở hữu 2 cái đại lý bán xe Honda thôi, theo cháu biết;
Cụ không hiểu vấn đề rồi, tuy là độc lập nhưng hãng mẹ vẫn luôn theo dõi quan sát quản lý để bảo vệ thương hiệu của mình, các cty muốn bán xe của hãng phải đạt các yêu cầu và tuân thủ quy định của hãng. Hãng sẽ luôn là người chịu trách nhiệm cuối cùng cho mọi vấn đề gây ra bởi đại lý của họ.

xe lu 6789

Xe máy
Chính mồm bạn Huyền bạn Sâm nói với e dư luận chỉ là dư luận ko ảnh hưởng đâu. ý là ko làm gì đc các bạn đấy .
Toyota VN làm ăn như cái củ cải như này thì mất khách nhiều! Đảm bảo luôn !

archituan

Xe tải
Chính mồm bạn Huyền bạn Sâm nói với e dư luận chỉ là dư luận ko ảnh hưởng đâu. ý là ko làm gì đc các bạn đấy .
Thế thì bạn ấy lại coi thường khách hàng quá rồi :)) Nhất là những khách hàng tương lai của các bạn ấy

xe lu 6789

Xe máy
Cụ tính tư vấn cho em đợi thuế. Toyota hà Đông gửi cả bảng giá dự tính có 520tr cho e (đã trừ 50% thuế trước bạ của nhà nước) vì doanh số bán hàng vì lợi ích, Toyota thông báo phạt và phát mại xe e lật lọng ko cho đợi thuế thì ko phải coi thường khách hàng bây giờ và tương lai nữa mà là coi kh.inh luôn ạ
Thế thì bạn ấy lại coi thường khách hàng quá rồi :)) Nhất là những khách hàng tương lai của các bạn ấy

archituan

Xe tải
Cụ tính tư vấn cho em đợi thuế. Toyota hà Đông gửi cả bảng giá dự tính có 520tr cho e (đã trừ 50% thuế trước bạ của nhà nước) vì doanh số bán hàng vì lợi ích, Toyota thông báo phạt và phát mại xe e lật lọng ko cho đợi thuế thì ko phải coi thường khách hàng bây giờ và tương lai nữa mà là coi kh.inh luôn ạ
Vi phạm cam kết, kể cả cam kết bằng miệng cũng là cam kết!

Tôi hóng một lời xin lỗi và đền bù thỏa đáng cho bác.

Grandtouring

Xe điện
Cách đây mấy năm, hồi huawei ra con đồng hồ huawei watch gt2 với chính sách đổi trả trong 30 ngày nếu lỗi ở VN. Khi nó ra mắt, em mua 1 con ở đại lý là hãng bán điện thoại top ở VN. Đeo mấy ngày thấy lỗi không báo notification, mang lên đại lý bán hàng, họ kiểm tra và công nhận có lỗi, nhưng từ chối đổi mới, mà nói ship về hãng bên Tq để bảo hành. Em về chat luôn với hãng huawei, thì có cô bé gọi cho em, đúng giọng lơ lớ tiếng Việt, hỏi han sự tình và hứa làm việc với nhà phân phối ở VN. Hôm sau chủ đại lý gọi cho em, xin lỗi và hẹn em lên đổi. Em lên đổi thì lại kêu hết hàng, chuyển tiền trả em và bảo em về, sẽ chuyển khoản sau. Hôm sau em vẫn không thấy chuyển tiền trả, em nhắn, bảo, nếu không chuyển tiền thì sẽ gửi toàn bộ thông tin đã trao đổi cho huawei. Thế là lại xin lỗi, viện lý do nọ kia, mấy phút sau chuyển tiền cho em. Em mang tiền ra fpt shop mua con mới.

archituan

Xe tải
Cách đây mấy năm, hồi huawei ra con đồng hồ huawei watch gt2 với chính sách đổi trả trong 30 ngày nếu lỗi ở VN. Khi nó ra mắt, em mua 1 con ở đại lý là hãng bán điện thoại top ở VN. Đeo mấy ngày thấy lỗi không báo notification, mang lên đại lý bán hàng, họ kiểm tra và công nhận có lỗi, nhưng từ chối đổi mới, mà nói ship về hãng bên Tq để bảo hành. Em về chat luôn với hãng huawei, thì có cô bé gọi cho em, đúng giọng lơ lớ tiếng Việt, hỏi han sự tình và hứa làm việc với nhà phân phối ở VN. Hôm sau chủ đại lý gọi cho em, xin lỗi và hẹn em lên đổi. Em lên đổi thì lại kêu hết hàng, chuyển tiền trả em và bảo em về, sẽ chuyển khoản sau. Hôm sau em vẫn không thấy chuyển tiền trả, em nhắn, bảo, nếu không chuyển tiền thì sẽ gửi toàn bộ thông tin đã trao đổi cho huawei. Thế là lại xin lỗi, viện lý do nọ kia, mấy phút sau chuyển tiền cho em. Em mang tiền ra fpt shop mua con mới.
Lúc đó bác cho luôn lên OF kèm tên đại lý thì nhanh!