Tin tức Toyota kém quá, 8 tháng 2020 sụt giảm 30% so với cùng kỳ

RAVA

Xe ba gác
E trước là fan xe Nhật, đời đầu là Vios, sau đó đến Altis. Khi nâng cấp xe tính mua Forrtune hoặc Pajero

Đến khi đi thử con Sorento thì thực sự bị chinh phục. E cũng có cái nhìn khác hơn về xe Hàn

Về con Sò của e, đời 2011 thui, nhưng tất cả các xe 5+2 cùng đời kể cả ng a e SanteFe thua hết về thiết kế, option. Vận hành cảm giác lái e đánh giá trên cả Altis, chống ồn rất tốt luôn( Forrtune, Pajero lên cao tốc ồn ko nhức cả đầu). Xăng thì xe to ăn nhiều là đương nhiên, chơi xe to thì chấp nhận. Bảo dưỡng rẻ vô cùng. E mang vào Gara quen, bảo ktra tổng thể, cái gì đến tg thay thì thay, lỗi thì thay. 2 năm đi xe , mỗi năm 2 lần vào Gara, tiền bảo dưỡng ko quá 5tr, tính ra cũng bằng Vios, Altis. Nhiều ng bảo do e chưa gặp đâm đụng lớn, chưa tai nạn nên chưa biết. 😆😆😆 đi xe thì phải cố cẩn thận, chứ lo tai nạn tiền sửa chữa nhiều thì đo taxi cho nó nhanh. Tóm lại e rất hài lòng với con Sò già này. Đợt tới đổi xe sẽ xem xét Santa Fe hoặc Sò mới
-E dự là bác chưa chạy những con cuv Nhật hay Mẽo cùng pk với Sò bao giờ, chứ nếu mà bác mà leo lên mấy con như Highlander, CX-9, Pilot, Explorer (loại mà Ford VN đang bán)...thì về bác chán mấy con cuv Hàn ngay? Còn e thì trong tất cả nhưng con xe gầm cao mà e đã từng chạy thì e thấy chán nhất là con Captiva và Sorento. Hồi trc cậu bạn e nó có 1 con Sò đời 201x gì đó, bản máy dầu hàng nhập hẳn hoi, khi e chạy thì xe cũng chạy đc tầm 5-6 vạn km rồi. Cảm giác lái thì chán phèo, tay lái thì nhẹ tênh tênh, trên đg có cái gì thì nó dội hết lên tay lái cái đó, gầm bệ thì rung bần bật...E thấy nó còn chả chắc bằng con Innova. Mà xe Hàn nó có mấy cái dở muôn thuở là tay lái, cảm giác nó bị văng lái và ko thật tay, còn gầm bệ thì chỉ êm ái trong thời gian đầu, sau vài vạn km là xuống thấy rõ, độ ồn tăng lên khá nhiều? Nói chung là trong mấy con cuv Hàn e chỉ thấy con SantaFe là khá nhất thôi, nhưng cũng ko thể ss với mấy con cuv Nhật hay Mỹ cùng pk đc, giờ thấy con Palisade nom có vẻ đẹp và chắc chắn hơn SF nhiều, ko biết là chạy có hay hơn ko?

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Dẫn chứng đâu hay lão lại phán bừa.
Toy cũng lỗi vặt bỏ mẹ ra, chẳng qua đồ rẻ và hàng fake nhiều nên mấy lão ko đi dòng này ít để ý. Mấy gara ngoài nó sửa Toy dễ dàng vì thiết kế đơn giản.
Còn vào cả hãng chỗ sửa mà xem, kể cả Vios cũng lỗi đầy nhá.
Dẫn chứng đâu ợ? E thỉnh thoảng bảo dưỡng ở toy, toàn thấy xe bảo dưỡng, chả thấy xe nào hỏng :D

tempura

Xe máy
Dẫn chứng đâu ợ? E thỉnh thoảng bảo dưỡng ở toy, toàn thấy xe bảo dưỡng, chả thấy xe nào hỏng :D
Cứ nằm vùng các hội nhóm xe trên FB là biết ngay xe hay hư cái gì... Dàn nhựa xe Hàn hay bị các chủ xe phàn nàn lắm

thanhcong2002

Xe buýt
-E dự là bác chưa chạy những con cuv Nhật hay Mẽo cùng pk với Sò bao giờ, chứ nếu mà bác mà leo lên mấy con như Highlander, CX-9, Pilot, Explorer (loại mà Ford VN đang bán)...thì về bác chán mấy con cuv Hàn ngay? Còn e thì trong tất cả nhưng con xe gầm cao mà e đã từng chạy thì e thấy chán nhất là con Captiva và Sorento. Hồi trc cậu bạn e nó có 1 con Sò đời 201x gì đó, bản máy dầu hàng nhập hẳn hoi, khi e chạy thì xe cũng chạy đc tầm 5-6 vạn km rồi. Cảm giác lái thì chán phèo, tay lái thì nhẹ tênh tênh, trên đg có cái gì thì nó dội hết lên tay lái cái đó, gầm bệ thì rung bần bật...E thấy nó còn chả chắc bằng con Innova. Mà xe Hàn nó có mấy cái dở muôn thuở là tay lái, cảm giác nó bị văng lái và ko thật tay, còn gầm bệ thì chỉ êm ái trong thời gian đầu, sau vài vạn km là xuống thấy rõ, độ ồn tăng lên khá nhiều? Nói chung là trong mấy con cuv Hàn e chỉ thấy con SantaFe là khá nhất thôi, nhưng cũng ko thể ss với mấy con cuv Nhật hay Mỹ cùng pk đc, giờ thấy con Palisade nom có vẻ đẹp và chắc chắn hơn SF nhiều, ko biết là chạy có hay hơn ko?
Ăn cơm thì nói chuyện Việt thôi đưa mấy xe bên chỗ "ăn bánh mì" làm gì. Ai lại đi so Sorento giá bằng 70% của Highlander, CX-9, Pilot, Explorer rồi bảo Sorento chạy không bằng? Sorento còn không chắc bằng Innova, con xe thiết kế cấp thấp cho mấy nước nghèo ĐNA với Ấn độ, sao toy không mang Innova sang Mỹ mà bán?

barminhtri

Xe tải
Cụ so sánh như thật ý😆😆. So sánh con Sò với mấy con kia. Sao cụ ko so nó với Fe, Fortuner hay Pajero ý 😁😁

Còn cụ lái có 1 lần mà cụ chê nó lái kém Innova thì e cũng đến ạh cụ. Chẳng có gì để nói nữa cả

P/s: tại HQ thì Fe còn bán kém Sò nhiều nhé. Ở VN kém hơn là do nhà phân phối thui. Nhìn cụ so sánh Fe hơn là biết cụ ko hiểu gì về xe Hàn rùi

RAVA

Xe ba gác
Ăn cơm thì nói chuyện Việt thôi đưa mấy xe bên chỗ "ăn bánh mì" làm gì. Ai lại đi so Sorento giá bằng 70% của Highlander, CX-9, Pilot, Explorer rồi bảo Sorento chạy không bằng? Sorento còn không chắc bằng Innova, con xe thiết kế cấp thấp cho mấy nước nghèo ĐNA với Ấn độ, sao toy không mang Innova sang Mỹ mà bán?
-Chú e hãy còn non và xanh lắm? Ng ta ss ở đây là so trong cùng pk, chứ còn so về tiền thì làm gì có con xe Hàn nào mà đòi ngồi cùng mâm với xe Nhật hay Mẽo cùng pk đc? Mà cũng đừng có nghĩ là con Sò mang sang Mẽo bán thì nó là oách đâu, có khối con xe chỉ thuộc loại giá rẻ ko bán ở Mẽo nhưng Sò còn xách dép cho nó, vd như Ford Everest chẳng hạn? Chú e có vẻ coi thường con Ỉn, thế có biết con Ỉn nó là loại body-on-frame cùng platform với Hilux pickup và Fortuner suv đấy, khung gầm con Sò là loại tuổi...tôm so với nó thôi nhé? À mà giải thích cho chú e 1 lúc mới nhớ ra là mấy chú Hàn xẻng có biết làm xe suv với pickup đêk đâu? :D :))

thanhcong2002

Xe buýt
-Chú e hãy còn non và xanh lắm? Ng ta ss ở đây là so trong cùng pk, chứ còn so về tiền thì làm gì có con xe Hàn nào mà đòi ngồi cùng mâm với xe Nhật hay Mẽo cùng pk đc? Mà cũng đừng có nghĩ là con Sò mang sang Mẽo bán thì nó là oách đâu, có khối con xe chỉ thuộc loại giá rẻ ko bán ở Mẽo nhưng Sò còn xách dép cho nó, vd như Ford Everest chẳng hạn? Chú e có vẻ coi thường con Ỉn, thế có biết con Ỉn nó là loại body-on-frame cùng platform với Hilux pickup và Fortuner suv đấy, khung gầm con Sò là loại tuổi...tôm so với nó thôi nhé? À mà giải thích cho chú e 1 lúc mới nhớ ra là mấy chú Hàn xẻng có biết làm xe suv với pickup đêk đâu? :D :))
Sorento đang chạy ở VN dài gần 4,7m, năng gần 1,7 tấn chiều dài cơ sở 2,7m được bạn so sánh với CX9, Explorer dài gần 5m, nặng gần 2 tấn. chiều dài cơ sỏ gần 2,9m và được bạn cho là cùng phân khúc.

Nói thật là bạn không nói thì không sao, nhưng nói ra người ta hiểu bạn thế nào.

RAVA

Xe ba gác
Sorento đang chạy ở VN dài gần 4,7m, năng gần 1,7 tấn chiều dài cơ sở 2,7m được bạn so sánh với CX9, Explorer dài gần 5m, nặng gần 2 tấn. chiều dài cơ sỏ gần 2,9m và được bạn cho là cùng phân khúc.

Nói thật là bạn không nói thì không sao, nhưng nói ra người ta hiểu bạn thế nào.
-A biết chú hơi bị lơ ngơ nhưng ko ngờ chú lại dốt đến nv? Chịu khó ngó 3 cái ảnh ở dưới xem 3 cái xe đó nó chung nhau cái chữ gì nhé? À mà chú có biết tiếng Anh và nhà chú có mạng ko, Google ko tính phí đâu đấy? :D

MoonInCar

Xe tải
Toyota Việt Nam có con Hilux em đánh giá rất hay. Bền bỉ, giá chỉ loanh quanh 6 trăm mà sao bán chậm vậy các cụ? Nếu nhu cầu chạy ngoại thành, hiếm khi vào trong nội thành thì lấy con ấy ổn không?

Big Bang

Xe điện
-A biết chú hơi bị lơ ngơ nhưng ko ngờ chú lại dốt đến nv? Chịu khó ngó 3 cái ảnh ở dưới xem 3 cái xe đó nó chung nhau cái chữ gì nhé? À mà chú có biết tiếng Anh và nhà chú có mạng ko, Google ko tính phí đâu đấy? :D

Cụ chơi chữ quá:
Explorer, CX9 nó là Midle size
Trong khi Sorento nó là Compact vậy mà Cụ lại xếp cùng để so sánh được

Big Bang

Xe điện
Toyota Việt Nam có con Hilux em đánh giá rất hay. Bền bỉ, giá chỉ loanh quanh 6 trăm mà sao bán chậm vậy các cụ? Nếu nhu cầu chạy ngoại thành, hiếm khi vào trong nội thành thì lấy con ấy ổn không?
Mua đi làm thì con này hoặc con Dmax mà quất là hợp.
Khổ nỗi cái xe của mình vừa đi làm lại còn đi chơi nữa nên mấy em này mới bán chậm. Bao giờ bà con nông dân đủ tiền mua xe để chở lúa và đi làm đồng thì lúc đó Ford Ranger hít khói cho tụi này.

RAVA

Xe ba gác
Cụ chơi chữ quá:
Explorer, CX9 nó là Midle size
Trong khi Sorento nó là Compact vậy mà Cụ lại xếp cùng để so sánh được
-E biết ngay là thể nào cũng có bác đọc ko hết mà, bác mới chỉ đọc dòng trên (So nó thuộc pk compact từ 2002-2009), còn dòng dưới (từ 2009-nay nó thuộc pk mid-size) thì bác lại chả thèm đọc? :D

Big Bang

Xe điện
-E biết ngay là thể nào cũng có bác đọc ko hết mà, bác mới chỉ đọc dòng trên (So nó thuộc pk compact từ 2002-2009), còn dòng dưới (từ 2009-nay nó thuộc pk mid-size) thì bác lại chả thèm đọc? :D
Thế Cụ so hiện tại hay so trước đây?

pisces_hn

Xe container
Vì các bác bán tải ở mình chủ yếu mua xe đi chơi thanh cảnh chứ phải đi đường khó cầy cuốc nhiều thì lại Hilux ngay. Hilux mới ra cũng đẹp nhưng ngày càng giảm đi chất phong trần.

a_cheng

Xe điện
nên mang KIA Telluride và Hyundai Palisade ra so sánh cùng với Explorer hay CX9 cụ nhé. Sorento với Santafe nên so sánh cùng với CX8 hay Ford Edge thôi nhé.
Ở thị trường VN, con Ford Explorer nó đắt gấp đôi con Sorento đó cụ.