Toyota điều chỉnh giá bán lẻ - Tin không vui lắm cho các bác đang dự mua xe

SmallRiver

Xe điện
Em đang tính lên đời Toy, thế này thì lên đời xong chắc toi!

parkxongchoi

Xe hơi
Xe bán chạy lại tăng giá ngay !

tree

Xe tải
Chẳng hiểu xe nhật hơn xe Hàn, Meo ở điểm nào mà ng Việt mình ưu chuộng thế. Giá thì đắt, option thì ít, xăng thì k tiết kiệm hơn là bao. Có chăng nó giữ giá hơn các xe khác, mà giữ giá là do tâm lý ng Việt mình chứ đâu phải tại hãng xe. Xăng tiết kiệm cũng là do option ít mà thôi.

Túm lại là chẳng có gì hơn xe các hãng khác

SmallRiver

Xe điện
Chẳng hiểu xe nhật hơn xe Hàn, Meo ở điểm nào mà ng Việt mình ưu chuộng thế. Giá thì đắt, option thì ít, xăng thì k tiết kiệm hơn là bao. Có chăng nó giữ giá hơn các xe khác, mà giữ giá là do tâm lý ng Việt mình chứ đâu phải tại hãng xe. Xăng tiết kiệm cũng là do option ít mà thôi.

Chuẩn nhưng cần sửa lại chút: hơn tý doanh số thôi chứ có gì ghê gớm đâu!

gaubeo1204

Xe máy
bọn này tăng giá kinh thật,pótay

hoangvoila

Xe tăng
Nhưng nhiều người mua cũ lại đi tìm Toy vì nó còn dùng được rất lâu nữa, chứ mấy cái kia, rẻ hơn thật, nhưng...?
Giá cả là do thị trường, đồ vật phải trả nhiều tiền mà chẳng được việc gì thì chỉ một người mua bị lừa chứ không thể lừa được tất cả. Xe cũ mà rẻ như quần áo bán ở vỉa hè chắc nhiều người sẽ mua mà không phải nghĩ quá nhiều, nhưng chúng lại chẳng rẻ như vậy!
Em đồng ý với cụ là giá cả do thị trường, nhưng em chưa hiểu dùng rất lâu nữa là ntn? Độ bền lên tới 10-20 năm thì các dòng xe K-H mới chưa đủ thời gian ấy nhưng em nghĩ tính đến nay là 5-7 năm rồi các cụ cũng phần nào oánh giá chất lượng của nó rồi.

Vì thế em mới nói, thà cố mua con Toy mới, sau chán bán lỗ ít lại làm con mới. Thế là chả khác gì đi thuê xe với chi phí thấp. Vây câu hỏi đặt ra là những cụ mua K-H làm gì? sao không cố mua luôn cái Toy mới ý sau bán đi bớt lỗ;)

coolpix8700

Xe ngựa
Em đồng ý với cụ là giá cả do thị trường, nhưng em chưa hiểu dùng rất lâu nữa là ntn? Độ bền lên tới 10-20 năm thì các dòng xe K-H mới chưa đủ thời gian ấy nhưng em nghĩ tính đến nay là 5-7 năm rồi các cụ cũng phần nào oánh giá chất lượng của nó rồi.
Vì thế em mới nói, thà cố mua con Toy mới, sau chán bán lỗ ít lại làm con mới. Thế là chả khác gì đi thuê xe với chi phí thấp. Vây câu hỏi đặt ra là những cụ mua K-H làm gì? sao không cố mua luôn cái Toy mới ý sau bán đi bớt lỗ;)
Em nhìn mấy cái xe taxi Nội Bài cùng dãy biển số là ra cả!
Còn xe Toy chạy 3-4 chục vạn, đi 10 năm vô tư. Cái xe Hàn nổi tiếng nhất là CD5, nhưng chủ yếu là đồ Mazda so với mấy cái khác cũng đã khác nhau, CD5 chỉ còn được coi là "vẫn chạy được"!
Khi cái Fò tủn mới ra, các bác so sánh và kết luận SF Gold đập nó chết tươi (làm em cũng tin như vậy), nhưng bây giờ sau từng ấy năm, lôi mấy cái Fò tủn và SF Gold cùng đời ra nhìn chúng chạy ngoài đường chắc cũng đánh giá được!
Em nghĩ người mua xe cũ họ cũng chỉ có mỗi cách ấy để xem cái xe nào nên mua. Việc xe Toy (hay xe Nhật nói chung) giữ giá trị bán lại cao thì đâu chỉ có mỗi ở VN. Cũng đúng là giá xe cũ của Toy ở VN bị đội cao hơi quá so với giá ở nước ngoài. Nhưng cũng chỉ theo quy luật cung - cầu. Nếu nhiều xe cũ còn tốt để người mua được chọn chắc người bán không thể đặt được giá cao như vậy. Còn tiếp tục mua như vậy vì người ta vẫn còn nhìn thấy được giá trị còn sử dụng được của chúng.
Ở VN chắc chẳng có fans Toy nào sẵn sàng bỏ 1 núi tiền (với đại đa số người Việt) cho 1 đống sắt vụn như nhiều người vào đây kết luận đâu. Nhiều nhất thì cũng chỉ vào đây hô khẩu hiệu thôi. Cứ thử quyên góp độ 10 nghìn VN Đồng cho "thương hiệu Toy" xem, các ông ấy lảng đi hết ngay!
Còn mua cái xe nào thì hoàn toàn do mục đích sử dụng. Tụi bạn em chúng đi xe hàn rất nhiều. Có đứa chắc nhiều người sẽ biết, đó là chủ của mấy cái nhà hàng bia tươi: 198 Trần Quang Khải, 2 Láng Hạ,... cái SF nó đang đi cũng chẳng mới gì. Mấy đứa khác cũng có các vị trí kha khá trong QL NN. Em chẳng phản đối đi xe hàn, mà chỉ phản bác mấy bác fans hàn vào đây tự phong mình thành "thông thái", "uyên thâm" thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Em cũng ko hiểu thịt bò Kobe có cái gì mà mấy triệu vnd/1kg, ko có đủ để bán... :(. Chắc do tâm lý :))

Luu Lehong

Xe container

Có hơn cái cóc khô gì đâu bác! Cũng chỉ có mỗi một vô lăng với 4 bánh như mấy thằng kia. Được hơn cái bền, giữ giá với nhiều người chuộng nên doanh số bán nhiều nên sinh ra tinh tướng :D. Xe nào chả là cái xe!
Theo em bác cứ mua mấy con xe hàn, thậm chí xe Tàu là đúng với giá trị thực. Một đời ta muôn vàn đời nó, hãy là người tiêu dùng thông thái :))

RAVA

Xe ba gác
TOY bán mới ầm ầm ,nghĩa là lượng xe cũ đẩy ra thị trường tương đương , trên OF soi mãi không thấy cụ nào chính chủ đứng bán , trong khi đó xe Korea đăng trầy trật ko đẩy được . Chả hiểu xe cũ TOY nó chết tiệt nơi đâu hay ai mua TOY chết chung thân vs nó nhỉ .
-Sao bác ko nghĩ đơn giản là khi Toy mới bán ra ầm ầm thì sẽ có 1 cơ số xe Hàn ra chợ (đúng với tình hình chợ of nhé)8->, còn nếu mấy ông nâng đời xe Toy thì họ hàng bạn bè đứng đầy ngay phía sau vợt luôn, nên làm gì còn mà ra đến chợ. :))

phucbonguyen

Xe điện
Kh vn là con gà béo nên a toy vặt lôg khiếp quá

tuanhaicot

Xe hơi
-Sao bác ko nghĩ đơn giản là khi Toy mới bán ra ầm ầm thì sẽ có 1 cơ số xe Hàn ra chợ (đúng với tình hình chợ of nhé)8->, còn nếu mấy ông nâng đời xe Toy thì họ hàng bạn bè đứng đầy ngay phía sau vợt luôn, nên làm gì còn mà ra đến chợ. :))
Chuẩn! Đọc 10 trang từ đầu đến giờ mới vỡ ra là vì sao. Chuẩn thêm lần nữa!

Luu Lehong

Xe container
Bên chợ có con K5 đăng cũng đã được mười mấy trang, ai vào cũng khen đẹp nhưng chả có ai trả giá. Nghe chừng khó chốt được lắm vì cái giống xe này nó quấn chủ :))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Hai bác ở Đại lý nào đấy ạ, em đang cần tìm mua Sonata cho osin đi chợ. Nếu có xe thì pm cho em nhé!
Thấy các bác chém dữ quá, em cũng tập chém cùng cho vui :))
e chả ở đại lý nào,vì chính bản thân e đang chạy cam 2.4 07 cụ đang chạy toi nào,có dám mang xe ra để 2 con cạnh nhau ko,ko nói phân khúc nhé,chỉ cần op sừn,nhìn nội thất nhé,tiện nghi nhé,e mua cam là e đã chọn toi mà e còn nói vậy bác hiểu là tnao rồi, xe trước nhà e cũng là altis 04 nhé,nhà toàn dùng toi thôi,lên xe ông a nghe nhạc đã ngon hơn rồi

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
e đồng ý với bác,cho dù xe toi bền hơn nhưng cũng ko thể nói xe hàn nhanh hỏng,mà đi mình dc tận hưởng,e dùng cam 2.4 e biết và khi ngồi lên tucson mới e mới thấy bùn,sẽ thật tuyệt hơn khi toi về đúng giá trị thực của nó thì e nghĩ nó sẽ ko bị nói nhiều,

RAVA

Xe ba gác
e đồng ý với bác,cho dù xe toi bền hơn nhưng cũng ko thể nói xe hàn nhanh hỏng,mà đi mình dc tận hưởng,e dùng cam 2.4 e biết và khi ngồi lên tucson mới e mới thấy bùn,sẽ thật tuyệt hơn khi toi về đúng giá trị thực của nó thì e nghĩ nó sẽ ko bị nói nhiều,
-Nhà bác toàn đi Toy, ít trải nghiệm với những Hãng khác nên ko biết nó hơn những thằng khác ở chỗ nào cũng là phải thôi, bác cứ bán đi rồi làm con Túc chắc còn dư tiền, chạy 1 thời gian thì sẽ biết nó hơn cái gì? Còn giá trị thực ư, bác định so với hãng xe Nhật nào để tìm giá trị thực, vd như Honda, Nissan chăng? Em thấy bác chém ở box này cũng ác phết nhưng qua đây thì thấy bác vẫn còn non và xanh lắm!:D

Luu Lehong

Xe container
...,nhà toàn dùng toi thôi,lên xe ông a nghe nhạc đã ngon hơn rồi
Bác thích cái xe ông anh bởi nhạc nó hay, thế thì cùng đi thêm 1-2 năm nữa cùng bán thì thừa tiền mua Tuc :))
Cái xe để dùng đi lại ổn định hay để chuyên nghe nhạc . E rằng đi thêm thời gian nữa thì nhạc cũng chỉ còn mono :D

Duytung

Xe buýt
-Đúng là chúng ta đang sống ở "Thiên Đường" vì cái gì giá cũng ở trên Giời cả?:((
Chắc giá thì ở thiên đường, còn tất cả các thứ còn lại thì lại ở mảnh đất đối diện cụ ạ