Toyota Crown Royal 2013 Đẹp quá các cụ ơi .Đây mới gọi là xe này

matiz19

Xe tăng
Cụ này máy móc, Lex thì cũng là Toy mà ra. Ở Nhật thì nó đeo mác Crown, sang Mỹ thì Lexus để marketing, thay đổi tí vật liệu nội thất là hơn kém nhau chút đc ngay. Ở Mỹ thì RX 350, về Nhật lại Toyota Harrier, có sao đâu. Cụ toàn vặn vẹo cái tiểu tiết, nếu cụ ko thích Toy, thì cụ cứ sinh hoạt ở Nissan thì hơn!
Sao cụ lại nói thế, Toy và Lex chỉ cùng một hãng mẹ đẻ ra, chung nhau mỗi Giám đốc thiết kế, cùng một chiến lược Marketing, Cùng một dây chuyền sản xuất, chia sẻ toàn bộ hệ thống kênh phân phối. Còn lại thì toàn bộ... "cái logo" là khác nhau hoàn toàn.

Chỉ người Nhật mới được phép coi Toy với Lex là 1. Cụ là người VN, cụ phải thấy Toy nó định vị Lex rất rõ ràng, sang trọng, đẳng cấp, giá cao hơn Toy. cụ dám nói nó khác nhau mỗi "cái mác" (mặc dù đúng là như thế :D) cẩn thận nó vả cho vỡ alo em không đỡ hộ cụ được đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Sao cụ lại nói thế, Toy và Lex chỉ cùng một hãng mẹ đẻ ra, chung nhau một Giám đốc thiết kế, cùng một chiến lược Marketing, chia sẻ toàn bộ hệ thống kênh phân phối. Còn lại thì toàn bộ... "cái logo" là khác nhau hoàn toàn.

Chỉ người Nhật mới được phép coi Toy với Lex là 1. Cụ là người VN, cụ phải thấy Toy nó định vị Lex sang trọng và đẳng cấp giá cao hơn Toy, cụ dám nói nó khác nhau mỗi "cái mác" cẩn thận nó vả cho vỡ alo em không đỡ hộ cụ được đâu :D
Cụ cũng anti Toy, và cũng chả hiểu gì về Toy :). Chiến lược marketing và kênh phân phối của Toy và Lex là khác nhau hoàn toàn ở ngoài nước Nhật. Còn ở đây đang nói chuyện Crown ở Nhật cụ ạ. Cụ đọc kỹ cho cái nhé!

CR-Vic

Xe container
như thế em gọi là "hằn học thiếu phong cách" :D

ghét thì chả sao và thường là những người có khả năng tuơng đương kiểu như ông đi K5 ghét ông đi Camry Accord. nhưng hằn học thì lại giống mấy vị thua kém mọi điều nhưng cứ thích chê bằng được nó có phong cách nhưng hóa ra là không phong cách tẹo nào. kiểu như ông đi matiz ghét ông đi Land Cruiser :D

như em là người ghét hàn xẻng có phong cách đấy :))

Cụ cũng anti Toy, và cũng chả hiểu gì về Toy :). Chiến lược marketing và kênh phân phối của Toy và Lex là khác nhau hoàn toàn ở ngoài nước Nhật. Còn ở đây đang nói chuyện Crown ở Nhật cụ ạ. Cụ đọc kỹ cho cái nhé!

RAVA

Xe ba gác
Sao cụ lại nói thế, Toy và Lex chỉ cùng một hãng mẹ đẻ ra, chung nhau mỗi Giám đốc thiết kế, cùng một chiến lược Marketing, Cùng một dây chuyền sản xuất, chia sẻ toàn bộ hệ thống kênh phân phối. Còn lại thì toàn bộ... "cái logo" là khác nhau hoàn toàn.

Chỉ người Nhật mới được phép coi Toy với Lex là 1. Cụ là người VN, cụ phải thấy Toy nó định vị Lex rất rõ ràng, sang trọng, đẳng cấp, giá cao hơn Toy. cụ dám nói nó khác nhau mỗi "cái mác" (mặc dù đúng là như thế :D) cẩn thận nó vả cho vỡ alo em không đỡ hộ cụ được đâu :D
-Bác nói nên bây giờ em mới biết là Toy và Lex là chung Gđ thiết kế, chiến lược marketing, dây chuyền sx, lại còn chung cả kênh phân phối nữa chứ? Thôi, thôi, chú em về nhà vác sách ra học đi đã, chém nhảm thế này toàn lòi cái dốt ra thì chán quá???
-Dù sao cũng khá khen chú Matiz ít ra là ko dấu dốt, ngày xưa thầy dạy em nói là "Ko biết mà ko hỏi thì là thằng ng.u, ko biết mà hỏi thì là thằng dốt", đằng nào thì cũng ko ng.u thì dốt cả!=))

matiz19

Xe tăng
Vâng em biết, dân số Nhật già lắm rồi, ngày xưa chỉ biết cắm đầu "cày kéo" bây giờ tiếc nuối tuổi trẻ đâm ra đổ đốn. Có thói quen "cưa xừng làm Nghé" toàn đi tán gái Teen. nên con Crow này cũng bán được kha khá cụ ạ :D

CR-Vic

Xe container
cụ đã từng chạy Land rồi đúng không? :D em biết ngay :))

-Bác nói nên bây giờ em mới biết là Toy và Lex là chung Gđ thiết kế, chiến lược marketing, dây chuyền sx, lại còn chung cả kênh phân phối nữa chứ? Thôi, thôi, chú em về nhà vác sách ra học đi đã, chém nhảm thế này toàn lòi cái dốt ra thì chán quá???
-Dù sao cũng khá khen chú Matiz ít ra là ko dấu dốt, ngày xưa thầy dạy em nói là "Ko biết mà ko hỏi thì là thằng ng.u, ko biết mà hỏi thì là thằng dốt", đằng nào thì cũng ko ng.u thì dốt cả!=))

otohagiang

Xe container
Cụ này máy móc, Lex thì cũng là Toy mà ra. Ở Nhật thì nó đeo mác Crown, sang Mỹ thì Lexus để marketing, thay đổi tí vật liệu nội thất là hơn kém nhau chút đc ngay. Ở Mỹ thì RX 350, về Nhật lại Toyota Harrier, có sao đâu. Cụ toàn vặn vẹo cái tiểu tiết, nếu cụ ko thích Toy, thì cụ cứ sinh hoạt ở Nissan thì hơn!
cái đó thì con em nó cũng biết
nhưng đang nói đến đẳng cấp, bác lôi cái khỉ gió kia vào làm gì, điều mà ai cũng biết đó, cái đó thì xin lỗi chả cần bác dạy đâu =))
văn em không viết ra để bác ngửi, bác không thích thì thôi, ai khiến bác comment
nói trắng ra là em cũng chả muốn động vào bác từ lâu rồi, từ vụ mà nói chuyện tử tế vs fan hàn được 1 tí thì lại quay ra nói đểu luôn được ấy
hơn nữa em đâu có bảo là em không thích TOY, con LAND của em không TOY thì NIS chăng???
thấy bác ấy khen CROWN đẳng cấp hơn LS thì em kêu lại thôi, đúng thì đúng, sai thì sai, quan điểm cá nhân mà
mời bác xem lại mấy page đầu xem, em chả khen CROWN đi sướng còn gì???

CR-Vic

Xe container
thì đúng là cụ ghét Toyota nhưng chưa có phong cách (xì tai) còn gì! :D

cái đó thì con em nó cũng biết
nhưng đang nói đến đẳng cấp, bác lôi cái khỉ gió kia vào làm gì, điều mà ai cũng biết đó, cái đó thì xin lỗi chả cần bác dạy đâu =))
văn em không viết ra để bác ngửi, bác không thích thì thôi, ai khiến bác comment
nói trắng ra là em cũng chả muốn động vào bác từ lâu rồi, từ vụ mà nói chuyện tử tế vs fan hàn được 1 tí thì lại quay ra nói đểu luôn được ấy
hơn nữa em đâu có bảo là em không thích TOY, con LAND của em không TOY thì NIS chăng???
thấy bác ấy khen CROWN đẳng cấp hơn LS thì em kêu lại thôi, đúng thì đúng, sai thì sai, quan điểm cá nhân mà
mời bác xem lại mấy page đầu xem, em chả khen CROWN đi sướng còn gì???

otohagiang

Xe container
thật tình em thấy cụ chả hiểu rõ về xe cộ lắm đâu :D

Hyundai thì có dòng Equus, Toyota thì có Crown. Theo suy nghĩ của cụ thì Equus không bằng được Genesis rồi :))

cụ muốn ghét xe nhật thì cụ cũng nên tìm hiểu xem nó ntn rồi ghét cho nó có phong cách chứ :D
như em đã nói rồi, khung gầm thì em rõ là thằng này chung với thằng LS, thậm chí có thể coi CROWN là chiếc LS bỏ mác LEX đi gắn mác TOY, cái này em công nhận, nhưng cụ kia đang nói đến vấn đề đẳng cấp cơ
em và cũng rất nhiêu bác khác đều không nghĩ là TOY sẽ đẳng cấp hơn LEX, vì rõ ràng ngay cả thương hiệu cũng nói lên điều này
còn cái EQUUS vs cái GENESIS kia, đấy là suy nghĩ của bác chứ em chả bao giờ nghĩ ra nổi cái đấy đâu =))
mà em chỉ bảo em không công nhận CROWN đẳng cấp hơn LS chứ em có nói em ghét nó quái đâu nhỉ? cụ suy luận ghê thật

wanlu

Xe hơi
đẳng cấp ngang mẹc S với L Ls . 1 từ thôi " Chất "

otohagiang

Xe container
thì đúng là cụ ghét Toyota nhưng chưa có phong cách (xì tai) còn gì! :D
mời bác chỉ cho em xem phong cách ghét 1 hãng xe nó ntn với?
hay cứ phải chửi đổng lên thì nó mới ra phong cách? đi chê bai lung tung là TOY còn thua xa HD, KIA, NIS mới tạo nên phong cách chăng?
comment của em nói quá rõ rồi còn gì
chắc 1 số bác ở đây như bác LUU, bác RAVA hay bác COOLPIX cũng chả lạ gì em, em không phủ nhận em cũng là fan Hàn nhưng em không có đi chê lung tung thiếu cơ sở, rồi tranh luận theo kiểu vô văn hoá, nếu bác không tin thì bác có thể hỏi lại
và em nhắc lại cho bác nghe 1 lần nữa, em bảo là CROWN không đẳng cấp hơn LEX LS vì em cho rằng thương hiệu TOY không đẳng cấp như LEX, vậy thôi
sao bác cứ phải suy luận là em ghét TOY làm gì
mấy page đầu chả phải em đã khen là CROWN đi sướng và em đã từng săn trượt 1 chiếc đó thôi

matiz19

Xe tăng
Em thấy thiên hạ nói Ngu dốt không phải cái tội, cái tội là không biết mình ngu thôi ạ :D

Cụ không thấy cụ Isu-zu nói gì à? ở Nhật gắn mác Toy sang Mỹ gắn mác Lex để bán cho nó sang. Cùng một còn xe luôn chứ không phải là chỉ cùng một người thiết kế cụ nhá :D

quangzin

Xe tăng
hay cứ phải chửi đổng lên thì nó mới ra phong cách? đi chê bai lung tung là TOY còn thua xa HD, KIA, NIS mới tạo nên phong cách chăng?
chắc 1 số bác ở đây như bác LUU, bác RAVA hay bác COOLPIX cũng chả lạ gì em, em không phủ nhận em cũng là fan Hàn nhưng em không có đi chê lung tung thiếu cơ sở, rồi tranh luận theo kiểu vô văn hoá, nếu bác không tin thì bác có thể hỏi lại
và em nhắc lại cho bác nghe 1 lần nữa, em bảo là CROWN không đẳng cấp hơn LEX LS vì em cho rằng thương hiệu TOY không đẳng cấp như LEX, vậy thôi
mấy page đầu chả phải em đã khen là CROWN đi sướng và em đã từng săn trượt 1 chiếc đó thôi
Thôi cụ àh , tại cụ đi Son 1 năm ko hỏng j xong bán đi ,cách nói của cụ làm các cụ trong đây hiểu theo cách khác là cụ Fan Hàn chuyên chê , mà có câu e thấy cụ nói cũng đúng , e cứ nghĩ cụ là chủ xe 568 kia chứ

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Thôi cụ àh , tại cụ đi Son 1 năm ko hỏng j xong bán đi ,cách nói của cụ làm các cụ trong đây hiểu theo cách khác là cụ Fan Hàn chuyên chê , mà có câu e thấy cụ nói cũng đúng , e cứ nghĩ cụ là chủ xe 568 kia chứ
khổ thế, em đâu có chê nó cơ chứ
ví dụ như em nói là "CROWN á, gọi SONATA bằng cụ nhá" thì nó lại khác, lúc đấy tha hồ cho các bác ném gạch
đằng nầy em chỉ bảo CROWN không đẳng cấp như LS chứ em có mở mồm ra chê nó đi chán, hay hỏng vặt bla bla gì đâu
xe của em và gấu giờ cũng đều là TOY cả đấy thôi, bác RAVA chả trêu em là bán hết NIS với MIT xong cũng quay về TOY, chả thoát đi đâu được còn gì
còn vụ xe 568, em của cụ còn lâu mới có cụ ạ =)), bí thư đấy, còn em dân đen thôi cụ ạ, với cả xe em là màu bạc

CR-Vic

Xe container
Đấy, bây giờ em công nhận cụ ghét Toyota có xì tai rồi :D

Nói cho vui thôi chứ đa số mấy cụ hằn học Toyota toàn là vì những lý do tế nhị chứ có phải hiểu về nó kỹ đâu mà nói cho đúng được. Đấy, có cụ đi Land mini hằn học cụ đi Land cực kỳ đấy nhé!

quangzin

Xe tăng
khổ thế, em đâu có chê nó cơ chứ
ví dụ như em nói là "CROWN á, gọi SONATA bằng cụ nhá" thì nó lại khác, lúc đấy tha hồ cho các bác ném gạch
đằng nầy em chỉ bảo không đẳng cấp như LS chứ em có mở mồm ra chê nó đi chán, hay hỏng vặt bla bla gì đâu
xe của em và gấu giờ cũng đều là TOY cả đấy thôi, bác RAVA chả trêu em là bán hết NIS với MIT xong cũng quay về TOY, chả thoát đi đâu được còn gì
còn vụ xe 568, em của cụ còn lâu mới có cụ ạ =)), bí thư đấy, còn em dân đen thôi cụ ạ, với cả xe em là màu bạc
e thấy có cụ giải thích rất hợp lý CROWN và Lexù như thế nào ở bài trên rồi .

otohagiang

Xe container
Đấy, bây giờ em công nhận cụ ghét Toyota có xì tai rồi :D

Nói cho vui thôi chứ đa số mấy cụ hằn học Toyota toàn là vì những lý do tế nhị chứ có phải hiểu về nó kỹ đâu mà nói cho đúng được. Đấy, có cụ đi Land mini hằn học cụ đi Land cực kỳ đấy nhé!
nói thật là em vẫn chưa hiểu lắm vụ ghét TOY có xì tai, em có ghét TOY đâu nhỉ? ghét thì em mua TOY làm gì cho khổ cái thân em ra?

vitdiesel

Xe tải
Em thấy cứ ghét nhưng nó vẫn ăn nên làm gia, vậy thì ghét làm j ah, tốt nhất hi vọng nó phục vụ mih tốt hơn thôi