Đánh giá Toyota corolla cross hybrid phanh tay cơ học

Cun con nguyen

Xe hơi
Em không rõ là lúc đầu cụ mua xe cụ có để ý là xe này chưa có phanh tay điện tử không ? Nếu cụ biết rồi mà vẫn quyết mua thì cũng phải chấp nhận những điểm k phù hợp của nó chứ :))
Thì vẫn chấp nhận mà, chỉ thấy ... khó chịu thì chia sẻ thôi. Các cụ chuyên đấu võ thì không thích đâu.

heroesdaubu

Xe điện
Nếu thêm 100t nữa có cái nút Hold cụ có xuống tiền không? Ưng rồi thì mua. Mua rồi thì càu nhàu về chất lượng xe nó kém hay lỗi thì đc. Chứ làu nhàu cái nó không có làm gì?
Em gặp rất nhiều bác xưa mua Toy với đống lạc lạc to nên dù xe rất ngon nhưng giờ hằn học, chửi bới. Thế mới buồn cười :)

TonyNg27

Xe đạp
đó giờ lái toàn quen giật phanh tay
lái xe ko có cứ thấy thiếu thiếu ko quen nên cũng hổng hiểu được độ ấm ức của mấy cụ thích cái phanh điện tử 8-}

Toietmoi

Xe điện
Phanh tay điện tử chỉ đẹp chứ không tiện. Ví dụ xe chết máy là khỏi xài, còn phanh cơ thì vẫn sử dụng được.

Kietpetroland

Xe hơi
Phanh tay điện tử chỉ đẹp chứ không tiện. Ví dụ xe chết máy là khỏi xài, còn phanh cơ thì vẫn sử dụng được.
Vụ phanh điện tử này gặp rồi, cách đây hơn năm xe bạn tôi CRV L 2018 bị chập điện , phanh điện tử không mở đứng cứng ngắc một chỗ, 2 anh em phải gọi xe cứu hộ chở từ đảo Đại Phước Đồng Nai về Honda Cộng Hòa, mất toi 2 củ. Xe còn bảo hành mà tụi Hòn đá đâu chịu trả tiền xe kéo. Đau...

ubisapro

Xe trâu
E thấy bán đi mua xe khác là chuẩn bài :D

Cun con nguyen

Xe hơi
Tại sao cross vừa rồi bán tốt?
Trước hết nó là xe thương hiệu toyota, có tiếng là bền bỉ và lành, dịch vụ an tâm. Ngoại thất khá hấp dẫn, nội thất ổn, kích cỡ và giá cả phù hợp với một nhóm khách hàng. Nhẹ nhàng êm ái khi đi đô thị, đặc biệt là bản hybrid.
Ai là người mua xe này?
Là xe chủ yếu dùng trong đô thị, cảm giác lái không quá quan trọng, rất phù hợp cho phụ nữ, người trung tuổi và lớn tuổi, công chức, viên chức làm việc trong giờ hành chính, kết hợp đi chợ, đón con....
Do đó, cái cốp điện là cần thiết và thực dụng nếu mua đồ để vào cốp. Phanh đt cũng vậy, thường đi kèm autohold rất tiện khi đường kẹt, không cần dùng sức, không phải để làm cảnh.
Còn cái cửa sổ trời vớ vẩn, cái công nghệ tss để đua với xe khác không quá thực dụng, nhiều khi chỉ để làm cảnh thôi. Toy có tiếng là thực dụng nhưng cái điểm này không thực dụng lắm. Chắc đội ngũ tư vấn khách hàng cũng chưa đc tốt.
Một số bạn com có vẻ hằn học nhỉ. Hj hj không sao, mình không cuồng xe, trc đi làm thì chả có tg đọc mấy cái này đâu, giờ rảnh mới đọc viết tí cho vui thôi, nhưng cái anh dmtrieu ấy tôi thấy nói có hơi quá tí nhưng lại rất vui và cũng có lý phết, chứ không hằn học như một số bạn. Hj hj
Thôi vì thấy có vẻ không vui lên tôi cũng xin rút thôi. Cảm ơn các bạn đã quan tâm nhé

bixenon

Xe buýt
Chờ bản mới là có phanh tay điện tử và cốp điện. 2 cái này thiết thực nhất , bỏ cái cửa sổ trời đi , thời tiết ở nước ta hầu như chả dùng bao giờ rất lãng phí .

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chờ bản mới là có phanh tay điện tử và cốp điện. 2 cái này thiết thực nhất , bỏ cái cửa sổ trời đi , thời tiết ở nước ta hầu như chả dùng bao giờ rất lãng phí .
Đúng bác ạ. Nhưng nhiều bác lại thích,. E cũng k rõ vì sao. Chắc nhà có trẻ nhỏ, hay đi picnic cho con cái thò đầu lên

Laoba

Xe điện
phanh tay nó để ở chân cũng tiện còn cốp dt lắp ph mốt, nhiều cụ chê nhưng cá nhân e đi vẫn ưng.

TonyNg27

Xe đạp
Phanh cơ đạp chân thì có lần lái Tucson ko biết nó lỗi cái gì mà đạp rồi vẫn trôi xe :)) may nhả ra đạp lại lần 2 thì ăn

Tại sao cross vừa rồi bán tốt?
Trước hết nó là xe thương hiệu toyota, có tiếng là bền bỉ và lành, dịch vụ an tâm. Ngoại thất khá hấp dẫn, nội thất ổn, kích cỡ và giá cả phù hợp với một nhóm khách hàng. Nhẹ nhàng êm ái khi đi đô thị, đặc biệt là bản hybrid.
Ai là người mua xe này?
Là xe chủ yếu dùng trong đô thị, cảm giác lái không quá quan trọng, rất phù hợp cho phụ nữ, người trung tuổi và lớn tuổi, công chức, viên chức làm việc trong giờ hành chính, kết hợp đi chợ, đón con....
Do đó, cái cốp điện là cần thiết và thực dụng nếu mua đồ để vào cốp. Phanh đt cũng vậy, thường đi kèm autohold rất tiện khi đường kẹt, không cần dùng sức, không phải để làm cảnh.
Còn cái cửa sổ trời vớ vẩn, cái công nghệ tss để đua với xe khác không quá thực dụng, nhiều khi chỉ để làm cảnh thôi. Toy có tiếng là thực dụng nhưng cái điểm này không thực dụng lắm. Chắc đội ngũ tư vấn khách hàng cũng chưa đc tốt.
Một số bạn com có vẻ hằn học nhỉ. Hj hj không sao, mình không cuồng xe, trc đi làm thì chả có tg đọc mấy cái này đâu, giờ rảnh mới đọc viết tí cho vui thôi, nhưng cái anh dmtrieu ấy tôi thấy nói có hơi quá tí nhưng lại rất vui và cũng có lý phết, chứ không hằn học như một số bạn. Hj hj
Thôi vì thấy có vẻ không vui lên tôi cũng xin rút thôi. Cảm ơn các bạn đã quan tâm nhé
Cốp điện không có thì đúng là thiếu sót lớn
Cửa sổ trời thì nó lại khá là tuỳ quan điểm. Bản thân mấy con nạc mỡ kiểu này đúng là để đi chủ yếu đô thị nhưng ngoài ra vẫn đủ khả năng để ngta đưa gia đình đi picnic, dã ngoại nên vì thế mới thiết kế cái cốp rộng vs nhồi nhét cửa sổ trời
Duy có cái phanh điện tử thì t cũng ko hiểu tác dụng gì lúc tắc đường lắm vì thực tế chỉ cần đạp nhả phanh chân để xe trôi theo dòng xe là đc. Chắc phải lái mới biết nó hay thế nào 8-}

sonmedin90

Đi bộ
Bác nào nhầm cái phanh tay với côn như e k? Lúc lái thử theo phản xạ cứ đạp côn :-o

ftubigboy

Xe đạp
Em cũng sắp lấy bản V, mỗi xe có ưu nhược điểm riêng. Em xác định mua đi là đi nên không soi, soi vào mệt đầu lắm, thiếu nhiều thứ lắm.

assanovic

Xe tải
Nếu cụ chủ đã mua xong xuôi rồi thì ấm ức gì nhỉ? Ford Explorer 2 tỏi phanh chân đạp cơ hệt Cross, Land Cruiser hơn 4 tỏi kéo tay ầm ầm. Thiết kế công nghiệp của NSX nó vậy. Nên cụ chủ đừng nghĩ cái "thà bỏ thêm tiền" hay "độ" của cụ nó to. Với lại cái phanh điện tử mà quan trọng thế thì cũng đầy lựa chọn mà nhể, chứ đâu phải người ta nhét xe vào tay rồi bắt đi?