Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

bixenon

Xe buýt
-Con MN nhà bác thì là bản đời sau rồi, con này có lẽ phải 2013 mới có ở VN chứ ko phải là bản đời đầu sx 2011 mà dân mình vẫn gọi là đời 2012? Còn về các lỗi của con MN này thì e là 1 trong 5 thành viên sáng lập ra hội KMFC nên ko lạ gì các lỗi của nó đâu? Quay sang con CX-5 thì e đã từng chạy cả bản nhập vào năm 2013, đến năm 2015 thì cũng hay chạy 1 con 2014 còn rất mới trong ĐN và đến giờ thỉnh thoảng lại chạy 1 con 2014 bản 2.0-2WD mới chạy đc có hơn 6 vạn km. Nói chung là khi nó còn mới thì các nhược điểm nó ít bị lộ ra nhưng đến khi nó cũ đi 1 tý thì phải nói là nó quá chán luôn? Cảm giác lái thì chắc ngang mấy con xe Hàn, tay lái thì rơ và lỏng lẻo, ngồi trong thì ồn, cảm giác khung gầm và ht treo ko đc chắc chắn, mà mấy con Mazda của Trường Hải vẫn đc tiếng là đồ da nhựa xuống cấp nhanh và bị ám mùi nhiều, loa đài và màn hình thì chắc là hàng Tàu nên hơi lởm...Trong những con xe Nhật cùng pk với nó tại tt VN hiện nay như Forester, CR-V, X-Trail, Outlander (Mấy con xe Hàn và Pháp như Tucson, 3008-5008 thì e chưa chạy nên ko biết) thì CX-5 thuộc loại kém nhất? Chắc ko phải tự nhiên mà mấy con CX-5 cũ nó mất giá nhiều nv đâu, nó cũng có lý do của nó đấy, bác mới chạy con 2019 đc ít lâu thì vẫn trong thời kỳ “trăng mật“, rồi chả mấy lại “vỡ mật” thôi? :))
Cụ so sánh 1 chiếc 2014 và 2019 nó hơi khập khiễng , đời sau thì đương nhiên nhà SX sẽ có những cải tiến để khắc phục những nhược điểm trước kia . VD như Camry đời 2018 trở về trước em lái thấy chán phèo chẳng bao giờ có ý định mua Camry nhưng lên 2019 thì chạy nó khác hẳn luôn thay đổi luôn định kiến về Camry .

RAVA

Xe ba gác
Xe này Tây nó chạy đầy đường rồi bác, Em là người dùng không phải saler.
Nghe nói, Con CC này còn phải mua bia kèm lạc nữa. Nản
-Xe còn chưa thấy đâu mà đã phán như đúng rồi dựa trên “review của thằng khác” và “nghe nói kèm lạc”...? Đến nản với các bác? :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
Toy vả vào mặt mình đây này:
"Mẫu xe Toyota Wigo phiên bản 2020 có giá bán giảm tới 21 triệu đồng so với phiên bản cũ, song lại được tích hợp thêm nhiều trang bị đáng giá."
LInk: https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/giam-21-trieu-dong-toyota-wigo-phien-ban-2020-co-diem-gi-hap-dan-20200726211231996.htm
Thế hóa ra Toy nó vặt lông mấy Cụ mua xe năm trước à?

Vụ túi khí không nổ, ở nước ngoài toy triệu hồi cả triệu xe, trong khi xe trong nước thì đánh võng lý giải lòng vòng:
"Toyota Recalls 2.9 Million Cars for Faulty Airbag Sensor
In certain types of crashes, airbags in the Avalon, Corolla, and Matrix could fail to deploy"
Link: https://www.consumerreports.org/car-recalls-defects/toyota-recall-faulty-airbag-sensor-avalon-corolla-matrix/
Vụ túi khí không nổ là do cái cảm biến, không liên quan gì đến túi khi Takata cả.
Ơ thế cụ mua con Toy gì đới, bị vả có đau ko cụ? :))

Trada_thuoclao

Xe buýt
Toy Thái có thực sự ngon hơn Toy Việt ko các cụ nhỉ?

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
con này mỗi cái dánh nó xấu thôi chứ giá như thế cũng phù hợp. ko xếp kona, selto và hrv cùng mâm với nó được, nó thuộc B+/C- cuv chứ ko phải B cuv

Racehorse206

Xe tăng
con này mỗi cái dánh nó xấu thôi chứ giá như thế cũng phù hợp. ko xếp kona, selto và hrv cùng mâm với nó được, nó thuộc B+/C- cuv chứ ko phải B cuv
Nhập nhèm về kích thước vậy nên giá cũng dễ nhập nhèm với Cỡ C

terwa

Xe tăng
-Con MN 2011 nhập thì nhà e cũng có 1 con, hồi mua mới tinh là 25k Mẽo nhưng bảo là nó tiệm cận đc với xe Nhật cùng pk thì còn lâu, chắc chỉ hơn đc mấy cái option loè loẹt thôi chứ những thứ cơ bản là khung gầm, ht treo, máy, ht điều hoà...thì thua tất. Xe chạy đc tầm vài vạn km và sau vài năm sd là xuống thấy rõ, độ ồn tăng lên khá nhiều, mà Kia tk cái máy ngu vãi, ko có bánh tỳ tăng auto nên cái dây curoa thỉnh thoảng lại kêu cót két và phải đi tăng, tăng đc vài lần thì phải thay mới, cảm biến lùi thì ko bền, hơi tý thì tèo, cao su núm bấm mở cốp sau 1 tg thì mủn ra, điều hoà thì lào phào, vành lốp thì độ kín khít ko đc tốt, hay bị xuống hơi, tay lái thì quá nhẹ và có cảm giác bị văng lái khi đánh lái nhanh hay mạnh 1 chút...E thì chưa đc lái con Toy ở pk A nào nhưng nếu so MN với con Yaris hatchback thì khoảng cách còn xa lắm?
-Còn con CX-5 thì ô a cậu bạn có 1 con bản 2.0- 2 WD- 2014, e chạy mấy lần và nói thực là ko hiểu tại sao dân mình lại mua con này nhiều thế? Mà thôi e chê 1 cái xe của bác là đủ rồi, chê thêm cái nữa bác về bán nốt cả 2 thì lại tốn xèng ra? :))
người dùng thực tế đây :))

RAVA

Xe ba gác
Nhập nhèm về kích thước vậy nên giá cũng dễ nhập nhèm với Cỡ C
-Có gì mà nhập nhèm nhỉ, Toy nó đẻ ra con Cross này nằm giữa C-HR và Rav4 thì khác gì vc trc đây nó đẻ ra con Harrier-Venza nằm giữa Rav4 và Highlander, ít ra thì mấy con cuv Toy nó còn dễ nhận biết hơn mấy con cuv dòng CX của Mazda, này thì cả mớ luôn, từ CX3, CX-30, CX4, CX5, CX8, CX9? ~X(

BarcaCorolla

Xe hơi
Mà các cụ cãi nhau mãi làm gì nhỉ. Mỗi hãng xe có một triết lý riêng, nó tồn tại bao năm qua tức là nó hợp lý. Tiền thì của ông nào ông ấy tiêu, ông nào thích xe gì thì ông ấy mua. Cầm cả đống tiền đi mua xe người ta ném phát qua cửa sổ chắc, cũng phải tìm hiểu, cân nhắc chứ. Các cụ không cần dạy các hãng cách làm ăn cũng như dạy người khác cách họ tiêu tiền.

Edpham1202

Đi bộ
Mình nghĩ đơn giản thế này, bỏ ra gần 1 đồng thì bản thân người mua chắc là cũng không dở hơi đâu. Cá nhân mình thích em này, đang háo hức bản điện, chỉ lăn tăn cái là chỉ số công suất hơi yếu. Còn lại không chê gì :D.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Cụ so sánh 1 chiếc 2014 và 2019 nó hơi khập khiễng , đời sau thì đương nhiên nhà SX sẽ có những cải tiến để khắc phục những nhược điểm trước kia . VD như Camry đời 2018 trở về trước em lái thấy chán phèo chẳng bao giờ có ý định mua Camry nhưng lên 2019 thì chạy nó khác hẳn luôn thay đổi luôn định kiến về Camry .
Đồng ý với cụ. Em thấy cc cứ chê bai các kiểu. Chứ em thi thoảng chạy con E250 2019 (hơn 1v km) của ku em, chạy xuống Từ Sơn khoảng 2 lần. So với Cam 2019 (5k km) của em cũng chả có gì kinh khủng lắm về cảm giác lái, cách âm đâu nhỉ. Em thấy nhiều lúc con E250 còn ồn ý
Đek biết có phải cảm giác của em kém k? =))

bixenon

Xe buýt
Đồng ý với cụ. Em thấy cc cứ chê bai các kiểu. Chứ em thi thoảng chạy con E250 2019 (hơn 1v km) của ku em, chạy xuống Từ Sơn khoảng 2 lần. So với Cam 2019 (5k km) của em cũng chả có gì kinh khủng lắm về cảm giác lái, cách âm đâu nhỉ. Em thấy nhiều lúc con E250 còn ồn ý
Đek biết có phải cảm giác của em kém k? =))
Mec E dùng lốp Runflat cứng nên ồn là đương nhiên mà cụ . Em cũng chạy 1 vài lần rồi E200 . Tuy nhiên độ chính xác khi đánh lái Cam vẫn thua cụ ạ

beamnhi

Xe buýt
Mec E dùng lốp Runflat cứng nên ồn là đương nhiên mà cụ . Em cũng chạy 1 vài lần rồi E200 . Tuy nhiên độ chính xác khi đánh lái Cam vẫn thua cụ ạ
Cam mà phân biệt được độ chính xác đánh lái thì em phục tay nghề các bác ạ :D
10 năm lái xe (nhà) mà trình em còn thấp quá.

hoanganhdhyhp

Xe điện
-Theo dõi thớt thì chả thấy con “Toyota Corolla Cross đang tự vả vào mình” ở đâu, chỉ toàn thấy chủ thớt bị ăn...vả thôi? :)) :)) :))
Hehe để xem tụi Toy dở đem con này về VN bán được bao nhiêu con 1 tháng. Em dự là lại ế toàn tập với cái giá dự kiến như trên=))=))=))=))=))