Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

thamvuky

Xe tăng
-Con MN 2011 nhập thì nhà e cũng có 1 con, hồi mua mới tinh là 25k Mẽo nhưng bảo là nó tiệm cận đc với xe Nhật cùng pk thì còn lâu, chắc chỉ hơn đc mấy cái option loè loẹt thôi chứ những thứ cơ bản là khung gầm, ht treo, máy, ht điều hoà...thì thua tất. Xe chạy đc tầm vài vạn km và sau vài năm sd là xuống thấy rõ, độ ồn tăng lên khá nhiều, mà Kia tk cái máy ngu vãi, ko có bánh tỳ tăng auto nên cái dây curoa thỉnh thoảng lại kêu cót két và phải đi tăng, tăng đc vài lần thì phải thay mới, cảm biến lùi thì ko bền, hơi tý thì tèo, cao su núm bấm mở cốp sau 1 tg thì mủn ra, điều hoà thì lào phào, vành lốp thì độ kín khít ko đc tốt, hay bị xuống hơi, tay lái thì quá nhẹ và có cảm giác bị văng lái khi đánh lái nhanh hay mạnh 1 chút...E thì chưa đc lái con Toy ở pk A nào nhưng nếu so MN với con Yaris hatchback thì khoảng cách còn xa lắm?
-Còn con CX-5 thì ô a cậu bạn có 1 con bản 2.0- 2 WD- 2014, e chạy mấy lần và nói thực là ko hiểu tại sao dân mình lại mua con này nhiều thế? Mà thôi e chê 1 cái xe của bác là đủ rồi, chê thêm cái nữa bác về bán nốt cả 2 thì lại tốn xèng ra? :))
Cx5 bán nhiều vì giờ đẹp cũng là 1 yếu tố . Giờ cuộc sống nó cũng thay đổi . Nhiều người mua xe đơn giản là thấy đẹp từ nội ngoại thất chứ cũng ko nghĩ đến bền và giữ giá nữa . Thành phần xác định mua xe đi 5 năm đổi giờ cũng khá nhiều .

2428

[Tịch thu bằng lái]
Xe tàu thì sao hở cụ? :D
Đúng luôn đó cụ, em quên mất xe tàu do không phổ biến lắm.
- Hỏi mọi người: Sao không ai lấy xe Tàu ra để so sánh đi??? Toàn bọn mượn gió bẻ măng, ngón tay móc lổ nhị, bẩn!
Chả bênh vực ai nhưng ghét thái độ chơi xấu, ném đá giấu tay, gắp lửa bỏ tay người, vân vân và vân vân.
Thân!

lapin

Xe container
Đúng luôn đó cụ, em quên mất xe tàu do không phổ biến lắm.
- Hỏi mọi người: Sao không ai lấy xe Tàu ra để so sánh đi??? Toàn bọn mượn gió bẻ măng, ngón tay móc lổ nhị, bẩn!
Chả bênh vực ai nhưng ghét thái độ chơi xấu, ném đá giấu tay, gắp lửa bỏ tay người, vân vân và vân vân.
Thân!
Bên Vinfast cũng nói người chê là do xe đắt ko có tiền mua :))

Matizcoi

Xe cút kít
Em vào góp gạch nổi thớt xem chê Toy :D

Big Bang

Xe điện
- E dự là những con bác nhìn thấy toàn mấy con xe chạy dv, mà mấy con đấy khả năng cao là túi khí nó nổ từ lần tai nạn trc rồi? Còn e thì mỗi lần đi bdsc xe trong các ga ra chính hãng của Toy thì hay ngó nghiêng mấy con xe tai nạn và chưa bao giờ nhìn thấy con xe Toy nào mà lại ko bung túi khí khi va chạm mạnh cả? Có cái ảnh e chụp con Vios đời cũ ở Toy PV hồi cuối tháng 5 đây:

Nước ngoài nó cũng kiện Toy vì túi khí không bưng
"Car Accidents: Toyota Airbag Failure"
link: https://www.floridatriallawyer.com/articles/car-accidents-toyota-airbag-failure
Lưu ý đây không phải liên quan tới Takata
Đây Toyota triệu hồi xe vì túi khí không nổ
"Toyota recalls 2.9 million vehicles, says airbags may not deploy in some crashes
The recall stems from the ZF-TRW airbag's electronic control unit.
January 24, 2020 | Staff | Defective Products, Transportation"
Không nổ là do hệ thống điều khiển
link: https://www.beasleyallen.com/news/toyota-recalls-2-9-million-vehicles-says-airbags-may-not-deploy-in-some-crashes/

Chỉnh sửa cuối:

2428

[Tịch thu bằng lái]
Bên Vinfast cũng nói người chê là do xe đắt ko có tiền mua :))
Thì đó cụ, em nhịn không được nên mới vào comment.

Cái tính xấu này của người Việt mình cần người dám đứng ra nói thẳng như em (giấu mặt trên internet) thì hi vọng một ngày mai sáng hơn chút.
Các cụ/mợ/em/dì cứ cái tính là thấy ai được gì mà mình không có (miễn phí) thì vào nói xấu, dìm hàng, nói bóng nói gió, v.v...
Nói thật cụ lapin, cứ cái tính tình kiểu ao làng này thì dân ta chỉ có ngồi đó mà mơ với mộng rồi chửi rủa cho đã mồm thôi.

bixenon

Xe buýt
-Con MN 2011 nhập thì nhà e cũng có 1 con, hồi mua mới tinh là 25k Mẽo nhưng bảo là nó tiệm cận đc với xe Nhật cùng pk thì còn lâu, chắc chỉ hơn đc mấy cái option loè loẹt thôi chứ những thứ cơ bản là khung gầm, ht treo, máy, ht điều hoà...thì thua tất. Xe chạy đc tầm vài vạn km và sau vài năm sd là xuống thấy rõ, độ ồn tăng lên khá nhiều, mà Kia tk cái máy ngu vãi, ko có bánh tỳ tăng auto nên cái dây curoa thỉnh thoảng lại kêu cót két và phải đi tăng, tăng đc vài lần thì phải thay mới, cảm biến lùi thì ko bền, hơi tý thì tèo, cao su núm bấm mở cốp sau 1 tg thì mủn ra, điều hoà thì lào phào, vành lốp thì độ kín khít ko đc tốt, hay bị xuống hơi, tay lái thì quá nhẹ và có cảm giác bị văng lái khi đánh lái nhanh hay mạnh 1 chút...E thì chưa đc lái con Toy ở pk A nào nhưng nếu so MN với con Yaris hatchback thì khoảng cách còn xa lắm?
-Còn con CX-5 thì ô a cậu bạn có 1 con bản 2.0- 2 WD- 2014, e chạy mấy lần và nói thực là ko hiểu tại sao dân mình lại mua con này nhiều thế? Mà thôi e chê 1 cái xe của bác là đủ rồi, chê thêm cái nữa bác về bán nốt cả 2 thì lại tốn xèng ra? :))
Em không hiểu xe Morning của cụ trước đây ntn nhưng tất cả những điểm chê của cụ thì chỉ đúng về cái dây cua roa còn tất cả hiện tại xe vk em vẫn rất ổn . Bản của vk em là bản Sport đồng hồ Digital , Smart Key .. điều hoà nguyên bản mát sun trim tuy nhiên để lạnh nhanh như xe nhật thì không bằng được , máy móc vẫn êm ru , các cảm biến lùi vẫn nguyên bản ..., mà đặc biệt là Cam lùi lắp trên chỗ tay cầm cửa sau không như các bản em thường thấy . Còn đối với CX5 cụ mới đi bản 2014 thì hãy đi thử bản mới này đi sẽ thấy khác bọt hoàn toàn , có khi đi rồi cụ lại phán đúng là dân mình mua nhiều cũng có lý do của nó :))

lapin

Xe container
Chắc do đen quá nên mua phải xe hay hỏng vặt chăng :))

Thành Civic

Xe buýt
Cứ bình tĩnh. Xe mới 100%, còn chưa có ở đâu thì nói chuyện đắt rẻ có lẽ hơi vội. Con này kích thước ngang Tuc, giá cũng same same, thương hiệu thì hơn hẳn. Chưa chắc đã đắt đâu. Cứ đợi TMV mang về, check choác các kiểu xem sao đã.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Hehe vài hôm bận em ko vào thớt thấy các cụ ném nhao kinh quá%-(%-(%-(%-(%-(
Em lại đi ra ngồi lót dép hóng=))=))=))=))=))

RAVA

Xe ba gác
Em không hiểu xe Morning của cụ trước đây ntn nhưng tất cả những điểm chê của cụ thì chỉ đúng về cái dây cua roa còn tất cả hiện tại xe vk em vẫn rất ổn . Bản của vk em là bản Sport đồng hồ Digital , Smart Key .. điều hoà nguyên bản mát sun trim tuy nhiên để lạnh nhanh như xe nhật thì không bằng được , máy móc vẫn êm ru , các cảm biến lùi vẫn nguyên bản ..., mà đặc biệt là Cam lùi lắp trên chỗ tay cầm cửa sau không như các bản em thường thấy . Còn đối với CX5 cụ mới đi bản 2014 thì hãy đi thử bản mới này đi sẽ thấy khác bọt hoàn toàn , có khi đi rồi cụ lại phán đúng là dân mình mua nhiều cũng có lý do của nó :))
-Con MN nhà bác thì là bản đời sau rồi, con này có lẽ phải 2013 mới có ở VN chứ ko phải là bản đời đầu sx 2011 mà dân mình vẫn gọi là đời 2012? Còn về các lỗi của con MN này thì e là 1 trong 5 thành viên sáng lập ra hội KMFC nên ko lạ gì các lỗi của nó đâu? Quay sang con CX-5 thì e đã từng chạy cả bản nhập vào năm 2013, đến năm 2015 thì cũng hay chạy 1 con 2014 còn rất mới trong ĐN và đến giờ thỉnh thoảng lại chạy 1 con 2014 bản 2.0-2WD mới chạy đc có hơn 6 vạn km. Nói chung là khi nó còn mới thì các nhược điểm nó ít bị lộ ra nhưng đến khi nó cũ đi 1 tý thì phải nói là nó quá chán luôn? Cảm giác lái thì chắc ngang mấy con xe Hàn, tay lái thì rơ và lỏng lẻo, ngồi trong thì ồn, cảm giác khung gầm và ht treo ko đc chắc chắn, mà mấy con Mazda của Trường Hải vẫn đc tiếng là đồ da nhựa xuống cấp nhanh và bị ám mùi nhiều, loa đài và màn hình thì chắc là hàng Tàu nên hơi lởm...Trong những con xe Nhật cùng pk với nó tại tt VN hiện nay như Forester, CR-V, X-Trail, Outlander (Mấy con xe Hàn và Pháp như Tucson, 3008-5008 thì e chưa chạy nên ko biết) thì CX-5 thuộc loại kém nhất? Chắc ko phải tự nhiên mà mấy con CX-5 cũ nó mất giá nhiều nv đâu, nó cũng có lý do của nó đấy, bác mới chạy con 2019 đc ít lâu thì vẫn trong thời kỳ “trăng mật“, rồi chả mấy lại “vỡ mật” thôi? :))

ExclMan

Xe điện
-Nv là bác thuộc về những ng tiêu dùng chỉ cần ngó catalog và giá rẻ là mua xe, chứ ko cần xem thực tế và chạy thử? :D
Xe này Tây nó chạy đầy đường rồi bác, Em là người dùng không phải saler.
Nghe nói, Con CC này còn phải mua bia kèm lạc nữa. Nản

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Ối giồi ôi đi 2 đợi Mẹc rồi mà tới con wigo cụ ấy còn nhảy vào ngoáy mà. E đoán 100% bị sale Toyota cướp người yêu chứ người bình thường thì ko cần thiết phải anti tới mức này

hoanganhdhyhp

Xe điện
Ối giồi ôi đi 2 đợi Mẹc rồi mà tới con wigo cụ ấy còn nhảy vào ngoáy mà. E đoán 100% bị sale Toyota cướp người yêu chứ người bình thường thì ko cần thiết phải anti tới mức này
Hehe em là em ghét Toy tăng lên vì có những cái thằng ml cuồng Toy như dqmtrieu. Càng đọc càng thấy ghét nó và làm em ghét Toy tăng lên.
Bọn vnexpress nó tạo ra hiệu ứng ngược và phản tác dụng. Nhiều ae chơi với em cũng ghét Toy như thế thế, bình thường ko sao nhưng nếu Toy hay bọn lều báo tạo ra 1 thằng cuồng Toy đến ngu si điên dở thì cái kết nhận lại đó là sự kì thị với chính thương hiệu đó.

Big Bang

Xe điện
Toy vả vào mặt mình đây này:
"Mẫu xe Toyota Wigo phiên bản 2020 có giá bán giảm tới 21 triệu đồng so với phiên bản cũ, song lại được tích hợp thêm nhiều trang bị đáng giá."
LInk: https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/giam-21-trieu-dong-toyota-wigo-phien-ban-2020-co-diem-gi-hap-dan-20200726211231996.htm
Thế hóa ra Toy nó vặt lông mấy Cụ mua xe năm trước à?

Vụ túi khí không nổ, ở nước ngoài toy triệu hồi cả triệu xe, trong khi xe trong nước thì đánh võng lý giải lòng vòng:
"Toyota Recalls 2.9 Million Cars for Faulty Airbag Sensor
In certain types of crashes, airbags in the Avalon, Corolla, and Matrix could fail to deploy"
Link: https://www.consumerreports.org/car-recalls-defects/toyota-recall-faulty-airbag-sensor-avalon-corolla-matrix/
Vụ túi khí không nổ là do cái cảm biến, không liên quan gì đến túi khi Takata cả.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Hehe em là em ghét Toy tăng lên vì có những cái thằng ml cuồng Toy như dqmtrieu. Càng đọc càng thấy ghét nó và làm em ghét Toy tăng lên.
Bọn vnexpress nó tạo ra hiệu ứng ngược và phản tác dụng. Nhiều ae chơi với em cũng ghét Toy như thế thế, bình thường ko sao nhưng nếu Toy hay bọn lều báo tạo ra 1 thằng cuồng Toy đến ngu si điên dở thì cái kết nhận lại đó là sự kì thị với chính thương hiệu đó.
dmtrieu là 1 thằng trong ban biên tập chuyên mục xe. Mục đích ng ta lên báo để câu view - thả xương cho chó gặm. Tăng tương tác cho báo. Hơi méo đâu mà để ý 1 thằng như vậy