Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

BarcaCorolla

Xe hơi
hiện tại pk suv forture xếp thứ mấy =)) bản tải hilux xếp thứ mấy =))
xem lượng tiêu thụ ở VN toy đc mấy mẫu xe đầu phân khúc . Vios ko có bản limo thì chưa chắc đứng vững ở vị trí đấy
Thông tin thêm cho cụ nhé (6 xe Nhật: 4 xe Toy, 2 Honda, có cả Hilux cụ vừa kể nữa đấy, chưa thấy xe Hàn đâu).

Mới Tập Bò

Xe hơi
Thông tin thêm cho cụ nhé (6 xe Nhật: 4 xe Toy, 2 Honda, có cả Hilux cụ vừa kể nữa đấy, chưa thấy xe Hàn đâu).
ủa thế ở đang nói ở thị trường việt nam mà bạn =)) thế xe ở vn có các op kia à =)) sao cứlôi doanh số xe thế giới ra nhỉ ???
Bạn xem corolla ở mẽo với corolla ở việt nam nó như nào

Chỉnh sửa cuối:

BarcaCorolla

Xe hơi
ủa thế ở đang nói ở thị trường việt nam mà bạn =)) thế xe ở vn có các op kia à =)) sao cứlôi doanh số xe thế giới ra nhỉ ???
Thị trường VN thì chỉ nói lên việc phù hợp với nhu cầu, chi phí, và thị hiếu người dùng, không thể đánh giá hãng nào tốt hơn được.

BarcaCorolla

Xe hơi
Nếu tính ở thị trường Đông Nam Á, cụ có thể xem bảng này.

Toy 6 xe nhé, Hilux đứng thứ mấy, con này ở VN cũng là xe nhập tại sao không bán chạy?

Mới Tập Bò

Xe hơi
Thị trường VN thì chỉ nói lên việc phù hợp với nhu cầu, chi phí, và thị hiếu người dùng, không thể đánh giá hãng nào tốt hơn được.
ủa bạn xem cmt của mình toàn bộ đều đang nói ở thị trường việt nam , bạn lôi doanh số ở thế giới ra làm gì ????
có phải ở việt nam các phân khúc toy đều đang bị vượt ko ngoài camry và vios

Mới Tập Bò

Xe hơi
Nếu tính ở thị trường Đông Nam Á, cụ có thể xem bảng này.

Toy 6 xe nhé, Hilux đứng thứ mấy, con này ở VN cũng là xe nhập tại sao không bán chạy?
bạn có vấn đề về đọc hiểu à . Tôi đang nói ở VIỆT NAM . hiện tại hilux sếp thứ mấy ở phân khúc bán tải ở VN ?? CÓ VƯỢT ĐC RANGER KO ??

BarcaCorolla

Xe hơi
ủa bạn xem cmt của mình toàn bộ đều đang nói ở thị trường việt nam , bạn lôi doanh số ở thế giới ra làm gì ????
Ở VN thì đúng là thế thật. Mình đưa ra các con số ở thị trường khác để thấy rằng nhu cầu, thị hiếu mua xe của VN mình không giống ở đâu cả, chỉ vậy thôi.

Mới Tập Bò

Xe hơi
Ở VN thì đúng là thế thật. Mình đưa ra các con số ở thị trường khác để thấy rằng nhu cầu, thị hiếu mua xe của VN mình không giống ở đâu cả, chỉ vậy thôi.
thế bạn phản bác ý kiến của mình làm gì ?????? trong mọi cmt mình đếu nói toy ở việt nam đang thất thế đnag phải đưa các mẫu xe mới để kéo lại doanh số có gì sai ?????
Cái thứ 2 bạn xem các mẫu ở vn so với các nơi khác thế nào . Cái TSS ở các thị trường khác họ đưa vào các mẫu xe từ năm 2014 2015 bây giờ Toy mới có trên CC . Về máy móc công nhận là toy nó bền thật nhưng cuộc sống nó phát triển ko thế mình phục vụ cái xe mà xe phải phục vụ mình nữa . Chỉ đơn giản bạn nhìn con altis ở bên sing bên thái so với con altis bên mình nó thấy thế nào

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
bạn có vấn đề về đọc hiểu à . Tôi đang nói ở VIỆT NAM . hiện tại hilux sếp thứ mấy ở phân khúc bán tải ở VN ?? CÓ VƯỢT ĐC RANGER KO ??
Nếu tại VN, bán tải cắt hết các loại thuế để nông dân cũng mua được như bên Thái thì chưa chắc Ranger đã bán hơn được Hilux. Sở dĩ Ranger bán được là vì nhiều người mua nó chạy thay SUV chứ không như bên Thái, người ta mua bán tải để chở hàng chứ không phải để đi chơi.

Mới Tập Bò

Xe hơi
tôi ko biết xe bên họ làm gì , tôi chỉ thấy cùng là xe nhập thái mà Ranger bán gấp 2 3 lần với hilux chứng tỏ hilux ở việt nam ko được ưa chuộng
Sao bạn ko bảo nếu ở vn thuế như ở mĩ thì bim với mẹc đi đầy đường

BarcaCorolla

Xe hơi
Khác nhau ở chỗ bên kia họ mua bán tải để chở đồ (đúng mục đích bán tải), ở VN mình mua bán tải để đi phố, đi làm. Nhu cầu VN mình không giống chỗ khác.

lapin

Xe container
Nếu tại VN, bán tải cắt hết các loại thuế để nông dân cũng mua được như bên Thái thì chưa chắc Ranger đã bán hơn được Hilux. Sở dĩ Ranger bán được là vì nhiều người mua nó chạy thay SUV chứ không như bên Thái, người ta mua bán tải để chở hàng chứ không phải để đi chơi.
Loại single cab bán nhiều hơn loại double cab hở cụ? :))

ubisapro

Xe trâu
Phò tủn với Ỉn thằng nào vượt nó vậy ợ?

RAVA

Xe ba gác
hiện tại pk suv forture xếp thứ mấy =)) bản tải hilux xếp thứ mấy =))
xem lượng tiêu thụ ở VN toy đc mấy mẫu xe đầu phân khúc . Vios ko có bản limo thì chưa chắc đứng vững ở vị trí đấy
-Bác càng nói e càng thấy bác chả hiểu cái gì cả? Trong pk suv thì thằng nào vượt đc FT, đừng có nói con SF là suv đấy nhé, cứ để cho mấy thằng lều báo 10đ 3 môn nó dắt mũi? Còn Vios nó bỏ phiên bản Limo từ lâu rồi nhé, chịu khó update lại tý đi? :D

Tuanminh2209

Đi bộ
Các cụ chê toy thích hàn thì cứ mua xe hàn đi. Các cụ mua xe hàn e cám ơn. Để cho cross hạ giá em còn mua . Kaka

beamnhi

Xe buýt
Các cụ chê toy thích hàn thì cứ mua xe hàn đi. Các cụ mua xe hàn e cám ơn. Để cho cross hạ giá em còn mua . Kaka
Mua xe Hàn rồi Toy nó giảm giá CC lúc đó công cóc à cụ? Muốn bán để mua CC thì phần lỗ chẳng bù được phần giảm :D
Đùa vậy thôi chứ em đoán là đa số người chê CC hoặc là họ chẳng có kế hoạch mua (thêm) xe hoặc chỉ là bán xe :D

Tuanminh2209

Đi bộ
Mua xe Hàn rồi Toy nó giảm giá CC lúc đó công cóc à cụ? Muốn bán để mua CC thì phần lỗ chẳng bù được phần giảm :D
Đùa vậy thôi chứ em đoán là đa số người chê CC hoặc là họ chẳng có kế hoạch mua (thêm) xe hoặc chỉ là bán xe :D
Hôm qua e đi chạy thử cross. Đợi một thời gian nữa cho nhiều người chê xong toy giảm giá cross e múc. Kaka.

Doun

Xe điện
820 triệu cho bản thấp nhât, lăn bánh Hà Nội ngót tỉ. Bệnh ảo tưởng sức mạnh của Toy quá nặng.