Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

lapin

Xe container
Với công nghệ này thì nó được hiểu là Động cơ trợ lực điện, nó Lai ko hoàn toàn Là HB nên để đồng tốc phối hợp cả 2 động cơ đc CS cao thì câu chuyện phải nâng cấp Cả motor và động cơ, nhiều thứ liên quan. E thấy cách G thiẹu PR của mình nó à uôm lừa người
E tưởng mua 1 cái xe có 2 động cơ chứ có 1 động cơ cài cắm trợ lực điện kiểu RAM à? :))

RAVA

Xe ba gác
Cái cục đấy là do xe đó có thiết kế cầu sau. Nhiều xe chỉ có cầu trước nhưng hãng vẫn giữ nguyên không chịu bỏ.
-Bác nói chưa hết ý? Cái cục nhô lên trên sàn xe ở giữa hàng ghế th1 và 2n phần lớn là do chiếc xe đó có trục các đăng dẫn động về bánh sau như các loại xe máy dọc cầu sau hay xe có chế độ AWD hoặc 4WD, kể cả những xe chỉ có 2WD dẫn động cầu trc nhưng chung khung gầm với xe AWD hoặc có phiên bản AWD thì cũng vẫn có cái cục gồ lên đó? 1 số loại xe có tk sàn xe thấp như xe nhỏ hạng A, B hay xe Sport...cũng có cái này vì phía trong cái cục gồ lên này nhà sx họ tập trung các đg ống và dây điện chạy từ phía trc ra phía sau chứ giờ chả ai rỗi hơi tự dưng làm nv cả, vừa xấu trong nội thất lại gây khó khăn cho vc sd?

Matunn

Xe tải
Mọi người đi mua xe đều biết các đại lý Thaco không có vụ kèm lạc hay bắt buộc mua phụ kiện, việc này Thaco làm tốt hơn các hãng khác và có lợi cho người tiêu dùng. Có một số người hiểu khác đi và lươn lẹo với mục đích không vì quyền lợi của người mua xe
Chuẩn rồi cụ, vì đại lý của Thaco cũng thuộc về Thaco ( có vài đại lý độc lập thôi) -> chính sách của Thaco được thực thi triệt để.
Còn các hãng khác thì đại lý là độc lập nên luôn có tình trạng xe hot bị kênh giá ( ép mua phụ kiện chẳng hạn) và hãng phải chạy theo giải quyết

sontung

Xe tăng
Tôi không phải sale của hãng ô tô nào cả nên việc vô box Toy comment có được không? Còn từ âm binh: tôi chỉ học theo bác thôi mà?
Bác nói đúng, bgiờ dễ tiếp cận thông tin nên ntd đã bớt gà rồi, ngta đã hiểu được Toy là ntn và đã dần chuyển sang chọn các hiệu xe khác thay thế, kể cả xe Hàn cũng OK.Có ng nói Vios đang 1 mình gánh cả team Toy- nếu xét về SL bán thì cũng có phần...đúng. Có mấy người cố tình đi dìm xe Toy đâu? có thể họ đang giúp Toy trở về mặt đất đấy: Nếu không có sự cạnh tranh từ xe Hàn & các hãng xe Nhật, Âu khác thì có thể bây giờ để lăn bánh được con hạng B VIOS người Việt phải bỏ ra cả tỷ chẳng chơi. À mà tôi cũng không thuộc đội xe Hàn nhá bác. Tôi cũng đánh giá cao độ bền xe Toy nhưng không tìm thấy sự cân bằng giữa giá xe Toy và giá trị SD của nó tại VN.
Em đồng quan điểm với cụ, ngày xưa Toy một mình một chợ các hãng khác phải chạy theo đến giờ là lúc Toy phải chạy theo thị trường chứ không thể coi thường khách hàng như trước nữa.

quanghuy74

Xe hơi
Trc em cũng có vài quan điểm giống cụ , bắt đầu là đập hộp forte 2011 => đập hộp K3 2013 => giờ Camry 2010 thì suy nghĩ em khác cụ , dm mấy cái options của con sonata như cruise, đề nổ mà con camry ko có nhưng giờ lắp thêm không quá 5tr . Và đi thử con sonata cùng đời em thấy ko ăn đc camry nhé , nội thất nhìn rẻ tiền và thấy mấy cái options của xe Hàn đưa ra làm em có suy nghĩ như cụ , ( lúc đó hiểu biết về xe như học sinh vỡ lòng ) . Tại sao doanh số bánxe Toy nó luôn hơn . Ng tiêu dùng ko ngu như cụ nghĩ đâu , chốt lại cụ nói như đầu poy

Mới Tập Bò

Xe hơi
Trc em cũng có vài quan điểm giống cụ , bắt đầu là đập hộp forte 2011 => đập hộp K3 2013 => giờ Camry 2010 thì suy nghĩ em khác cụ , dm mấy cái options của con sonata như cruise, đề nổ mà con camry ko có nhưng giờ lắp thêm không quá 5tr . Và đi thử con sonata cùng đời em thấy ko ăn đc camry nhé , nội thất nhìn rẻ tiền và thấy mấy cái options của xe Hàn đưa ra làm em có suy nghĩ như cụ , ( lúc đó hiểu biết về xe như học sinh vỡ lòng ) . Tại sao doanh số bánxe Toy nó luôn hơn . Ng tiêu dùng ko ngu như cụ nghĩ đâu , chốt lại cụ nói như đầu poy
đấy là khoảng hơn chục năm trc thì đúng là xe hàn có vẻ cọc cạch hơn toy có lẽ xe đc nhập ở 1 số thị trường có môi trường và khí hậu khác hẳn việt nam , nhưng độ 3 -5 năm trở lại đây xe hàn có các liên doanh ở việt nam nên đã tìm hiểu khí hậu việt nam hơn để thích nghi đã rút ngắn khoảng cách hơn . Hiện này mình thấy xe hàn 1 số khá giữ giá như Tuc và santa . Toy dạo này các bạn thấy doanh số các phân khúc gần như bị bóp nghẹt chỉ có vios và cam giữ được vị thế , còn các dòng xe còn lại của toy gần như bị tụt lại

Đức_Giang

Xe hơi
đấy là khoảng hơn chục năm trc thì đúng là xe hàn có vẻ cọc cạch hơn toy có lẽ xe đc nhập ở 1 số thị trường có môi trường và khí hậu khác hẳn việt nam , nhưng độ 3 -5 năm trở lại đây xe hàn có các liên doanh ở việt nam nên đã tìm hiểu khí hậu việt nam hơn để thích nghi đã rút ngắn khoảng cách hơn . Hiện này mình thấy xe hàn 1 số khá giữ giá như Tuc và santa . Toy dạo này các bạn thấy doanh số các phân khúc gần như bị bóp nghẹt chỉ có vios và cam giữ được vị thế , còn các dòng xe còn lại của toy gần như bị tụt lại
Đợt này Toyota tổng giám đốc mới về mang thêm và thay đổi hết 1 lượt xe luôn bác ạ, làm vương làm tướng bao năm rồi nó doanh số tụt do giá cao với cả ít đồ chơi

Mới Tập Bò

Xe hơi
Đợt này Toyota tổng giám đốc mới về mang thêm và thay đổi hết 1 lượt xe luôn bác ạ, làm vương làm tướng bao năm rồi nó doanh số tụt do giá cao với cả ít đồ chơi
chẳng qua ko doanh số giảm mất doanh thu nên mới chịu thay đổi ko còn lâu . Người nhật nổi tiếng bảo thủ mà

Luu Lehong

Xe container
Phải là người đã trải nghiệm qua xe hàn phát biểu nó mới chuẩn! mấy ông sale chắc gì cũng đã có xe mà đi chứ chưa nói gì xe hãng nào!
Nhưng dù sao đây cũng là 1 cái vả vào mặt mấy ông chưa dùng xe Toy nhưng hay vào box Toy cào phím chém phét lác nhăng cuội! :D

RAVA

Xe ba gác
-Pk Mpv, Suv với bán tải thì Toy tụt lại khá xa bác nhể? :D

Matunn

Xe tải
-Pk Mpv, Suv với bán tải thì Toy tụt lại khá xa bác nhể? :D
Do nhu cầu khách hàng thay đổi thôi
nhu cầu cá nhân tăng cao mà xe Toyota lại toàn thiên về xe dịch vụ nên doanh số giảm là không tránh khỏi

hoanganhdhyhp

Xe điện
-Thế à, mấy chú Hàn biết sx xe suv và bán tải từ khi nào vậy thế?:D
Tụi Hàn nó còn sx xe tải và tàu biển đi khắp tg nữa là mấy con xe cỏ. Lão cứ làm như là có mỗi tụi Nhật biết làm tất :-j
Lão bị cuồng Toy và tụi Nhật ak:-j:-j:-j:-j:-j

RAVA

Xe ba gác
Tụi Hàn nó còn sx xe tải và tàu biển đi khắp tg nữa là mấy con xe cỏ. Lão cứ làm như là có mỗi tụi Nhật biết làm tất :-j
-À, thấy các bác bẩu Toy nó chỉ hơn đc ở mỗi pk Vios với Cam nên e tưởng mấy chú cuốc xẻng vừa ra lò mấy con suv với bán tải, hoá ra là vẫn...chưa à? Sx đc “Thánh lật” với xe dành cho “phiến quân” cũng khó phết nhể! :))

terwa

Xe tăng
Cái cục đấy là do xe đó có thiết kế cầu sau. Nhiều xe chỉ có cầu trước nhưng hãng vẫn giữ nguyên không chịu bỏ.
hoặc mấy cái sedan cái cục đó để chưa ống pô đấy cụ

ubisapro

Xe trâu
Xe tải bị khựa vượt. Hoa vĩ đợt rồi ko ăn đòn của a Trăm thì cũng vượt nốt. Kết luận: xe khựa đáng mua hơn xe hàn :D

BarcaCorolla

Xe hơi
Một thông tin để các bác tham khảo thêm.

Doanh thu của Hyundai + Kia chỉ bằng mình thằng Honda, bằng nửa của Toyota. Trong khi Nhật còn cả đống thằng như Nissan, Mazda, Suzuki, Subaru, v.v.
Vậy mà các bác cứ so Hàn với Nhật làm gì. Hay thế giới họ không khôn bằng VN mình nhỉ.

Matunn

Xe tải
Một thông tin để các bác tham khảo thêm.

Doanh thu của Hyundai + Kia chỉ bằng mình thằng Honda, bằng nửa của Toyota. Trong khi Nhật còn cả đống thằng như Nissan, Mazda, Suzuki, Subaru, v.v.
Vậy mà các bác cứ so Hàn với Nhật làm gì. Hay thế giới họ không khôn bằng VN mình nhỉ.
Việt Nam mình toàn người giàu nên nhu cầu cao, chỉ thích kiểu Roll Royce hoặc cao hơn, trong khi Toyota lại đưa toàn mẫu xe kém chất lượng cho mấy nước nghèo Thái Lan, Malay về Việt Nam nên bị ném đá là đúng rồi

Mới Tập Bò

Xe hơi
-Thế à, mấy chú Hàn biết sx xe suv và bán tải từ khi nào vậy thế?:D
hiện tại pk suv forture xếp thứ mấy =)) bản tải hilux xếp thứ mấy =))
xem lượng tiêu thụ ở VN toy đc mấy mẫu xe đầu phân khúc . Vios ko có bản limo thì chưa chắc đứng vững ở vị trí đấy