Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
Bác tiếp em, 10 câu thì 9 câu bác đá sang cụ lê la cê ra. Em thấy bảo mấy ông Forte toàn đầu xanh, đầu đỏ. Thế không biết mấy ông đi altis có giống mấy ông cụ non, đầu lơ thơ mấy sợi tóc bạc ngồi trên xe không hả bác.:))
-Bác nói chán bỏ mợ, lớn tuổi thì mới đủ thời gian kiếm tiền mà mua xe nhiều tiền chứ, ít tuổi thì chỉ đi xe rẻ thôi, nếu đi xe đắt tiền thì chả bố mẹ cho thì cướp được ở đâu ra ?8->

hyundaii30

Xe tăng
-Bác nói chán bỏ mợ, lớn tuổi thì mới đủ thời gian kiếm tiền mà mua xe nhiều tiền chứ, ít tuổi thì chỉ đi xe rẻ thôi, nếu đi xe đắt tiền thì chả bố mẹ cho thì cướp được ở đâu ra ?8->
Bác có vẻ định kiến với lớp trẻ thế! cái bác nói đúng với thiểu số và trong tầm nhìn, cũng như trong công việc của bác, chứ ngoài xã hội đầy ông trẻ kiếm tiền bằng đôi tay đới bác ơi. Tức nhiên lên nhanh, xuống cũng nhanh, trẻ thì phải ăn, nói, ngủ nghỉ, xe hơi, đồng hồ, quần áo...theo kiểu trẻ, chứ ai lại đi chọn cái xe nó không cân bằng với tuổi.

Xe rẻ là xe gì thế bác, em tưởng mấy cái xe altis, forte, vios, civic chỉ là dòng xe bình dân. Ơ Việt mấy con này chênh nhau nhiều, chứ nước ngoài nó chênh ít lắm.

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
chốt một câu so sánh giữa hai con này nhé, nếu ở mỹ em chọn toyota altis vì hai con đó ở mỹ nó đúng giá tiền cho giá trị của nó, còn ở Việt Nam em chọn Forte vì ông toi vịt bán đắt gấp rưỡi có vậy thôi,

ceracera

Xe buýt
Cái bác Cê Ra này có lẽ cũng có vấn đề gì thật. Người ta tất cả đều chém cho vui mà cứ lầu bầu, hằn học như mất miếng xương của mình! Chưa comment 1 cái nào cho ra hồn cả :-o
ong này âm binh của ông nào đây, ôi e chưa nói đc câu nào ra hồn, cụ sinh hoạt từ 2007 mà nói ít thế, nói đc bao câu ra hồn rồi ô âm binh ơi, trên nói người ta đã ko chấp giờ lại sủa nữa là sao,

RAVA

Xe ba gác
chốt một câu so sánh giữa hai con này nhé, nếu ở mỹ em chọn toyota altis vì hai con đó ở mỹ nó đúng giá tiền cho giá trị của nó, còn ở Việt Nam em chọn Forte vì ông toi vịt bán đắt gấp rưỡi có vậy thôi,
-Bác nói lại cho chính xác xem nào, Forte nhập hay của anh Hải so với Altis LD?:D

coolpix8700

Xe ngựa
Bác RAVA hôm nào giao lưu đi, quán bia cùng phố hay 23 Tăng Bạt Hổ. Hàng xóm gì mà chưa bao giờ biết mặt!
Còn bác hỏi Trường Hải thì kể cả xe tải em sẽ không dám mua cho mấy đứa nhân viên chạy (mà tụi chúng cũng khôn lắm, cả 3 cái xe mới vừa nói đã chuyển nhanh sang xe nhập rồi). Có mỗi cái mua đầu tiên chỉ để chạy trong nội bộ xi nghiệp mà hôm trước đang đi cái trục lái tự nhiên rụng cắm xuống đất, may chẳng ai làm sao!

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Bác RAVA hôm nào giao lưu đi, quán bia cùng phố hay 23 Tăng Bạt Hổ. Hàng xóm gì mà chưa bao giờ biết mặt!
Còn bác hỏi Trường Hải thì kể cả xe tải em không dám mua cho mấy đứa nhân viên chạy (mà tụi chúng cũng khôn lắm, cả 3 cái xe mới vừa nói đã chuyển nhanh sang xe nhập rồi). Có mỗi cái mua đầu tiên chỉ để chạy trong nội bộ xi nghiệp mà hôm trước đang đi cái trục lái tự nhiên rụng cắm xuống đất, may chẳng ai làm sao!
-Trong hội của bác em hàng xóm với cả bác và chú Sid đới, hôm nào các bác of nhắn em, dạo này em chỉ rỗi vào t7 thôi, cn thì được về sớm tý.

Nhôm nhựa

Xe điện
Hay qusa, mấy nick cũ k thấy vào giờ lại thấy mấy nick mới, thế này xe toy toi thật, k lại đc với trường kỳ kháng chiến òi :))

bimbim2010

Xe buýt
vios e hay vios g thì tuôi gì ngôi cg mâm vs forte thê. lôi vios ra đây đọ luôn. tuổi tí ah. Vios nặng 1.1tấnn .forte năg 1,7tấn ăn đưt .các pac ung hô nào

ATTILA

Xe điện
Canh thế là vừa chớ mặn quá, chan vào như cắn phải dây điện 3 pha thì ai dám vào hả mợ, tiệc sẽ chán ngắt :))

Thớt cũng chém thêm cho vui, chứ tư vấn chủ thớt giữa 2 xe chỉ còm 1 cái : chọn Altiss là xong :)).
Mà sao bác lại xếp cái ông dở người Lê la Cê ra vào với chúng em, em tự ái quá. Ông ý chưa ở hạng nào, đã đánh đấm được ai cái gì đâu, toàn múa thước kẻ vào không khí:))
Còn đến như bọn em Thế nó mới gọi là gần pờ rồ, nhạc nào cũng chơi được :))! Nhưng đạt đến cái độ ý thì cũng tróc vi, trầy vảy đã nhiều , sấm đánh ngang tai cũng như không. Như bác hồi mới vào cũng vậy, được tiêm nhiều kháng sinh đến nay nó mới tạm là dạn đòn :)) chứ như cái ông Cê ra em chẳng hiểu ở cái dạng gì ~X(

Khổ quá, sao bác không vào cùng bác Tienthinh lúc nãy để em tiếp 1 thể.
Bác nói cái dòng đỏ thì có vẻ hay, nhưng bác có tôn trọng em đâu. Bác từ trên giời nhảy vào móc máy em thì em mới đỡ lại thôi đấy. Tại sao các bác đi xe hàn cứ tự cho mình cái quyền vào phán xét em - còn tại sao em cứ nói giọng như thế thì em đã giải thích nguyên nhân trước rồi. Nhưng nghe giọng bác có vẻ mềm rồi đấy!:))
Em đã đọc gần 190 cái còm của bác và còn biết bác dùng Cruze biển số 29A- 26746 mua khoảng 10/6/2011 cùng dịp với ông Pbinh 747 mà em đã vài lần hân hạnh tiếp kiến khi ông ý mới mua xe rồi sang box này chém em. Đây, trước khi chiến là phải nghiên cứu kỹ đối tượng thì mới trăm trận trăm thắng. Phải đọc kỹ bằng cái đầu lạnh, Bác chưa biết em thế nào thì cứ về n/c đi, không rõ thì hỏi thêm bác Pbinh 747 rồi xong em tiếp kiến với bác. Bác đã biết tý gì về em đâu mà trách ghê thế :))
Em mà hồ đồ chém lại bác nó lại mất vui \:D/
Đã đọc cái này, muộn rồi mai em tiếp cụ.

toan1477

Xe điện
Luu Lehong nói:
Nhất là đừng có cái kiểu tham gia bắt chước cách còm của mấy vị fan Hàn Túc són ngày trước với em, nó trẻ trâu lắm :-o
đang đi ỉa thấy hắt hơi, biết ngay có người thắp hương khấn vái.

TB miền Nam hội TucSoPo

toan1477

Xe điện
Tienthinh nói:
Bác càng nói càng luẩn quẩn, Bác như thế nào thì mọi người cũng biết rồi, nào là đã từng đi qua 500 xe các loại ..... rồi cái xe trầy kính bằng sợi tóc cũng mất ăn mất ngủ vì nó, mua xe về nó phuc vụ mình chứ đừng làm đầy tớ cho nó Bác ạ .À mà em cũng hơi lạ là theo Bác thì chuyển từ Kia sang Toy là lên đời đúng không? nếu vậy thì em xuống đời , em đi Altis - Focus- \:D/Forte Bác ạ.
Bác thêm cái chảy dầu ba đờ sốc, với 1.6 không mạnh bằng 2.0 cho nó đủ bộ :))

TB miền Nam hội TucSoPo

Luu Lehong

Xe container
Khéo lại có hài hay đây:-w
Lâu lắm mới lại thấy cái Avatar hoạt hình này ghé chơi! Hè hè!
Sao lại cứ nhắc đi nhắc lại mỗi 1 vài câu hàng chục lần cho nó nhảm, người ta chỉ giải thích đến 2-3 lần là cùng! Bác từ khi tham gia of đến nay chưa nói được 1 câu nào gãy góc, ngoài cái chuyện mời nước với đưa tăm ở mấy cái thớt rắm voi bên hội ^:)^. Hà cớ sao lại còn sang đây lấy số! Thớt kỹ thuât, cũng chả nên lan man nhiều, lại định thay ông bạn Lê la Cê ra về nghỉ ư :))
Thế nhà cửa đâu tan hoang hay sao mà bác lại sang đây hóng thế?:))

RAVA

Xe ba gác
vios e hay vios g thì tuôi gì ngôi cg mâm vs forte thê. lôi vios ra đây đọ luôn. tuổi tí ah. Vios nặng 1.1tấnn .forte năg 1,7tấn ăn đưt .các pac ung hô nào
-Bác nên về xem lại catalog đi nhé, đến dòng E như Sonata hay Camry cũng chả nặng đến từng ấy thì dòng C như Forte tuổi gì?8->

ceracera

Xe buýt
đang đi ỉa thấy hắt hơi, biết ngay có người thắp hương khấn vái.

TB miền Nam hội TucSoPo
Thôi cụ ơi, em rút kinh nghiệm rồi, nói với mấy tay sale này phí lời lắm, thôi cứ để cho họ sủa đi cụ à

toan1477

Xe điện
Bác từ khi tham gia of đến nay chưa nói được 1 câu nào gãy góc
Ngờ u thì trật tự đi. Gãy góc là cái gì?
Đã không muốn sang đây rồi lại cứ khấn vái mời về.

Em ví dụ cái này để giải thích cho bác nhé. Chẳng hạn em đang cãi nhau với 1 bác XYZ chẳng hạn, em lại nói : Mày mất dạy như lão LLH, bác nghe có được ko? Vì thế bác cãi nhau với ông nào khác, thì đừng nên đuưa bọn em vào, nếu đấy ko phải là thành viên trong hội em nhé. Mấy dòng góp ý chân tình, mong bác đọc và hiểu được. Em đưa lại cái còm của bác, lý do vì sao em vào, chứ bây giờ hội em cũng chả ham hố gì chém trên đây nữa đâu.

Nhất là đừng có cái kiểu tham gia bắt chước cách còm của mấy vị fan Hàn Túc són ngày trước với em, nó trẻ trâu lắm :-o

thuandd

Xe buýt
Kinh nhỉ 1,7 Ton thế này bát sắt vụn giá ngang Mec đúng là siêu xe....:))
-Bác nên về xem lại catalog đi nhé, đến dòng E như Sonata hay Camry cũng chả nặng đến từng ấy thì dòng C như Forte tuổi gì?8->

ATTILA

Xe điện
Khổ quá, sao bác không vào cùng bác Tienthinh lúc nãy để em tiếp 1 thể. [FONT=&quot]Xin lỗi bác em ko phải hạng ng hơi tí là kéo bè phái[/FONT][FONT=&quot].
[/FONT]
Bác nói cái dòng đỏ thì có vẻ hay, nhưng bác có tôn trọng em đâu. [FONT=&quot]Bác làm mình làm mẩy và chóng tự ái quá, bác đang cả giận mất khôn đấy. Em nhắc vậy để bác ngẫm lại 1 chút nhé, bác bảo thủ và quá tự mãn. Bác luôn phủ nhận mọi thứ, cái mà em cũng hiểu dc nếu bác có công nhận thì nó cũng làm ảnh hưởng đến bác và cái túi tiền của bác, nói vậy là vì em mới nhận ra bác là Sale của Toy. Ở cái threat này ko chỉ có khách hàng mà cả sale comment nữa, nhưng sale kiểu bác tranh luận và ăn nói gay gắt, mang tính thái quá thì chỉ có mình bác. Bác đừng nghĩ mình sẽ ngồi mãi cái góc sale cho toy vì 1 điều đơn giản TOY giờ ko còn mạnh, ko còn là duy nhất để khách hàng như bọn em lựa chọn nữa rồi.
Nói hơi dài dòng 1 chút để bác nhìn xa hơn về quá khứ thế này : ai cũng biết NOKIA, HONDA, SONY là 3 trong sô thương hiệu lớn nhất VN trước đây, nhưng ai mà biết dc sau bao năm cái NOKIA ko còn đỉnh cao nữa mà thay vào đó là SAMSUNG, HTC, IPHONE. Cái HÒN ĐÁ giờ cũng bị nhiều ng kêu ca về cách bán hàng cũng như chất lượng nhưng vì cái tâm lý bán ko mất giá nên vẫn còn bán tốt nhưng it nhiều cũng vẫn bị ảnh hưởng bởi YÂMAHA, PIAGGIO,SYM vv. Cái TIVI SONY thì giờ đâu còn làm mưa làm gió như khoảng gần 15 năm về trước khi mà nhà nhà ai cũng muốn có dc nó, giờ thì phải là SAMSUNG,LG,vv. Nguyên nhân vì sao vì cái gì thì em hình dung nó cũng như TOy bây giờ thôi. Mai này nếu phải thay đổi quan điểm về mọi thứ chắc bác lại phải reg nick khác vì trước bác đã quá lạm dụng và phải nói bác như là 1 holigan, FAN cuồng của toy mất rồi…Em cũng phải công nhận chục năm trở về trước cái toy nó cũng ko khác gì cái HÒN ĐÁ mà em đã bao năm phải đi, nó là chuẩn mực, nó là number one nhưng ...giờ đây nó chỉ còn cái thương hiệu ( chỉ xe LIÊN DOANH và ở VN nhé), sau vài cái vấn đề với toy/honda ít nhiều đã và đang xẩy ra thì cũng đã bị ảnh hưởng[/FONT]
.
Bác từ trên giời nhảy vào móc máy em thì em mới đỡ lại thôi đấy. Tại sao các bác đi xe hàn cứ tự cho mình cái quyền vào phán xét em - còn tại sao em cứ nói giọng như thế thì em đã giải thích nguyên nhân trước rồi. [FONT=&quot]Bác ko biết vì sao mà ng ta lại phán xét bác? Vì bác là sale của TOY nên bác ko đưa ra dc ý kiến khách quan, ko những vậy bác còn chỉ trích hay chê bai khách hàng 1 cách thô tục, thậm chí bác còn phân biệt đối xử người dùng xe Hàn với xe Nhật[/FONT][FONT=&quot]. [/FONT] Nhưng nghe giọng bác có vẻ mềm rồi đấy!:)) Đừng tự biến mình là đầu gấu nhé bác
Em đã đọc gần 190 cái còm của bác và còn biết bác dùng Cruze biển số 29A- 26746 mua khoảng 10/6/2011 cùng dịp với ông Pbinh 747 mà em đã vài lần hân hạnh tiếp kiến khi ông ý mới mua xe rồi sang box này chém em. Đây, trước khi chiến là phải nghiên cứu kỹ đối tượng thì mới trăm trận trăm thắng. [FONT=&quot]Cái này bác đã cho ng khác biết bác là ng thế nào, bác biết 1 chút cái mà bác thấy trên cái gọi là ảo này là bác nghĩ có thể này kia hoặc cái mà bác gọi là “CHIẾN” nghe rất chợ, còn nhiều cái phải xem phải nghe nữa đấy bác, đừng quá tự tin thế[/FONT] Phải đọc kỹ bằng cái đầu lạnh, Bác chưa biết em thế nào thì cứ về n/c đi, không rõ thì hỏi thêm bác Pbinh 747 rồi xong em tiếp kiến với bác. Bác đã biết tý gì về em đâu mà trách ghê thế :))[FONT=&quot]Cái này em mới thấy bác còn nhiều điểm yếu cố hữu lắm, bác đừng nên khuyên bảo ng khác vì bác chưa nói để em tin, em phục đâu[/FONT]
Em mà hồ đồ chém lại bác nó lại mất vui \:D/
[FONT=&quot]Bác rất đanh đá[/FONT]

Luu Lehong

Xe container
[FONT=&quot]Bác rất đanh đá[/FONT]
Bác lan man quá sang cả điện thoại, toàn những cái cách đây hàng vài năm tranh luận và nói mãi rồi!:))
Bác nghĩ em là sale cũng như cái ông Cera thì hóa ra bác chưa đọc, chưa biết tý gì về mọi người ở đây! Như thế em chả nói với bác nữa, mất thời giờ!:-o.
Chẳng qua bác ghé qua bỏ bom em thì em nói chút lại thôi!\:D/

Trạng thái
Thớt đang đóng