Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

ceracera

Xe buýt
chán thể loại dìm hang này rồi để xem kiến nghị với min mod sửa luật ở box tư vấn thôi, kiểu như box mua bán đấy, vd ai có nhu cầu tư vấn phải có đầy đủ thông tin và ảnh chụp chứng minh là chính xác sự việc, ko thì bem luôn

Luu Lehong

Xe container
Hình như kụ lấy làm hạnh phúc khi khinh miệt người khác đúng không? Cho em hỏi cái Altis kụ đang đi nổi tiếng là bền nó có bị lỗi vặt vãnh như ,thước lái ...?
Bác nhầm, em đã nói rồi, em chỉ chém với ai sang đây xỏ xiên, giả lả chớt chát! Xe cộ chỉ là cái cớ. Tại bác adua giả lả với cái ông bạn dở hơi Xê ra, cạnh khoé em thì em mới tranh luận!
Còn lỗi á, nhiều xe sang, siêu sang còn lỗi huống hồ mấy cái xe bình dân. Công nhận gần đây, nhiều AT có lỗi thước lái, em còn mở cả thớt và còm trao đổi với ae ở thớt khác cơ mà. Có gì phải dấu diếm đâu - cái này hình như bên box xe hàn là hay bị ném đá nếu ai công khai . Nhưng dù sao, lịch sử đến nay cho thấy xe Nhật độ lành, sự tin tưởng cũng hơn xe hàn về những cái vặt vãnh. Cái đó là sự thật chứ không phải chém!

Tienthinh

Xe tăng
Focus em cứ đỏ xăng 92 là bị dính liền , máy róc óc ách....Hay dính báo lỗi.

Luu Lehong

Xe container
Focus em cứ đỏ xăng 92 là bị dính liền , máy róc óc ách....Hay dính báo lỗi.
Cái đó đúng, em nhớ đã tranh luận với bác Sonbh ngày xưa việc này. Được biết nhiều FF hay báo lỗi nhiên liệu.
Bạn em nhiều người đã dùng Mondeo vào hãng thay cả cụm khi bảo dưõng. Chính vì thế, khi mua Altis em chỉ quan tâm xe Nhật vì nó lành, bảo dưỡng ít tốn kém, chăc cái thớt đó bác đã đọc.

Tienthinh

Xe tăng
Cái đó đúng, em nhớ đã tranh luận với bác Sonbh ngày xưa việc này. Được biết nhiều FF hay báo lỗi nhiên liệu.
Bạn em nhiều người đã dùng Mondeo vào hãng thay cả cụm khi bảo dưõng. Chính vì thế, khi mua Altis em chỉ quan tâm xe Nhật vì nó lành, bảo dưỡng ít tốn kém, chăc cái thớt đó bác đã đọc.
Thế nên xe nào chả lỗi, Mẹc còn lỗi ầm ầm ra kia kìa,xe Hàn không phải tệ như các Bác nghĩ? Bác mà chạy SONATA Bác sẽ nghĩ khác liền.

ceracera

Xe buýt
Bác nhầm, em đã nói rồi, em chỉ chém với ai sang đây xỏ xiên, giả lả chớt chát! Xe cộ chỉ là cái cớ. Tại bác adua giả lả với cái ông bạn dở hơi Xê ra, cạnh khoé em thì em mới tranh luận!
cái gì đấy hả, chú có thích không để anh còn biết.
mà thôi a đã bảo ko chấp là anh bỏ qua để chú còn làm ăn chứ ko mất mặt chú
hỏi ngoài lề nhé, giả lả chớt chát nghe như tiếng địa phương nào đấy, hỏi thật bây giờ mới đc nghe đấy.

phuongtv_76

Xe container
Thế nên xe nào chả lỗi, Mẹc còn lỗi ầm ầm ra kia kìa,xe Hàn không phải tệ như các Bác nghĩ? Bác mà chạy SONATA Bác sẽ nghĩ khác liền.
100 cái lỗi 10 cái nó phải khác 1 triệu cái lỗi 10 cái, tỷ lệ lỗi mới là chính xác, Hàn xẻng tỷ lệ lỗi này cao hơn Nhật bủn

Luu Lehong

Xe container
Mer nhiều cái linh kiện chưa nhiệt đới hoá nên cũng không hẳn là lựa chọn tốt so với dân Việt ngoài ra còn nhiều vấn đề liên quan như thời gian chăm sóc, tiền bảo dưỡng... Ở cái thớt "tại sao... bán chạy tại VN" quá nhiều ý kiến bàn về các loại xe rồi.
Còn riêng Sonata, em cũng đã có 1 loạt còm viết về cái xe Sonata của ông anh con bác họ (trang-10 của thớt 4- Kết luận thì phải) đã phải bán sau Tết vừa rồi sau 3,5 tháng lỗ 400 triệu với lý do nói là lái rất mệt và mỏi lưng khi đi đường trường. Còn lý do thật ko thì em ko biết rõ? Thế nhưng, bác cứ thấy trên đường số lượng Camry so với Sonata là biết thôi, chắc thiên hạ chả dại đâu. Nếu đk cho phép thì em mua Cam chứ cũng chẳng mua Sonata vì cũng biết nhiều bài viết về nó ở cả Vn lẫn Mỹ ae đã nói nhiều rồi, nói lại cũng nhàm và chả tiện! Chính vì xếp nhớn đi Cam 2.4 LD mà em mua Altis là vậy, chứ bản thân vẫn thích Camry. Với đk mình thì nó là cái xe quá tốt và phù hợp:-w

Isu_zu

Tháo bánh
Mer nhiều cái linh kiện chưa nhiệt đới hoá nên cũng không hẳn là lựa chọn tốt so với dân Việt ngoài ra còn nhiều vấn đề liên quan như thời gian chăm sóc, tiền bảo dưỡng... Ở cái thớt "tại sao... bán chạy tại VN" quá nhiều ý kiến bàn về các loại xe rồi.
Còn riêng Sonata, em cũng đã có 1 loạt còm viết về cái xe Sonata của ông anh con bác họ (trang-10 của thớt 4- Kết luận thì phải) đã phải bán sau Tết vừa rồi sau 3,5 tháng lỗ 400 triệu với lý do nói là lái rất mệt và mỏi lưng khi đi đường trường. Còn lý do thật ko thì em ko biết rõ? Thế nhưng, bác cứ thấy trên đường số lượng Camry so với Sonata là biết thôi, chắc thiên hạ chả dại đâu. Nếu đk cho phép thì em mua Cam chứ cũng chẳng mua Sonata vì cũng biết nhiều bài viết về nó ở cả Vn lẫn Mỹ ae đã nói nhiều rồi, nói lại cũng nhàm và chả tiện! Chính vì xếp nhớn đi Cam 2.4 LD mà em mua Altis là vậy, chứ bản thân vẫn thích Camry. Với đk mình thì nó là cái xe quá tốt và phù hợp:-w
Gửi cụ cái link về độ tin cậy của xe năm 2012 tại Mỹ.
Lexus thứ 1, Toyota thứ 4, Hyundai thứ 10 và Kia thứ...26 gì đó!. Chắc fan Hàn lại nói : so với Fo té, Lexus không thể hỏng những gì mà nó không có!:))
http://businesscenter.jdpower.com/news/pressrelease.aspx?ID=2012008

ATTILA

Xe điện
Đọc em thấy cái kiểu còm của các fan xe Hàn rất giống nhau! Đều cắt ghép, nghe hóng rồi vu vạ hệt nhau!:))
Ngành của em hay đi công tác, mấy chục năm tuần, tháng nào chả đi thì cảm nhận dăm 6 trăm xe khác nhau của các doanh nghiệp đón bằng nhiều loại thì có gì lạ :D. Cái kính xe trẻ con nó gạch xước đúng trước chỗ lái, khi mưa, xe ngược chiều chiếu khó chịu, em hỏi chỗ lau mài chứ có đếch gì phải mất ăn mất ngủ như bác mà phải nâng quan điểm thế! Hóng cũng phải đúng chỗ, đừng a dua lão Tõm, đọc thật hẵng nói dừng nghe thế nó buồn cười :D

Bác thì biết gì về lịch sử ăn nói của nhiều ông đi xe Hàn sang đây ném đá mà a dua theo thế, cái nick này mới, em chả biết là ai đấy nhỉ :D
Cứ xem những vụ tai nạn lật xe, túi khí không nổ, hay bình luận liên quan xe Toy nào có lỗi là háo hức sang ném đá vỗ tay mặc dù chả biết ngô khoai, kỹ thuật, xã hội cái cóc khô gì /:)! bọn em khinh cái kiểu tiểu nhân đắc chí đấy! Xe ai nấy dùng, tiền nào của nấy, có sao thì dùng nhận định cần khách quan sao cứ khoe mấy cái option nọ kia như cái xe mình mua là nhất, thiên hạ bỏ tiền nhiều hơn mua toàn cái xe vứt đi cả! Ai cũng có quan điểm phù hợp với cá nhân mình, đừng có chưa biết hết mà tưởng thiên hạ ngu còn mình giỏi!
Thế nên em mới nói rõ cho những ông ý biết! Kể cả bác, sang đây nếu không đổi sửa giọng, em còn chém tiếp :))
Bác yên tâm là tôi ko phải âm binh vào đây ném đá hay chém gió như đúng rồi đâu, các bác mới chỉ dừng ở mức độ ALTIS thôi mà đã ăn nói hợm hĩnh chê bai người khác rồi, Tôi xe Hàn đấy nhưng tôi ko chê ai là bởi vì tôi biết cái giá xe Hàn như thế là ổn rồi, còn cái xe nhật có hơn dc bao nhiêu mà cái giá nó cao vời? Các bác mới có bấy nhiêu mà kinh nghiệm/ từng trải quá, chúng tôi chăm cái xe vì nó là tài sản do chính chúng tôi làm ra, còn bác?
Bác mà chơi mấy cái thể loại bim mec au thì chắc bác cho cái diễn đàn này tan vì gió bão lắm.
Tôn trọng ng khác chính là tôn trọng mình.

hyundaii30

Xe tăng
Em tạm kết luận: tất cả các cụ, kể cả em đều có thể bán tôm, bàn tép, thịt cá ngoài đường, chợ. Khả năng chặt chém rất tốt, đứng đầu Bác Lưu, nhì bác Cera, ba Rava, bốn altila...tình hình để lạm phát xuống, các cụ bớt chặt chém cho nó vui, không mấy anh thanh tra kinh tế như Hanoeromic lại nhẩy vào thì lại bay thớt. =))

Hằng Lê

Xe tăng
dạo này nhạt quá các cụ ạ, chả có pha nào hay hay 1 tý :))

Luu Lehong

Xe container
dạo này nhạt quá các cụ ạ, chả có pha nào hay hay 1 tý :))
Canh thế là vừa chớ mặn quá, chan vào như cắn phải dây điện 3 pha thì ai dám vào hả mợ, tiệc sẽ chán ngắt :))

Em tạm kết luận: tất cả các cụ, kể cả em đều có thể bán tôm, bàn tép, thịt cá ngoài đường, chợ. Khả năng chặt chém rất tốt, đứng đầu Bác Lưu, nhì bác Cera, ba Rava, bốn altila...tình hình để lạm phát xuống, các cụ bớt chặt chém cho nó vui, không mấy anh thanh tra kinh tế như Hanoeromic lại nhẩy vào thì lại bay thớt. =))
Thớt cũng chém thêm cho vui, chứ tư vấn chủ thớt giữa 2 xe chỉ còm 1 cái : chọn Altiss là xong :)).
Mà sao bác lại xếp cái ông dở người Lê la Cê ra vào với chúng em, em tự ái quá. Ông ý chưa ở hạng nào, đã đánh đấm được ai cái gì đâu, toàn múa thước kẻ vào không khí:))
Còn đến như bọn em Thế nó mới gọi là gần pờ rồ, nhạc nào cũng chơi được :))! Nhưng đạt đến cái độ ý thì cũng tróc vi, trầy vảy đã nhiều , sấm đánh ngang tai cũng như không. Như bác hồi mới vào cũng vậy, được tiêm nhiều kháng sinh đến nay nó mới tạm là dạn đòn :)) chứ như cái ông Cê ra em chẳng hiểu ở cái dạng gì ~X(

Bác yên tâm là tôi ko phải âm binh vào đây ném đá hay chém gió như đúng rồi đâu, các bác mới chỉ dừng ở mức độ ALTIS thôi mà đã ăn nói hợm hĩnh chê bai người khác rồi, Tôi xe Hàn đấy nhưng tôi ko chê ai là bởi vì tôi biết cái giá xe Hàn như thế là ổn rồi, còn cái xe nhật có hơn dc bao nhiêu mà cái giá nó cao vời? Các bác mới có bấy nhiêu mà kinh nghiệm/ từng trải quá, chúng tôi chăm cái xe vì nó là tài sản do chính chúng tôi làm ra, còn bác?
Bác mà chơi mấy cái thể loại bim mec au thì chắc bác cho cái diễn đàn này tan vì gió bão lắm.
Tôn trọng ng khác chính là tôn trọng mình.
Khổ quá, sao bác không vào cùng bác Tienthinh lúc nãy để em tiếp 1 thể.
Bác nói cái dòng đỏ thì có vẻ hay, nhưng bác có tôn trọng em đâu. Bác từ trên giời nhảy vào móc máy em thì em mới đỡ lại thôi đấy. Tại sao các bác đi xe hàn cứ tự cho mình cái quyền vào phán xét em - còn tại sao em cứ nói giọng như thế thì em đã giải thích nguyên nhân trước rồi. Nhưng nghe giọng bác có vẻ mềm rồi đấy!:))
Em đã đọc gần 190 cái còm của bác và còn biết bác dùng Cruze biển số 29A- 26746 mua khoảng 10/6/2011 cùng dịp với ông Pbinh 747 mà em đã vài lần hân hạnh tiếp kiến khi ông ý mới mua xe rồi sang box này chém em. Đây, trước khi chiến là phải nghiên cứu kỹ đối tượng thì mới trăm trận trăm thắng. Phải đọc kỹ bằng cái đầu lạnh, Bác chưa biết em thế nào thì cứ về n/c đi, không rõ thì hỏi thêm bác Pbinh 747 rồi xong em tiếp kiến với bác. Bác đã biết tý gì về em đâu mà trách ghê thế :))
Em mà hồ đồ chém lại bác nó lại mất vui \:D/

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Gửi cụ cái link về độ tin cậy của xe năm 2012 tại Mỹ.
Lexus thứ 1, Toyota thứ 4, Hyundai thứ 10 và Kia thứ...26 gì đó!. Chắc fan Hàn lại nói : so với Fo té, Lexus không thể hỏng những gì mà nó không có!:))
http://businesscenter.jdpower.com/news/pressrelease.aspx?ID=2012008
Chuyện LX hay Toy nó cứ đứng trên cao ở các loại bảng xếp hạng thì chả có gì lạ bác ạ. Chỉ sợ Kia hay Huyndai nó lên 1 vài bậc do động đất với sóng thần ở Nhật là mới có nhiều chuyện vui.:))

ceracera

Xe buýt
rút kinh nghiệm rồi, phí lời với sale mà thôi, vừa đc nghe câu CHÓ GIÀ GIỮ XƯƠNG đấy. chán lắm cứ sủa manh đê

Chỉnh sửa cuối:

KAT

Xe tăng
Sale man bị khinh quá thể nhỉ? :)

hyundaii30

Xe tăng
Thớt cũng chém thêm cho vui, chứ tư vấn chủ thớt giữa 2 xe chỉ còm 1 cái : chọn Altiss là xong :)).
Mà sao bác lại xếp cái ông dở người Lê la Cê ra vào với chúng em, em tự ái quá. Ông ý chưa ở hạng nào, đã đánh đấm được ai cái gì đâu, toàn múa thước kẻ vào không khí:))
Còn đến như bọn em Thế nó mới gọi là gần pờ rồ, nhạc nào cũng chơi được :))! Nhưng đạt đến cái độ ý thì cũng tróc vi, trầy vảy đã nhiều , sấm đánh ngang tai cũng như không. Như bác hồi mới vào cũng vậy, được tiêm nhiều kháng sinh đến nay nó mới tạm là dạn đòn :)) chứ như cái ông Cê ra em chẳng hiểu ở cái dạng gì ~X(

:D/
Bác tiếp em, 10 câu thì 9 câu bác đá sang cụ lê la cê ra. Em thấy bảo mấy ông Forte toàn đầu xanh, đầu đỏ. Thế không biết mấy ông đi altis có giống mấy ông cụ non, đầu lơ thơ mấy sợi tóc bạc ngồi trên xe không hả bác.:))

au999

[Tịch thu bằng lái]
Cái bác Cê Ra này có lẽ cũng có vấn đề gì thật. Người ta tất cả đều chém cho vui mà cứ lầu bầu, hằn học như mất miếng xương của mình! Chưa comment 1 cái nào cho ra hồn cả :-o

Luu Lehong

Xe container
Sale man bị khinh quá thể nhỉ? :)
Sale cũng là một nghề, em nói nhiều lần rồi mà không hiểu sao ông này ấu trĩ vậy! Chắc hồi ông ý mua cái Forte có sự cố gì đáng nhớ nên bây giờ cứ như chim gặp cành cong, gặp ai cũng bảo là sale cả! bọn em chán ko muốn nói nữa ;;)

Bác tiếp em, 10 câu thì 9 câu bác đá sang cụ lê la cê ra. Em thấy bảo mấy ông Forte toàn đầu xanh, đầu đỏ. Thế không biết mấy ông đi altis có giống mấy ông cụ non, đầu lơ thơ mấy sợi tóc bạc ngồi trên xe không hả bác.:))
Chỉ thấy nhìn vào nó đứng đắn hơn lên thôi, còn thật hư chưa biết :))

Trạng thái
Thớt đang đóng