Toyota Camry và Hyundai Sonata - cuộc chiến Nhật-Hàn

Luu Lehong

Xe container
Em chỉ thấy mỗi bác quả lê chín mọng hình như càng ngày càng trẻ ra:))
Đợt này bận làm nhà, nhiều việc cũng mệt mỏi. Thỉnh thoảng vào quay thêm vài vòng cho mấy bác nhảy xem cho thư giãn đầu óc bác ạ! Liệu pháp hiệu quả phết :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

ducletrung

Xe container
Đợt này bận làm nhà, nhiều việc cũng mệt mỏi. Thỉnh thoảng vào quay thêm vài vòng cho mấy bác nhảy xem cho thư giãn đầu óc bác ạ! Liệu pháp hiệu quả phết :D
-Trước thấy bác còn ở nhà tập thể,em nhầm "nhà chung cư" mà..Bây giờ bác hạ cánh xuống đất rồi hở :D

Chỉnh sửa cuối:

SonataHQ

Xe điện
thớt hót nhỉ, thôi giừ cuộc chiến Việt Trung thôi chứ Nhật - Hàn nó có chiến gì nhau đâu, công nhận nhiều người Việt thích xe Nhật thật chắc là hơn xe Hàn rồi, các cụ khôgn cần dẫn chứng từ đẩu từ đâu, xe Nhật là số 1 tại VN rồi

SonataHQ

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
thớt hót nhỉ, thôi giừ cuộc chiến Việt Trung thôi chứ Nhật - Hàn nó có chiến gì nhau đâu, công nhận nhiều người Việt thích xe Nhật thật chắc là hơn xe Hàn rồi, các cụ khôgn cần dẫn chứng từ đẩu từ đâu, xe Nhật là số 1 tại VN rồi
Người Việt cái gì hả cụ, thế giới cũng thích xe Nhật hơn Hàn. Nếu để so sánh giữa giá vs option vs cấu hình xe, thì còn bàn cãi được :). Chứ nếu chỉ được chọn giữa xe Nhật và Hàn, không quan tâm đến giá, thì chỉ có người....thông minh mới chọn xe Hàn :)). Nếu ko vì giá tiền thì cứ LS mà quất, lăn tăn đ..ếch gì K7, K9 hay K11, phỏng cụ :). Tất nhiên xe Đức thì ngon nhất rồi, ko bàn!

Luu Lehong

Xe container
-Trước thấy bác còn ở nhà tập thể,em nhầm "nhà chung cư" mà..Bây giờ bác hạ cánh xuống đất rồi hở :D
Em chưa bao giờ ở chung cư bác ạ! Cách đây 21 năm (1993) e làm cái nhà đầu tiên, 6 năm sau mới lấy vợ, giờ các F1 cũng đã lớn, thấy nhu cầu ở cần rộng hơn thì mua thêm đất chỗ khác để làm! Mấy chục năm là sale, xe bán chạy, khách thì xếp hàng đuổi không hết, việc gì ở chung cư!

ducletrung

Xe container
Em chưa bao giờ ở chung cư bác ạ! Cách đây 21 năm (1993) e làm cái nhà đầu tiên, 6 năm sau mới lấy vợ, giờ các F1 cũng đã lớn, thấy nhu cầu ở cần rộng hơn thì mua thêm đất chỗ khác để làm! Mấy chục năm là sale, xe bán chạy, khách thì xếp hàng đuổi không hết, việc gì ở chung cư!
Trước thấy bác post bài bên "An toàn giao thông" thấy xe bác gửi trong tòa nhà chung cư lên tưởng nhà bác đang ở chung cư :D

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Quay tay ý em nhầm quay dây các cụ trên of quay suốt. Nhiều cụ mệt mỏi nhỉ hưu như cụ chôm. Nhưng em thấy bác diễn dẻo zai nên đôngj viên cổ vũ bác thui mừ. Chưa chi đã nghĩ xấu cho em? Cố lên em vẫn vỗ tay đều cho bác đấy nhé:))
Gớm khoe sắp có nhà cao cửa rộng... khéo thế?

Luu Lehong

Xe container
Nếu ko vì giá tiền thì cứ LS mà quất, lăn tăn đ..ếch gì K7, K9 hay K11, phỏng cụ :). Tất nhiên xe Đức thì ngon nhất rồi, ko bàn!
K7 mà bằng giá Vios, K9 bằng giá Altis cũng ối ông mua thêm cái nữa để thỉnh thoảng chạy đến mấy trường cao đẳng hay trung cấp đón tán mấy em teen teen đấy bác :D

1.6gli

Xe container
K7 mà bằng giá Vios, K9 bằng giá Altis cũng ối ông mua thêm cái nữa để thỉnh thoảng chạy đến mấy trường cao đẳng hay trung cấp đón tán mấy em teen teen đấy bác :D
Hơ, bác nói cũng hơi đúng nếu đi bar với mấy mợ sồn sồn thì ăn tít (altis) nà hợp ní nhất bác Quả lê chín mọng nhể:))=))

Chỉnh sửa cuối:

Pelorus

Xe buýt
e thấy có 1 điều nhỏ là mấy bác rao bán K3, K5 sau khi sử dụng 2-3 năm toàn nói là thua Altis với Camry mỗi thương hiệu, còn đâu là sướng hơn về mọi mặt mà giá vẫn thấp hơn altis với Camry cùng đời khoảng 100-150 triệu, thế mà rao đến mấy lần vẫn chưa bay. Các cụ giải thích hộ e là tại sao xe đi ngon hơn, đẹp hơn, bán rẻ hơn mà vẫn ko ai mua, trong khi cái xe thua kém gần như mọi mặt trừ thương hiệu thì ng ta mua ầm ầm, phải chăng người VN ta đa phần ko hiểu biết gì về xe???:-/

Chỉnh sửa cuối:

Kamri

Xe buýt
Thế bác trình cao giải thích Spacy đắt hơn SH đi

1.6gli

Xe container
e thấy có 1 điều nhỏ là mấy bác rao bán K3, K5 sau khi sử dụng 2-3 năm toàn nói là thua Altis với Camry mỗi thương hiệu, còn đâu là sướng hơn về mọi mặt mà giá vẫn thấp hơn altis với Camry cùng đời khoảng 100-150 triệu, thế mà rao đến mấy lần vẫn chưa bay. Các cụ giải thích hộ e là tại sao xe đi ngon hơn, đẹp hơn, bán rẻ hơn mà vẫn ko ai mua, trong khi cái xe thua kém gần như mọi mặt trừ thương hiệu thì ng ta mua ầm ầm, phải chăng người VN ta đa phần ko hiểu biết gì về xe???:-/
Thế mới có chuyên mục những chuyện chỉ xảy ra ơ Việt Nam:))

Isu_zu

Tháo bánh
Nguyên nhân đây :)

Ngoài mẫu sedan Sonata 2011, Elantra 2011 của hãng xe Hàn Quốc cũng bị đánh giá không cao về độ tin cậy theo bảng khảo sát của J.D.Power.

Những vấn đề liên quan đến Sonata 2011 phát sinh trong quá trình sử dụng, do người dùng báo cáo, là nguyên nhân chính khiến Hyundai bị tụt xuống vị trí thứ 27/32 trong bảng xếp hạng độ tin cậy của J.D.Power.

Theo báo cáo của những người sử dụng xe Hyundai, trung bình 100 xe thì sẽ có 169 lỗi được phát hiện. Số liệu được khảo sát trên những người sử dụng xe trong 3 năm. Đây là năm thứ 2, Hyundai gặp vấn đề kể từ khi được khảo sát vào năm 2009.

Sonata 2011 là một trong những nguyên nhân khiến Hyundai bị giảm xếp hạng độ tin cậy. Ảnh: Carscoops.
Bên cạnh Sonata 2011, Elantra 2011 cũng góp phần đánh tụt điểm số của Hyundai trên bảng xếp hạng của J.D.Power. Cả hai mẫu xe này đều là model 2011 và được sản xuất tại nhà máy Alabama tại Mỹ.

Đại diện của Hyundai cho biết, hãng xe này rất thất vọng trước kết quả khảo sát trên. Đồng thời, Hyundai cũng sẽ tìm ra nguyên nhân gốc rễ để nâng cao chất lượng sản phẩm trong thời gian tới.

Tuần trước, Phó chủ tịch Hyundai - Chung Eui-Sun - đã thăm nhà máy Alabama, tuy nhiên mục đích của chuyến thăm này không được Hyundai tiết lộ.

J.D.Power là một công ty nghiên cứu, đánh giá thị trường lớn tại Mỹ. Hằng năm, công ty này thường có nhiều chương trình khảo sát liên quan đến các lĩnh vực khác nhau, trong đó có ô tô.