Toyota Camry 2012 - vẫn là số một.

matiz19

Xe tăng
Cứ phải đập vào mặt cho zúm zó lại như So mới đẹp cụ nhỉ :D
Dúm dó là theo nghĩa của cụ, còn giới trẻ gọi đó là "khí động học" cụ ạ. So nó nhắm thẳng vào giới trẻ mà, thiết kế phá cách là chuyện bình thường. Cụ xem lại xem Cam với Avalon nhà Toy nó dành cho đối tượng nào? "tự vả vào mồm" trề cả môi mà cũng khen đẹp được :D

Isu_zu

Tháo bánh
Cam 2012 trề môi là cười đểu So đấy cụ ạ, trong khi So nhăn nhó khó chịu :D

matiz19

Xe tăng
Mỹ nó cũng mua Cam nhiều đấy chứ! Cam nó vẫn là tượng đài về doanh số ở cả Mỹ và VN. Thế theo bác thì cái nào đẹp, chạy thích, nội thất "giàu", an toàn và lại giá rẻ? Sonata à :D
À đúng là em quên, nhưng nếu ở mỹ mua 1 chiếc Cam bằng 2 Mondeo thì chắc là Cam không có cửa đâu. dù sao thì Mỹ nó vẫn không khôn bằng mình

troll

Xe đạp
Mới nhìn thấy cá sấu, nhìn lâu lại thấy đẹp tạo cảm giác dễ chịu, thoải mái, cũng như hồi cam 2007 mới ra, càng nhìn càng thích. Còn xe châu Âu đa số (ko phải tất cả nhé) càng nhìn càng thấy nó thô, xấu

troll

Xe đạp
Người việt đâu có ngu như Mỹ mà mua Mondeo làm gì

Cứ xe xấu, chạy chán, nội thất nghèo, thiếu an toàn, giá cao gấp đôi nhưng được cái "lành" là nhắm mắt chén tất.
Bạn có nguồn nào thống kê ở Mẽo Mondeo bán chạy hơn Cam ko? Mình nhớ ko lầm thì bên Mẽo vẫn chuộng Toy nhất,

hyundaii30

Xe tăng
Cái xe mà bác bảo là bác "múc" 02 con liền chứ không mua Cam đây ạ! Nếu bác mua thì bác sẽ đẩy thêm doanh số cho 5 tháng qua là 9 + 2 =11 xe đấy ạ! Bác sẽ là người hùng của Hãng Ford đấy

Ford Mondeo 2.3: 9 xe

Giá mềm, thiết kế không quá tệ nhưng Ford Mondeo vẫn gặp quá nhiều khó khăn trong việc chinh phục khách hàng Việt. Sự xuất hiện của nhiều đối thủ mới cùng sức ép cạnh tranh của Toyota Camry khiến Mondeo ngày càng khó bán nhất là trong bối cảnh thị trường suy giảm hiện nay. Dòng xe này chỉ bán được đúng 9 xe trong 5 tháng liền.
Người Việt vốn đã bị ác cảm với modeo đời trước, đặc biệt là vấn đề ăn uống của em nó, rồi đồ đạc thay thế nên 9 cái cũng là lẽ thường tình. Mọi sự so sánh đều khập khiếng, độ bền thì em nghĩ chưa chắc mèo nào cắn mèo nào cả bác ợ. Vẫn có nhiều cụ đi xe này khen tốt, tiết kiệm với động cơ mới, lái sướng hơn Cam, So...Option chẳng thua Hàn xẻng, giá rổ hợp lý, tội gì không mua em nó hả cụ?

Nói đi nói lại, nếu so về doanh số t hì em chịu ròi. :D

Smile Lion

Xe buýt
Người Việt vốn đã bị ác cảm với modeo đời trước, đặc biệt là vấn đề ăn uống của em nó, rồi đồ đạc thay thế nên 9 cái cũng là lẽ thường tình. Mọi sự so sánh đều khập khiếng, độ bền thì em nghĩ chưa chắc mèo nào cắn mèo nào cả bác ợ. Vẫn có nhiều cụ đi xe này khen tốt, tiết kiệm với động cơ mới, lái sướng hơn Cam, So...Option chẳng thua Hàn xẻng, giá rổ hợp lý, tội gì không mua em nó hả cụ?

Nhưng phải nói thật là em trông nó có cái đuôi quá xấu và đèn hậu thiết kế trông rởm! Chưa bàn nội thất mà chỉ nhìn đã thấy không cân đối đầu đuôi! Chả ra trẻ cũng chả ra già! Từ khi nó mới ra đời em đã có suy nghĩ mẫu này chắc chết sau khi nhìn cái ốp nhựa phía dưới đuôi, gần ống xả đen bẩn như nhựa tái sinh!
Bán được 9 cái/5 tháng là còn may đấy!

matiz19

Xe tăng
Nhưng phải nói thật là em trông nó có cái đuôi quá xấu và đèn hậu thiết kế trông rởm! Chưa bàn nội thất mà chỉ nhìn đã thấy không cân đối đầu đuôi! Chả ra trẻ cũng chả ra già! Từ khi nó mới ra đời em đã có suy nghĩ mẫu này chắc chết sau khi nhìn cái ốp nhựa phía dưới đuôi, gần ống xả đen bẩn như nhựa tái sinh!
Bán được 9 cái/5 tháng là còn may đấy!
Mondeo có một thời điểm vượt doanh số Cam, em không nhớ chính xác hình như khoảng 2009. Lý do là người mỹ họ thiên về chất hơn, tuy nhiên với thiết kế xấu và mục tiêu về nhóm đối tượng khách hàng trọng tâm không rõ ràng khiến nó chìm dần. đang là mẫu xe 5 sao dành cho giới quan chức tự nhiên biến thành thiên nga gãy cánh. Nếu Ford tập trung vào Focus dành riêng cho giới trẻ còn Mondeo vẫn giữ nguyên tận dụng thêm những lợi thế về công nghệ và thị trường thì chắc là không thất bại thê thảm như vậy.
Cam bây giờ cũng thế, tự đánh mất đi những cái mà người ta vốn dĩ vẫn hình dung về nó. điều này đồng nghĩa với việc đánh mất thương hiệu. Chưa kể giá thì quá chát. Nói chung vị trí số một này chưa chắc tồn tại được lâu :D

Isu_zu

Tháo bánh
Mondeo có một thời điểm vượt doanh số Cam, em không nhớ chính xác hình như khoảng 2009. Lý do là người mỹ họ thiên về chất hơn, tuy nhiên với thiết kế xấu và mục tiêu về nhóm đối tượng khách hàng trọng tâm không rõ ràng khiến nó chìm dần. đang là mẫu xe 5 sao dành cho giới quan chức tự nhiên biến thành thiên nga gãy cánh. Nếu Ford tập trung vào Focus dành riêng cho giới trẻ còn Mondeo vẫn giữ nguyên tận dụng thêm những lợi thế về công nghệ và thị trường thì chắc là không thất bại thê thảm như vậy.
Cam bây giờ cũng thế, tự đánh mất đi những cái mà người ta vốn dĩ vẫn hình dung về nó. điều này đồng nghĩa với việc đánh mất thương hiệu. Chưa kể giá thì quá chát. Nói chung vị trí số một này chưa chắc tồn tại được lâu :D
Ái chà, Warren Buffett phiên bản 2.0 của VN đây...giá một bữa tối với cụ là bao nhiêu ạ!:D

junyong

Xe buýt

Em nhớ không nhầm thì công nghệ hàn của Mondeo là đỉnh nhất trong các xe liên doanh.

Venus

Xe buýt
Mon tháng 5 bán được 9 xe à? số 9 là số đẹp đới, lấy đà cho tháng 6 :D

matiz19

Xe tăng
Ái chà, Warren Buffett phiên bản 2.0 của VN đây...giá một bữa tối với cụ là bao nhiêu ạ!:D
2.0 là phiên bản nâng cấp phải không cụ? cụ sai rồi, buffett là để tử của em mà. Cụ không đủ khả năng cho một bữa ăn tối với em đâu :D

MTfan

Xe buýt
Sắp có xe mới form châu á này. Các cụ chờ tý đi

Thùy link đây: http://autovina.vn/tin-tuc/62/8560/Can-canh-Toyota-Camry-moi-sap-ve-Viet-Nam.html

Cận cảnh Toyota Camry mới sắp về Việt Nam

18/06/2012 09:49
(Autovina) – Theo một số thông tin, mẫu xe Toyota Camry 2012 phiên bản Châu Á sẽ được Toyota Việt Nam tiến đến lắp ráp ngay trong năm nay.

Phiên bản châu Á của xe Camry 2012 khác nhiều so với bản Bắc Mỹ. Cụm đèn pha không vuốt dài sang hai bên và hao hao kiểu dáng đèn xe Civic, thay vào đó là một thiết kế hình bình hành đơn giản. Lưới tản nhiệt không mảnh mai, mềm mại như bản ở Bắc Mỹ mà là hình thang, đậm, chắc. Phần lưới tản nhiệt dưới không chia làm 3 khoang, mà chạy liền, nối với đèn sương mù hai bên. Nhìn tổng thể, thiết kế mũi xe Camry 2012 bản châu Á có phần giống xe Lexus LS đời cũ.

Chiều cao chiếc Toyota Camry 2012 được giảm xuống khoảng 10mm còn 1.470mm. Đổi lại, chiều rộng lại lớn thêm 5mm lên mức 1.825mm. Chiều dài cơ sở và chiều dài tổng thể vẫn giữ nguyên lần lượt ở các mức 2.775 mm và 4.825 mm.

Ra mắt tại triển lãm Bangkok Motor Show 2012, Toyota Camry được trang bị tới 3 phiên bản động cơ. Trong đó, phiên bản loại 2.0 lít I4 mang mã 1AZ-FE, công suất 148 mã lực ở vòng tua 6.000 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 190 Nm ở 4.000 vòng/phút. Hộp số tự động 4 cấp.

Phiên bản 2.5G trang bị động cơ 2,5 lít I4, mang mã 2AR-FE Dual VVT-i, công suất 181 mã lực tại vòng tua 6.000 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 230 Nm ở 4.100 vòng/phút. Hộp số tự động 6 cấp.

Phiên bản Camry hybrid trang bị động cơ xăng 2,5 lít (không Dual VVT-i) cùng với động cơ điện, cho công suất tổng 160 mã lực tại vòng tua 5.700 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 213 Nm ở 4.500 vòng/phút. Hộp số tự động vô cấp E-CVT. Tuy nhiên, khả năng phiên bản hybrid sẽ không được đưa về thị trường Việt Nam.

Ngoài ra, ở Úc còn có bản động cơ 3.5L V6 công suất 268 mã lực tại 6.200 vòng/phút và mô-men xoắn 335Nm. tại 4.700 vòng/phút. Mức tiêu thụ nhiên liệu dự kiến là 11,2 lít/100km đường phố và 7,8 lít/100km đường cao tốc (phiên bản trước lần lượt là 11,8 và 8,11 lít/100km).

Tất cả các bản đều được trang bị hệ thống 10 túi khí tiêu chuẩn, điều hòa tự động hai vùng, điều chỉnh lực bám TRAC, chống bó cứng phanh ABS, phân phối lực phanh điện tử EBS, trợ lực phanh BA, hệ thống an toàn ngôi sao, công nghệ dừng thông minh và kiểm soát áp suất lốp. Riêng bản hybrid được trang bị hệ thống cân bằng điện tử VSC và điều hòa tự động 3 vùng.

Được biết, tại Thái Lan, Camry 2012 có giá là 42.000 USD cho bản 2.0 lít và và 48.500 USD cho bản 2.5G. Riêng Camry hybrid có giá dao động trong khoảng 53.400-60.500 USD.

Hoàng Phát

Venus

Xe buýt
Nội thất bản châu Á có vẻ chỉn chu nhể, body cũng OK, chỉ còn cái giá thôi, giá hợp lý thì múc cũng đáng.

luxus

Xe tăng
5 tháng cộng dồn doanh số mới được 9 cái cụ ạ :))

Em thấy tội nghiệp cho Ford Việt Nam khi có đội marketing trình độ kém đến như thế.

Mon tháng 5 bán được 9 xe à? số 9 là số đẹp đới, lấy đà cho tháng 6 :D

Venus

Xe buýt
5 tháng cộng dồn doanh số mới được 9 cái cụ ạ :))

Em thấy tội nghiệp cho Ford Việt Nam khi có đội marketing trình độ kém đến như thế.
Ford vẫn còn đang loay hoay với chiến lượt của mình :D

yaris30Z

Xe hơi
nhìn bên ngoài na ná Altis ý ạ, mà sao ra một thời gian rồi mà em thấy ít người đi quá.

MTfan

Xe buýt
nhìn bên ngoài na ná Altis ý ạ, mà sao ra một thời gian rồi mà em thấy ít người đi quá.
lý do : 1tỷ 8 trước thuế trước bạ + kinh tế suy thoái + một số phí của a # :77::77::77:

MTfan

Xe buýt
Nội thất bản châu Á có vẻ chỉn chu nhể, body cũng OK, chỉ còn cái giá thôi, giá hợp lý thì múc cũng đáng.
Chắc giá thì cũng nhỉnh hơn TL một chút thôi, em dự vậy, nhưng option chắc là ko bằng bản ở TL. Không thấy có bản 3.5 cụ nhỉ