Toyota altis ồn quá các cụ ợ

dngduc

Xe điện
Có kết quả tẩy sơn đi rồi đo bằng panme cụ thể không hả cụ ? Em hãi mấy bác không có thông tin cụ tỷ mà chém như đinh đóng cột lắm !

coolpix8700

Xe ngựa
Có kết quả tẩy sơn đi rồi đo bằng panme cụ thể không hả cụ ? Em hãi mấy bác không có thông tin cụ tỷ mà chém như đinh đóng cột lắm !
Đây là 1 cái khung xe, khi muốn "giảm trọng lượng" thì người ta giảm chút ren của tôn vỏ hay là cái khung này (và các bộ phận khác như bệ máy,... hay cả hàng cân của bộ ly hợp như của Mẹc bây giờ)?
(mà rất nhiều chỗ của cái vỏ còn được thay bằng các loại vật liệu khác như nhựa nữa)

Chỉnh sửa cuối:

Nguyencuong1101

Xe tải
Đọc mỗi cụ một ý,:)), e dự là ngoài chiều dày tôn vỏ còn có cả do độ hoàn thiện mối ghép,chiều dày cao su,lớp cách âm được bố trí sẵn, do thiết kế khí động học này nọ:)). Chỉ chắc chắn 1 điều xe altis cụ kêu ồn khi so với mẹc,audi,bim chứ so với Matiz,MN thì còn ngon lắm ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Riêng độ dày tôn vỏ, em cho rằng chả bác nào đưa ra được bằng chứng xác đáng về việc xe LD mỏng hơn xe nhập cùng loại (chỉ tính phần tôn nhé, không tính độ dày sơn)
Chính xác thì chắc chỉ dùng thước kẹp panme hoặc đo độ dầy bằng máy siêu âm song vẫn có cách để biết mỏng hơn hay dầy hơn bằng cách dùng tay ấn vào cánh cửa của cả hai xe, hoặc thử đóng cửa xe thường xe nhập ra vào rất chắc chắn, còn xe LD thì lành phành.

ducletrung

Xe container
Đọc mỗi cụ một ý,:)), e dự là ngoài chiều dày tôn vỏ còn có cả do độ hoàn thiện mối ghép,chiều dày cao su,lớp cách âm được bố trí sẵn, do thiết kế khí động học này nọ:)). Chỉ chắc chắn 1 điều xe altis cụ kêu ồn khi so với mẹc,audi,bim chứ so với Matiz,MN thì còn ngon lắm ạ
Em đã được sử dụng Hàn,Đức,Nhật rút kinh nghiệm thế này.
-Xe Hàn và Nhật giảm giá thành sản phẩm chỉ mỗi lớp tôn và nhựa ở cánh của khung xe
-Xe Đức ngoài lớp tôn và nhựa khung xe thêm được lớp cách nhiệt và lớp da mềm đàn hồi lên khả năng cách âm và cách nhiệt tốt hơn lên giá thành cao hơn và nếu nhìn qua mắt thường độ dầy cánh cửa xe Đức lớn hơn các dòng xe Hàn và Nhật

SmallRiver

Xe điện
Chính xác thì chắc chỉ dùng thước kẹp panme hoặc đo độ dầy bằng máy siêu âm song vẫn có cách để biết mỏng hơn hay dầy hơn bằng cách dùng tay ấn vào cánh cửa của cả hai xe, hoặc thử đóng cửa xe thường xe nhập ra vào rất chắc chắn, còn xe LD thì lành phành.
Em lại thích cửa xe đóng kêu phành phành! Vì kêu vậy là do thông khí nó thoáng, hơi ồn tý nhưng đi đường xấu nó đỡ bí. Xe kín quá đi vào đường xấu khổ lắm.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em lại thích cửa xe đóng kêu phành phành! Vì kêu vậy là do thông khí nó thoáng, hơi ồn tý nhưng đi đường xấu nó đỡ bí. Xe kín quá đi vào đường xấu khổ lắm.
Ờ cũng có lý kụ nhể, hehe

Nguyencuong1101

Xe tải
Em đã được sử dụng Hàn,Đức,Nhật rút kinh nghiệm thế này.
-Xe Hàn và Nhật giảm giá thành sản phẩm chỉ mỗi lớp tôn và nhựa ở cánh của khung xe
-Xe Đức ngoài lớp tôn và nhựa khung xe thêm được lớp cách nhiệt và lớp da mềm đàn hồi lên khả năng cách âm và cách nhiệt tốt hơn lên giá thành cao hơn và nếu nhìn qua mắt thường độ dầy cánh cửa xe Đức lớn hơn các dòng xe Hàn và Nhật
thanks cụ, chẳng vậy mà có hẳn thread cho các cụ vào thảo luận về cách độ cho đóng cửa êm như mẹc, bim, mà e thấy có 1 số cụ phát kiến chèn cao su đấy ạ.
ngoài việc thương hiệu thì đúng là xe sang có động cơ cao cấp hơn, tôn vỏ chắc chắn hơn, rồi thì công nghệ sơn....có nhiều lí do để giá cao nữa, e dự thế cụ ạ.
tuy nhiên không phải cứ nặng là ngon, cruze 1.6 xác nặng mà vẫn ồn mà cụ, chạy thì hơi ì nữa.

Nguyencuong1101

Xe tải
e thì đoán kết quả đo không chênh nhiều đâu,vì vỏ có dầy cũng chênh nhau đến micromet thôi mà.
có chăng hàng LD mình dây chuyền lắp toàn là nội địa hóa, rồi chất lượng mối ghép kém hơn nên khi chạy thì khe hở, rung động cũng khác.
chứ khối lượng xe LD và xe nhập có chênh nhau đâu nhỉ.
rõ nhất là nhìn xe 2B của honda, sau nhiều năm ở việt nam với tỉ lệ nội địa hóa xe máy tới 90% thì chất lượng đi xuống rõ, mặt nạ và các chi tiết nhựa đúc ọp ẹp, nhiều khe hở.
ý kiến cá nhân em là thế cụ ạ.

binhtrang

Xe hơi
Atis có phải như những dòng cao cấp đâu nên ồn là chuyện bình thường mà cụ.

nttangslx

Xe hơi
Đi vào đường bê tông và đường đá không xe nào không ồn cả.

ngoc031nbv

Xe đạp
Các Cụ cho em hỏi với,em có con em Altis 2009.Hôm trước em đi bảo dưỡng ở gara một chiếc giảm sóc sau của em chắc chảy dầu ướt đen mấy cu em sửa nó bảo thay mới,em thay hết 1.1 củ một chiếc.Không biết có phải chảy dầu là hỏng không và giá.1 củ như thế có đắt không ạ?Thank các Cụ.

nguyenhuuduong

Xe hơi
Con này vẫn khá hơn innova của em

tanlac0057

Đi bộ
tầm tiền đó là chấp nhận được rùi. Chưa mấy anh xe Korea chỉ được lúc đầu thui, lúc sau chán lắm

incubusvn

Xe tải
Cụ chủ đi nhiều rồi tai cũng nghe quen ý mà, em đi Cam thấy chống ồn khác hẳn hay cụ đổi lên đời cao hơn đi :P

tiger_beer

Xe hơi
Các Cụ cho em hỏi với,em có con em Altis 2009.Hôm trước em đi bảo dưỡng ở gara một chiếc giảm sóc sau của em chắc chảy dầu ướt đen mấy cu em sửa nó bảo thay mới,em thay hết 1.1 củ một chiếc.Không biết có phải chảy dầu là hỏng không và giá.1 củ như thế có đắt không ạ?Thank các Cụ.
Giảm sóc mà chảy dầu thì chỉ có thay thôi. Giá thì em ko bàn, còn phụ thuộc vào chất lượng, thương hiệu, bảo hành... nữa.

motcaigido

Xe hơi
E đang tính mua con Altis AT 2009 mà nghe tiêu đề thread này ghê quá :(

Vietduc77

Xe hơi
em chưa được đi Altist 2.0 nhưng được ngồi rồi, em thấy hệ thống cách âm tốt mà.

phuocnh

Xe tải
Cụ alo e. E có phương pháp cho xe cụ ah. Giảm đến 70% ah. 0987777392