Toyota Altis bị “tụt hậu” so với Honda Civic

CR-Vic

Xe container
Bác nói thế em chạnh lòng quá. Đang 2b mui trần chân chống giữa đây! Morning là em cố gắng phấn đấu đấy nhé :)) bác đừng làm em thấy thất vọng vì không mua xe Hàn xẻng:))

Hay bác Cera bán con cerato đi thêm 6-700 triệu nữa mà mua con Civic hay Altis cho mọi người hết cả trêu với chọc! Em mà có điều kiện là chơi luôn! Chả lẽ cả đời cứ chỉ phục vụ thiên hạ à, cũng phải lo cho mình chứ!

CCM

Xe buýt

ngồi altis này

[/QUOTE]
- Ghế lái của Civic được chỉnh tiến lên, còn Altis bị chỉnh lùi xuống.
- Góc ảnh chụp Civic cận hơn, góc chụp Altis bị lùi ra xa hơn tạo cảm giác sâu hun hút như ngõ nhỏ. Cách chụp có ý đồ.
- Cá nhân em đã chạy thử cả 2 xe. Civic gầm ồn hơn Altis nhiều.

huongcam2011

Xe tải
- Ghế lái của Civic được chỉnh tiến lên, còn Altis bị chỉnh lùi xuống.
- Góc ảnh chụp Civic cận hơn, góc chụp Altis bị lùi ra xa hơn tạo cảm giác sâu hun hút như ngõ nhỏ. Cách chụp có ý đồ.
- Cá nhân em đã chạy thử cả 2 xe. Civic gầm ồn hơn Altis nhiều.[/QUOTE]

Đưa cái ảnh tốn tài nguyên quá, lấy *** nó thước ra đo cho nó rồi...lăng xê kiểu éo khách quan thì ăn gạch thôi...hơ hơ...
Nói cho nhanh và vuông thì xe 2 bánh của Honda là ổn

Chỉnh sửa cuối:

cukiss

Xe điện
-Bác chắc đang chạy sedan bây giờ mới cố phấn đấu tới em này nên thảo nào mới chết mê mệt vậy, em chạy mấy suv và crossover hơn chục năm rồi nên thấy mấy con cùng loại của Hàn xẻng là quá thường, được mỗi cái lòe loẹt ban đầu và giá rẻ hơn, còn thực chất thì lái và sử dụng chán phèo. Bao giờ bác phải ở cái tầm đứng từ trên nhòm xuống hay nhìn ngang chứ còn cứ đứng dưới ngửa mặt nhìn lên thì cái gì chả hay, chả đẹp, rõ chán!:@)
Đúng như mà văn của bác thì dở ẹc

buonnon

Xe buýt
Tớ bỏ thêm 1 vé cho TOY

0906.006.586

Xe buýt
civic mới ra có cải tiến góc chữ A, nhưng máy vẫn dùng trục cam đơn SOHC, trong khi máy của Altis dùng cam kép DOHC, nên máy Altis sẽ bền hơn, hộp số Altis tự động vô cấp, civic hay cerato còn lâu mới có, còn chế độ Eco, Altis cũng đã có rồi. Cụ nào phát ngôn bừa bãi thì đi kiểm tra lại nhé

ceracera

Xe buýt
Xúc phạm ghê quá! Cụ có khẳng định được em nói sai không? Làm người phải biết "học hỏi" và "rút kinh nghiệm" cụ nhé!
Chú nói người khác thì được, còn người khác nói thì cho là xúc phạm, hài
bàn về xe cộ, thì các ô toàn đem cá nhân ra nói,
nếu mà ngồi trước mặt tôi là ăn đấm rồi đấy, ở đây nó ảo thì giới hạn đê.
tốt nhất tránh tôi ra đi nhé.

au999

[Tịch thu bằng lái]
Bác Cera nóng quá mất khôn rồi, sao lại chửi bậy trên diễn đàn xong còn nhắn tin riêng chửi bác Beamnhi tục vậy! Bao nhiêu bác đi xe Hàn đã bị Min, Mod khoá nick vì xúc phạm tv khác mà ko kinh sao?

beamnhi

Xe buýt
Chú nói người khác thì được, còn người khác nói thì cho là xúc phạm, hài
bàn về xe cộ, thì các ô toàn đem cá nhân ra nói,
nếu mà ngồi trước mặt tôi là ăn đấm rồi đấy, ở đây nó ảo thì giới hạn đê.
tốt nhất tránh tôi ra đi nhé.
Cụ lại ăn nói thiếu suy nghĩ nữa rồi. Đi tranh luận kiểu này MOD không nhắc nhở mới lạ, lại còn bị anh em cười vào mũi.
Cứ đuối lý cụ lại chửi bậy là sao! Sao cụ biết cụ đánh đấm hơn người khác? Cũng có thể ngoài đời cụ và em biết nhau hay từng gặp nhau hoặc từng giúp nhau bị xịt lốp giữa đường cũng nên. Nếu cụ không viết bài với mục đích không fair thì em chẳng "quất" làm gì. Ngay bài này, rõ ràng em chỉ ra cái "bậy" của bài viết (lời lẽ hơi đụng chạm chút) chứ cá nhân gì? Cụ có chịu đâu, tạt ngay qua chửi tục liền !

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
@ bác ceracera

Trong box này nổi tiếng về va chạm không đáng có giữa những bác bảo vệ xe hàn và các bác bảo vệ xe nhật: Mỗi lần thấy báo bài xấu mà buồn quá, các bác dành cho nhau những ngôn ngữ không thể chấp nhận được.

Với ngôn ngữ này:

biến mẹ mày đi, tránh xa bố mày ra nhé, mày sủa hơi nhiều đấy, ;@)
Bác ceracera dùng cho bác beamnhi em tạm thời mời bác nghỉ ít ngày xem xét lại ngôn ngữ của mình. Đồng thời em cũng dành cho bác beamnhi một thẻ vì ngôn ngữ không đúng mực.

Rất mong các bác rút kinh nghiệm.

Trân trọng!

Gia_Khanh

Xe điện
Hãy nhìn vào doanh số của 2 xe mà đánh giá tổng thể ạ! Civic 2012 thỉnh thoảng lác đác có trên đg, Altis nhiều như lợn con, đều là hàng bình dân thì chẳng có gì mà so sánh đẳng cấp cả, hãy nhìn vào thực tế, công năng của xe mang lại cho Ng sử dụng, nói thật đi Civic rất ồn! Kiểu dáng mới thì trông lạ thôi, rồi cũng như bản trước , đc một thời gian…nhìn lại chẳng giống ai!
E thì chỉ rất rất ko thích ngoại hình, kiểu dáng của Civic, trông cứ thế nào ý, còn những cái khác chắc là ổn

coolpix8700

Xe ngựa
E thì chỉ rất rất ko thích ngoại hình, kiểu dáng của Civic, trông cứ thế nào ý, còn những cái khác chắc là ổn
Em lại hay làm việc với mấy cty vận tải lữ hành. Thực ra hình dáng hay tiếng ồn chưa làm cho Civic thất thế so với Altis mà chính là chế độ bảo hành của Honda. Cách đây 4 hay 5 năm gì đó, đội xe 4 chỗ của Minh Việt (chắc hơn 4 chục cái) có số Civic bằng số Altis, nhưng chỉ mỗi hơn 1 năm sau thì hầu như họ chỉ còn giữ lại mỗi Altis. Hỏi lái xe họ nói do chế độ bảo hành!

CR-Vic

Xe container
Civic 1.8MT thì thôi. So với Altis 1.8MT thì không thể so được nếu chủ yếu đi trong nội thị :) lý do: côn lởm cọt cà cọt kẹt và hành trình côn ngắn nên đi đường tắc rất mỏi. Em đã sử dụng cả hai xe trong nhiều năm nên ý kiến rất khách quan.

DangHoangDe

Xe điện
Altis bị chơi ép quá, ngoài cái gối đầu thì hàng ghế đầu bị đẩy tụt ra sau hơn Civic. Bản 2.0 của Civic ghế tài còn chỉnh cơm, trong khi 1.8 AT của Altis đã chỉnh điện 8 hướng.
CIVIC hay ANTIS toàn xe ngon, hehe.

raklei

Xe điện
Chả hiểu cụ nói gì ạ.
bác chắc ít vào đây hóng nên e giải thích thêm cho bác rõ,
có một số cụ mua xe hàn giờ dùng chán rồi muốn đẩy đi nên cứ lượn khắp nơi tung hô lên mây xanh.
đc thêm mấy cụ sâu xe hàng xẻng cổ vũ nữa nên fo t`e ngang với mec c là còn khiêm tốn đấy :D

thongnhat

Xe buýt
bác chắc ít vào đây hóng nên e giải thích thêm cho bác rõ,
có một số cụ mua xe hàn giờ dùng chán rồi muốn đẩy đi nên cứ lượn khắp nơi tung hô lên mây xanh.
đc thêm mấy cụ sâu xe hàng xẻng cổ vũ nữa nên fo t`e ngang với mec c là còn khiêm tốn đấy :D
Bác tổng kết chuẩn thật, bao năm em cứ bị mông lung.

fadco

Xe container
-Bác chắc đang chạy sedan bây giờ mới cố phấn đấu tới em này nên thảo nào mới chết mê mệt vậy, em chạy mấy suv và crossover hơn chục năm rồi nên thấy mấy con cùng loại của Hàn xẻng là quá thường, được mỗi cái lòe loẹt ban đầu và giá rẻ hơn, còn thực chất thì lái và sử dụng chán phèo. Bao giờ bác phải ở cái tầm đứng từ trên nhòm xuống hay nhìn ngang chứ còn cứ đứng dưới ngửa mặt nhìn lên thì cái gì chả hay, chả đẹp, rõ chán!:@)
hé hé, lái và sử dụng TOI nhạt toẹt, ko có bất cứ 1 cảm giác gì cả:))))