Toyota Altis bị “tụt hậu” so với Honda Civic

ceracera

Xe buýt
lại âm binh của toi nữa à =))=))

phuongtv_76

Xe container
E mượn tạm bản quyền cụ thich lai xe=))
Thích Lái Xe viết
Ngài Cera đột biến thật ah . Nói mãi mà vẫn lằng nhẵng như cái chất xe gốc Hàn ấy , phảng phất mùi dưa khú ah...phải gọi là Kim Chi cho sang mồm

ceracera

Xe buýt
Sao cái chị 8 vía này khó bảo thế nhỉ,

coolpix8700

Xe ngựa
lại âm binh của toi nữa à =))=))
Có 2 khả năng, nếu ông là người của Toy thì chắc Toy trả lương ông rất cao, nếu lộ mức lương này ra thì mấy sâu Toy tự thấy xấu hổ mà phải bỏ nghề hết nếu sự tự trọng của họ đủ cao, còn nếu ông là sâu của mấy hãng Hàn thì đến giờ này mà chưa bị sa thải có thể đó là lỗi lần lớn nhất mà người Hàn chẳng bao giờ sửa lại được.
Ngoài 2 khả năng năng đó ra thì vẫn có thể thêm chữ "không sửa được" cho những người nghĩ mình là fans xe Hàn vì kết quả nghĩ thế này làm thế kia trong mấy cái topic được tạo bên box Toy này và chắc họ chẳng muốn admit ông vào các nhóm của họ!

Chỉnh sửa cuối:

frigate012

Xe buýt
Không thấy nói đến độ ồn nhỉ. Em thấy Civic ồn hơn Altis.

au999

[Tịch thu bằng lái]
Trông mấy cái này đẹp quá bác Cera nhỉ! Q5 , Q7 cứ phải gọi là bằng cụ :))

adco

Xe điện
Cụ nên nhớ Forte là cùng phân hạng với Mer C nhé, mà Mer C lại bằng tiền Cam đấy b-)
:D sao bác khg để fo tè mà đi , bán sớm vậy . Đồng hạng Mer C mà giá rẽ vậy chứng tỏ người Hàn rất thích làm từ thiện.
Còn altis à, chê cho cố vào vì nó đang nắm doanh số cao 1' TG 6 tháng đầu 2012 đới . Chờ cuối năm coi fo tè có lên khg :-@

coolpix8700

Xe ngựa
Còn altis à, chê cho cố vào vì nó đang nắm doanh số cao 1' TG 6 tháng đầu 2012 đới . Chờ cuối năm coi fo tè có lên khg :-@
Có số liệu xe bán ra toàn thế giới tới tận tháng 8-2012 rồi mà
3 cái xe bán nhiều nhất trên thế giới 8 tháng vừa rồi đây này (cả số lượng nữa):
1. Toyota Corolla 782,600
2. Ford Focus 651,299
3. Toyota Camry 525,725

RAVA

Xe ba gác
ảnh chụp hàng ghế sau trông người ngồi trên altis cứng cứng trông như bị gò bó không thoải mái như em civic ấy nhỉ,
ngồi civic này

ngồi altis này

đi đường xa mà ngồi không thoải mái thì nhanh mệt lắm
-Bác này chém như mứt, về bảo cái thằng đang ngồi trên xe Altis bỏ cái tựa đầu ra xem ngồi có thoải mái ko, so sánh thì phải trên cùng 1 mặt bằng hay cùng đk chứ, thớt này vớ vẩn như cái thớt so sánh Sonata 2009 với Cam 2006, đến giờ có thấy chú cuốc xẻng nào đào bới lại đâu, chắc ngượng quá chạy mất dép rồi!

RAVA

Xe ba gác
bao giờ báo đăng thì em đưa lên cho bác xem.
còn em thì kế hoạch tiếp theo là lên em này:)) ngon đấy chứ

-Bác chắc đang chạy sedan bây giờ mới cố phấn đấu tới em này nên thảo nào mới chết mê mệt vậy, em chạy mấy suv và crossover hơn chục năm rồi nên thấy mấy con cùng loại của Hàn xẻng là quá thường, được mỗi cái lòe loẹt ban đầu và giá rẻ hơn, còn thực chất thì lái và sử dụng chán phèo. Bao giờ bác phải ở cái tầm đứng từ trên nhòm xuống hay nhìn ngang chứ còn cứ đứng dưới ngửa mặt nhìn lên thì cái gì chả hay, chả đẹp, rõ chán!:@)

ceracera

Xe buýt
-Bác chắc đang chạy sedan bây giờ mới cố phấn đấu tới em này nên thảo nào mới chết mê mệt vậy, em chạy mấy suv và crossover hơn chục năm rồi nên thấy mấy con cùng loại của Hàn xẻng là quá thường, được mỗi cái lòe loẹt ban đầu và giá rẻ hơn, còn thực chất thì lái và sử dụng chán phèo. Bao giờ bác phải ở cái tầm đứng từ trên nhòm xuống hay nhìn ngang chứ còn cứ đứng dưới ngửa mặt nhìn lên thì cái gì chả hay, chả đẹp, rõ chán!:@)
chú này tiếp thị bản thân kinh quá nhỉ, hỏi trong diễn đàn này có mấy người đứng từ trên cao nhìn xuống, xã hội nó có nhiều tầng lớp khác nhau, nói thật trong đây nhiều bác ngước lên bỏ mẹ còn chưa đc.
chưa chắc đã đứng ở trên cao so với nhiều người khác đâu.:@)

ceracera

Xe buýt
Honda Civic thế hệ thứ 8 gây ấn tượng với khách hàng VN khi ra mắt...theo thời gian, dần dần có ý kiến rồi dư luận nhận xét về dòng xe này chính xác đến hơi nghiệt ngã ? Tối thứ năm, ngày 15/11/2012 vừa rồi, tôi có dịp chạy Civic 2011 phiên bản 2.0 từ Lạng Sơn về Hà Nội với chặng đường 170Km qua các cung đường hẹp, đèo dốc khác nhau, tối trời, lưu lượng xe conterner xuôi ngược cực nhiều, đèn pha cực sáng...Lúc này được lái civic 2.0 mới cảm nhận được những tính năng, tiện ích công nghệ do hãng mang lại. Xe tôi có 6 người, cốp nhét đầy hàng vì mọi người mua hàng ở cửa khẩu Tân Thanh. Ai cũng sốt ruột mong về nhà ko quá muộn, thời cơ đến, được ôm vô lăng của chiếc xe được người đời khen chê nhiều ít, bản thân muốn khám phá cảm nhận dong xe này, tôi háo hức vào số S đạp ga. Trước đây, đam mê số sàn nên có vẻ coi thường xe số tự động ? Nhưng không, số s với lẫy chuyển số trên vô lăng cho bạn một sự phấn khích chẳng khác nào lái xe số sàn nhất khi tốc độ cao, đường quanh co đèo dốc. Chiếc xe tỏ rõ là chú ngựa chiến tuyệt vời khi vượt tất cả các dòng xe đêm ấy, nhìn phía trước là chấm đỏ của xe trươcs, chỉ loáng cái đến sát ***, sau hồi nháy đèn lại vọt tiếp và để lại quầng sáng pha yếu ơtys phia sau. Tay lái đầm chắc kể cả khi tốc độ >100km/h, vào cua, tốc độ cao thì ko còn cảm giác tiếng ồn nữa ! Về nhiên liệu: Xe đổ đầy bình tại cây xăng Trần Khắc Chân. Khi về lại số Km là 495km(vì còn đi Mẫu sơn, cửa khẩu Tân Thanh, Hữu Nghị, Đồng Đăng, ...) đổ lại đầy bình hết 38,8 lít xăng. Tính trung bình xe chạy 100km tiêu tốn hết 7.838 lít xăng. Đây là một vài cảm nhận về Civic 2011, khong quá tệ khi có những lời bình chưa chính xác về dòng xe này !
số thể thao trên vô lăng thì ngon rồi, chỉ có ở xe đua.

au999

[Tịch thu bằng lái]
số thể thao trên vô lăng thì ngon rồi, chỉ có ở xe đua.
Bác Cera lại chuyển sang bán cả Honda à, bác đúng là tuổi trẻ tài cao thật, chơi mấy showroom liền, ngưỡng mộ quá!
Chỗ bác còn Sorento hay Tucson ko để em qua xem và lấy chứ e hỏi chỗ cụ CR-Vic lại hơi nát quá! Xe hàn mà giá cứ bằng nửa xe Nhật là em chơi luôn đấy!

Venus

Xe buýt
ảnh chụp hàng ghế sau trông người ngồi trên altis cứng cứng trông như bị gò bó không thoải mái như em civic ấy nhỉ,
ngồi civic này

ngồi altis này

đi đường xa mà ngồi không thoải mái thì nhanh mệt lắm
Altis bị chơi ép quá, ngoài cái gối đầu thì hàng ghế đầu bị đẩy tụt ra sau hơn Civic. Bản 2.0 của Civic ghế tài còn chỉnh cơm, trong khi 1.8 AT của Altis đã chỉnh điện 8 hướng.

CR-Vic

Xe container
Để em bảo mấy bạn nhân viên lau chùi lại cho nó bóng bẩy chứ xe tụi em nhập để lâu phơi ngoài bãi gửi nên mới xuống chất lượng như thế. Cũng vì ế quá nên mới gọi mời bác nhiều :))

Bác Cera lại chuyển sang bán cả Honda à, bác đúng là tuổi trẻ tài cao thật, chơi mấy showroom liền, ngưỡng mộ quá!
Chỗ bác còn Sorento hay Tucson ko để em qua xem và lấy chứ e hỏi chỗ cụ CR-Vic lại hơi nát quá! Xe hàn mà giá cứ bằng nửa xe Nhật là em chơi luôn đấy!

au999

[Tịch thu bằng lái]
Để em bảo mấy bạn nhân viên lau chùi lại cho nó bóng bẩy chứ xe tụi em nhập để lâu phơi ngoài bãi gửi nên mới xuống chất lượng như thế. Cũng vì ế quá nên mới gọi mời bác nhiều :))
Em xem cứ tưởng bãi xe của bác toàn là xe cũ vì thấy gầm thì gỉ, vành với lốp thì nứt rạn nhiều, cái đề nổ cái ko, thế ra là xe mới để ở bãi mấy tháng nó thế à?
Thôi, để em xem hàng chỗ bác Cera thế nào đã!

CR-Vic

Xe container
Bác nói nhỏ nhỏ giúp em! :))

Em xem cứ tưởng bãi xe của bác toàn là xe cũ vì thấy gầm thì gỉ, vành với lốp thì nứt rạn nhiều, cái đề nổ cái ko, thế ra là xe mới để ở bãi mấy tháng nó thế à?
Thôi, để em xem hàng chỗ bác Cera thế nào đã!

ceracera

Xe buýt
có mấy bác trình tự sướng cũng đc đấy.:))

au999

[Tịch thu bằng lái]
có mấy bác trình tự sướng cũng đc đấy.:))
Hay bác Cera bán con cerato đi thêm 6-700 triệu nữa mà mua con Civic hay Altis cho mọi người hết cả trêu với chọc! Em mà có điều kiện là chơi luôn! Chả lẽ cả đời cứ chỉ phục vụ thiên hạ à, cũng phải lo cho mình chứ!