Thảo luận toy rất tốt nhưng em rất tiếc

các cụ căng quá. mỗi người một định nghĩa cũng như gái hay thiết kế ý ông bảo đjep ông bảo không đẹp.
Mấy xe dưới tỷ ta cứ gọi nó là xe giá rẻ, xe tầm 1 tỷ đến 1 tỷ rưỡi thì cứ gọi là xe bình dân. còn tầm 2 tỷ trở lên như mer thì ta gọi là sang được rồi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
sau khi tham khảo fortuner, cân nhắc về độ thực dụng thì em quyết định sang box nissan nhận họ hàng =)) xét về nhiều mặt giá cả và tính năng thì terra của nissan làm tốt quá

thằng làm cái bảng so sánh này éo biết gì về xe

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Như thớt này nói thì từ 2007 đã có sì căng đan túi khí rồi:))
https://www.otofun.net/threads/ford-escape-vo-hop-so.13637/page-2
Theo cụ Toyota có mạo hiểm giao những xe không có túi khí cho khách hàng không ạ?
Nếu có 1 trường hợp đấy thôi chắc chắn thương hiệu sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng vì đấy là lừa đảo. Em nghĩ chắc không đâu ạ.
Theo em túi khí có thể không bung vì 3 lý do:
- Lực đâm chưa đủ, vùng co rụm chưa chạm tới cảm biến để bung túi khí.
- Lỗi cảm biến túi khí.
Còn trường hợp thứ 3 hiếm gặp, có thể những xe đó đã bung túi khí trong tai nạn nhưng chủ xe mông má và bán lại.
Chủ mới gặp va chạm và không còn túi khí mà bung.

RAVA

Xe ba gác
Theo cụ Toyota có mạo hiểm giao những xe không có túi khí cho khách hàng không ạ?
Nếu có 1 trường hợp đấy thôi chắc chắn thương hiệu sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng vì đấy là lừa đảo. Em nghĩ chắc không đâu ạ.
- Lỗi cảm biến túi khí.
Còn trường hợp thứ 3 hiếm gặp, có thể những xe đó đã bung túi khí trong tai nạn nhưng chủ xe mông má và bán lại.
Chủ mới gặp va chạm và không còn túi khí mà bung.
-E chỉ thấy mấy con ko bung túi khí qua ảnh chứ vào hãng thì cứ con nào đâm va mạnh 1 tý là bung hết, có lẽ kiếm đc con ko bung là hàng hiếm ấy chứ?

Chỉnh sửa cuối:

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
-E chỉ thấy mấy con ko bung túi khí qua ảnh chứ vào hãng thì cứ con nào đâm va mạnh 1 tý là bung hết, có lẽ kiếm đc con ko bung là hàng hếm ấy chứ?
Em làm ở đại lý, cũng thấy rất nhiều xe tai nạn vào mà toàn bung túi khí. Mà cũng lạ, xe hãng khác không bung túi khí hoặc lật ngửa em không thấy ai đăng lên nhỉ. :(.

Ku Tre

Xe tải
Hilux bán chạy nhất ở khu vực Syria, Iraq và Yemen nha các cụ!

Phạm Bảo Tài

Xe đạp
thằng làm cái bảng so sánh này éo biết gì về xe
bác có thể nói rõ hơn cái bảng này sai chỗ nào không? (em người mới chưa hiểu nhiều) thấy autobike cũng là trang tin có tiếng mà, em đang tìm hiểu về xe thấy bảng đó đúng đấy chứ?

lapin

Xe container
- Lỗi cảm biến túi khí.
Lý do thứ nhất còn được gọi là đâm chưa đúng cách.
Lý do thứ hai # gì xe không có túi khí? Mà nó chả # gì túi khí xịt.
Mà cụ kia (trong thớt đấy) không nói gì về chuyện xe không có túi khí mà nói thế này:
"Thui bác ơi kiện cáo gì mấy thằng hãng xe VN đến Toy kia đâm nát đầu không bật túi khí, hãng nó còn bảo đâm chưa đúng tư thế nên air bag k bật.... mình đen thì phải chịu... Mon kia bị nổ cả hệ thống làm lạnh khói bốc ngút trời trên cầu Chương Dương còn chẳng ăn thua, hộp số á... Hãy đợi đấy...Lubacachi"
Trong đó nói cả hãng # chứ không riêng gì Toy. :))

PhongTrang1991

Xe máy
được cái toy vs mit đều đẹp thì ít option quá

hathien

Xe tải
bản terra này nhìn cũng ổn, tính năng nhiều, phốt thì ít nên các cụ chuyển dịch cơ cấu sang nissan mà dùng cho đa dạng, cứ cắm cụi vào toy mãi cuối cùng hãng nó làm cao có đẻ ý mẹ gì đến toàn dân thiên hạ đâu

HIEUHANKUC

Xe đạp
Xe mục đích chính là để di chuyển, êm ái, cách âm đỡ ồn, tạo sự thoải mái cho ng dùng. Có tính tin cậy cao là dân ưa thôi. Những cái trang bị kia là gia vị thêm vào cho món ăn đc hấp dẫn hơn.
Công nhận Toy họ làm rất tốt phần di chuyển và độ tin cậy của xe.
=> Dân chuộng.
Toy mà thêm nhiều trang bị hơn nữa như xe ford thì hay hơn.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Xe mục đích chính là để di chuyển, êm ái, cách âm đỡ ồn, tạo sự thoải mái cho ng dùng. Có tính tin cậy cao là dân ưa thôi. Những cái trang bị kia là gia vị thêm vào cho món ăn đc hấp dẫn hơn.
Công nhận Toy họ làm rất tốt phần di chuyển và độ tin cậy của xe.
=> Dân chuộng.
Toy mà thêm nhiều trang bị hơn nữa như xe ford thì hay hơn.
Toyota đang định hướng như vậy đấy cụ. Trước đây cụ nhìn những xe như Vios G cực kỳ đơn giản: màn cd, không cảm biến, chìa cắm vặn, hệ thống an toàn chỉ có 3 hỗ trợ về phanh. Giờ thì đã nhiều hơn hẳn: dvd, smartkey, khởi hành ngang dốc, đèn auto, cảm biến lùi,... nhìn chung vẫn là ít nếu so vs các xe cùng tầm tiền như Cerato, elantra, ... nhưng như vậy cũng cho thấy định hướng mới cho thị trường VN của Toyota. Cuối cùng KH vẫn là ng được hưởng lợi

HIEUHANKUC

Xe đạp
Toyota đang định hướng như vậy đấy cụ. Trước đây cụ nhìn những xe như Vios G cực kỳ đơn giản: màn cd, không cảm biến, chìa cắm vặn, hệ thống an toàn chỉ có 3 hỗ trợ về phanh. Giờ thì đã nhiều hơn hẳn: dvd, smartkey, khởi hành ngang dốc, đèn auto, cảm biến lùi,... nhìn chung vẫn là ít nếu so vs các xe cùng tầm tiền như Cerato, elantra, ... nhưng như vậy cũng cho thấy định hướng mới cho thị trường VN của Toyota. Cuối cùng KH vẫn là ng được hưởng lợi
vâng. Những cái kia phải thêm vào để tăng sức cạnh tranh. còn đối với e thì cần xe nào đi êm cách âm tốt cho cả nhà ko say ko mệt, thích đi xa hay đi đâu nhảy lên 1 phát là đi được ko sợ nằm đường hay cứu hộ kiểu như mua điệ thoại cần pin khỏe, sạc nhanh, nghe gọi rõ. Còn mấy cái lái tự động vs cảnh báo thì nó hỗ trợ thay cho kỹ năng lái, ko có thì thấy thiếu nhưng có thì khéo lại tắt đi ko dùng vì nó báo điếc tai. Mấy cái an toàn thụ động như cân bằng điện tử, ABS, BA, Khởi hành nang giốc, hỗ trợ đổ đèo... thì thực sự cần. => đối vs e thì mua Toy là sự lựa chọn ko tồi. Còn các hãng khác cũng thấy OK vì có thêm nhiều trải nghiệm hơn 1 cái xe đơn thuần.