[HĐCĐ] Topic chuyên về Hà Giang

thangnguyentoan

Xe máy
Em mạn phép cụ Hổ, tư vấn với cụ là cụ mà đi cung này trong 4 ngày 3 đêm bằng innova thì chỉ ngồi trên đường thôi, không kịp ăn chơi gì đâu. mà nếu đi vào mùa này thì phải tính toán thời gian đi trên đường vào ban ngày, chớ đi buổi tối.
Cảm ơn cụ mcuongico nhé! Em sẽ tính toán rút ngắn lịch trình lại cho hợp lý ạ!

Chỉnh sửa cuối:

thangnguyentoan

Xe máy
Cụ không nên tin vào google,đường tắt đi Ba Bể không được đâu,tưởng gần có thể chậm.Vì đường đi tỉnh lộ không được xác minh bằng đường QL.Đừng tin đường gần vì nó chỉ chỉ đường ngắn nhất chứ nó không xác nhận được đường xấu hay tốt.Cụ muốn đi cứ đi quốc lộ
Cảm ơn cụ Hổ!
Em sẽ bỏ điểm Ba Bể và chỉ đi chặng HN - HG - Lũng Cú - Thác Bản Giốc - HN, cụ Hổ có kinh nghiệm cho em hỏi cụ thể chặng này nên ăn nghỉ chỗ nào cho hợp lý với thời gian là 4 ngày 3 đêm ạ! Em cũng có chụp choẹt như cụ nên nhờ cụ tư vấn giúp em thêm về những địa điểm chụp đẹp trên cung đường này. Cảm ơn cụ!
(cụ Hổ dạo này vẫn dùng 1D3 chứ? :D )

WHITE TIGER

Xe container
Cảm ơn cụ Hổ!
Em sẽ bỏ điểm Ba Bể và chỉ đi chặng HN - HG - Lũng Cú - Thác Bản Giốc - HN, cụ Hổ có kinh nghiệm cho em hỏi cụ thể chặng này nên ăn nghỉ chỗ nào cho hợp lý với thời gian là 4 ngày 3 đêm ạ! Em cũng có chụp choẹt như cụ nên nhờ cụ tư vấn giúp em thêm về những địa điểm chụp đẹp trên cung đường này. Cảm ơn cụ!
(cụ Hổ dạo này vẫn dùng 1D3 chứ? :D )
Cung này đi như này

Ngày 1 chạy cao tốc Thái Nguyên cho nhanh,nếu đi sáng sớm là có thể ăn trưa ở Cao Bằng.Chiều đi Bản Giốc và Ngườm Ngao
Ngày 2 đi Mèo Vạc,ăn trưa tại ngã ba lối rẽ đi Ba Bể có nhà hàng lẫn nhà nghỉ ở đó gần Tĩnh Túc.Tối ngủ Mèo Vạc
Ngày 3 Mã Pí Lèng,Đồng Văn,Lũng Cú.Lũng Cú ăn trưa rồi xuống rẽ trái đi về hướng Sà Phìn có biển báo vào nhà họ Vuơng.Quay ra đi tiếp xuống Sủng Là,Phố Cáo,đóc đi Lũng Thầu và ngủ ở Yên Minh
Ngày 4 Yên Minh,Lùng Tám,Quản Bạ,Hà Giang và về thẳng Hà Nội

Chạy căng đấy,nếu có tài phụ thì tốt hơn

Ăn ở lũng cú hơi đắt,nếu có đồ ăn đi thì ok,Hà Giang thì nhiều món nhiều quán,Bản Giốc thì vào thẳng chỗ quán đối diện đồn biên phòng

Còn máy em vẫn dùng 40D,1Dm3,17-40F4L,70-200 F 2.8L,85 1.8,50 1.8,40 2.8 với đèn 430EX2

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Cập nhật đường xá cao nguyên đá.Phía trên do đang làm ta luy sắt nên đường bây giờ xấu,nhỏ hẹp hơn trước nên đi lại khá vất vả.Cụ nào đi desan thì xin để lại ở nhà.Hoặc đi vào năm sau khi các ks và đường xá trên Đồng Văn hoàn tất

thangnguyentoan

Xe máy
Cung này đi như này

Ngày 1 chạy cao tốc Thái Nguyên cho nhanh,nếu đi sáng sớm là có thể ăn trưa ở Cao Bằng.Chiều đi Bản Giốc và Ngườm Ngao
Ngày 2 đi Mèo Vạc,ăn trưa tại ngã ba lối rẽ đi Ba Bể có nhà hàng lẫn nhà nghỉ ở đó gần Tĩnh Túc.Tối ngủ Mèo Vạc
Ngày 3 Mã Pí Lèng,Đồng Văn,Lũng Cú.Lũng Cú ăn trưa rồi xuống rẽ trái đi về hướng Sà Phìn có biển báo vào nhà họ Vuơng.Quay ra đi tiếp xuống Sủng Là,Phố Cáo,đóc đi Lũng Thầu và ngủ ở Yên Minh
Ngày 4 Yên Minh,Lùng Tám,Quản Bạ,Hà Giang và về thẳng Hà Nội

Chạy căng đấy,nếu có tài phụ thì tốt hơn

Ăn ở lũng cú hơi đắt,nếu có đồ ăn đi thì ok,Hà Giang thì nhiều món nhiều quán,Bản Giốc thì vào thẳng chỗ quán đối diện đồn biên phòng

Còn máy em vẫn dùng 40D,1Dm3,17-40F4L,70-200 F 2.8L,85 1.8,50 1.8,40 2.8 với đèn 430EX2
Cảm ơn bác Hổ Trắng! Trong máy em lưu số đt của bác rồi, có gì trên đường em alô bác nhé :D

Kho

Xe điện
Tình hình cập nhật sau khi xuống núi và giờ em vừa đến Tuyên Quang ngủ đêm.Đường rất nhiều đoạn đang làm ta luy nên xấu,hẹp,nhiều đá và nhiều xe tải công trình cầu đường.Đường này ngày trước em phi số 3 tốc 40km/h nhưng giờ cứ số 2 tốc 20 đến 30 do đường xấu nhiều lắm ổ gà quá đi thôi mặc dù em vừa đi 30/4 năm nay xong

Khá nhiều ks nhà nghỉ hết phòng do quá đông khách thậm chí ngày thường cũng hết phòng

Hoa tam giác mạch có cuối đèo Mã Pí Lèng gần đến Mèo Vạc,Lũng Táo,Sà Phìn,còn lại lưa thưa lắm

Có điều năm nay em hơi khó chịu vì dân bắt đầu đòi tiền nhất là chụp ảnh ở Sủng Là,thứ 2 là chặt chém khách ăn uống.Ở Đồng Văn một bát cháo ấu tẩu của một hàng mới mở quát khách của em 150 ngàn một bát làm con bé người sài gòn đi luôn

Chợ đồn văn bảo tồn bằng cách đập đi làm lại
23/10 e định đi...thế này năm nay e ở nhà cho lành... sang năm đi chưa muộn.... bà con trên đó h cũng chặt chém kinh thế...tsk cụ hổ đã thông tin

tuanhg04th

Xe tải
Cụ Hổ Trắng am hiểu khá kỹ về Hà Giang. Kính cụ 1 ly

WHITE TIGER

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Vì em thích chụp ảnh ở Hà Giang nên mọi thông tin em đều sưu tầm lại hết sau khi đã thực tế
Sáng mai em khởi hành, chắc tầm 10h mới xuất phát được, có gì em alo cụ giúp em với nhá

Em đi HN - Thái Nguyên - Tuyên Quang - Hà Giang - Đồng Văn - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Cao Bằng - Bắc Kan - TN - HN

Em muốn hỏi cụ là trong 1 ngày em có thể đi được từ HG-CB theo cung trên không? Nếu phải nghỉ thì nghỉ ở Mèo Vạc hay bảo lâm ạ? Nhà nghỉ thế nào cụ nhể????

Em đa tạ!

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Sáng mai em khởi hành, chắc tầm 10h mới xuất phát được, có gì em alo cụ giúp em với nhá

Em đi HN - Thái Nguyên - Tuyên Quang - Hà Giang - Đồng Văn - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Cao Bằng - Bắc Kan - TN - HN

Em muốn hỏi cụ là trong 1 ngày em có thể đi được từ HG-CB theo cung trên không? Nếu phải nghỉ thì nghỉ ở Mèo Vạc hay bảo lâm ạ? Nhà nghỉ thế nào cụ nhể????

Em đa tạ!
Sao lại đi HN-Thái Nguyên vậy cụ,HN-Tuyên Quang luôn chứ vòng Thái Nguyên làm gì
Hà Giang.Tớ chạy từ Mèo Vạc sang Cao Bằng hoặc ngược lại chạy không nghỉ 7 tiếng.Bảo Lâm em chạy lướt qua không thấy có chỗ ăn nghỉ nào cả.Phía HG phong ốc khá căng kể cả ngày thường.Còn phía Cao Bằng thì thoái mái kể cả chủ nhật cuối tuần

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Sao lại đi HN-Thái Nguyên vậy cụ,HN-Tuyên Quang luôn chứ vòng Thái Nguyên làm gì
Hà Giang.Tớ chạy từ Mèo Vạc sang Cao Bằng hoặc ngược lại chạy không nghỉ 7 tiếng.Bảo Lâm em chạy lướt qua không thấy có chỗ ăn nghỉ nào cả.Phía HG phong ốc khá căng kể cả ngày thường.Còn phía Cao Bằng thì thoái mái kể cả chủ nhật cuối tuần
Cụ Hổ ơi, em đang ở Đồng Văn, sáng mai em đi cao bằng, em muốn hỏi là đường có khó đi lắm không và đi hết tầm bao nhiêu tiếng ạ?

Cảm ơn cụ vì những tư vấn của cụ từ hôm qua đến nay, em thực hiện đúng lời cụ và đã có những cung đường an toàn

WHITE TIGER

Xe container
Cụ Hổ ơi, em đang ở Đồng Văn, sáng mai em đi cao bằng, em muốn hỏi là đường có khó đi lắm không và đi hết tầm bao nhiêu tiếng ạ?

Cảm ơn cụ vì những tư vấn của cụ từ hôm qua đến nay, em thực hiện đúng lời cụ và đã có những cung đường an toàn
Đang ở Đồng Văn thì đến Cao Bằng mất hơn 7 tiếng gần 8 tiếng cụ nhé

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Đoánh dấu để ngâm cứu. Thank cụ chủ nhé!
Nhà cháu đang định đi 3 ngày vào dịp nghỉ cuối tuần 31/10 bằng sedan, cụ chủ mới đi về nên có thể cho nhà cháu biết về tình hình phòng ốc, đường xá hiện nay thế nào ko ự!
Cảm ơn nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Đoánh dấu để ngâm cứu. Thank cụ chủ nhé!
Nhà cháu đang định đi 3 ngày vào dịp nghỉ cuối tuần 31/10 bằng sedan, cụ chủ mới đi về nên có thể cho nhà cháu biết về tình hình phòng ốc, đường xá hiện nay thế nào ko ự!
Cảm ơn nhiều!!!
Cụ không đặt phòng trước 1 tháng thì giờ hết phòng nghỉ rồi cụ nhé.Ngày thường còn trống nhưng ít.Cuối tuần thì không còn đâu.Cụ ở nhà cho nó lành vì em lên đó hôm 14 mà rất nhiều chỗ nghỉ còn rất ít phòng trống

WHITE TIGER

Xe container
ok, khi nào mấy cụ/ mợ trẻ em đi thì em alo cụ White Tiger Pham Quang Anh.
Em add nick cụ trên FB rồi, cụ accept nhé!
Helen Nguyen
OK,tớ add FB mợ rồi nhé,có gì xem ảnh trên FB nhé

vltk1989

Xe hơi
Trong chuyến đi Hà Giang - đoàn e đã tình cờ gặp cụ RuaHN trên đường đi và lúc ăn tối ở Đồng Văn - cụ nhớ đoàn e chứ ạ ;))

zoeller

Xe tải
Cụ cho e hỏi đi từ Hanoi 5h chiều thì 11h check-in HG dc ko nhỉ?? Xe SUV tài cũng SUV. :)

WHITE TIGER

Xe container