[HĐCĐ] Topic chuyên về Hà Giang

tanhoang

Xe điện
đoạn đường từ Bắc Hà qua phố Ràng rồi đèo Gió - Cốc Pài - Hoàng Su Phì là đoạn đường "hãi hùng" nhất mà em đã từng đi qua. Chả biết năm nay thế nào, năm ngoái đường xấu vừa đi vừa bò ra đường, ăn trưa ở Phố Ràng mà mãi tới 8h tối mới đến được Vinh Quang các cụ ạ.
Cụ thấy "hãi hùng" rồi thì còn nhiều có nhiều cung khó hơn biết gọi là gì ạ

tanhoang

Xe điện
Cụ [@chuongbeo;10421] chạy bằng FE từ 5-6h sáng thì ăn và nghỉ trưa tại TP HG, ăn chiều tại ĐV rồi ạ

maitung

Xe buýt
Ý em ko phải là cung đường này khó đi mà là chất lượng đường xấu ko đi nhanh được nên đi rất mất thời gian cụ ạ

haivina

Xe điện
Cụ Hổ cho em hỏi nếu chạy everest, 3 lái từ 5-6h sáng thì tối có kịp lên Đồng Văn ngủ không ah? :)
Nếu lái cứng tay thì 4-5h chiều đến nơi, còn lái non, thần kinh yếu thì lò dò 8-9h tối cũng đến nơi bác ạ.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ Hổ cho em hỏi nếu chạy everest, 3 lái từ 5-6h sáng thì tối có kịp lên Đồng Văn ngủ không ah? :)
Một mình em chạy thẳng Đồng Văn về HN mấy lần rồi.Cụ ba lái thì lo gì

WHITE TIGER

Xe container
Tình hình cập nhật sau khi xuống núi và giờ em vừa đến Tuyên Quang ngủ đêm.Đường rất nhiều đoạn đang làm ta luy nên xấu,hẹp,nhiều đá và nhiều xe tải công trình cầu đường.Đường này ngày trước em phi số 3 tốc 40km/h nhưng giờ cứ số 2 tốc 20 đến 30 do đường xấu nhiều lắm ổ gà quá đi thôi mặc dù em vừa đi 30/4 năm nay xong

Khá nhiều ks nhà nghỉ hết phòng do quá đông khách thậm chí ngày thường cũng hết phòng

Hoa tam giác mạch có cuối đèo Mã Pí Lèng gần đến Mèo Vạc,Lũng Táo,Sà Phìn,còn lại lưa thưa lắm

Có điều năm nay em hơi khó chịu vì dân bắt đầu đòi tiền nhất là chụp ảnh ở Sủng Là,thứ 2 là chặt chém khách ăn uống.Ở Đồng Văn một bát cháo ấu tẩu của một hàng mới mở quát khách của em 150 ngàn một bát làm con bé người sài gòn đi luôn

Chợ đồn văn bảo tồn bằng cách đập đi làm lại

Chỉnh sửa cuối:

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em rất tin tưởng chị Hổ sau đợt đi MCC, nghe chị Hổ review thế đã nản cmnr, option tốt hơn là sang năm đi nhể :(

volcano

Xe đạp
Website
facebook
Đọc xong muốn xách balo lên đi luôn ý chứ, sao lại nản hả Davy ơi?

WHITE TIGER

Xe container
Bọn e định đi tầm 31-1-2/11
A xem giúp được ko nhé
Bạn cần giúp về vấn đề nào,có gì cứ gọi theo số ở chữ ký bạn nhé

Em rất tin tưởng chị Hổ sau đợt đi MCC, nghe chị Hổ review thế đã nản cmnr, option tốt hơn là sang năm đi nhể :(
Làm chuyến trước tết đi.Lên đó đúng dịp trời lạnh cho nó phê lòi tĩ ;))

Tình hình năm nay ai ai cùng dồn lên chỉ vì cái hoa khỉ gió ba gác mạch nên làm cái gì cũng đắt đỏ.Mà ngày càng đắt đỏ hơn trước

thangnguyentoan

Xe máy
Cụ Hổ Trắng cho hỏi em định đi cung đường như thế này trong 4 ngày 3 đêm có đi được không cụ?

Cảm ơn cụ trước nhé!

mcuongico

Xe buýt
Cụ Hổ Trắng cho hỏi em định đi cung đường như thế này trong 4 ngày 3 đêm có đi được không cụ?

Cảm ơn cụ trước nhé!
Em mạn phép cụ Hổ, tư vấn với cụ là cụ mà đi cung này trong 4 ngày 3 đêm bằng innova thì chỉ ngồi trên đường thôi, không kịp ăn chơi gì đâu. mà nếu đi vào mùa này thì phải tính toán thời gian đi trên đường vào ban ngày, chớ đi buổi tối.

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container

Cảm ơn cụ trước nhé!
Cụ không nên tin vào google,đường tắt đi Ba Bể không được đâu,tưởng gần có thể chậm.Vì đường đi tỉnh lộ không được xác minh bằng đường QL.Đừng tin đường gần vì nó chỉ chỉ đường ngắn nhất chứ nó không xác nhận được đường xấu hay tốt.Cụ muốn đi cứ đi quốc lộ

TheQueen

Xe điện

Cảm ơn cụ trước nhé!

E khuyên cụ là ko nên đi,nhà e vừa đi đầu tuần
Đường tắt qua Ba Bể rất xấu,đi sẽ rất mệt đấy ạ

oto_do_choi

Xe buýt
Nhờ các cụ tư vấn đường đi Hà Giang! Sáng mai em phải đi KCN Bình Vàng Hà Giang sớm mà chưa biết đi đường nào nhanh và dễ đi nhất.Không biết đi đường cao tốc HN_LC có được không? Em đi sedan còi và xuất phát từ khu Cát Linh ạ?

WHITE TIGER

Xe container
Nhờ các cụ tư vấn đường đi Hà Giang! Sáng mai em phải đi KCN Bình Vàng Hà Giang sớm mà chưa biết đi đường nào nhanh và dễ đi nhất.Không biết đi đường cao tốc HN_LC có được không? Em đi sedan còi và xuất phát từ khu Cát Linh ạ?
Cao tốc Lào Cai xuống ở Tam Đảo,đi về hướng TĐ đến bùng binh thì rẽ trái đi Đồng Tĩnh,kịch đường rẽ phải vào đường QL 2C,cứ chạy thẳng đường đó đi Tuyên Quang rồi đi Hà Giang là nhanh và gần nhất

tanhoang

Xe điện
Vô tư cụ ạ. Với sedan thì theo em đi dư lày: Chạy cao tốc NB-LC ra tại nút giao Phù Ninh, cứ theo QL 2 thẳng đến thị trấn Vị Xuyên (nơi KCN Bình Vàng đóng). Chú ý khi đến đầu tp Tuyên Quang thì cụ đi theo đường tránh (rẽ trái, nhớ signal đầy đủ, không thì mệt với xxx TQ đới). Chúc cụ chuyến đi an toàn và thành công!