[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

LienPhuong

Xe điện
Em cho rằng, ông nội cháu bé biết cháu bị bạo hành và đã không can thiệp.
Các cụ mợ để ý nhé, trên báo cáo có nói cháu bé có vết sẹo đã may dài tới 20 cm trên đầu. Tóc cũng được cắt ngắn rất đúng kỹ thuật. Và nhiều vết thương trên cơ thể, có vết may. Riêng kỹ thuật y tế như thế này thì phải là y bác sỹ chuyên nghiệp. Nếu đưa tới phòng khám ngoài thì đã có báo cáo. Các phòng khám họ ghi chép rất kỹ và có báo cáo cơ quan công an nếu có nghi ngờ em bé bị bạo hành.

Chắc chắn cháu bị đánh chấn thương nặng nhiều lần và từng được xử lý vết thương. Kiểu khâu vá này có lẽ ông nội cháu thực hiện. Nên các phòng khám, bệnh viện bên ngoài không biết. Chứ nếu đánh con vỡ đầu, khâu 20 mũi, đưa ra phòng khám ngoài thì có lẽ công luận đã phát hiện ra cháu bị bạo hành và cháu đã thoát chết.

Khổ thân con, rơi vào ổ sói, cả họ nhà nó luôn.
Chờ CA điều tra thôi ạ. Nếu thế cũng rất khó hiểu vì chẳng có lý do gì cháu lại bị ông bà nội thù hằn đến mức biết cháu bị đánh tới mức đó vẫn làm ngơ. Nếu ác thế thì cũng sẽ ác với cả con đẻ.

tieunhilang

Xe điện
"Việt Nam là nước đầu tiên ở châu Á và nước thứ 2 trên thế giới phê chuẩn công ước của Liên hiệp quốc về Quyền trẻ em vào ngày 20 tháng 2 năm 1990. Và đối với Việt Nam, những người có độ tuổi dưới 16 tuổi được coi là trẻ em"

Thấy bảo các nước xếp hàng lên phê chuẩn thì Việt Nam lách hẳn lên hàng đầu, sau mỗi nước chủ nhà.

fundraiser

Xe container
Vụ án này mà ko có 1 án tử thì quá buồn và phẫn nộ cho cháu bé và thấy bất công cho cái hệ thống pháp luật này. Một cái chết oan ức, bị chính người mà mình gọi là Bố nhẫn tâm hãm hại mà không hiểu chuyện gì xảy ra mới thấy nó kinh khủng như thế nào. So về thể hình thì con Quỷ Trang kia nó cũng chỉ hơn bé có chút xíu, chỉ là cháu còn ít tuổi chưa có khả năng và tư duy để phòng vệ và tự vệ nên mới phải chết oan uổng như vậy. Chứ nếu cũng thể hình vậy và cháu đã 18 tuổi thì táng nhau chưa biết ai hơn ai. Đánh đập một người không có khả năng phòng vệ như vậy mới thấy động cơ nó đê hèn ntn. Nên về Luật thì đây là tình tiết tăng nặng vượt khung của Luật.

lonely_captain

Xe hơi
Khi cháu gái đang quỳ, Trang dùng tay tát mạnh vào vùng đầu cháu gái khiến cháu gái bị kiệt sức như muốn đổ gục

Không cần chạy án đâu các cụ ạ, cơ to cơ nhỏ có ý nghĩa gì đâu.
Trang sẽ được thăm nhà tháng 2 lần rất sớm thôi.

taiadau

Xe điện
View attachment 6790307 khốn nạn quá, Đúng như có cụ nói, bản chất của vụ này là tra tấn đến chết. Đọc mà uất ức , mà thương con quá thôi.Hàng xóm nữa, nó đánh thế chắc bé phải khóc nhiều. Khốn khổ cuộc đời con. Nhìn con hiền lành, xinh đẹp đáng yêu. Tổ sư bố thàng bố chó đẻ không bằng cầm thú
Nếu đúng như bài báo này... nó phải là tội giết người, ko thể hình dung nổi. Nó quá máu lạnh và tàn nhẫn, hành hạ và giết người, cướp đoạt mạng sống của con trẻ ko có khả năng tự vệ. Mong pháp luật sớm trừng trị bọn dã man này.

BKG

Xe tăng
Đồng ý với cụ, trực giác của người làm cha mẹ rất tốt, ngay cả ko nhìn mặt mà nghe giọng nói đã biết con mình gặp vấn đề hay ko.
Ở đây 1 phần do tính nhu nhược của người mẹ và môi trường giáo dục của nhà trường, ko dạy con cách tự bảo vệ mình. Trẻ em hiện đại bh cần phải có kỹ năng chạy thoát khỏi nguy hiểm, báo công an, nhờ trợ giúp người lớn, gọi đến sdt khẩn cấp.
E nghĩ người phụ nữ có 2 đứa con rồi mà còn tự tử vì thằng chồng ngoại tình thì họ cũng không quyết liệt để bảo vệ con đâu. Người mẹ thực sự cũng đáng trách, và bé gái thật không may khi sinh ra trong gđ như vậy. Giờ chỉ mong thằng bố và con bồ bị trả giá.

Yukiguni

Xe hơi
Bạn của em cũng rơi vào hoàn cảnh gần giống người mẹ trong trường hợp này. Từ lúc chia tay tới giờ, gia đình chồng cấm cản, bạn em gần như bặt tin về con, không làm cách nào để biết được. Cô ấy không biết con đang học ở đâu, tình hình ra sao. Gia đình bên kia cũng làm bác sỹ ở SG, cũng có chút tiền và thế lực, và thậm chí còn không cho 2 đứa con được nói chuyện với nhau qua điện thoại, cắt đứt liên lạc hoàn toàn. Lúc nghe chuyện bé VA, cô ấy cũng rất lo sợ khi nghĩ tới con mình.
Nói chung, các cụ đừng trách người mẹ. Người phụ nữ vốn yếu thế, khó có thể làm gì được khi thằng chồng và gia đình nhà chồng khốn nạn.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
"Việt Nam là nước đầu tiên ở châu Á và nước thứ 2 trên thế giới phê chuẩn công ước của Liên hiệp quốc về Quyền trẻ em vào ngày 20 tháng 2 năm 1990. Và đối với Việt Nam, những người có độ tuổi dưới 16 tuổi được coi là trẻ em"

Thấy bảo các nước xếp hàng lên phê chuẩn thì Việt Nam lách hẳn lên hàng đầu, sau mỗi nước chủ nhà.
Vâng cụ. Cái khoản ký với tham gia thì ta giỏi mà.

thanhhava

Xe buýt
Bạn của em cũng rơi vào hoàn cảnh gần giống người mẹ trong trường hợp này. Trước 2 vợ chồng bạn ở Châu Âu, lúc mâu thuẫn đỉnh điểm, chồng đưa 1 trong 2 đứa con về Việt Nam, rồi 2 vợ chồng chia tay. Từ lúc chia tay tới giờ, gia đình chồng cấm cản, bạn em gần như bặt tin về con, không làm cách nào để biết được. Cô ấy không biết con đang học ở đâu, tình hình thế nào, lúc trước dịch đã mấy lần về nước mà không được gặp con. Gia đình bên kia cũng làm bác sỹ ở SG, cũng có chút tiền và thế lực, và thậm chí còn không cho 2 đứa con được nói chuyện với nhau qua điện thoại, cắt đứt liên lạc hoàn toàn. Lúc nghe chuyện bé VA, cô ấy cũng rất lo sợ khi nghĩ tới con mình.
Nói chung, các cụ đừng trách người mẹ. Người phụ nữ vốn yếu thế, khó có thể làm gì được khi thằng chồng và gia đình nhà chồng khốn nạn.
Thằng chồng là con một thì phải

LangThinh

Xe buýt
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 12/1/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net

xedaprach

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Nick tổ lái cần tỉnh táo ko tranh luận hay trích bài.
Tin tưc 24h đưa tin. Tầm này mà lên báo phát biểu thì ngáo rồi.
Tin này thật không Cccm? Nếu đúng là bà ấy nói như vậy thì thật là súc vật đẻ ra súc vật.

Có clip cháu gọi cho mẹ nói: "sao họ ác với con quá vậy mẹ?"
E xem từ đêm qua. Quả thật đáng thương quá.
1 mình ngồi ăn trong phòng ngủ.
Khóc 1 mình. Tinh thần thể xác bị dày xéo.
Lúc tuyệt vọng nhất chỉ biết gọi mẹ mà ko biết làm cách nào.
2 con nghiệt súc tra tấn cháu cả năm trời.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

quang vinh nguyen

Xe đạp
Trước khi tử vong, bé gái 8 tuổi bị ‘dì ghẻ’ hành hạ dã man 4 tiếng
01/01/2022 11:35 GMT+7
23786Lưu

TTO - Theo diễn tiến điều tra, trước khi tử vong, bé gái 8 tuổi bị ‘dì ghẻ’ Nguyễn Võ Quỳnh Trang đánh đập, hành hạ dã man khoảng 4 tiếng dẫn đến kiệt sức, ngất đi.
  • Con Này ác quá

Doublegreen

Xe tải
E xem từ đêm qua. Quả thật đáng thương quá.
1 mình ngồi ăn trong phòng ngủ.
Khóc 1 mình. Tinh thần thể xác bị dày xéo.
Lúc tuyệt vọng nhất chỉ biết gọi mẹ mà ko biết làm cách nào.
2 con nghiệt súc tra tấn cháu cả năm trời.
Xem không cầm được nước mắt. Sao con bé khổ thế!

Mợ Quýt

Xe hơi
Thật sự đọc xong mà thấy sốc quá cccm ah, quá dã man đối với một đứa trẻ ko có khả năng chống đỡ

Vicky83

Xe tăng
Vâng, nếu người mẹ mạnh mẽ hơn có thể em bé đã không phải chịu đựng đau đớn, nhưng cũng có thể mới quyết liệt thôi thằng bố con dì ghẻ đã đánh chết cháu ngay tại thời điểm đấy rồi chứ không phải bây giờ. Nói sau bao giờ mình chẳng hay.
Thế giới có hàng vạn hàng tỷ kiểu người, làm sao ai cũng mạnh mẽ cũng may mắn được.
Cái cần làm ở đây là kiến nghị luật pháp mạnh mẽ hơn:
- Đã ngoại tình đòi bỏ vợ, bỏ chồng thì không được phép nuôi con
- Các ban ngành, đoàn thể phải có chế tài xử phạt mạnh và mang tính răn đe đối với các trường hợp xâm hại trẻ em. Không phải cứ con tôi, việc nhà tôi là tôi được phép làm gì thì làm.

dhela

Xe tăng

Không cần chạy án đâu các cụ ạ, cơ to cơ nhỏ có ý nghĩa gì đâu.
Trang sẽ được thăm nhà tháng 2 lần rất sớm thôi.
Thằng bố thẩm phán của con súc sinh này đã làm đơn xin về chưa các cụ ơi.
Ác như này là có gen rồi. Nên thằng bố với con mẹ của con ác nhân này em cũng muốn chúng nó phải lộ sáng.
Ác gì ác quá thế hả trời :|