[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

lamdungx

Xe buýt
E nghĩ người phụ nữ có 2 đứa con rồi mà còn tự tử vì thằng chồng ngoại tình thì họ cũng không quyết liệt để bảo vệ con đâu. Người mẹ thực sự cũng đáng trách, và bé gái thật không may khi sinh ra trong gđ như vậy. Giờ chỉ mong thằng bố và con bồ bị trả giá.
Đọc còm của cụ mà em căm phẫn cụ giống như 2 đứa cầm thú kia.

ocean1

Xe tăng
Em hỏi cho biết. những người đang bị tạm giam, có được xài điện thoại và được truy cập MXH không cccm.

Nếu có, thì không biết con mẹ ghẻ nầy, nó biết sợ chưa, khi thấy cả CĐM sôi sụt vì nó gây ra cái chết của bé gái VA

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đến giờ em nghĩ đủ căn cứ kết tội giết người được. Không nghĩ con người ác như vậy, giã thú so cũng không được vì chúng chỉ ác để sinh tồn và duy trì nòi giống.

Mợ Quýt

Xe hơi
Đứa trẻ chỉ là cái cớ cho thằng bố nó trút giận thôi, cccm cứ trách mẹ ruột bé, chứ với cái kiểu bố này, mẹ bé im lặng trong suốt tg qua là em nghĩ đang muốn giữ cho bé. Bé đã ở trong hang cọp rồi mà ai dại gì trêu cho cọp nó điên lên thêm nữa. Chẳng qua mẹ bé ko lường trc đc độ ác độc của hai đứa kia mà thôi

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
E xem từ đêm qua. Quả thật đáng thương quá.
1 mình ngồi ăn trong phòng ngủ.
Khóc 1 mình. Tinh thần thể xác bị dày xéo.
Lúc tuyệt vọng nhất chỉ biết gọi mẹ mà ko biết làm cách nào.
2 con nghiệt súc tra tấn cháu cả năm trời.
Con bé ngoan quá. Nó bị tra tấn bạo hành vậy mà vẫn giữ thái độ tôn trọng lẽ phép. Hồi nãy xem mà rớt nước mắt, thật không hiểu nổi người ta hành hạ đứa trẻ 8 tuổi để được cái gì?

Người mẹ thì quá hiền lành. Cả cuộc đời chị ấy chỉ biết nhường nhịn, chấp nhận chồng có bồ, chấp nhận chồng ly hôn, chấp nhận bị cướp quyền nuôi con mà đáng lẽ với tư cách của chồng như vậy chị phải được nuôi cả 2. Nhận điện thoại của con chị cũng không dám làm gì, và có lẽ cũng chẳng dám chia sẻ với người thân ruột thịt. Có lẽ chị ấy tổn thương quá nhiều giai đoạn bị chồng ruồng rẫy, đến mức không còn khả năng làm chủ cuộc sống của chính mình thì sao bảo vệ nổi đứa con không còn trong vòng tay của chị. Cụ nào lái sang đổ lỗi cho người mẹ thì thật nhẫn tâm.

Nhà cháu tôn trọng pháp luật, không muốn hô hào xử tử ai đó. Thôi thì phó thủ tướng đã có chỉ đạo, chắc sẽ có án đủ nặng. Nhưng án nào cũng chả cứu được cháu bé. Nếu có muốn truy đến cùng thì như cụ nào đó, hãy truy xem ai là người khâu vết thương những lần trước cho cháu bé, liệu có phải ông nội biết nhưng cố ý làm ngơ? Liệu có đủ cấu thành tội không tố giác tội phạm?

Với mấy ban quản lý chung cư, vai trò của họ mờ nhạt quá, vậy cũng nên điều tra để cảnh cáo, để xử phạt gì đó cho sau này nhìn theo đó mà làm tốt hơn. Hàng xóm láng giềng họ kêu với BQL nhiều lần nhưng ko có hoạt động gì đáng kể. Chẳng hạn gọi cho 1 ai đó bên bảo vệ chăm sóc trẻ em, họ vào nó chuyện, ít ra gia đình cũng giật mình và nới tay với cháu.

Cuối cùng là những cơ quan, tổ chức với những cái tên mang ý nghĩa như thể họ sẵn sàng đứng ra bảo vệ quyền lợi trẻ em, giúp đỡ trẻ em chống lại sự ngược đãi, lợi dụng, lạm dụng... Như thường lệ, họ ở đâu?

Xe nội lước

Xe container
Trước khi tử vong, bé gái 8 tuổi bị ‘dì ghẻ’ hành hạ dã man 4 tiếng
01/01/2022 11:35 GMT+7
23786Lưu

TTO - Theo diễn tiến điều tra, trước khi tử vong, bé gái 8 tuổi bị ‘dì ghẻ’ Nguyễn Võ Quỳnh Trang đánh đập, hành hạ dã man khoảng 4 tiếng dẫn đến kiệt sức, ngất đi.
  • Con Này ác quá
Cả con này và cả lũ già trẻ chúng nó với tội ác đó có lẽ nên giao chúng đc cho is phán quyết thì phù hợp.

dhela

Xe tăng
Đứa trẻ chỉ là cái cớ cho thằng bố nó trút giận thôi, cccm cứ trách mẹ ruột bé, chứ với cái kiểu bố này, mẹ bé im lặng trong suốt tg qua là em nghĩ đang muốn giữ cho bé. Bé đã ở trong hang cọp rồi mà ai dại gì trêu cho cọp nó điên lên thêm nữa. Chẳng qua mẹ bé ko lường trc đc độ ác độc của hai đứa kia mà thôi
Em thấy mình có nhiều Hội Đoàn lắm mà. Họ đi đâu hết rồi. Những lúc thế này :((

7vienngocrong

Xe tăng
Đọc xong bài báo mô tả con quỷ đó hành hạ bé VA thật sốc ngoài tưởng tượng. 4 h đồng hồ bị đánh đập vậy kinh hoàng quá sức, con quỷ đó có bị khùng k trời, khôi phục được dữ liệu camera rồi treo cổ nó lên chứ để sống chi cho chật đất. Bức xúc quá.

DurexXL

Xe lăn
Đang chuẩn bị tổng kết năm, trao bằng khen, thêm 1 số chuẩn bị Đại hội các cấp, chuẩn bị ĐH toàn quốc

namdq

Xe điện
Cả con này và cả lũ già trẻ chúng nó với tội ác đó có lẽ nên giao chúng đc cho is phán quyết thì phù hợp.
Ném đá đến chết. Đúng là tận cùng của sự khốn nạn. Trẻ con 8 tuổi mà nó cũng đánh được. Con này phải cho xử công khai. Mỗi người cho nó 1 bãi vào mặt

Mít tố nữ

Xe tăng
Ai đang trách mẹ bé xin hãy nghĩ lại.
Chắc mọi người cũng biết ca sĩ, diễn viên N. Kim Anh, một người mẹ có danh tiếng và cũng có thực lực kiếm ra tiền, nhưng cô ấy sau li hôn cũng bị gia đình chồng ngăn cản không cho gặp con khiến cô ấy phải lên tiếng trên báo đài cho công luận biết, rồi kiện đòi quyền nuôi con nhưng hành trình kiện của cô ấy cũng gian lao lắm.

Khi ly hôn, nếu một bên không hợp tác thì việc thăm con hay gặp con không đơn giản đâu, cả việc giành lại quyền nuôi con cũng vậy. Nói ra thì buồn nhưng đến tuổi này rồi thì chúng ta còn lạ gì mấy chữ " được vạ thì má đã sưng nữa".

Em nói vậy vì em cũng ly hôn, sau ly hôn toà quyết cho em nuôi 3 con, bố nó cũng đồng ý cho em nuôi hết. Bé nhỏ dưới 3 tuổi mẹ nuôi là đương nhiên, 2 đứa lớn trên 10 tuổi có nguyện vọng ở với mẹ. Thế mà ngày toà xử xong anh em nhà chồng còn kéo đến đòi nuôi, em phải gọi các con ra nói rõ muốn ở với mẹ trước mặt họ, xong họ còn quay ra la ông chồng cũ là mày không nuôi con già ai lo cho mày...các kiểu, đến lúc bố chồng em giận quá quát lên với họ : " mẹ chúng mày, chúng mày cứ lằng nhằng sau này hư cháu tao thì tội chúng mày to lắm đấy!". Lúc đó họ mới chịu im. Nói chung việc giành quyền nuôi con sau ly hôn nó trần ai lắm. Mặc dù trước hay sau khi ly hôn em chưa hề cấm cản hay nói xấu chồng hay nhà nội với con, vì quan điểm em là đúng sai người lớn chịu không hành con mình khó xử. Thêm nữa anh em nhà chồng đòi nuôi nhưng cũng có cho cháu đồng nào đâu, đến ông chồng cũ em là anh em họ, họ còn không giúp, ổng quay qua muọn tiền em chứ có mượn được họ đâu. Chỉ là ly hôn xong họ ghét mình muốn gây khó khăn cho mình thôi chứ cũng không phải vì yêu thương cháu, máu mủ ruột rà gì.

dhela

Xe tăng
Con bé ngoan quá. Nó bị tra tấn bạo hành vậy mà vẫn giữ thái độ tôn trọng lẽ phép. Hồi nãy xem mà rớt nước mắt, thật không hiểu nổi người ta hành hạ đứa trẻ 8 tuổi để được cái gì?

Người mẹ thì quá hiền lành. Cả cuộc đời chị ấy chỉ biết nhường nhịn, chấp nhận chồng có bồ, chấp nhận chồng ly hôn, chấp nhận bị cướp quyền nuôi con mà đáng lẽ với tư cách của chồng như vậy chị phải được nuôi cả 2. Nhận điện thoại của con chị cũng không dám làm gì, và có lẽ cũng chẳng dám chia sẻ với người thân ruột thịt. Có lẽ chị ấy tổn thương quá nhiều giai đoạn bị chồng ruồng rẫy, đến mức không còn khả năng làm chủ cuộc sống của chính mình thì sao bảo vệ nổi đứa con không còn trong vòng tay của chị. Cụ nào lái sang đổ lỗi cho người mẹ thì thật nhẫn tâm.
...
Mới 8 tuổi mà bé đã biết lo cho mẹ. Hai mẹ con lúc gặp đc nhau, cháu ko những ko khóc mà còn lo ngược cho mẹ, nói mẹ đừng khóc, mẹ khóc bé buồn. Rồi để khóc một mình trong buồng với tất cả nỗi đau cả về thể xác lẫn tinh thần :((

Con ơi sao khổ quá vậy con :((

namdq

Xe điện
Đọc xong bài báo mô tả con quỷ đó hành hạ bé VA thật sốc ngoài tưởng tượng. 4 h đồng hồ bị đánh đập vậy kinh hoàng quá sức, con quỷ đó có bị khùng k trời, khôi phục được dữ liệu camera rồi treo cổ nó lên chứ để sống chi cho chật đất. Bức xúc quá.
Treo cổ nhanh cho nó quá.

crazier

Xe máy
Đến giờ em nghĩ đủ căn cứ kết tội giết người được. Không nghĩ con người ác như vậy, giã thú so cũng không được vì chúng chỉ ác để sinh tồn và duy trì nòi giống.
Đau lòng quá, thương bé, thương mẹ bé. Từ giờ em không dám đọc báo về vụ này nữa :(((

Mợ Quýt

Xe hơi
Em cũng là một người mẹ, cũng ly hôn và cũng đã từng cố giành giật hai con về để nuôi. Mặc dù hai gia đình em và ck cũ chân đất mắt toét thôi nhưng nhà ck cũ em vẫn có tiền và có đk hơn. Trc ngày ra tòa cũng vài lần giằng xé 1 đứa trẻ còn lại về cho mình ko để cho bố nó nuôi, nhưng nhà ck em dùng tiền chạy cửa sau, rồi bắt nhốt thằng bé lại, nếu em càng cố tìm cách gặp con hay căng lên là nhà nó lại tác động lên thằng bé. Hội đoàn gì cụ ơi, trừ những vụ to hẳn, rầm rộ hẳn thì mới có hội nọ đoàn kia nhảy vào, chứ mấy vụ ly hôn giành con là vụ dân sự chả hi vọng gì cầu cứu đc ban ngành nào đâu. Nhìn con bị giằng giật giữa bố và mẹ, rồi nhìn con phải chịu oan ức mỗi lần em vùng lên là em lại thấy thương con đến thắt lòng. Tới giờ em đành chấp nhận chia đôi hai đứa con để bố nó nuôi 1 đứa chỉ mong con đc yên ổn mà thôi. Nên mỗi người mỗi cảnh, chả có người mẹ nào muốn xa con muốn giao con cho người khác nuôi cả đâu

Lavender168

Xe buýt
Đọc còm của cụ mà em căm phẫn cụ giống như 2 đứa cầm thú kia.
Mợ ấy nói có phần đúng đấy kg sai, khi tổ ấm chuẩn bị tan, phải bình tĩnh tính toán : thứ nhất phải nghĩ đến những đứa con sẽ như thế nào ? Nghĩ cách giành hết con về mình.
Thằng ngu đập trứng phá ổ kia kg tin đc khi giao con cho nó, chưa kể nó lại sống với con yêu tinh kia.
Sau nữa là tài sản để tiếp tục nuôi con, một cuộc chiến đấu dài và căng thẳng muốn đủ sức theo và thắng phải có sức khoẻ và tỉnh táo. Trước mắt có công việc thuận lợi là ok phần nào. Phải giữ để chúng kg vu vạ là tâm thần tước quyền nuôi con, chiêu này nhiều nhà nhiều trg hợp sử dụng nhé.
Phải đặt vấn đề ts nhé, đc thì đc kg đc thì lấy đó đánh đổi sang con nếu chúng nó ok.
Phải tìm mọi cơ hội cho dù nhỏ nhất để đoạt con.
Vừa rồi mình có tranh luận với một người bạn và cô ấy khăng khăng sẽ nộp đơn kiện nếu kg cho gặp con vì như vậy là vi phạm pháp luật.
Nhưng xin hỏi mọi người khi mình nộp thì để diễn ra phiên toà xét xử hay giải quyết cho bà mẹ là rất cồng kềnh và cần thời gian.
Có thể ngay lúc đó người mẹ dc gặp con nhưng buổi sau lại tiếp tục gây khó dễ thì bà mẹ biết nhờ ai ? Ai sẽ giải quyết ?
Trường hợp bạn mình ck ngoại tình nhưng ck cũng là người hiền lành nên kg gặp vấn đề tranh chấp con cái, thậm chí bỏ vợ rồi vẫn nấu cơm cho ba mẹ con nên cô ấy kg hiểu dc hoàn cảnh của người mẹ này nên mới mạnh miệng vậy ? Mình cũng thấy người mẹ này yếu đuối nhưng câu hỏi đặt ra là nếu xảy ra câu chuyện tương tự thì một bà mẹ yếu thế có cách giải quyết như thế nào ? Có trông cậy dc vào chính quyền kg hay bất lực nhìn đứa con bé bỏng bị đánh đến chết. Tiên sư cha cả lò hai họ nhà chúng nó khốn nạn quá.
Vấn đề này gặp quá nhiều và đều cho thấy kg có ai bảo vệ Bà mẹ và trẻ em nếu như họ kg có gia đình bạn bè mạnh mẽ phía sau.
Nên phải đấu tranh để luật pháp có tác dụng bảo vệ họ trong những trg hợp như này kg còn bé An bất hạnh nào nữa.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thằng bố và con vợ hờ phải bị buộc tội "giết người"!
Hai ác quỷ này chủ ý giết người khi chúng là người bình thường (không tâm thần, không bị kích động của ma tuý, chất kích thích)!
Hai ác quỷ này chủ động giết người khi chúng hoàn toàn có nhận thức được việc chúng làm!
Kinh mong toà tuyên án tử hình cả hai!