[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Hư Không

Xe tăng
Con bồ đã là loại chó đẻ rồi, nhưng thằng bố đúng là quỷ, ngu dốt. Sáng sớm lướt báo thấy mà cay

DHL Pete

Xe tải
Thật ra khách quan mà nói thì ngoại tình và bạo hành con là hai thứ ko liên quan đến nhau. Nhiều người ngoại tình nhưng vẫn chăm sóc con cái đàng hoàng.
Em e là khó cụ ạ, vấn đề đối tác nó ko muốn ràng buộc đứa con vì trong suy nghĩ nó luôn cho rằng là mối tiềm ẩn vì là con của vợ cả. Phàm đã lén lút thì nhìn đâu cũng thấy rủi ro, còn nếu chính thống thì nó lại rẽ theo hướng bạo hành hoặc bao dung, mà bao dung thì phải dũng cảm lắm mới vượt qua đàm tiếu dì ghẻ hay dượng ghẻ. Cơ bản vẫn là thằng đàn ông thôi, nó đủ mạnh thì mới con nó mới tạm yên ổn, chứ kiểu dở dở ương ương hoặc thù vợ cũ thì con cái bao khổ

Dở người

Xe điện
Ko hề tổ lái. Tòa tối cao cần có hướng dẫn cụ thể đường lối xét xử những vụ giành quyền nuôi con thế này, ko thể để thẩm phán giờ muốn xử thế nào thì xử. Thằng bố ngoại tình công khai, phá tan gia đình thế thì ko có tư cách và ko thể có chuyện được quyền nuôi con.
Trong vụ này toà xử li hôn và để người mẹ nuôi bạn nhỏ đã là nghĩ đến quyền lợi phụ nữ rồi cụ.
Nghe nói tâm lí người mẹ khá yếu. Khi mâu thuẫn với chồng cũ đã từng có biểu hiện trầm cảm và tự sát. Thằng chồng từng lấy nguyên nhân vợ tâm thần để cướp quyền nuôi con của vợ cũ. Toà giao 1 bé cho vợ là đã bảo vệ phụ nữ lắm rồi.
Li hôn ở Việt Nam, nếu không có thoả thuận khác, đều chia con cho cha và mẹ. Thực sự cái này ảnh hưởng nghiêm trọng tới tâm sinh lí con trẻ. Bị dứt khỏi cha/ mẹ đồng thời mất luôn anh chị em. Những vụ li hôn mà trẻ con vẫn được sống với nhau, các cháu dễ vượt qua cú shock hơn. Nên em vẫn khuyên các bạn em nếu li hôn thì cố gắng hi sinh, giao con cho 1 người nuôi dưỡng, người còn lại thăm nom.
Thật là buồn cho số phận 1 thiên thần.

Doublegreen

Xe tải
Mẹ bé hiền lành, nhu nhược. Một lần tự tử chết hụt khi biết chồng NT :(
Năm đầu tiên xa con mà chồng ko cho gặp là phải nghi rồi. không cho gặp thì ngồi im ở nhà luôn à ? :( Đến tận nơi con ở kiểu gì chả gặp con, dò la, hỏi thăm hàng xóm ... Lời cảnh tỉnh cho các mợ ly hôn để con cho chồng cũ nuôi.

Mr. Bon

Xe máy
Nhiều hoàn cảnh oái ăm thật

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đau lòng quá :(
Nhiều gia đình em biết, ko phải nghèo khó hay kém hiểu biết đâu, nhưng nhà nội ghét con dâu là ghét luôn cả cháu, ko thèm quan tâm hỏi han gì luôn.
Đúng thế!
Nhiều thấy đúng là khi yêu nhau yêu cả đường đi, ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng

petitvanh

Xe tải
Đau lòng quá. Đêm nay em mất ngủ mất.
Con mẹ bồ thì đáng xử k nói rồi.
Nhưng thằng bố nó máu lạnh sao để con bao lâu nay thảm hại vậy? Còn hàng xóm vô tâm sao nghe trẻ con khóc ré vậy mà ko vào can thiệp để cháu bị hành hạ đến nỗi này?
Em ở chung cư mỗi khi nghe có tiếng con nít khóc ré là em luôn chạy qua xem. Sợ nhiều khi bố mẹ giận quá mất khôn mình nhảy vào can thiệp cho các cháu.
Với em nếu thấy hàng xóm đánh con hàng ngày, đánh triền miên như vậy em không thể dửng dưng. Không thể sang can thiệp được nhưng có thể gặp gỡ các hộ gia đình khác cùng tầng và tìm cách giúp cháu. Thật sự quan tâm thì sẽ có cách.

LuckyStarUS

Xe đạp
Mang vào viện khai té ngã các kiểu thì họ cũng ko hỏi đâu. Nếu ông nội ko có phòng mạch riêng và ko phải là bs ngoại khoa thì cũng ko khâu cho cháu được đâu. Khâu cũng phải có dụng cụ y tế chứ ko phải dùng kim khâu quần áo để khâu đâu.
Nhưng đồng ý ở luận điểm có lẽ ông bà nội biết. Còn có ông bà nội có tiếp tay cho ông con zai hành hạ cháu nội hay ko thì ko biết. Còn logic thông thường thì biết nhưng giấu, có thể cũng mắng mỏ răn đe nhưng ko có động thái quyết liệt.
Nhà dột từ nóc, từ thằng ông đến thằng con

LuckyStarUS

Xe đạp
Ko hề tổ lái. Tòa tối cao cần có hướng dẫn cụ thể đường lối xét xử những vụ giành quyền nuôi con thế này, ko thể để thẩm phán giờ muốn xử thế nào thì xử. Thằng bố ngoại tình công khai, phá tan gia đình thế thì ko có tư cách và ko thể có chuyện được quyền nuôi con.
Gia đình thằng chồng và con bồ cơ to mà cụ. Thâm phán ko ăn tiền thì làm sao giàu thế với cái mức lương nn

Chekmate

Xe điện
đau lòng quá, cháu bé ngang tuổi con em. không thể hiểu nổi sao con người ta lại tàn ác đến thế được. mong con an nghỉ nhé thiên thần bé nhỏ.

Haolo1992

Xe tăng
Mong có ai đó công bố infor họ hàng hang hốc nhà nó ra, xảy ra chuyện bắt mỗi con bồ, công khai để cả xã hội vào chửi con bồ còn thằng chồng khoá fb Trốn chui trốn nhủi như chó, nghe nói bố mẹ chồng có quyền có tiền viện phó…. Mà thể loại ông nội thở ra câu cháu mất do sặc sữa thì nó là súc sinh đẻ ra súc sinh rồi.

fundraiser

Xe container
Mong có ai đó công bố infor họ hàng hang hốc nhà nó ra, xảy ra chuyện bắt mỗi con bồ, công khai để cả xã hội vào chửi con bồ còn thằng chồng khoá fb Trốn chui trốn nhủi như chó, nghe nói bố mẹ chồng có quyền có tiền viện phó…. Mà thể loại ông nội thở ra câu cháu mất do sặc sữa thì nó là súc sinh đẻ ra súc sinh rồi.
Biết ông ấy làm ở VIện nào mà tránh. Đến cháu nó còn chả quan tâm thì quan tâm chó gì tính mạng của bệnh nhân.

taiadau

Xe điện
Với em nếu thấy hàng xóm đánh con hàng ngày, đánh triền miên như vậy em không thể dửng dưng. Không thể sang can thiệp được nhưng có thể gặp gỡ các hộ gia đình khác cùng tầng và tìm cách giúp cháu. Thật sự quan tâm thì sẽ có cách.
Trên báo đã nói, họ cũng đã làm, đã báo cả BQL CC, nói chung đời sống hiện đại ngày nay mọi người khá tách biệt, cũng khó trách được hàng xóm ở CC lắm, trừ khi có bằng chứng thật cụ thể

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ bé đúng là sẽ sống ko bằng chết, chồng ngoại tình khiến cho em ấy trầm cảm, tự tử hụt rồi, giờ thêm cái chết đau đớn của cô con gái xinh đẹp như hoa này nữa...

lenhhoxung1980

Xe điện
Tòa xử mỗi người nuôi 1 thế này là đúng rồi. Chỉ có trẻ trên 8 tuổi mới được quyền chọn ở với ai, dưới 8 tuổi tòa phân xử tùy tình hình, điều kiện của bố mẹ.
Ác cái là thằng bố mất nhân tính chẳng kém con bồ, nên mới ra nông nỗi này. Chứ ly hôn, đàn ông cũng có quyền nuôi con như phụ nữ mà.

VCHDHN

Xe container
Hành hạ 1 đứa trẻ trong t gian dài đến chết đúng là loại ác thú:(

Nha Trang@

Xe điện
Hàng xóm quá vô tâm, ở chung cư gần gũi thế này biết dì ghẻ bạo hành cháu bé mà chỉ báo bảo vệ thì làm được gì, phải em báo CA luôn cho nhanh. Cách nhà em 20 m có cặp vợ chồng trẻ đến thuê nhà, sinh 4 đứa con đẹp như thiên thần thế mà đánh dạy con từ 10g sáng đến 2g chiều chưa xong. Em gọi báo CA đến làm việc ngay. Sau nhà đó biết mỗi lần la con cứ nói vọng qua, mấy đứa mày hư quá tao la rồi ông lại nói tao hung dữ.

bonongcoc

Xe buýt
Em cho rằng, ông nội cháu bé biết cháu bị bạo hành và đã không can thiệp.
Các cụ mợ để ý nhé, trên báo cáo có nói cháu bé có vết sẹo đã may dài tới 20 cm trên đầu. Tóc cũng được cắt ngắn rất đúng kỹ thuật. Và nhiều vết thương trên cơ thể, có vết may. Riêng kỹ thuật y tế như thế này thì phải là y bác sỹ chuyên nghiệp. Nếu đưa tới phòng khám ngoài thì đã có báo cáo. Các phòng khám họ ghi chép rất kỹ và có báo cáo cơ quan công an nếu có nghi ngờ em bé bị bạo hành.

Chắc chắn cháu bị đánh chấn thương nặng nhiều lần và từng được xử lý vết thương. Kiểu khâu vá này có lẽ ông nội cháu thực hiện. Nên các phòng khám, bệnh viện bên ngoài không biết. Chứ nếu đánh con vỡ đầu, khâu 20 mũi, đưa ra phòng khám ngoài thì có lẽ công luận đã phát hiện ra cháu bị bạo hành và cháu đã thoát chết.

Khổ thân con, rơi vào ổ sói, cả họ nhà nó luôn.
Nếu đúng vậy thì khốn nạn quá. Con cháu mình mà đối xử như vậy thì cả nhà bố nó không bằng chó vì chó nó còn biết bảo vệ con. Đọc mà run vì nhìn gia đình có điều kiện chứ không phải dân tộc hay nghèo khó, nhận thức kém gì mà hành hạ con bé 8 tuổi đến chết như vậy.

7vienngocrong

Xe tăng
Thương con quá. Sống giữa SG chung cư người đông mà bị bạo hành triền miên đến chết thì quá oan uổng. Con học online sao k kêu cứu với cô giáo hay ra cửa nhờ hàng xóm giúp đỡ. Con k nhờ gọi điện liên lạc với mẹ cầu cứu...mà con cam chịu đến chết, thương quá sức thương tâm. Còn cái thể loại cha , ônng , bà nội vô đạo đức cần cộng đồng vào tế sống , cô lập kì thị để cho những người khác biết sợ. Con dì ghẻ và thèng chồng mong tù mọt gông luôn chứ cái thể loại này sống chật đất.