[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Lôn cái tầm, nói thế cho nhanh. Để con cháu nhà nó bị thế xem có đào mà lên ko
Vẫn có thể thay đổi tội (hay không tội)? Bài này viết rằng mới là nghi phạm vì chưa tuyên án:

shazam

[Tịch thu bằng lái]

Happymom

Xe buýt
Tình cảnh mẹ bé VA rất đáng thương. Sau khi ly hôn không có điều kiện ở lại đất SG, VA đang học ở SG cũng không dễ cho bé theo cùng về VT nên mới đành để bố nuôi để bé còn đi học. Cộng với áp lực từ thằng bố ép ly hôn cho nhanh .., tuyệt tình nên rất khó để suy nghĩ sáng suốt trước sau được. Số đen gặp phải thằng Thái quỷ dữ, ác man.

trxuanduc

[Tịch thu bằng lái]
Đọc tin nầy trên báo, dù hình ảnh, đã được làm mờ nhạt đi rồi, nhưng vẫn nhìn ra được, vết bầm tím thật to trên thân thể đứa bé 8 tuổi.

Thật là tàn nhẫn. Nếu không chấp nhận được đứa con chồng, tại sao không giao đứa bé cho mẹ đẻ nuôi nấng. Lại nhẫn tâm hành hạ bé đến chết. Bản án nào, nên dành cho người mẹ ghẻ , tàn ác nầy.

View attachment 6773767
Có đầy đủ thông tin online rồi mà cụ ơi

dhela

Xe tăng
Mời các bác đọc về thái độ đổ lỗi cho nạn nhân (victim blaming) xem có thấy mình trong đó không nhé? Dưới đây là em lược dịch cho cụ mợ nào lười đọc tiếng anh, còn đây là link gốc để các cụ đọc cho chính xác GoodTherapy | Victim Blaming

Tôi thấy chị ấy đủ bất hạnh rồi, các vị đừng lên án chị ấy nữa.
Em nghĩ là ko ai lên án cả. Những bức xúc nếu có thì cũng chỉ vì uất ức cho bé con và cho chính mẹ bé. Bạn ấy hiền quá nên bị bắt nạt. Hiền quá nên chịu thiệt thòi.

Còn bé con, cháu cam chịu vì lo cho mẹ, bức tường vững chắc nhất của cháu đã một lần sụp đổ.
Em thương cháu thực sự 😢

Chuyện xảy ra quá đau lòng. Mẹ VA quá bất hạnh rồi. Mỗi người tự rút bài học cho mình thôi 😢

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Không ngờ, bất ngờ là chỉ nói đến tai nạn như mợ nói thôi, còn con bé này mà yên tâm giao con cho nó thì tự trách mình đi. Trước đó nó đã đến chửi bới rồi, vậy mà giao cho đc, giao rồi kg đc gặp con một năm ?
Bà luật sư trong nam nói đúng đấy, mẹ bé đã làm gì để cứu con chưa ?
Tôi chả lái đi đâu cả. Trước khi trông chờ vào PL cứu thì người mẹ phải nhìn ra nguy hiểm trc cho con mình.
Ô Thái cũng có quyền nuôi con. 2 bên tranh chấp. Ra Tòa cưa đôi cái chắc. Mẹ bé lấy quyền gì giữ cả 2 đứa?

Tnh

Xe hơi
2 đứa khốn phải trả giá vì những tội ác chúng nó đã gây ra cho em bé và mẹ bé.

Tình cờ

Xe tải
Các cụ các mợ nhìn ảnh dân tình post lên sẽ thấy có vài ảnh, nó bắt em bé thơm má hoặc nắm tay, em bé nhìn vẫn cười hiền. Vậy làm sao biết đc nội tình chúng nó hành bé như vậy. Nó trưng ra cho cả thế giới thấy mọi thứ hoàn toàn bình thường. Thế mới kinh khủng.

LienPhuong

Xe điện
Ai cũng muốn thằng bố nặng nhât nhưng khổ nỗi luật nó chỉ dựa vào tình tiết và động cơ của kẻ phạm tôiđể kết tội chứ nó không dựa vào người thân giết chính người nhà thì năng hơn đứa ất ơ khác.Cụ nào xem những vụ kinh giết người hàng loạt ở Mẽo như thăng Night Stalker, Ted Buddy thì còn thấy bọn Mỹ còn xử bon serial killers có đứa chỉ chung thân mà như ở VN này thì mở mồm là ra là phải TỬ HÌNH
Cụ cho xin kết quả xử vụ nào tương tự ấy. Với lại bên Mỹ tù mà ra được hơi bị khó.

Em nhớ trong các chuyện cổ tích như Tấm Cám, Lọ Lem thì dì ghẻ chỉ hành con ghẻ khi ông bố chết thôi, chứ có bố đố con dì nào dám. Thế nên để ngờ được thằng bố như thái cũng hơi khó.

LienPhuong

Xe điện
Các cụ các mợ nhìn ảnh dân tình post lên sẽ thấy có vài ảnh, nó bắt em bé thơm má hoặc nắm tay, em bé nhìn vẫn cười hiền. Vậy làm sao biết đc nội tình chúng nó hành bé như vậy. Nó trưng ra cho cả thế giới thấy mọi thứ hoàn toàn bình thường. Thế mới kinh khủng.
Có ít nhất 3 bức "yên bình" như bức thơm má mụ trang, bức trang trí cây noel, bức ở chùa bé nắm tay con trang.

bktuyen

Xe máy
Tình cảnh mẹ bé VA rất đáng thương. Sau khi ly hôn không có điều kiện ở lại đất SG, VA đang học ở SG cũng không dễ cho bé theo cùng về VT nên mới đành để bố nuôi để bé còn đi học. Cộng với áp lực từ thằng bố ép ly hôn cho nhanh .., tuyệt tình nên rất khó để suy nghĩ sáng suốt trước sau được. Số đen gặp phải thằng Thái quỷ dữ, ác man.
Mẹ bé không được chia tài sản chút gì sao các cụ mợ nhỉ?

Lightmoon2000

Xe tải
Có ít nhất 3 bức "yên bình" như bức thơm má mụ trang, bức trang trí cây noel, bức ở chùa bé nắm tay con trang.
Tội nghiệp con bé, nó ở với quỷ đội lốt người mà không biết, vẫn ngây thơ trong sáng như viên ngọc. Con trang ác gì mà ác thế!

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Các cụ mợ thử phân tích xem sao cái thằng Thái nó ngu thế nhỉ. Là nó k yêu con sao nó k để con ở với mẹ đi chứ! Nó cứ giữ bé để cho con quyr kia nó hành hạ!

Bemagauvn

Xe điện
Thật ra không chỉ bác mà nhiều ng ở đây không hiểu, mấy bác toàn dùng lí trí với kinh nghiệm của người chưa trải qua để phân tích nghe thì ai cũng có vẻ có lí nhưng éo hiểu cái gì cả =))
Mình thì khác vì mình có hoàn cảnh tương tự như bé An nhưng may số mình may mắn hơn là bên nội yêu quý và đứng ra bảo vệ. Bố mình có lấy vợ 2 tức là dì ghẻ mình. Tất nhiên là quan hệ giữa mình dì ghẻ chỉ dừng ở mức tôn trọng nhau. Không ai cho dì mình có cơ hội làm như con mụ Trang kia và đó là may mắn của mình.
Nhưng mặt khác bên nội mình (trong đó nhất là Bố mình) thì toàn lực không cho bên ngoại tiếp xúc. Phải sau khi có 1 số chuyện không pub vì sợ có ng ở đây nhận ra thì mình mới gặp lại được mẹ. Thật ra sau khi mẹ con tâm sự thì mình mới hiểu là lí do mẹ mình k dám đến :) Cái này phải ai trải qua và ở trong hoàn cảnh đó mới thấm mới hiểu.
Gửi đến các cụ đang cố tỏ ra mình hiểu đời thông minh ở đây, có thể các cụ thông minh thật nhưng nếu ko ở trong vị trí đó thì có mứt mà hiểu được :))
Ở đây không phải là câu chuyện nói đãi bôi đầu. Còn mấy việc các bác nói giống như luận đề sau 6h30 ấy, chỉ nói phét là giỏi :)
Em thấy cụ quá lời chút rồi. Chưa ăn thịt lợn nhưng cũng thấy lợn chạy.
Xem các ý kiến ở đây thì tuỳ từng hoàn cảnh và có sự rút kinh nghiệm phù hợp với bản thân và gia đình mình nếu thấy có ích, ý kiến của cụ cũng là một case để biết nhưng cũng không nhất định đều giống nhau. Em cũng không thấy có ai tỏ ra thông minh, hiểu đời hay bốc phét gì ở đây hết.
Sự việc đau lòng như thế cũng không trách được nhiều cụ bức xúc và theo em có trách nhiệm của rất nhiều người trong sự việc dù ít dù nhỏ.
Bản thân em cũng không dám ý kiến nhiều trong thớt này không phải vì em không bức xúc mà em thấy đau lòng nhiều hơn. Nuôi mãi mới lớn khôn được ngần đó.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Tội nghiệp con bé, nó ở với quỷ đội lốt người mà không biết, vẫn ngây thơ trong sáng như viên ngọc. Con trang ác gì mà ác thế!
H nay e mới vào fb, có ảnh con lúc mấy tháng tuổi, lúc lớn chụp với các bạn ở lớp, và lúc nằm trong quan, em khóc.

hoangdang2002

Xe tăng
Mẹ bé không được chia tài sản chút gì sao các cụ mợ nhỉ?
Làm gì có mà chia bác! Lấy nhau bị bố mẹ chồng ngăn cấm, phải thuê nhà ở ngoài đến khi li dị!

LienPhuong

Xe điện
Đứa trẻ như thế thương không hết mà hai con quỷ dày xéo, chỉ muốn dùng đủ loại roi mà nó đã đánh bé táng hết sức vào hai con quỷ cho chúng nếm cảm giác đau đớn. Lũ ngợm.