[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

LienPhuong

Xe điện
Mình bảo body nó yếu kém một phần do cái tay, thường con gái chưa sinh nở cánh tay ít khi có bắp, con bé này cả cơ thể cơ bắp nhẽo nhợt chứng tỏ kg tập tành gì, mà cánh tay lại có bắp thay vì nuột nà, mảnh dẻ, vóc dáng này này thuộc dạng xấu xấu bẩn bẩn.

Mợ nói bé bé mồm thôi kg có lại có người bảo mợ vô cảm đấy.
Còn em thì rất đồng ý.
Vô cảm thật mà cụ 😔

Lavender168

Xe buýt
Vô cảm thật mà cụ 😔
Mợ có thể có chút trách cứ người mẹ vì không nhìn ra nguy cơ, nhưng mợ căm cô ấy thì em thấy sợ mợ đấy. Bố mẹ trông con còn có lúc sơ sảy khiến con bị tai nạn mất mạng, nói gì đến việc mẹ bé bị chia con, nhà chồng gây áp lực, thằng bố cản không cho gặp, lại chụp toàn ảnh con hạnh phúc bên bố và dì ghẻ, chẳng qua là chị vợ không ngờ tới tình huống này thôi. Chứ có gì mà mợ đi căm ghét người ta? Mợ có biết bé khi khóc cũng chỉ gọi mẹ, bé rất thương mẹ, chỉ sợ bố, và mẹ bé đã ngất lên ngất xuống khi nghe tin bé mất không, thậm chí không tin nổi con mình bị mất theo cách đau đớn như vậy.
Mỗi người một quan điểm, việc gì phải gắt thế nhỉ ?
Tai nạn là cái bất ngờ kg lường trc kg thể so sánh với vụ này, việc để tình địch nuôi con là rất khó chấp nhận, việc tự tử càng kg, việc đến trg ôm con khóc càng kg nốt.
Mỗi người sẽ có cách hàn xử khác nhau khi vào việc, người hành động, người ngồi khóc, nên chúng ta vít bài để kg bị chìm chứ kg nên còm nói nhau mất đi mục đích chính.
Nên nhớ bản thân bọn phá tổ sẽ kg bao giờ mang đến hp cho người khác, thôi thì chồng mình nó sài nhưng đừng để con mình nó sai ( đây nó giết luôn ) Mạnh mẽ lên, cho dù là một tiểu thư đài các hay là một cô gái yếu đuối cả thẹn để bảo vệ con biến thành nanong thô lỗ khi cần cũng phải biến.
Nó nhắn tin thế đã chùn, kích nó, nhắn tiếp, cứ để nó quật vài gậy vào người ... tốt quá, lôi dc đứa trẻ về.

Mít tố nữ

Xe tăng
Em cũng lăn tăn về lời khai ban đầu của đôi này và hướng đánh lái sang chết do sặc sữa.
Trích báo:
"Thế nhưng, thông tin ban đầu lan truyền ra rằng, cháu bị chết do sặc thức ăn, do sặc nước... và bản thân một người là bố đẻ như Nguyễn Kim Trung Thái đã rất tự tin nói trong group phụ huynh lớp cháu N.T.V.A. là chờ kết quả giám định. Tự tin về chờ kết quả giám định cũng có thể hiểu Nguyễn Kim Trung Thái biết kết quả giám định sẽ có lợi cho mình; chứng tỏ cháu bé không phải chết vì đòn tra tấn, và như thế cặp đôi thoát tội.

Trong vụ án này, lời khai của Nguyễn Võ Quỳnh Trang và Nguyễn Kim Trung Thái gần như không có giá trị và không đáng tin cậy, bởi họ đã thống nhất, bàn bạc với nhau (không loại trừ việc được định hướng lời khai để cho ra lời khai giống nhau để phủi bỏ trách nhiệm). Nếu được định hướng lời khai thì phải là người có chuyên môn về loại tội phạm hình sự, hỗ trợ ngay từ đầu xảy ra sự việc, khi cháu tử vong, đưa đến bệnh viện, làm việc bước đầu với công an...

Nếu không phải là người có chuyên môn, hiểu biết về tội phạm hình sự, Nguyễn Kim Trung Thái và Nguyễn Võ Quỳnh Trang khó có thể chuẩn bị lời khai và mọi thứ hoàn hảo đến thế. Những lời khai như: đánh vài cái, nấu phở cho bé ăn, cho bé uống 3 hộp sữa, đỡ bé lên giường cho bé nghỉ, hỗ trợ cháu ói, hô hấp nhân tạo, hút thức ăn trong mũi miệng cháu... đến bản giám định pháp y, kết luận.
....
Cũng từ lời khai, có thể thấy trừ hành vi đánh vài cái, còn lại các hành động của những người này đều là yêu thương cứu giúp. Và nếu không có camera ghi lại, chắc chắn rằng rất khó để xử lý đúng tội với cặp đôi này, bởi, chúng đã chuẩn bị mọi thứ cho một sự "vô tình" và cái chết của bé là định mệnh!
....
Như vậy, với những toan tính cố tình che giấu ngay từ đầu, toàn bộ lời khai của cặp đôi này, thậm chí cả một số người thân khác là không đáng tin cậy.

Vì thế, để buộc tội được cặp đôi này, ngoài chứng cứ từ camera ra đã ghi lại thì còn lời khai những người liên quan: cô giáo, bạn học, bảo mẫu, người giúp việc... để tìm các bằng chứng và căn cứ khác chứng minh động cơ, mục đích giết người của chúng."

LienPhuong

Xe điện
Mỗi người một quan điểm, việc gì phải gắt thế nhỉ ?
Tai nạn là cái bất ngờ kg lường trc kg thể so sánh với vụ này, việc để tình địch nuôi con là rất khó chấp nhận, việc tự tử càng kg, việc đến trg ôm con khóc càng kg nốt.
Mỗi người sẽ có cách hàn xử khác nhau khi vào việc, người hành động, người ngồi khóc, nên chúng ta vít bài để kg bị chìm chứ kg nên còm nói nhau mất đi mục đích chính.
Nên nhớ bản thân bọn phá tổ sẽ kg bao giờ mang đến hp cho người khác, thôi thì chồng mình nó sài nhưng đừng để con mình nó sai ( đây nó giết luôn ) Mạnh mẽ lên, cho dù là một tiểu thư đài các hay là một cô gái yếu đuối cả thẹn để bảo vệ con biến thành nanong thô lỗ khi cần cũng phải biến.
Nó nhắn tin thế đã chùn, kích nó, nhắn tiếp, cứ để nó quật vài gậy vào người ... tốt quá, lôi dc đứa trẻ về.
Tại cụ tự nhắc đến từ vô cảm thì quan điểm của em thấy thế thật. Em thấy thương mẹ bé thật sự nên em gắt, ai muốn trách thì phải chấp nhận trái chiều. Người mẹ như trong vụ này nhiều lắm cụ nhé, em nghe qua đồng nghiệp cũng đầy trường hợp mẹ bị cản gặp con và khó khăn lắm luôn, mà có thấy vụ đánh con đến chết như vụ này đâu. Nhưng thằng bố thì ngàn người có một, nó ác tới mức khó tin luôn ấy. Kiểu như làm mẹ thế nào cũng phải ôm hết con về mình vì nhìn chồng kiểu gì cũng nghi ngờ được ấy, rất vô lý, trong khi những vụ thế này chỉ là số rất rất nhỏ trong số các cuộc ly hôn có chia con.
Ở Tây văn minh thì người ta cũng chỉ trông chờ vào hệ thống XH,...chứ không trông chờ vào ông bố hoặc bà mẹ khi đối phương là kẻ có thể gây nguy hiểm cho con cái. Chẳng hạn như vụ năm trước mẹ ôm 3 con tự phóng hỏa chết cả 3 đứa, cụ nghĩ những đứa trẻ có đáng thương không?

Chỉnh sửa cuối:

Lavender168

Xe buýt
Tại cụ tự nhắc đến từ vô cảm thì quan điểm của em thấy thế thật. Em thấy thương mẹ bé thật sự nên em gắt, ai muốn trách thì phải chấp nhận trái chiều. Người mẹ như trong vụ này nhiều lắm cụ nhé, em nghe qua đồng nghiệp cũng đầy trường hợp mẹ bị cản gặp con và khó khăn lắm luôn, mà có thấy vụ đánh con đến chết như vụ này đâu. Nhưng thằng bố thì ngàn người có một, nó ác tới mức khó tin luôn ấy. Kiểu như làm mẹ thế nào cũng phải vơ hết con về mình vì nhìn chồng kiểu gì cũng nghi ngờ được ấy, rất vô lý, trong những vụ thế này chỉ là số rất rất nhỏ trong số các cuộc ly hôn có chia con.
Đầu tiên mình cũng thông cảm vụ ngăn kg cho gặp, nhưng sau mình nghĩ lại thứ nhất là cả một năm trời kg gặp con, kg hiểu người mẹ đã có hành động gì quyết liệt hay chỉ vài lời lạnh lùng của thằng bố người mẹ đã chùn ?
Thứ hai vì mình cũng chứng kiến nhiều dì ghẻ còn tốt hơn mẹ, mẹ đẻ còn ảnh hưởng xấu đến đứa con nên việc để đứa trẻ ở với dì mình thấy bt nên thông cảm với người mẹ trong việc bị ngăn cấm do thằng bố.
Nhưng đó là những trg hợp do lỡ dở hôn nhân họ đến với nhau sau ly hôn. Còn con quỷ cái này nhảy bổ vào phá hoại.
Hai cái đó khác nhau bởi có sự chiếm đoạt và thù hằn. Và phải là người vô đạo đức mới làm dc thì việc giao con cho nó nuôi là kg thể.
Thứ ba nữa để diệt bọn này cần tìm điểm yếu của nó, bố mẹ nó có chức sắc hoàn toàn có thể làm dc.
Nó tiểu tam sai lè ra, thôi thì chúng mày yêu nhau nhưng đứa con kg thể cướp đoạt.
Ngày xưa kg biết kêu đâu, giờ có các kênh thông tin, mình thấy rất nhiều vụ tiểu tam và gia đình bị ném đá tơi bời. Sao kg dùng hết cách để cứu con mà để gần năm trời kg gặp ?
Trường hợp bé này kg chết, cứ vậy cho đến khi lớn ? Tôi hỏi mợ nó có còn hình người nữa kg ?
Kg một ai quan tâm đến nó, vì nó mà đấu tranh, hay tối thiểu dạy nó biết kêu cứu ?
Mỗi ngày vài trận đòn, lườm nguýt, vài cái túm tóc giật đầu dìm xuống, vài cái đạp đẩy... kéo dài vậy cho đến dậy thì, rồi dì đẻ con, bé phải chăm em, các trận đòn càng nhiều hơn ... sống hay đau khổ ?
Trong khi người mẹ chỉ biết tự tử và khóc ....
Sự ra đi của bé đúng là giải thoát đấy.
Người lớn bị một gậy đã đau lặng cá lặng tép, còn con bé cái gậy kia cả dì cả bố mưa gậy xuống người nó....

Memory2009

Xe đạp
Ôi các cụ tranh cãi vô cảm với không vô cảm ở đây làm gì. Toàn người lớn cả, ai cũng nhìn ra vấn đề nằm ở những chỗ nào và cũng tự rút kinh nghiệm cho bản thân mình cả. Bản thân em đây, nếu là em của trước vụ này xảy ra, em cũng không dám quả quyết mình sẽ bất chấp phiền phức, mất hoà khí với hàng xóm để đứng ra ý kiến ý cò khi thấy nhà hàng xóm đánh con khóc ầm ĩ đâu. Nhưng sau chuyện này, ngoài dạy con mình thêm kĩ năng tự vệ thì em cũng sẽ bất chấp phiền phức mà bảo vệ cả những đứa trẻ hàng xóm quanh nhà em đấy. Còn với mẹ bé thì dư luận chưa động đến thì cô ấy cũng đã đủ đau đớn day dứt lắm rồi, đừng ai nói ra mấy quan điểm kiểu thế nữa. Chúng ta thương tâm một, thì cô ấy thương tâm 1000 lần. Thời gian qua đi, chúng ta có thể k còn nhớ mặt 2 con quỷ kia, còn cô ấy sẽ đớn đau đến tận ngày gặp lại con bé nơi thiên đường. Quan điểm nào, lý lẽ nào cũng sẽ sai nếu chúng ta dày xéo thêm vết thương của một người ko hề động đến mình, thậm chí còn rất rất đáng thương nữa!

LienPhuong

Xe điện
Đầu tiên mình cũng thông cảm vụ ngăn kg cho gặp, nhưng sau mình nghĩ lại thứ nhất là cả một năm trời kg gặp con, kg hiểu người mẹ đã có hành động gì quyết liệt hay chỉ vài lời lạnh lùng của thằng bố người mẹ đã chùn ?
Thứ hai vì mình cũng chứng kiến nhiều dì ghẻ còn tốt hơn mẹ, mẹ đẻ còn ảnh hưởng xấu đến đứa con nên việc để đứa trẻ ở với dì mình thấy bt nên thông cảm với người mẹ trong việc bị ngăn cấm do thằng bố.
Nhưng đó là những trg hợp do lỡ dở hôn nhân họ đến với nhau sau ly hôn. Còn con quỷ cái này nhảy bổ vào phá hoại.
Hai cái đó khác nhau bởi có sự chiếm đoạt và thù hằn. Và phải là người vô đạo đức mới làm dc thì việc giao con cho nó nuôi là kg thể.
Thứ ba nữa để diệt bọn này cần tìm điểm yếu của nó, bố mẹ nó có chức sắc hoàn toàn có thể làm dc.
Nó tiểu tam sai lè ra, thôi thì chúng mày yêu nhau nhưng đứa con kg thể cướp đoạt.
Ngày xưa kg biết kêu đâu, giờ có các kênh thông tin, mình thấy rất nhiều vụ tiểu tam và gia đình bị ném đá tơi bời. Sao kg dùng hết cách để cứu con mà để gần năm trời kg gặp ?
Trường hợp bé này kg chết, cứ vậy cho đến khi lớn ? Tôi hỏi mợ nó có còn hình người nữa kg ?
Kg một ai quan tâm đến nó, vì nó mà đấu tranh, hay tối thiểu dạy nó biết kêu cứu ?
Mỗi ngày vài trận đòn, lườm nguýt, vài cái túm tóc giật đầu dìm xuống, vài cái đạp đẩy.kéo dài vậy cho đến dậy thì, rồi dì đẻ con, bé phải chăm em, các trận đòn càng nhiều hơn ... sống hay đau khổ ?
Trong khi người mẹ chỉ biết tự tử và khóc ....
Sự ra đi của bé đúng là giải thoát đấy.
Người lớn bị một gậy đã đau lặng cá lặng tép, còn con bé cái gậy kia cả dì cả bố mưa gậy xuống người nó....
Mợ cứ nói lái đi đâu ấy. Thứ nhất là mẹ bé đã không ngờ bé bị hành hạ thì mợ nói đến việc không chết sẽ thế này thế kia làm cái gì??? Mợ thương bé thế mẹ bé không thương bé hay sao mà cứ đay nghiến với đoạn cuối chả cần nói ra của mợ, thì ra để thấy đau như bé thì phải căm người mẹ à? Viết thừa viết thãi.

250cc

Xe tăng
đến giờ nó còn không ăn năn về cái chết của con mình, mà ra sức trốn tội, và bảo vệ người tình thì em không hiểu nó là cái giống gì trên đời
Vầng, đứng trên quan điểm là bố của 2 gái nên em cực bực xúc thằng súc vật này.
Đọc tin nhắn của nó với vợ cũ mà thấy xót xa. Vợ cũ lưu tên nó là Ba An An đấy.

Lavender168

Xe buýt
Mợ cứ nói lái đi đâu ấy. Thứ nhất là mẹ bé đã không ngờ bé bị hành hạ thì mợ nói đến việc không chết sẽ thế này thế kia làm cái gì??? Mợ thương bé thế mẹ bé không thương bé hay sao mà cứ đay nghiến với đoạn cuối chả cần nói ra của mợ, thì ra để thấy đau như bé thì phải căm người mẹ à? Viết thừa viết thãi.
Không ngờ, bất ngờ là chỉ nói đến tai nạn như mợ nói thôi, còn con bé này mà yên tâm giao con cho nó thì tự trách mình đi. Trước đó nó đã đến chửi bới rồi, vậy mà giao cho đc, giao rồi kg đc gặp con một năm ?
Bà luật sư trong nam nói đúng đấy, mẹ bé đã làm gì để cứu con chưa ?
Tôi chả lái đi đâu cả. Trước khi trông chờ vào PL cứu thì người mẹ phải nhìn ra nguy hiểm trc cho con mình.

Tnh

Xe hơi
Ôi các cụ tranh cãi vô cảm với không vô cảm ở đây làm gì. Toàn người lớn cả, ai cũng nhìn ra vấn đề nằm ở những chỗ nào và cũng tự rút kinh nghiệm cho bản thân mình cả. Bản thân em đây, nếu là em của trước vụ này xảy ra, em cũng không dám quả quyết mình sẽ bất chấp phiền phức, mất hoà khí với hàng xóm để đứng ra ý kiến ý cò khi thấy nhà hàng xóm đánh con khóc ầm ĩ đâu. Nhưng sau chuyện này, ngoài dạy con mình thêm kĩ năng tự vệ thì em cũng sẽ bất chấp phiền phức mà bảo vệ cả những đứa trẻ hàng xóm quanh nhà em đấy. Còn với mẹ bé thì dư luận chưa động đến thì cô ấy cũng đã đủ đau đớn day dứt lắm rồi, đừng ai nói ra mấy quan điểm kiểu thế nữa. Chúng ta thương tâm một, thì cô ấy thương tâm 1000 lần. Thời gian qua đi, chúng ta có thể k còn nhớ mặt 2 con quỷ kia, còn cô ấy sẽ đớn đau đến tận ngày gặp lại con bé nơi thiên đường. Quan điểm nào, lý lẽ nào cũng sẽ sai nếu chúng ta dày xéo thêm vết thương của một người ko hề động đến mình, thậm chí còn rất rất đáng thương nữa!
Đúng vâỵ, mình đau 1 mẹ bé đau cả nghìn lần. Đừng nghĩ rằng mình đau mà mình có quyền dằn vặt mẹ bé, vì nỗi đau của mình không thấm vào đâu so với những gì mẹ bé phải chịu đựng.

LienPhuong

Xe điện
Không ngờ, bất ngờ là chỉ nói đến tai nạn như mợ nói thôi, còn con bé này mà yên tâm giao con cho nó thì tự trách mình đi. Trước đó nó đã đến chửi bới rồi, vậy mà giao cho đc, giao rồi kg đc gặp con một năm ?
Bà luật sư trong nam nói đúng đấy, mẹ bé đã làm gì để cứu con chưa ?
Tôi chả lái đi đâu cả. Trước khi trông chờ vào PL cứu thì người mẹ phải nhìn ra nguy hiểm trc cho con mình.
Mợ buồn cười thật, không ngờ là những tình huống mà hiếm xảy ra trong XH, chứ không riêng gì tai nạn. Thế theo mợ vì sao người mẹ không quyết liệt hơn nữa??? Ý mợ là người mẹ biết nguy hiểm mà mặc kệ cho con với nguy hiểm đúng không???

Lavender168

Xe buýt
Mợ buồn cười thật, không ngờ là những tình huống mà hiếm xảy ra trong XH, chứ không riêng gì tai nạn. Thế theo mợ vì sao người mẹ không quyết liệt hơn nữa??? Ý mợ là người mẹ biết nguy hiểm mà mặc kệ cho con với nguy hiểm đúng không???
Là mợ hỏi tự trả lời đấy nhé.

Lavender168

Xe buýt
Em đang hỏi mợ đấy, sao lại tự vu cho người khác là tự trả lời.
Mợ trả lời rồi thì tôi còn giải thích gì nữa, chưa kể câu hỏi mợ tôi đã trả lời đầy đủ trên các còm rồi. mợ đọc lại đi nếu chưa thông ?

LienPhuong

Xe điện
Mợ trả lời rồi thì tôi còn giải thích gì nữa, chưa kể câu hỏi mợ tôi đã trả lời đầy đủ trên các còm rồi. mợ đọc lại đi nếu chưa thông ?
Một câu khẳng định tôi nghĩ thế đấy khó với mợ thế à???? Em không tự trả lời mợ nhé, em đang hỏi mợ đấy.

Lavender168

Xe buýt
Một câu khẳng định tôi nghĩ thế đấy khó với mợ thế à???? Em không tự trả lời mợ nhé, em đang hỏi mợ đấy.
Tôi kg có thói quen lái xe đi rồi còn ngoái cổ lại nói tiếp, mợ quên thì cố nhớ lại kg thì đọc lại

Hiendai

Xe tăng
Có khi nào Fobes họ nhầm không, chứ bà này...
Báo chí phải cảm ơn chị này chứ, nhờ đó mà lên được mấy bài rất nhiều view.
Các cụ đang kêu vụ việc bị chìm xuồng cũng phải cảm ơn vì lại có bài chứ không phải chìm xuống.
Tất nhiên, để giúp các cụ thì chị ta phải trả giá khá đắt, mất hết cả tiếng tăm.
Với những em não ngắn thì phát biểu thế nào cũng được chứ đã là chuyên gia mà lỡ miệng thì không đỡ được.

LienPhuong

Xe điện
Tôi kg có thói quen lái xe đi rồi còn ngoái cổ lại nói tiếp, mợ quên thì cố nhớ lại kg thì đọc lại
Vậy em xem đây là lời khẳng định. Thế thì mợ đừng nhảy vào quote em về vấn đề này nữa, em dừng vì quan điểm của mợ trái với quan điểm của em.