[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

nickambinhso1

Xe hơi
Em vừa nghe bài hát "Dấu chấm hỏi" lại thất tội nghiệp bé. Các em bé bơ vơ không nơi nương tựa nhưng còn có hi vọng sau này gặp cha, gặp mẹ được cha mẹ che trở, còn bé VA biết cha, biết mẹ mà vẫn chết tức tưởi.
Cha ơi! cha là ai
Mẹ ơi! mẹ là ai
Đêm khuya bên hè vắng
Đứa bé mồ côi đang nằm co ro
Như dấu chấm hỏi đập giữa cuộc đời

Cha ơi! cha ở đâu
Mẹ ơi! mẹ ở đâu
Mưa rơi ôi lạnh quá
Gió buốt từng cơn con nằm bơ vơ
Nằm mơ môt mái nhà có mẹ và có cha

Tại sao sinh em trong cuộc đời
Mà sao không cho em tình người
Tại sao em lang thang lạc loài
Em nào có tội gì đâu

Tuổi thơ em không một mái nhà
Tuổi thơ em không được đến trường
Tuổi thơ em bơ vơ đầu đường
Xin từng hạt cơm rơi
Xin từng hạt cơm rơi

Cha ơi! cha ở đâu
Mẹ ơi! mẹ ở đâu
Đêm đêm bên hè vắng
Đứa bé mồ côi vẫn nằm đơn côi
Như Dấu Chấm Hỏi
Như Dấu Chấm Hỏi
Hỏi giữa cuộc đời

Cha ơi! cha là ai
Mẹ ơi! mẹ là ai
Cha ơi! cha ở đâu
Mẹ ơi! mẹ ở đâu.

Le d

Xe hơi
Tiếng Oa oa oa của thiên thần

Ai khóc ra tới oa oa oa

Ai ái trưóc ai sát sau

Ai ngậm ái chỉ oa ngậm vành

hoangdang82

Xe tải
Thôi cụ ơi. Đi quá xa rồi đấy.

Hãy hành xử văn minh như phương Tây đi. Tội ai người đó chịu khi đến tuổi trưởng thành.

Bố mẹ chúng nó chả liên quan éo gì mà phải lôi họ vào cả. Lỗi của họ đâu mà họ phải xin lỗi. Vớ vẩn

Cư xử cảm tính rừng rú này nên dẹp đi là được rồi
Ông đang sống ở phương Đông mà cứ lôi Tây vào làm gì vậy? Văn hóa gia đình Đông- Tây khác nhau nên đừng có lấy ra làm cái cớ để che đậy sự lãnh cảm, vô nhân tính của các cá nhân trong một gia đình được gọi là trí thức!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tam sao thất bản. Dân mạng tự động tới lập bàn thắp nến khấn bái trước nhà nội bé.
ah, thế thì hắt nước thật chứ, hiihi.
Ai lại làm thế bao giờ, hixx.
Ai có lỗi tới đâu xử tới đó, họ có lỗi ko xử được lương tâm cũng có răng mà, haizzz.

hoangdang82

Xe tải
Sống ở đâu cũng phải học sự văn minh. Cái văn minh của Tây ta nên học chứ rừng rú mọi rợ với nhau xong tưởng là hay nhưng là dở đấy
Cứ cái gì phương Tây là văn minh hả ông? Chả còn gì để nói đâu! Chán

Lavender168

Xe buýt
thấy dẫn nhau ra phố cổ chụp choẹt, ko biết thế nào...

link
Nhìn bộ ảnh này thì mình đoán quá đúng, con bé này nó vừa nâng mũi và cắt cánh mũi, chính cái mũi cũ của nó đẹp hơn.
Bộ ảnh này trông ánh mắt nó cũng kg ác như cái ảnh đen trắng mới up, khả năng mới đầu dạy đứa trẻ nó chưa đánh mấy, sau nó nảy sinh ý đồ xấu bắt đầu hành động mới có cái tướng vậy, lại tự dưng up cái ảnh đen sì như cái tâm địa nó vậy.
Đây là bộ ảnh chụp bằng máy ảnh khá chân thực chứ kg dùng app, con bé này chỉ cao em đoán nếu chính xác khoảng 1,55m, kịch kim chỉ đc 1,58, đường nét kg có gì, mồm còn hơi vẩu nhẹ, trông tạm đc là do makeup hoặc chỉ là vẻ đẹp của tuổi trẻ, body chưa đẻ đái so với tuổi vậy là yếu (kh phải là yếu về sức khoẻ), yếu là yếu kém. Đẻ vài lứa thêm vài tuổi thì kg so dc với cô vợ cũ
Nhìn cô vợ rõ ràng đẹp hơn trắng trẻo vóc dáng cao to, mặt mũi hiền hậu trí thức. Vậy mà bị chồng ngu tuyệt tình, thương quá, thật uổng một đời con gái, thương đứa trẻ.
Bộ ảnh cho thấy hai đứa chúng nó rất tình cảm, thằng đàn ông rất nhiệt tình chụp ảnh, thái độ thường ít thấy ở các đấng mày râu, Nó kg yêu thì sẽ kg tương tác với con kia tình cảm vậy đc, con bé này chiếm chọn đc tình cảm của thằng này rồi, giá nó kg ác độc đánh nát bấy đứa trẻ mà trả đứa bé về cho mẹ bé, thì cũng kg đến nỗi, coi như bố mẹ bé hết duyên.
Vì nhìn bộ ảnh này chúng nó rất giống nhau đấy, có tướng phu thê.

TeslaBee

Xe buýt
2 đứa nó oan chỗ nào hả cụ?
Em hiểu ý cụ Congthuong là khi TÒA chưa kết tội thì ai cũng vô tội hết - Đây là điều cơ bản của pháp luật. Chứ cụ ý đâu có phán ai có tội ai vô tội. Các cụ cảm xúc là đúng, mình là con người mà, nhưng mình đừng suy nghĩ tiêu cực và man dợ quá, không từ suy nghĩ sẽ thể hiện ra ở lời nói, hành động... Mình là người văn minh, chắc chắn phải hơn Thái-Trang chứ!

Và nói chung cái hiện giờ chúng ta đang có chỉ là thông tin qua báo chí, MXH (vì có ai được đọc hồ sơ vụ án hay xem cam đâu!) nơi thông tin rất khó hoặc khong thể kiểm chứng, nên đúng là cần cẩn trọng với mọi nhận xét.

Việc cộng đồng lên tiếng là cần thiết, và việc nhà bé An lựa chọn một luật sư rất "nổi", "mạnh miệng" và quan hệ chính trị tốt như cô Nữ chắc cũng vì lý do này! Chứ em cũng phải công nhận với mấy cụ là luật sư ở VN không phải là LS tranh tụng nên nhiều khi cũng chỉ cho đủ đội hình. Thôi thì ít nhất LS hỗ trợ được gia đình trong các thủ tục loằng ngoằng, giúp đánh động để việc chạy án bất khả thi và giúp cập nhật thông tin, vì chỉ có LS mới được tiếp cận với hồ sơ vụ việc, chứ báo chí ở cứ ta thì cũng... giật tít câu view, 9 môn 3 điểm lắm, em thật.

Chỉnh sửa cuối:

Sophia2020

Xe hơi
Về cảm tính, nhìn ảnh em bé, có lúc mong thế đấy cụ ạ. Nhưng vẫn biết phải đúng trình tự, thủ tục vì bây giờ ko phải thời trung cổ. Chỉ cần minh bạch, rõ ràng. Trong mọi vụ án khác, em cũng luôn tâm niệm ng tắc Suy đoán vô tội, nhưng vụ án này, chứng cứ rõ ràng đến mức người ta đều biết có tội, giờ chỉ chờ viện, tòa xác định tội danh và hình phạt.
Cụ ơi những thành phần thích đi ngược để được tranh luận, được chú ý cũng là một dạng tâm lý đặc biệt đấy cụ ạ, cụ trả lời làm gì, thuyết phục bằng lý lẽ, logic là hoàn toàn không thay đổi được đâu cụ nhé, cụ lờ đi cho họ tức.

Chỉnh sửa cuối:

Mít tố nữ

Xe tăng
Thế à ?!
Em lại tưởng cụ thích được trả thù, ném đá đến chết 2 phạm nhân kia như thời trung cổ :
Thế thì có sao nào? Vậy cách đấu tranh đúng của cụ là gì nào?
Nếu cụ ấy có thích trả thù hay ném đá đến chết hai con quỷ kia thì đó là quyền thích của cụ ấy. Chúng tôi muốn nhưng chúng tôi vẫn đủ lý trí chờ đợi sự tôn nghiêm của pháp luật. Cụ không thấy những người cha ngừoi mẹ đang giận dữ ở đây, tuy rằng họ có nói bao lời chửi rủa cho thoả nỗi lòng thì họ vẫn đang chờ bản án công tâm cho hai kẻ thủ ác này từ toà án hay sao?

Tnh

Xe hơi
Đọc tin nầy trên báo, dù hình ảnh, đã được làm mờ nhạt đi rồi, nhưng vẫn nhìn ra được, vết bầm tím thật to trên thân thể đứa bé 8 tuổi.

Thật là tàn nhẫn. Nếu không chấp nhận được đứa con chồng, tại sao không giao đứa bé cho mẹ đẻ nuôi nấng. Lại nhẫn tâm hành hạ bé đến chết. Bản án nào, nên dành cho người mẹ ghẻ , tàn ác nầy.

View attachment 6773767
Cụ nào nghĩ 2 đứa nó oan ức thì làm ơn xem kỹ đi ạ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Cụ ơi những thành phần thích đi ngược để được tranh luận, được chú ý cũng là một dạng tâm lý đặc biệt đấy cụ ạ, cụ trả lời làm gì, cụ lờ đi cho họ tức.
Có những thành phần như chúng ta bàng hoàng, đau xót, căm giận muốn cái ác phải đền tội.
Có những thành phần thích đi ngược chỉ để được tranh luận,
Có cả những thành phần được trả tiền để đi ngược.
Có cả những thành phần sẵn sàng trả tiền cho bọn đi ngược.

congthuong

Xe điện
Thế thì có sao nào? Vậy cách đấu tranh đúng của cụ là gì nào?
Nếu cụ ấy có thích trả thù hay ném đá đến chết hai con quỷ kia thì đó là quyền thích của cụ ấy. Chúng tôi muốn nhưng chúng tôi vẫn đủ lý trí chờ đợi sự tôn nghiêm của pháp luật. Cụ không thấy những người cha ngừoi mẹ đang giận dữ ở đây, tuy rằng họ có nói bao lời chửi rủa cho thoả nỗi lòng thì họ vẫn đang chờ bản án công tâm cho hai kẻ thủ ác này từ toà án hay sao?
Thế thì đừng bảo người khác nhét chữ vào mồm mình. Người tử tế ai lại thế ?!

Đấu tranh đúng thì cũng đừng trở nên dã man như những kẻ mình đang lên án chứ.

Giận dữ với cái ác, đừng giận dữ với con người , nhất là những người vô can.

Đừng nhân danh "chúng tôi" "chúng ta" coi người khác ý là "chúng nó" . Chả khác nào đám Hồng Vệ Binh năm xưa bên tàu.

Susu77

Xe tăng
Có những thành phần như chúng ta bàng hoàng, đau xót, căm giận muốn cái ác phải đền tội.
Có những thành phần thích đi ngược chỉ để được tranh luận,
Có cả những thành phần được trả tiền để đi ngược.
Có cả những thành phần sẵn sàng trả tiền cho bọn đi ngược.
Em muốn mời rượu cụ nhưng hệ thống chưa cho phép mời tiếp.
Họ đi ngang đi ngược mình chỉ cần trả lời một lần, còn sau lơ đi luôn.
Nếu họ nghĩ đơn giản bằng một số câu từ xúc phạm mà phá được thớt không phải dễ.
Một nick rất mới vào trích còm của em bảo em mọi rợ rừng rú, ko văn mình phương Tây. Tiếc là em ko thèm đáp lời để họ tự sướng.

Mít tố nữ

Xe tăng
Thế thì đừng bảo người khác nhét chữ vào mồm mình. Người tử tế ai lại thế ?!

Đấu tranh đúng thì cũng đừng trở nên dã man như những kẻ mình đang lên án chứ.

Giận dữ với cái ác, đừng giận dữ với con người , nhất là những người vô can.

Đừng nhân danh "chúng tôi" "chúng ta" coi người khác ý là "chúng nó" . Chả khác nào đám Hồng Vệ Binh năm xưa bên tàu.
Thế nào là người vô can?

Định nghĩa "người vô can" của cụ khác với tôi và các cụ mợ khác trong này, nếu cụ muốn thì cứ xem lại xem các cụ mợ ấy đã giải thích tận tình ra sao cho thái độ của họ. Tôi đồng tình với các cụ, mợ ấy tuy rằng không thể like cho hết những bài viết của họ nhưng khi tôi lên tiếng là tôi đã tỏ rõ ý kiến của mình. Cụ định nghĩa "người vô can" thế nào và lụa chọn cách hành xử thế nào là quyền của cụ. Như tôi đã nói cụ có thể bức xúc trong lòng nhưng khoanh tay im lặng còn chúng tôi lựa chọn lên tiếng.

So sánh với đám Hồng vệ binh thật là vớ vẩn vì không có gì trùng hợp để so sánh.

Đám đông đang tức giận nhưng là một đám đông có lý trí chứ không phải đám đông vô minh.

congthuong

Xe điện
Thế nào là người vô can?

Định nghĩa "người vô can" của cụ khác với tôi và các cụ mợ khác trong này, nếu cụ muốn thì cứ xem lại xem các cụ mợ ấy đã giải thích tận tình ra sao cho thái độ của họ. Tôi đồng tình với các cụ, mợ ấy tuy rằng không thể like cho hết những bài viết của họ nhưng khi tôi lên tiếng là tôi đã tỏ rõ ý kiến của mình. Cụ định nghĩa "người vô can" thế nào và lụa chọn cách hành xử thế nào là quyền của cụ. Như tôi đã nói cụ có thể bức xúc trong lòng nhưng khoanh tay im lặng còn chúng tôi lựa chọn lên tiếng.

So sánh với đám Hồng vệ binh thật là vớ vẩn vì không có gì trùng hợp để so sánh.

Đám đông đang tức giận nhưng là một đám đông có lý trí chứ không phải đám đông vô minh.
Lý trí mà tấn công tiếng nói khác biệt ? Dùng lời lẽ hằn học với người nói trái ý ?

Mít tố nữ

Xe tăng
Em muốn mời rượu cụ nhưng hệ thống chưa cho phép mời tiếp.
Họ đi ngang đi ngược mình chỉ cần trả lời một lần, còn sau lơ đi luôn.
Nếu họ nghĩ đơn giản bằng một số câu từ xúc phạm mà phá được thớt không phải dễ.
Một nick rất mới vào trích còm của em bảo em mọi rợ rừng rú, ko văn mình phương Tây. Tiếc là em ko thèm đáp lời để họ tự sướng.
Hi hi, hết "chửi nặc danh" lại đến "mọi rợ rừng rú, không văn minh". Em cho vào blacklist cho nhanh vậy.

Buileduytoan

Xe tải
phải cho 2 con ác thú này chung thân trở lên nó mới thỏa lòng được. Mẹ cái bọn công an khép cái tội gì mà có 3 năm tù chả bõ 1 mạng người.

LienPhuong

Xe điện
Hi vâng, em rút kinh nghiệm là nhìn thấy sẽ bỏ qua. Em thấy nhiều cụ tỏ ra hơn người ghê á. Cách gọi đám đông thật ba chấm. Làm như mình đứng ngoài đám đông ấy thì hơn được họ. À mà thôi, mình lại tìm các đám đông để có thêm thông tin về vụ việc.
Không có những "tư duy lạ" thì không có vụ này xảy ra. Lời nói không nhất thiết dẫn đến hành động, nhưng tư duy thì có. Vẫn ấm lòng vì còn có "đám đông phẫn nộ", chứ lại thờ ơ cả đám thì coi như vô vọng. Cái ác dù không ít nhưng cái tốt vẫn là đa số. Kệ họ đi.

BKG

Xe tăng
Nhìn bộ ảnh này thì mình đoán quá đúng, con bé này nó vừa nâng mũi và cắt cánh mũi, chính cái mũi cũ của nó đẹp hơn.
Bộ ảnh này trông ánh mắt nó cũng kg ác như cái ảnh đen trắng mới up, khả năng mới đầu dạy đứa trẻ nó chưa đánh mấy, sau nó nảy sinh ý đồ xấu bắt đầu hành động mới có cái tướng vậy, lại tự dưng up cái ảnh đen sì như cái tâm địa nó vậy.
Đây là bộ ảnh chụp bằng máy ảnh khá chân thực chứ kg dùng app, con bé này chỉ cao em đoán nếu chính xác khoảng 1,55m, kịch kim chỉ đc 1,58, đường nét kg có gì, mồm còn hơi vẩu nhẹ, trông tạm đc là do makeup hoặc chỉ là vẻ đẹp của tuổi trẻ, body chưa đẻ đái so với tuổi vậy là yếu (kh phải là yếu về sức khoẻ), yếu là yếu kém. Đẻ vài lứa thêm vài tuổi thì kg so dc với cô vợ cũ
Nhìn cô vợ rõ ràng đẹp hơn trắng trẻo vóc dáng cao to, mặt mũi hiền hậu trí thức. Vậy mà bị chồng ngu tuyệt tình, thương quá, thật uổng một đời con gái, thương đứa trẻ.
Bộ ảnh cho thấy hai đứa chúng nó rất tình cảm, thằng đàn ông rất nhiệt tình chụp ảnh, thái độ thường ít thấy ở các đấng mày râu, Nó kg yêu thì sẽ kg tương tác với con kia tình cảm vậy đc, con bé này chiếm chọn đc tình cảm của thằng này rồi, giá nó kg ác độc đánh nát bấy đứa trẻ mà trả đứa bé về cho mẹ bé, thì cũng kg đến nỗi, coi như bố mẹ bé hết duyên.
Vì nhìn bộ ảnh này chúng nó rất giống nhau đấy, có tướng phu thê.
Mắt cắt mí, mũi làm, mày làm, răng bọc... Nói chung để nguyên bản cha sinh mẹ đẻ mới lột được chân tướng.