[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

xehanoi386

Xe đạp
Đừng mượn danh, núp sau lưng đám đông nữa cụ ạ.

Cụ thích chửi thì cứ chửi, sao phải hô hào đám đông chửi người khác vậy ?
Ok ; xin lỗi đã khiến cụ cảm thấy tôi hô hào; và tôi next còm cụ từ bây giờ. Nếu chỗ nào ở các còm trước; cụ cảm thấy tôi công kích cá nhân cụ; thì tôi xin lỗi. Ok.

Tình cờ

Xe tải
Nhiều cụ thích nhét chữ vào mồm người khác ghê nhỉ. Ở đây đa số các còm đều bàn luận, chỉ ra các khía cạnh khác nhau của vụ việc, thể hiện mong muốn vụ án phải đc xét xử tử tế. Mọi người quan tâm đặc biệt vì nạn nhân là 1 em bé 8t. Đã làm cha làm mẹ đều cực kì nhạy cảm với thương tổn của trẻ con. Chỉ đọc những dòng mô tả sự hãi hùng em bé phải trải qua, nhiều người dưng còn rớt nước mắt. Thế mà nhiều cụ mỉa móc nào đám đông, nào cuồng nộ, nào như wtt... Vâng các cụ lý tính, đám đông cảm tính. Cảm tính nên nhìn cái ác thấy uất hận, sợ cái ác dùng tiền bẻ cong tất cả. Vậy nên đội cảm tính phải sôi sục, ko để vụ này lắng xuống dễ dàng. Nên nhớ, bác bên mẹ cháu bé đã hơn 1 lần lên face cảm ơn cộng đồng đã lên tiếng, đã chia sẻ nỗi đau với gia đình họ. Mình ko làm đc gì thì bày tỏ ý kiến, có thế thôi.

congthuong

Xe điện
Nhiều cụ thích nhét chữ vào mồm người khác ghê nhỉ. Ở đây đa số các còm đều bàn luận, chỉ ra các khía cạnh khác nhau của vụ việc, thể hiện mong muốn vụ án phải đc xét xử tử tế. Mọi người quan tâm đặc biệt vì nạn nhân là 1 em bé 8t. Đã làm cha làm mẹ đều cực kì nhạy cảm với thương tổn của trẻ con. Chỉ đọc những dòng mô tả sự hãi hùng em bé phải trải qua, nhiều người dưng còn rớt nước mắt. Thế mà nhiều cụ mỉa móc nào đám đông, nào cuồng nộ, nào như wtt... Vâng các cụ lý tính, đám đông cảm tính. Cảm tính nên nhìn cái ác thấy uất hận, sợ cái ác dùng tiền bẻ cong tất cả. Vậy nên đội cảm tính phải sôi sục, ko để vụ này lắng xuống dễ dàng. Nên nhớ, bác bên mẹ cháu bé đã hơn 1 lần lên face cảm ơn cộng đồng đã lên tiếng, đã chia sẻ nỗi đau với gia đình họ. Mình ko làm đc gì thì bày tỏ ý kiến, có thế thôi.
Thế à ?!
Em lại tưởng cụ thích được trả thù, ném đá đến chết 2 phạm nhân kia như thời trung cổ :

Công nhận em cũng mong trả thù ngang bằng giống thời trung cổ

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Họ thích kiểu ta đây khác người

Tnh

Xe hơi
Hăng say ném đá giống như vùng nào đó đánh chết kẻ trộm chó, kẻ cắp vặt.

Suy đoán vô căn cứ hành vi phạm tội theo cảm tính có thể đẩy người khác tội oan. Khi ở đây chưa ai thấy hết bằng chứng của vụ án thì hãy để tòa án xét xử.

Hùa nhau tấn công, xúc phạm bất kỳ ai có lời nói khác biệt dù chưa đọc hết bài viết của người ta, diễn biến này của phong trào bảo vệ bé chả khác nào Hồng Vệ Binh của TQ

Vào OF thread này mà ngỡ lạc Webtretho.
2 đứa nó oan chỗ nào hả cụ?

dhela

Xe tăng
EM cũng có câu hỏi tò mò. Có ai lập ban thờ cho bé không? Nếu có thì đặt ở đâu: nhà mẹ hay nhà ông bà nội, vì căn chung cư ở cũ thì chắc niêm phong hoặc không có ai ở rồi?
Tro cốt của cháu em thấy bảo đang gửi trên Chùa, nơi làm lễ cho cháu.
Còn vụ hoa và nến trước nhà ông bà nội là do mọi người nghĩ cháu được đưa về đó.

Đừng mượn danh, núp sau lưng đám đông nữa cụ ạ.

Cụ thích chửi thì cứ chửi, sao phải hô hào đám đông chửi người khác vậy ?
Em thấy cụ ấy chửi thẳng đấy chứ. Có núp niếc gì đâu?

Tình cờ

Xe tải
Thế à ?!
Em lại tưởng cụ thích được trả thù, ném đá đến chết 2 phạm nhân kia như thời trung cổ :
Về cảm tính, nhìn ảnh em bé, có lúc mong thế đấy cụ ạ. Nhưng vẫn biết phải đúng trình tự, thủ tục vì bây giờ ko phải thời trung cổ. Chỉ cần minh bạch, rõ ràng. Trong mọi vụ án khác, em cũng luôn tâm niệm ng tắc Suy đoán vô tội, nhưng vụ án này, chứng cứ rõ ràng đến mức người ta đều biết có tội, giờ chỉ chờ viện, tòa xác định tội danh và hình phạt.

congthuong

Xe điện
Về cảm tính, nhìn ảnh em bé, có lúc mong thế đấy cụ ạ. Nhưng vẫn biết phải đúng trình tự, thủ tục vì bây giờ ko phải thời trung cổ. Chỉ cần minh bạch, rõ ràng. Trong mọi vụ án khác, em cũng luôn tâm niệm ng tắc Suy đoán vô tội, nhưng vụ án này, chứng cứ rõ ràng đến mức người ta đều biết có tội, giờ chỉ chờ viện, tòa xác định tội danh và hình phạt.
Em không quan tâm cảm xúc của cụ. Chỉ quan tâm tới việc cụ vu khống người khác nhét chữ vào mồm thôi

starsn

Xe điện
Em đã nhiều ngày cố tình không đọc, không trả lời thớt này vì sợ sẽ bị ám ảnh, vậy mà không dừng được. Hôm nay đọc đoạn mẹ con dấm dúi gặp nhau khóc, rồi sinh ly tử biệt, đau lòng quá không chịu nổi.

V.A. ơi, cháu và mẹ cháu đúng là những con người khốn khổ. Cuộc đời đầy nước mắt này đã qua rồi, hãy yên nghỉ cháu nhé. Cô sẽ cầu nguyện cho cháu được lên thiên đường, tận hưởng 1,000 năm bình yên. Mong thế giới này sẽ thay đổi để không còn em bé nào bất hạnh như cháu.

Come with me
Where chains will never bind you
All your grief
At last, at last behind you
Lord in Heaven
Look down on her in mercy
Forgive me all my trespasses
And take me to your glory
Take my hand
I'll lead you to salvation
Take my love
For love is everlasting
And remember
The truth that once was spoken
To love another person
Is to see the face of God

Tình cờ

Xe tải
Thế à ?!
Cụ ko cần tìm từng lời em nói để bắt bẻ đâu ạ. Em cũng chỉ kiên nhẫn tiếp chuyện, giải thích cho cụ đến đây thôi. Nhét chữ quá đi ấy chứ, có oan đâu. Ko phân biệt được cảm xúc và hành vi. Em trở lại trọng tâm vụ việc: cần công lý cho em bé đã mất. Mong cụ bỏ qua các bài của em.

dhela

Xe tăng
Cụ ko cần tìm từng lời em nói để bắt bẻ đâu ạ. Em cũng chỉ kiên nhẫn tiếp chuyện, giải thích cho cụ đến đây thôi. Nhét chữ quá đi ấy chứ, có oan đâu. Ko phân biệt được cảm xúc và hành vi. Em trở lại trọng tâm vụ việc: cần công lý cho em bé đã mất. Mong cụ bỏ qua các bài của em.
Ra đường mà mợ cứ lịch sự thế này thì chết. Nhiều lúc phải biết gật đầu (thay cho lời chào) rồi bỏ qua cho đỡ mất thời gian mợ ơi ;)

Tình cờ

Xe tải
Ra đường mà mợ cứ lịch sự thế này thì chết. Nhiều lúc phải biết gật đầu (thay cho lời chào) rồi bỏ qua cho đỡ mất thời gian mợ ơi ;)
Hi vâng, em rút kinh nghiệm là nhìn thấy sẽ bỏ qua. Em thấy nhiều cụ tỏ ra hơn người ghê á. Cách gọi đám đông thật ba chấm. Làm như mình đứng ngoài đám đông ấy thì hơn được họ. À mà thôi, mình lại tìm các đám đông để có thêm thông tin về vụ việc.

Lavender168

Xe buýt
Cái nút chặn để làm cái gì hả mấy mợ ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
e hóng thông tin mới!!!!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
EM cũng có câu hỏi tò mò. Có ai lập ban thờ cho bé không? Nếu có thì đặt ở đâu: nhà mẹ hay nhà ông bà nội, vì căn chung cư ở cũ thì chắc niêm phong hoặc không có ai ở rồi?
Bàn thờ bé chắc ở nhà mẹ bé rồi.
Vì có tình tiết anh rể của bố cháu hắt nước lên người mọi người tới tưởng niệm cháu, nên em cứ thắc mắc...

Lavender168

Xe buýt
Quên mất, nghĩ như ở nhà với chồng =))
Thật, những đứa lằng nhằng nói ngơ quá chặn mẹ cho xong, ngoài đời có những người mình kg giao tiếp tại sao lên mạng để nó nhảy vào mồm mình và mình phải tiếp chuyện nó ? Đã gọi là otofun, vào là phải vui, kg vui thì nghiêm túc, vừa vui vừa nói đc bấp cập XH nó phải có tý duyên tý hóm, lẹo tẹo dẹp đi cho nhanh.
Các mợ nhớ hộ cái nút chặn nhé.Thỉnh thoảng vào xem đỡ phải lội.

fundraiser

Xe container
Vì có tình tiết anh rể của bố cháu hắt nước lên người mọi người tới tưởng niệm cháu, nên em cứ thắc mắc...
Mẹ nó cả nhà nội máu lạnh. Cháu ruột nó chết mà nó ko có cảm xúc gì. Thằng bố nó khốn nạn thì rõ rồi, cái loại giết con như thế sau này chết đi chắc bị đày tới tận 9 tầng địa ngục mới xứng.

Tam sao thất bản. Dân mạng tự động tới lập bàn thắp nến khấn bái trước nhà nội bé.