[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

ngoc.ht09

Xe buýt
Các cụ thích "há miệng chờ sung" nhỉ. Và các cụ không hiểu làm thế nào mới lôi kéo được các nhà tài trợ, các mạnh thường quân thưởng tiền cho đội tuyển. Nó hoạt động như doanh nghiệp vậy.

Bên cạnh VFF, ban lãnh đội của đội tuyển nữ, sẽ có những chuyên gia, chuyên viên như bà Hạnh và những người "phục vụ" cho đội tuyển, thực chất là đi tìm kiếm các đơn vị tài trợ cho đội tuyển, thưởng cho đội tuyển, và đương nhiên họ được hưởng lợi ích từ việc đó. Có những người như họ thì tiền thưởng cho đội tuyển sẽ tăng vọt đến 24 tỷ. Không có những người đó thì ít tiền tặng, tiền quyên hơn, thậm chí chỉ dăm ba tỷ là nhiều rồi.

Về phía cầu thủ, các gái phần lớn lõm bõm về thế giới thực, phát biểu theo ý chủ quan, không đáng trách. Nhưng các vấn đề của nội bộ, người lớn phải phổ biến, dạy dỗ các cháu thấy được nghĩa vụ và quyền lợi của mình phù hợp với đóng góp cho đội tuyển và thể thao nước nhà. Nếu các cháu không nhận thức được việc chia tiền khó khăn như thế nào thì sẽ gây mất đoàn kết, bất lợi cho tuyển, cho thể thao, cho chính các cháu.

Hồi ở Philippines cũng vậy. Không phải nước chủ nhà họ làm cho đời sống vận động viên thiếu thốn gì, mà là thức ăn của họ không hợp "khẩu vị", chế độ dinh dưỡng của các "cô gái vàng Việt Nam". Vì thế, ông Chung mới quyết định tự chịu trách nhiệm với ban tổ chức, khách sạn nơi tuyển nữ ở về việc nuôi quân. Sự kiện là như thế, nhiều tờ báo lại đưa theo ý khác, giờ chắc cũng ngượng không dám gặp ông Chung, nhân sự kiện "chia tiền" này lại đang có ý bôi bác tiếp.:D
Nọ chính bác Chung nói là hàng năm bác phải đi tìm tài trợ để lo Tết cho các cháu, chả có cán bộ chuyên viên nào của VFF đi tìm hết - các nhà tài trợ hầu như là tự tìm đến. Ông bác ấy xứng đáng, ko ai nói gì, vấn đề là ứng xử với ĐG là chưa đúng (ko rõ có phải nhìn mặt ai không).

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
Thế ý cụ là chia cho phòng hành chính + bảo vệ , phòng kế toán bằng mức thưởng của phòng kinh doanh hah ?
không bằng nhưng cũng phải có thưởng, chứ như ai lập luận họ ăn lương cả năm nên không được nhận thêm. Nếu vậy cầu thủ ko ra sân phút nào thì thôi tay trắng ra về nhé

Tan Han

Xe hơi
Nọ chính bác Chung nói là hàng năm bác phải đi tìm tài trợ để lo Tết cho các cháu, chả có cán bộ chuyên viên nào của VFF đi tìm hết - các nhà tài trợ hầu như là tự tìm đến. Ông bác ấy xứng đáng, ko ai nói gì, vấn đề là ứng xử với ĐG là chưa đúng (ko rõ có phải nhìn mặt ai không).
Đấy, chẳng làm gì nhưng đến khi: "thớt có tanh tao ruồi đỏ đến" :))

vnposh

Xe điện
Nếu kinh doanh không được, doanh nghiệp phá sản, phòng kinh doanh mất việc mất lương, cụ thể trường hợp này là các cháu về bán rau, grap, còn cô Hạnh vẫn có lương nhà nước đều đều.
Cụ nó đúng bản chất rồi đó, chỉ có điều nó lại ngược.

Tên gọi "phòng kinh doanh" là một tên gọi rất xa xưa, rất cũ, kể cả tư duy và hoạt động của những con người trong đó. Kinh doanh là vấn đề then chốt của ông chủ, là ý chí của ông chủ, chứ không phải là ý chí chủ quan của nhân viên phòng kinh doanh. Ai đem lại lợi ích cho ông chủ như các cầu thủ xuất sắc và nỗ lực thi đấu chuyên môn, hay cô Hạnh và những người đi tìm, đem về nhiều tài trợ thì ông chủ cho nhiều tiền. Thế thôi.

Còn ra ngoài quán nhậu, ông chủ sẵn sàng bảo cô Hạnh đãi cả tuyển tiền cơm. :D

Tan Han

Xe hơi
không bằng nhưng cũng phải có thưởng, chứ như ai lập luận họ ăn lương cả năm nên không được nhận thêm. Nếu vậy cầu thủ ko ra sân phút nào thì thôi tay trắng ra về nhé
Thưởng ít thôi, thưởng kiểu này là ăn trên đầu trên cổ chị em.

Tan Han

Xe hơi
Cụ nó đúng bản chất rồi đó, chỉ có điều nó lại ngược.

Tên gọi "phòng kinh doanh" là một tên gọi rất xa xưa, rất cũ, kể cả tư duy và hoạt động của những con người trong đó. Kinh doanh là vấn đề then chốt của ông chủ, là ý chí của ông chủ, chứ không phải là ý chí chủ quan của nhân viên phòng kinh doanh. Ai đem lại lợi ích cho ông chủ như các cầu thủ xuất sắc và nỗ lực thi đấu chuyên môn, hay cô Hạnh và những người đi tìm, đem về nhiều tài trợ thì ông chủ cho nhiều tiền. Thế thôi.

Còn ra ngoài quán nhậu, ông chủ sẵn sàng bảo cô Hạnh đãi cả tuyển tiền cơm. :D
Ông mới là nói ngược ngạo, mấy cái việc em Hạnh làm ai làm chẳng được mà ông nói như kiểu ko có em ý thì đội tuyển ko vô địch =))

Agent47

Xe hơi
Vẫn chuyện chuyển tiền và chia tiền à các cụ ? Mãi vẫn chưa xong nhỉ.

vnposh

Xe điện
Ông mới là nói ngược ngạo, mấy cái việc em Hạnh làm ai làm chẳng được mà ông nói như kiểu ko có em ý thì đội tuyển ko vô địch =))
Cụ cứ đùa. "Em Hạnh" chỉ mang tính biểu dụ, không phải là cụ thể như thợ đào đất thế. Đang nói quản lý đội bóng như quản lý một doanh nghiệp vậy.

Cụ nghĩ tại sao đời thi đấu của cầu thủ ngắn ngủi thế, mà những nhà quản lý thể thao lại dài đến lúc xuống lỗ. Không riêng Việt Nam nhé.
Cụ có nhìn dự đoán tương lai của Messi và C.Ronaldo không. C.Ronaldo không bao giờ xăm mình, dù tính cách rất kiêu ngạo. Đó là cậu ta đang hướng tới sau sự nghiệp quần đùi áo số sẽ tham gia vào lĩnh vực quản lý thể thao chuyên nghiệp.

Không bao giờ một đội bóng lại phụ thuộc vào một vài cá nhân cầu thủ, kể cả anh ta vô cùng xuất sắc.

Tan Han

Xe hơi
Cụ cứ đùa. "Em Hạnh" chỉ mang tính biểu dụ, không phải là cụ thể như thợ đào đất thế. Đang nói quản lý đội bóng như quản lý một doanh nghiệp vậy.

Cụ nghĩ tại sao đời thi đấu của cầu thủ ngắn ngủi thế, mà những nhà quản lý thể thao lại dài đến lúc xuống lỗ. Không riêng Việt Nam nhé.
Cụ có nhìn dự đoán tương lai của Messi và C.Ronaldo không. C.Ronaldo không bao giờ xăm mình, dù tính cách rất kiêu ngạo. Đó là cậu ta đang hướng tới sau sự nghiệp quần đùi áo số sẽ tham gia vào lĩnh vực quản lý thể thao chuyên nghiệp.

Không bao giờ một đội bóng lại phụ thuộc vào một vài cá nhân cầu thủ, kể cả anh ta vô cùng xuất sắc.
Vâng, em Hạnh của cụ thì trình đá bóng ngang Messi với C.Ronaldo rồi =)) =)) =))

SEGAMEVODICH

Xe hơi
Nếu kinh doanh không được, doanh nghiệp phá sản, phòng kinh doanh mất việc mất lương, cụ thể trường hợp này là các cháu về bán rau, grap, còn cô Hạnh vẫn có lương nhà nước đều đều.
Chả hiểu các CỤ ầm ĩ thế có biết chị Hạnh này từng 3 lần vô địch sêagm không nhỉ, cựu hậu về đội nữa hà nội, giờ về lo hâu cần các đội tuyển

Tan Han

Xe hơi
Chả hiểu các CỤ ầm ĩ thế có biết chị Hạnh này từng 3 lần vô địch sêagm không nhỉ, cựu hậu về đội nữa hà nội, giờ về lo hâu cần các đội tuyển
Việc nào ra việc đó nha, ko sẽ tạo tiền lệ xấu cho những lần sau.

seamannb

Xe buýt
Nên tìm cách để có thêm thông tin đa chiều đi cụ ơi. Sự thực ko hẳn vậy đâu

chemotech

Xe điện
Của cho không bằng cách cho, cho 500 mà cầu thủ được 250-300 số còn lại râu ria nhận nên họ muốn có danh sách và chuyển thẳng cho cầu thủ là hợp lý

Tìm Trẻ Lạc

Xe tải
Của cho không bằng cách cho, cho 500 mà cầu thủ được 250-300 số còn lại râu ria nhận nên họ muốn có danh sách và chuyển thẳng cho cầu thủ là hợp lý
Quá hợp lý luôn chứ, giờ mà còn chửi ĐG thì chỉ có bọn không não :P

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tay kế toán thủ quỹ là những tay chuyên ảo thuật với các con số hộ lãnh đạo. Từ đó lãnh đạo mới chấm mút đc.
Bà Hạnh 500 củ k biết có ai gửi giá trong đó k. Bà Hạnh thưởng độ 100-200 củ là đã quá nhiều. Còn bà thấy thiệt thòi thì để em làm. E hứa chỉ cần 1/10 mức thưởng của bà ấy.
Cái chân hậu cần là chân hơi bị ngon ấy. Đi lại ăn ở của chị em chỉ chênh và feedback là ấm rồi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chia thế nào thì các cầu thủ nữ không ý kiến thì thôi, người ngoài cứ thắc mắc rồi suy diễn để làm j nhỉ.
K có ý kiến thì cái danh sách này ai lọt ra cụ. Đây là cầu thủ bức xúc tuồn ra công luận thôi.
Họp mà 6 thành viên BHL với 3 cầu thủ thì ăn ai. Thử họp cả đội, phiếu kín xem. Ối chuyện hay.

vnposh

Xe điện
Tay kế toán thủ quỹ là những tay chuyên ảo thuật với các con số hộ lãnh đạo. Từ đó lãnh đạo mới chấm mút đc.
Bà Hạnh 500 củ k biết có ai gửi giá trong đó k. Bà Hạnh thưởng độ 100-200 củ là đã quá nhiều. Còn bà thấy thiệt thòi thì để em làm. E hứa chỉ cần 1/10 mức thưởng của bà ấy.
Cái chân hậu cần là chân hơi bị ngon ấy. Đi lại ăn ở của chị em chỉ chênh và feedback là ấm rồi.
Trưởng ban bóng đá nữ VFF, ông Phạm Thanh Hùng là một trong những người giầu nhất Việt Nam rồi thì cần gì "chấm mút" theo như suy diễn của cụ.

eatliv

Xe buýt
Trưởng ban bóng đá nữ VFF, ông Phạm Thanh Hùng là một trong những người giầu nhất Việt Nam rồi thì cần gì "chấm mút" theo như suy diễn của cụ.
Trưởng ban bóng đá nữ có bỏ phiếu vụ chia chác tiền thưởng ko cụ?

SEGAMEVODICH

Xe hơi
Trưởng ban bóng đá nữ có bỏ phiếu vụ chia chác tiền thưởng ko cụ?
Có CỤ ấy là trưởng đoàn, cụ ấy còn chi mấy tỷ tiền túi thưởng cả đội từ trận thắng đầu tiên, ăn ở cùng đôi, nhưng chắc ngủ riêng.....