[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

revolutions

Xe buýt
Vụ này ông Chung muốn gửi thì chắc VFF cũng không cho gửi, nói chung cá nhân em thiết nghĩ thưởng riêng em nào thì thường, còn thưởng cho đội thì chia đều cho xong.

zhangthang

Xe hơi
Nó có tiền tài trợ thì mấy cái yêu cầu lặt vặt kệ nó đi, cứ chiều theo chết ai. Yêu cầu cầu thủ có mặt để chụp ảnh PR còn thực hiện được nữa là cái danh sách.

Danh sách đội tuyển thì ko cần phải chuẩn bị, VFF chắc chắn có sẵn. Chỉ việc gửi cái danh sách toàn tên đó cho báo chí và DG. Xong bảo thằng DG dựa trên danh sách đó làm ra cái bảng cho mỗi người bao nhiêu, tổng là 500tr. Sau khi công bố báo chí rõ ràng thì mới đề nghị các người có tên được thưỏng gửi số tài khoản cho DG chuyển tiền.

Việc này làm rất đơn giản. Nhưng VFF tất nhiên ko muốn bỏ công ra, nhận đc 22.5 tỉ rồi thì ko thèm 500tr nữa. Nhưng mấy ông ra quyết định giàu sụ rồi ko thèm thêm vài triệu. Chứ với cầu thủ và đội ngũ thì thêm vài triệu cũng rất có ý nghĩa với họ.

Còn việc ai cũng làm như fan BKAV em cũng ko ủng hộ lắm vì thông thưòng nếu tự tìm cầu thủ tặng thì họ chỉ tặng cho khoang 4-5 cá nhân xuất sắc, như vậy là nuớc chảy chỗ trũng, còn bao nhiêu con người khác chẳng được gì, cũng rất tội nghiệp. Nên 1 số thì tìm cầu thủ tặng, 1 số thì tặng chung để còn chia đều cho những người khác nữa.

Túm lại DG đáng lên án ko nói, VFF ko đủ nỗ lực vì đội tuyển, nhanh nhảu từ chối 500tr em cũng ko hài lòng.
Với cả nếu ko làm ra ngô ra khoai thì thằng DG nó vẫn có lý để cãi. Vì ngay trên diễn dàn, ý kiến vẫn về cả 2 bên đấy thôi. Giờ nó ko trả tiền mà nó thấy nó vẫn đúng.
chiều đc 1 điều nó sẽ đòi điều thứ 2 rồi dần dần lên thứ n luôn, chiều 1 thằng sẽ có thằng thứ 2 rồi đến thứ n đòi hỏi:)
Nếu nó đưa điều kiện trước rồi tuyên bố thì chả có vấn đề gì, ở đây nó tuyên bố hoành tránh, chụp ảnh post lên đủ các thể loại xong bây giờ lại đòi hỏi thêm, theo ngôn ngữ làm ăn là đòi đưa thêm vào hợp đồng đã ký vì tao *** tin mày, bố đời như thế thì chả ai dám chơi với anh Giang đâu.

Hung Thinh.

Xe máy
...
Ai cho em tiền, kể cả bố mẹ em cũng phải năm lần bảy lượt lựa lời mà nói khéo với em em mới nhận đấy. Bác Chung chắc giống tính em.
Người như cụ hiếm lắm, ông Chung cũng vậy... hiếm mà nhiều người bênh kể cũng lạ. Nói thẳng ra là nhiều cụ thấy cái việc mờ ám, dấm dúi là chuyện thường tình nên nay có 1 ông doanh nghiệp nhảy vào đòi công khai minh bạch là bị các cụ ném đá quyết liệt. Có phải người ta không cho đâu, thậm chí mang đến tận sân tập kìa nhưng lãnh đội sợ tiền lệ "xấu", sau này ai cũng đòi rõ ràng minh bạch nên từ chối ko nhận và được cư dân mạng đồng thuận cao :(( .

zhangthang

Xe hơi
Người như cụ hiếm lắm, ông Chung cũng vậy... hiếm mà nhiều người bênh kể cũng lạ. Nói thẳng ra là nhiều cụ thấy cái việc mờ ám, dấm dúi là chuyện thường tình nên nay có 1 ông doanh nghiệp nhảy vào đòi công khai minh bạch là bị các cụ ném đá quyết liệt. Có phải người ta không cho đâu, thậm chí mang đến tận sân tập kìa nhưng lãnh đội sợ tiền lệ "xấu", sau này ai cũng đòi rõ ràng minh bạch nên từ chối ko nhận và được cư dân mạng đồng thuận cao :(( .
Đem tiền đến sân tập xong bắt các chị các em xếp hàng, cảm ơn chụp ảnh ấy ạ:)

Tự nhiên làm em nhớ lại vụ chú nào hứa thưởng rồi bùng tiền vì lý do chỉ có 2 thành viên VFF và 1 cầu thủ đến nhận, anh ấy là anh muốn toàn bộ tuyển hay ít nhất đủ ba người Park Hải Dũng đến để cảm ơn rồi chụp ảnh mới đc cơ:)

Hung Thinh.

Xe máy
chiều đc 1 điều nó sẽ đòi điều thứ 2 rồi dần dần lên thứ n luôn, chiều 1 thằng sẽ có thằng thứ 2 rồi đến thứ n đòi hỏi:)
Nếu nó đưa điều kiện trước rồi tuyên bố thì chả có vấn đề gì, ở đây nó tuyên bố hoành tránh, chụp ảnh post lên đủ các thể loại xong bây giờ lại đòi hỏi thêm, theo ngôn ngữ làm ăn là đòi đưa thêm vào hợp đồng đã ký vì tao *** tin mày, bố đời như thế thì chả ai dám chơi với anh Giang đâu.
Đấy, bản chất vấn đề nằm ở chỗ mấy ông lãnh đội sợ tiền lệ nhiều thằng khác bắt chước :)) , các cụ chửi oan anh Huyền rồi =)).

Hung Thinh.

Xe máy
Đem tiền đến sân tập xong bắt các chị các em xếp hàng, cảm ơn chụp ảnh ấy ạ:)

Tự nhiên làm em nhớ lại vụ chú nào hứa thưởng rồi bùng tiền vì lý do chỉ có 2 thành viên VFF và 1 cầu thủ đến nhận, anh ấy là anh muốn toàn bộ tuyển hay ít nhất đủ ba người Park Hải Dũng đến để cảm ơn rồi chụp ảnh mới đc cơ:)
Bình thường mà cụ, với các chị em trong tuyển vài chục chai cũng là rất quý... chụp ảnh có mất giề đâu nhể :-j

Chỉnh sửa cuối:

sudichat2002

Xe container
Chắc là lúc húng thưởng nghĩ sẽ được ké gặp bác Thủ. Ai dè không được. Nên thôi, búng bồ.
Đến thì đẹo thấy bác Thủ đâu, bọn kia nó chụp choẹt toé loe rồi, về thấy bực mình nên ứ đưa nữa, ông này là duy nhất của 23,5/24 tỏi hứa tặng mà loanh quanh...

zhangthang

Xe hơi
Bình thường mà cụ, với các chị em trong tuyển vài chục chai cũng là rất quý... chụp ảnh có mất giề ddaau nhể :-j
Trao thưởng có 100 đơn vị, tổ chức 100 buổi trao thưởng nhé=))

Hay là bây giờ qui định trao bao nhiêu mới đc cả đội đến nhận nhỉ:)

Lúc đấy thì tha hồ cho báo mạng nó câu bài nhé "màu cờ sắc áo bị đem ra trục lợi", "Tiền quan trọng hơn tình hay sao"...=))

Hung Thinh.

Xe máy
Trao thưởng có 100 đơn vị, tổ chức 100 buổi trao thưởng nhé=))

Hay là bây giờ qui định trao bao nhiêu mới đc cả đội đến nhận nhỉ:)

Lúc đấy thì tha hồ cho báo mạng nó câu bài nhé "màu cờ sắc áo bị đem ra trục lợi", "Tiền quan trọng hơn tình hay sao"...=))
Cụ nói thế cũng không đúng, khi nào nhiều thằng yêu cầu như vậy thì tổ chức 1 buổi chung cho tất cả, đằng này có nhõn 1 thằng thì tiếc giề... mà họ tới tận sân tập chứ các chị em có phải đi đâu đâu.

Charmsalot

Xe tăng
Việc trưởng đoàn bóng đá nữ (lãnh đội) Phan Anh Tú không có đóng góp gì nhiều nhưng được hưởng gần 100 triệu tiền thưởng khiến nhiều cầu thủ bức xúc.
VFF thưởng cho ĐT nữ Việt Nam 3 tỷ đồng. Sau khi trừ thuế, thầy trò HLV Trần Vân Phát được thực lĩnh 2,7 tỷ đồng. Đây là mức thưởng kỷ lục dành cho ĐT nữ Việt Nam.

Charmsalot

Xe tăng
Sẽ không có gì đáng nói nếu như có nguồn thông tin từ nội bộ đội nữ đã tỏ ra bức xúc khi lãnh đội Phan Anh Tú nhận được 98 triệu đồng tiền thưởng cho loại B. Trước đó, một số tuyển thủ còn cho biết, ông Tú còn tự mình nhận loại A (thưởng 125 triệu), sau đó vấp phải sự phản đối nên đã xuống loại B. Các học trò của HLV Trần Vân Phát cho rằng ông trưởng ban bóng đá nữ VFF không xứng với số tiền thưởng trên bởi ông không có đóng góp gì lớn. Nỗi bức xúc của các cầu thủ là có lý bởi ông Phan Anh Tú không đi tập huấn gian khổ cùng các cầu thủ, chỉ tới Myanmar ngồi mấy ngày cho "đủ mâm".

Charmsalot

Xe tăng
Trưởng đoàn Phan Anh Tú: 'Tôi không áy náy khi nhận thưởng'

"Tôi không có gì phải áy náy với chuyện mình nhận thưởng như vậy. Thứ nhất, tôi không dính dáng gì tới việc chia thưởng, mọi chuyện là do BHL và đội trưởng quyết. Thứ hai, tôi hoàn toàn có thể tự hào đã có công sức đóng góp tốt cho thành tích bóng đá nữ. SEA Games 27 không phải là lần đầu tiên tôi gắn bó với đội tuyển bóng đá nữ, từ SEA Games 25 năm 2009 tôi cũng đã cùng đội sang Lào. Thành tích của bóng đá nữ Việt Nam đã gắn liền với tên tuổi của tôi.

zhangthang

Xe hơi
Cụ nói thế cũng không đúng, khi nào nhiều thằng yêu cầu như vậy thì tổ chức 1 buổi chung cho tất cả, đằng này có nhõn 1 thằng thì tiếc giề, mà họ tới tận sân tập chứ các chị em có phải đi đâu đâu.
Cụ vui nhỉ, chúng nó toàn phường làm ăn, trao thưởng thay tiền PR, dễ mà đớp không đc của chúng nó, thử đáp ứng riêng cho thằng ĐG đi đảm bảo 24h sau mạng tràn ngập "Mập mờ mối quan hệ giữa VFF và ĐG", "Tại sao chỉ có riêng ĐG được đối xử đặc biệt"

Cho dù có qua đc vụ này thì sẽ tạo tiền lệ, kể từ nay muốn trao thưởng là đến nhà bố để bố chụp ảnh up mạng nhé, mà đã đến nhà bố là phải ăn với bố một bữa, uống với bố chén rượu nhé=))

Hung Thinh.

Xe máy
Sẽ không có gì đáng nói nếu như có nguồn thông tin từ nội bộ đội nữ đã tỏ ra bức xúc khi lãnh đội Phan Anh Tú nhận được 98 triệu đồng tiền thưởng cho loại B. Trước đó, một số tuyển thủ còn cho biết, ông Tú còn tự mình nhận loại A (thưởng 125 triệu), sau đó vấp phải sự phản đối nên đã xuống loại B. Các học trò của HLV Trần Vân Phát cho rằng ông trưởng ban bóng đá nữ VFF không xứng với số tiền thưởng trên bởi ông không có đóng góp gì lớn. Nỗi bức xúc của các cầu thủ là có lý bởi ông Phan Anh Tú không đi tập huấn gian khổ cùng các cầu thủ, chỉ tới Myanmar ngồi mấy ngày cho "đủ mâm".
Thế mà nhiều cụ nhân danh "của cho" với "cách cho" ủng hộ việc dấm dúi, phê phán ĐG quyết liệt :(( .

X0000

Xe điện
Chuyện đã lên báo đến mức như thế này, thế mà cũng còn nhiều cụ bảo cứ nhận. Của cho không bằng cách cho, đã tòe loe thì bố di vào, 500 hay 5 tỷ hay 50 tỷ cũng vậy
Cái đó nó gọi là nhân cách con người. Không phải vì tiền mà nhắm mắt làm tất cả. Kể cả bây giờ đg cho mỗi cầu thủ 500 củ, chắc gì đã được 10% cầu thủ dám đến nhận (đương nhiên kèm với hình ảnh nhận tiền trên web).

Hung Thinh.

Xe máy
Cụ vui nhỉ, chúng nó toàn phường làm ăn, trao thưởng thay tiền PR, dễ mà đớp không đc của chúng nó, thử đáp ứng riêng cho thằng ĐG đi đảm bảo 24h sau mạng tràn ngập "Mập mờ mối quan hệ giữa VFF và ĐG", "Tại sao chỉ có riêng ĐG được đối xử đặc biệt"

Cho dù có qua đc vụ này thì sẽ tạo tiền lệ, kể từ nay muốn trao thưởng là đến nhà bố để bố chụp ảnh up mạng nhé, mà đã đến nhà bố là phải ăn với bố một bữa, uống với bố chén rượu nhé=))
Tại các thằng khác không yêu cầu thì sao trách được :))? quý nhau mới mời ăn uống chứ nhể, tình cảm nồng nàn =)).

Hung Thinh.

Xe máy
Chuyện đã lên báo đến mức như thế này, thế mà cũng còn nhiều cụ bảo cứ nhận. Của cho không bằng cách cho, đã tòe loe thì bố di vào, 500 hay 5 tỷ hay 50 tỷ cũng vậy
Cái đó nó gọi là nhân cách con người. Không phải vì tiền mà nhắm mắt làm tất cả. Kể cả bây giờ đg cho mỗi cầu thủ 500 củ, chắc gì đã được 10% cầu thủ dám đến nhận (đương nhiên kèm với hình ảnh nhận tiền trên web).
Với cụ thì 500 tr hay 5 tỷ hay 50 tỷ... ko là gì nhưng với nữ tuyển thủ thì rất giá trị đó, mà việc này cũng có to tát gì đâu, lớn chuyện là do a Chung bé xé ra to nhóe :-q.

X0000

Xe điện
Với cụ thì 500 tr hay 5 tỷ hay 50 tỷ... ko là gì nhưng với nữ tuyển thủ thì rất giá trị đó, mà việc này cũng có to tát gì đâu, lớn chuyện là do a Chung bé xé ra to nhóe :-q.
Đây rồi, em tìm ngay được một cụ

nguyenhuy2210

Xe điện
Dẹp luôn cái khoản thưởng này thưởng nọ đi. Không sống được với nghề thì cũng nên xem lại