[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

Lần sau cứ chuyển tiền thì mới công bố tên, ko thì các bố nói cho sang mồm, quảng cáo free xong rồi té.

D nâu

Xe điện
Việc thưởng cho đội tuyển liên quan gì đến VFF, tiền chuyển cho đội tuyển và chia như thế nào ban lãnh đội ( HLV, đội trưởng, đội phó) sẽ quyết định. Cụ có nghĩ rằng nếu công bố danh sách thưởng cho cái công ty lươn kia thì sẽ có người up lên mạng để câu veiw không? Lúc đó cư dân mạng sẽ nhảy bổ vào săm soi rồi bình luận theo kiểu thích nói gì thì nói không, các cầu thủ, ban huấn luyện, bác sĩ... nếu bị chửi thì ai bảo vệ họ. Còn cái cư dân mạng ở mình thì cụ lạ gì, kiểu éo gì chúng nó cũng chửi được.
Vấn đề là rất nhiều doanh nghiệp hứa mà chưa nhận được tiền nên Ông Chung cũng như ban huấn luyện mới chưa lập được danh sách. Nếu gửi danh sách chưa đủ lại bảo sao thấy bảo 20 tỉ mà ở đây có 7, hoặc 8 tỉ lại bảo VFF với ban huấn luyện ăn chặn. Đường nào chả nói được. Chưa đưa tiền cho người ta mà đã nghi ngờ. Vậy thì nói trao thưởng là lòi đuôi lừa đảo rồi còn gì? Chỉ cần được đánh bóng tên tuổi là xong.

sonphdmg

Xe tải
Tiền thưởng là cứ thưởng, còn việc chia không minh bạch thì lại đi theo hướng khác.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
E thông cảm cho các cụ chửi doanh nghiệp, cũng là common sense lại bị mấy thằng lều báo dắt mũi. E biết lãnh đạo daonh nghiệp này, nên ko có chuyện bùng đâu, họ cũng chẳng cần PR bằng cách dây máu ăn phần, họ gỡ cái ảnh có ông Chung xuống rồi, vì ông Chung đã chơi *** đẹp vụ này. Con sau này họ vẫn chuyển khoản cho các cầu thủ, thì các cụ chửi doanh nghiệp lại dính cái miếng nước bọt mà mình tự phun ra đấy, nên hãy cẩn trọng vẫn sạch hơn nhoé!!!
Cụ quen thì bảo a chủ dn đg ( không xứng viết hoa ) chuyển chị em cũng không nhận đâu. Để mà mia bỉm dùng dần.

Website
www.otofun.net
Cái danh sách nhận thưởng thì có khó gì nếu đàng hoàng, minh bạch nhỉ? Em cũng ủng hộ Đức Giang vì thực tế thì VFF cũng đã có tiếng lùm xùm vụ tiền thưởng này rồi :(

Câu chuyện diễn tiến như sau:

Anh ơi, em là Lan Phương báo Thanh Niên ạ. Cho em phiền anh chút xíu. Em được biết bên anh có nhã ý thưởng cho đội nữ 500 triệu đồng phải không ạ.

Đúng rồi. Bên tôi nói là làm. Nhưng cái ông Chung phải báo cáo tôi danh sách chia thưởng. Loại A bao nhiêu. Loại B bao nhiêu. Đừng có vớ vẩn.

Anh ơi, em xin tư vấn với anh điều nho nhỏ ạ. Việc xếp loại là nội bộ của đội. Giờ để cung cấp cho anh thì khó cho đội quá. Anh tính phương án nào cho hợp lệ được không ạ.

Tôi nói cho chị nghe. Tôi cũng đang quản lý một đội bóng. Đội được thành tích gì thì HLV phải báo cáo chi tiết cho tôi danh sách chia thưởng.

Dạ anh ơi, đó là đội do anh quản lý. Còn đây là đội tuyển quốc gia ạ. Theo em, anh cứ giải ngân và công khai số tiền là tôi thưởng cho đội 500 triệu. Không ai dám khuất tất đâu anh.

Chị đừng nhiều lời. Đội nào cũng phải để tôi xem danh sách. Đội là của quốc gia nhưng tiền là của tôi. Tôi muốn cho thì cho, không muốn thì rút. Làm gì được tôi. Chị đừng có vớ vẩn.

Ấy chết, em có làm được gì anh đâu anh. Em có muốn vớ vẩn cũng không được ý anh. Anh đã nói là thưởng 500 triệu mà giờ cứ đòi hỏi đội này nọ, em nghĩ hơi khó cho đội ý anh.

Khó khó cái gì. Tôi cắt. Cắt hết. Không có thưởng thiếc gì hết. Tiền là tiền của tôi. Chị đừng có vớ vẩn. Cái ông Chung, tôi đã nhắn tin rồi đấy. Cung cấp cho tôi danh sách thì tôi cho, còn không tôi cắt. Tôi không thưởng gì nữa. Thôi tôi cắt.

Ấy chết, anh ơi. Anh cứ nói cắt cắt, em hoảng chết đi được. Của cho không bằng cách cho. Anh cứ như bố thí thế thì tội các cháu quá.

Không, dọa tôi à. Tôi không thưởng nữa. Chị đừng có vớ vẩn.

P/s: sau khi lên trao thưởng bằng bìa caton 500tr, làm truyền thông rùm beng thì đến nay sau nhiều lần hứa chuyển tiền phía công ty đã lặn không sủi tăm, trên website công ty bài viết về việc công ty trao thưởng 500tr cho đội tuyển nữ cũng đã gỡ bài.

Nguồn: Nhà Báo Đắc Văn
Thưởng thì cứ thưởng, việc của nội bộ người ta thì ông can thiệp làm gì.

harrynh

Xe container
Vãi với bình thường :D
Thế đưa danh sách lên nó bảo chia như thế ko hợp lý, đề nghị chia lại bao giờ đúng ý nó mới giải ngân thì cũng cun cút làm lại à? Nó là bố của đội tuyển chắc?
Nếu muốn "công bằng" theo ý nó thì tự đi mà thưởng riêng từng cầu thủ.
Làm được với điều kiện Đức Giang đầu tư gấp 2 bầu Đức cụ nhỉ.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại giờ là thế nào hử các cụ

Yêu Apple

Xe hơi
Cái trò đọc tên cty thưởng tiền trong trận đấu e thấy chẳng ra sao, cứ tiền thật nổ tk hãy đọc

Công ty này thì rõ lươn lẹo, lúc trao cái biển làm gì có cái điều kiện ràng buộc nào, thích minh bạch thì sao k tuyên bố ĐOÀN BÓNG ĐÃ NỮ THAM DỰ SG sẽ rõ thành phần từng người mà

Lexus 717

Xe điện
Thương thì đã thưởng cho từng cầu thủ rồi cụ ah, chứ không phải là thông báo thưởng cho đội tuyển xong hơn tháng trời không chuyển rồi giờ lấy cớ. Trong bài phát biểu của ông Chung, e chưa thấy câu nào ông ý bôi nhọ dn. Mà chỉ thấy dn đang bôi nhọ đội tuyển( ở đây dn đang ám chỉ đội tuyển chia tiền mờ ám), trong khi đội tuyển không phải vff, và vff cũng không phải đội tuyển nhé. Và vấn đề chia người này, người kia bao nhiêu, đó là việc nội bộ đội tuyển, và e nghĩ ngay cả các cầu thủ cũng sẽ không thích việc mình được chia bao nhiêu lên mặt báo.
Bôi nhọ cái gì? Ông đã bỏ tiền ra cho ai cái gì rồi bị ăn chặn chưa? VFF nó có truyền thống từ lâu rồi mặt còn dày hơn mấy bọn nhà bảo trợ xã hội vừa lên báo hôm vừa rồi. Người ta hứa thưởng cho đội tuyển là thưởng những người liên quan trực tiếp nên yêu cầu cung cấp danh sách mức thưởng từng người kèm theo STK để họ chuyển trực tiếp là bôi nhọ chăng? Có biết vì sao nhiều người làm từ thiện họ phải tự tổ chức thuê xe đi phân phát hàng cứu trợ không? Có nhớ năm nào hàng cứu trợ cho đồng bào miền trung bị chúng nó đem bán làm giẻ lau, cái không dùng được chúng nó đem ra gầm cầu vứt không? Minh bạch ở xứ này nó khó vậy sao?

mdthmd

Xe tải
Nói chung h gủi cái ds những người sẽ đc tiền trong khoản tiền các dn, nhà tài trợ cho. Còn cụ thể mỗi ng đc bao nhiêu là việc nội bộ. Bóng đá là môn chơi tập thể nên số ng đc nó khác với môn thể thao cá nhân khác.
Sau khi đã gủi ds đó mà dn, nhà tài trợ còn lằng nhằng thì xin cảm ơn đã ủng hộ bằng lời nói. Chúng tôi xin ko nhận nữa.

Tiger Hunter

Xe container
Việc thưởng cho đội tuyển liên quan gì đến VFF, tiền chuyển cho đội tuyển và chia như thế nào ban lãnh đội ( HLV, đội trưởng, đội phó) sẽ quyết định. Cụ có nghĩ rằng nếu công bố danh sách thưởng cho cái công ty lươn kia thì sẽ có người up lên mạng để câu veiw không? Lúc đó cư dân mạng sẽ nhảy bổ vào săm soi rồi bình luận theo kiểu thích nói gì thì nói không, các cầu thủ, ban huấn luyện, bác sĩ... nếu bị chửi thì ai bảo vệ họ. Còn cái cư dân mạng ở mình thì cụ lạ gì, kiểu éo gì chúng nó cũng chửi được.
Để tránh cái việc tung ds đó lên mạng thì có khó gì? Ràng buộc rõ ràng việc cung cấp thông tin. Ai để lộ ng đó chịu trách nhiệm. Nó như 1 hợp đồng dân sự thôi. Có thể kiện nếu bên nào vi phạm

Lexus 717

Xe điện
Đúng là mặt hình thức nó không liên quan nhưng về mặt nội dung thì nó khác đấy. Cả ngành TDTT từ trước tới giờ rặt lũ ăn bám ăn chặn cả!

Lexus 717

Xe điện
Nếu muốn thưởng riêng cầu thủ ngay từ đầu nên nói: thưởng 500tr cho 22 cầu thủ.
Còn thưởng đội tuyển là tất cả đội tuyển bao gồm cả trợ lý, bs...
Việc chia thưởng ntn là việc nội bộ của người ta.
Đã đọc chưa mà comt vội vậy? Người ta hứa chuyển tiền theo danh sách đội tuyển cũng cấp, ai thưởng bao nhiêu họ sẽ chuyển khoản không phân biệt là CT hay HLV hay BLĐ. Như vậy họ lật cái gì? Chỉ có mặt nhọ mới chê kẻ mặt đen!

kienvinh

Xe lăn
Tôi nghĩ rằng có lòng ủng hộ bóng đá, hoặc ngay cả chỉ đơn thuần quan tâm đến giá trị thương mại, quảng cáo cho thương hiệu mình, thì ta cứ ký cái hợp đồng tài trợ trong đó quy định rõ trách nhiệm và quyền lợi...

Chứ sướng lên lại ném ít tiền ra bo cho người biểu diễn thế này mà lại đòi hỏi cao thì có hợp lý không?

Gagarose

Xe điện
Bao nhiêu lần rồi các bố truyền thông với liên đoàn méo rút kinh nghiệm cứ thả gà ra đuổi
Phải tiền trao cháo múc tiền nổi tk mới cho chụp ảnh và đưa lên báo chí truyền hình
Còn nếu cá nhân cầu thù thì đưa ds cầu thủ ban hl, bác sĩ, trợ lý + tk ngân hàng lên để xã hội ai muốn tài trợ riêng thì tài trợ, không quảng cáo thế thôi

Theo em thì yc của Dn là đúng. Các ông vff ăn chặn quen rồi nên phản ứng, chứ việc đáp ứng yc đó có khó gì đâu mà ko làm đc? Nếu đáp ứng rồi mà họ vẫn ko làm thì mới là lươn lẹo..
tóm lại thế này : ý doanh nghiệp là , tui cho tuyển 500 t thì các e đá chính được nhiu cac e đá phụ được nhiu ..??? câu hỏi đơn giản nhưng ô Chung lại .. ngọng ko trả lời được , đụng ngay tin đen nên tự ái giận nẫy ko nhận nữa:)) lại đàn bà tiểu nhân nhờ báo chí đập DN:))
cứ minh bạch đi, tiền cho tuyển ko bg thiếu.
Đừng tấn công cá nhân dưới dạng suy diễn như vậy. Ông ấy có quyền ko nhận

LWH

Xe tải
Hôm nay Đức Giang họp giao ban, chủ đề chính là chia thưởng câc cụ ạ.
Cụ có tham gia họp không? Bảo thằng huyền thằng sắc gì đó là ăn cắp hình ảnh đội tuyển ở đâu thì đến đúng chỗ đó trả lại nhé. Chứ ra phường lên loa phóng thanh đọc cho cả xóm nghe oai như cóc cụ rồi bây giờ chỉ âm thầm gỡ mỗi cái ảnh trao bìa các tông treo phòng khách nhà mình thì ai ngửi nổi?

Lexus 717

Xe điện
Đừng tấn công cá nhân dưới dạng suy diễn như vậy. Ông ấy có quyền ko nhận
Ông chung có quyền không nhận phần của ông đó. Ví dụ chuyển DS thưởng kèm STK các cá nhân nhưng gạch tên ông ta đi. Nhưng cầu thủ nữ họp xứng đáng được hưởng những gì họ cống hiến. nếu đội bóng ký giấy ủy quyền cho anh chung thì anh mới có quyền thay mặt đội từ chối!

Xperia ZZ

Xe tăng
Gặp em là em tìm xin số TK của từng cầu thủ, CK thẳng luôn ... khỏi mắc mớ gì cái ô VFF này.