[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

Khongmatnick23

Xe tải
Bây giờ mà lộ ra danh sách chia thưởng thì em nghĩ 90% các nhà tài trợ đều nhảy dựng lên chửi.

AT76

Xe điện
Ô thớt phóng tác hơi quá .E ủng hộ doanh nghiệp này .VFF vốn đã nhiều phốt về vụ tiền thưởng DN muốn biết tiền thưởng của mình đi đâu về đâu chả có gì quá đáng. Ô Chung và VFF nếu minh bạch ngại gì open.Mà VFF cũng đàn bà vl . Bị DN truy thì 1 mặt giận nẫy ko nhận nữa 1 mặt nhờ truyền thông đập DN :))
Những chuyện chia chác chẳng bao giờ open như cụ nói. Giờ open lên bàn dân thiên hạ bình luận, người này ít, người kia nhiều thì mệt lắm. Mà ý kiến thiên hạ đâu có ai giống ai, chín người mười ý. Hơn nữa tài chính, đánh giá mỗi người là thông tin cá nhân, không được công khai ra ngoài đâu ạ. Nếu ông muốn thưởng đúng ý ông, thì nói ngay từ đầu là tôi thưởng em này, em kia, theo đánh giá cá nhân của tôi, các em này mức khác nhau. Không thưởng chung cho đội tuyển.

thientudolong

Xe container
Có danh sách xong lại xin stk à :)), đội tuyển có xin của ô *** đâu mà đòi ds mới chi tiền, mấy anh dn làm truyền thông mồm này phải đưa lên cho bẽ mặt để những dn khác sau này còn tránh, thằng này mà bán hàng tiêu dùng kiểu như masan hay tân hiệp phát thì cđm lại tẩy chay cho vỡ a lô.

Tiger Hunter

Xe container
Theo em thì yc của Dn là đúng. Các ông vff ăn chặn quen rồi nên phản ứng, chứ việc đáp ứng yc đó có khó gì đâu mà ko làm đc? Nếu đáp ứng rồi mà họ vẫn ko làm thì mới là lươn lẹo..

bát quái

Xe buýt
Thế thì khác gì vác chức vô địch đi xin tiền? Hợp lý có nghĩa ông chủ vui sẽ xuất tiền, ngược lại thì nhịn đi à? Theo em, doanh nghiệp muốn nhúng tay sâu vào việc nội bộ đội tuyển(dù suy nghĩ tốt cho cầu thủ), VFF không thích phải cung phụng chuyện thâm cung chỉ vì 500tr/20 chục tỉ. Vậy là giải tán, VFF chả thiệt, chỉ có doanh nghiệp thiệt hại danh tiếng.
Nghĩ chỉ thương các chị e . Vẫn nhớ cái buổi tối ấy pn vn thật tuyệt vời.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này cứ như ông giám đốc ấy nhỉ. Tóm lại nói ko làm là con tó vậy thôi, lèm bèn gề
Vầng e là dám đếch thôi cụ. E cũng nghĩ cụ và ông giám đốc nọ ko cùng 1 loài rồi!!!

congngo

Xe điện
Theo em thì yc của Dn là đúng. Các ông vff ăn chặn quen rồi nên phản ứng, chứ việc đáp ứng yc đó có khó gì đâu mà ko làm đc? Nếu đáp ứng rồi mà họ vẫn ko làm thì mới là lươn lẹo..
Việc thưởng cho đội tuyển liên quan gì đến VFF, tiền chuyển cho đội tuyển và chia như thế nào ban lãnh đội ( HLV, đội trưởng, đội phó) sẽ quyết định. Cụ có nghĩ rằng nếu công bố danh sách thưởng cho cái công ty lươn kia thì sẽ có người up lên mạng để câu veiw không? Lúc đó cư dân mạng sẽ nhảy bổ vào săm soi rồi bình luận theo kiểu thích nói gì thì nói không, các cầu thủ, ban huấn luyện, bác sĩ... nếu bị chửi thì ai bảo vệ họ. Còn cái cư dân mạng ở mình thì cụ lạ gì, kiểu éo gì chúng nó cũng chửi được.

belo

Xe điện
E thông cảm cho các cụ chửi doanh nghiệp, cũng là common sense lại bị mấy thằng lều báo dắt mũi. E biết lãnh đạo daonh nghiệp này, nên ko có chuyện bùng đâu, họ cũng chẳng cần PR bằng cách dây máu ăn phần, họ gỡ cái ảnh có ông Chung xuống rồi, vì ông Chung đã chơi *** đẹp vụ này. Con sau này họ vẫn chuyển khoản cho các cầu thủ, thì các cụ chửi doanh nghiệp lại dính cái miếng nước bọt mà mình tự phun ra đấy, nên hãy cẩn trọng vẫn sạch hơn nhoé!!!
Sau này, họ có chuyển thì các cụ chửi, em thấy vẫn chả dính gì cả, mà DN kia vẫn càng lộ cái dở là thất hứa, sau đó chỉ chi tiền vì bị chửi.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Thế là chia ra làm 2 phe:
1 phe ủng hộ ông GĐ DN, 1 phe chửi ông GĐ DN.
Tiện đây trên cõi ọp phơ có cụ nào là người nhà của mấy nữ cầu thủ không ạ, khi đội bóng nữ của chúng ta giành HCV thì cụ Thủ có hứa sẽ tặng cho mỗi cháu 1 cái xe máy đẹp, không hiểu các cầu thủ nhà mình đã nhận được chưa?
Tiện đây em kể hồi cụ Thủ đang CT tỉnh, hôm em sang nhà chơi thì có cô bé người QN giành HCV bộ môn gì đó sau khi về nước thì có đến nhà bác ấy chào, trong cuộc nói chuyện thì bác ý giao cho mấy ban bệ là cho cô bé 1 căn hộ (tặng nha). Còn đội bóng đá nữ nhà mình được thưởng ntn thì em cũng không biết nên chỉ tàu ngầm hóng chuyện các cụ thôi ạ.
Trên báo thì đc 2 cái, Vin tặng Klara, Honda tặng lead.
E nghĩ 2 DN này nói là sẽ làm.

harrynh

Xe container
Hôm nay Đức Giang họp giao ban, chủ đề chính là chia thưởng câc cụ ạ.

Gagarose

Xe điện
Làm vậy cũng hay
Nhưng ngay từ đầu tuyên bố đi thì hay hơn
Còn truyền thông bao gồm cả VTV rút kinh nghiệm, ngay đầu giải và trong các trận đấu công bố tk nhận thưởng của đội, ông nào tài trợ và báo thì tôi mới đưa lên (khi tiền nổi) còn ko thì nghỉ khoẻ, méo chơi kiểu thả gà ra đuổi

trinhhaweicco

Xe tải
E thông cảm cho các cụ chửi doanh nghiệp, cũng là common sense lại bị mấy thằng lều báo dắt mũi. E biết lãnh đạo daonh nghiệp này, nên ko có chuyện bùng đâu, họ cũng chẳng cần PR bằng cách dây máu ăn phần, họ gỡ cái ảnh có ông Chung xuống rồi, vì ông Chung đã chơi *** đẹp vụ này. Con sau này họ vẫn chuyển khoản cho các cầu thủ, thì các cụ chửi doanh nghiệp lại dính cái miếng nước bọt mà mình tự phun ra đấy, nên hãy cẩn trọng vẫn sạch hơn nhoé!!!
Thế thì lúc hứa thưởng DG nên ghi rõ thưởng riêng cho cầu thủ đi chứ đừng nói là thưởng cho ĐT bóng đá nữ nữa thì chả ai nói đc gì. Cụ có thể xem trong danh sách này có các đơn vị như Novaland hay Hoa Linh họ ghi rõ là thưởng cho các cầu thủ nữ, cho các cá nhân cụ thể thì có sao đâu. Đằng này hứa chuyển cho cả đội tuyển rồi giờ lại giở cái thói can thiệp sâu vào việc nội bộ của ng ta, có thể gây mất đoàn kết đội tuyển thì ông Chung từ chối nhận là đúng https://www.vff.org.vn/danh-sach-cac-don-vi-tang-thuong-cho-dtqg-nu-va-dt-u22-tham-du-sea-games-30-cap-nhat-11-12-2019/

D nâu

Xe điện
Đòi hỏi vô lý. Chưa thu dủ các nhà tài trợ làm sao biết được bao nhiêu mà chia. Toàn ông hưa thưởng ảo thế là đội bóng lập danh sách ảo à? Đén khi không phải thế lại bảo họ nói láo v,v,,. Hơn nữa đã nói thưởng là phải thưởng. Còn nếu nghi ngờ người ta làm ăn khất tất thì sau không thưởng nữa. Sau mà thấy đội bóng không minh bạch thì đưa lên báo chí. Tóm lại đội bóng sau này rủt kinh nghiệm đơn vị nào đẩy tiền vào tài khoản thì cho làm bảng chụp ảnh nêu tên. Còn không chỉ nói các đơn vị cá nhân hứa thưởng là xong. Sau giải đấu đỡ phải đòi nợ mất thời gian bực mình.

D nâu

Xe điện
Gớm,
500 mà cứ như 5 tỷ.
Có chia cho toàn đội, kể cả các ông VFF không chấm mút tí ti nào thì liệu mỗi người nổi hơn chục chưa mà đòi kê chi tiết từng cầu thủ một?
Một đội bóng vận hành được phải đâu có mỗi ông HLV với mấy cầu thủ chạy trên sân đâu. Ngoài đội hình chính còn đội hình cầu thủ dự bị, chuyên làm quân xanh quân đỏ tập luyện. Còn cả HLV phó, bác sỹ, HLV thể lực, người chuyên xoa bóp, phục vụ hành chính, lái xe... cho tới chị tạp vụ, nấu nước phục vụ cầu thủ tập luyện. Thế mỗi cầu thủ ăn còn nguyên những người kia há mỏ nhịn à.
Nếu thích cho mỗi cầu thủ thì trực tiếp trao cho cô này, cô kia 10 triệu, 20 triệu đi. Éo thằng nào dám mò vào túi các cô ấy mà móc ra.
Đây tuyên ngôn cho hoành rồi lấy cớ mà xù. Ếu mẹ, đứa nào thưởng em vài đồng mà đòi cả cụ tì cụ tỉ lí lịch với mức chia ở cả cơ quan em ra thì em cũng ẻ vào.
Vãi.
Chuẩn cụ nhỉ? Đề nghị nhà báo nhập cuộc viết lên các báo chính thống vạch tên công ty xù thưởng cho thiên hạ biết. Là một trong những lừa đảo thôi. Lừa đảo để đánh bóng tên tuổi cũng là một dạng cần lên án.

annika

Xe buýt
tuyệt ,cụ nói ngắn gọn mà đúng quá

D nâu

Xe điện
tóm lại thế này : ý doanh nghiệp là , tui cho tuyển 500 t thì các e đá chính được nhiu cac e đá phụ được nhiu ..??? câu hỏi đơn giản nhưng ô Chung lại .. ngọng ko trả lời được , đụng ngay tin đen nên tự ái giận nẫy ko nhận nữa:)) lại đàn bà tiểu nhân nhờ báo chí đập DN:))
cứ minh bạch đi, tiền cho tuyển ko bg thiếu.
Em mà là nhà báo em viết hẳn lên trang nhất luôn. Nếu nói đến tiểu nhân chỉ có bọn hứa rồi xù thì xã hội mới gọi là tiểu nhân.

boyboy1990

Xe điện
Yêu cầu vậy cũng bình thường :D nhưng minh bạch vậy thì nhiều kẻ đói, liên đoàn mất mặt, ko từ chối mới lạ
Vãi với bình thường :D
Thế đưa danh sách lên nó bảo chia như thế ko hợp lý, đề nghị chia lại bao giờ đúng ý nó mới giải ngân thì cũng cun cút làm lại à? Nó là bố của đội tuyển chắc?
Nếu muốn "công bằng" theo ý nó thì tự đi mà thưởng riêng từng cầu thủ.

D nâu

Xe điện
Thiếu niềm tin thì đừng nổ to với truyền Thông, đến trao tờ bìa ghi số tiền lên báo chí tùm lum rồi định bùng. Nếu thiếu niềm tin thì cần gì nổ có tâm và thương các cháu thì cứ làm loạt phong bì, đến trao tận tay các cháu thì có sao.
Đúng đó. Toàn lũ tiểu nhân làm điều đểu cáng rồi đổ cho người khác làm ăn khuất tất. Trong lúc tiền chưa có lấy đâu ra mà khuất tất.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Nếu muốn thưởng riêng cầu thủ ngay từ đầu nên nói: thưởng 500tr cho 22 cầu thủ.
Còn thưởng đội tuyển là tất cả đội tuyển bao gồm cả trợ lý, bs...
Việc chia thưởng ntn là việc nội bộ của người ta.

5491

Xe tải
Chuyển xiền theo cam kết mới nói đc, ko vẫn sai lè ra còn thanh minh thanh nga gì!! Lều báo nào nói láo kiện bổ mịa nó đi xem có đằng hoàng ko nào. Chốt lại, hứa thưởng rồi ko làm tốt nhất im, khỏi thanh minh.