[Thảo luận] Tổng hợp về phí hạn chế xe cá nhân: họ cố tình thì mình phải cố gắng

forever278

Xe đạp
Website
www.thokhoa.vn
"Chất lượng cuộc sống ngày càng đi xuống": Thực tế việc vô lý khi muốn sở hữu ôtô của người dân Việt Nam đã xẩy ra từ lâu rồi, bây giờ lại thêm một số loại phí nữa thì ...Người Việt Nam muốn sở hữu xe ô tô để nâng cao chất lượng cuộc sống một chút, để tránh mưa, nắng, bụi bặm, tại nạn... thế mà quá xa với.

nmcuonghn

Đi bộ
Kiến nghị tăng phí lưu hành xe cá nhân 5% mỗi năm

Quả này toi rồi các cụ ơi....X_X
Trong khi đề xuất "phí lưu hành phương tiện cá nhân" còn nhiều tranh cãi thì Bộ trưởng Giao thông Đinh La Thăng vừa kiến nghị đổi tên thành "phí hạn chế phương tiện giao thông cá nhân", mức thu sẽ tăng 5% sau mỗi năm.
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/03/kien-nghi-tang-phi-luu-hanh-xe-ca-nhan-5-moi-nam/

trungnh

Xe tăng
đệt con mợ thằng Thăng với mấy thằng ngồi trên đầu nó, đệt mợ chúng mày cứ đẻ ra vài loại thuế với má nữa đê cho dân vùng lên úp cả lũ chúng mày luôn. Cú léo thể tả

shin_hyun

Xe hơi
cụ nào chỉ cho em cách nhập quốc tịch lào với ợ.....em nghĩ ở cũng rách với bọn này, mà chờ có "biến" thì lâu và nguy hiểm....em sợ ch...ế..t !

Anycar

Xe tăng
Lúc nào đấy gió đổi mùa, chắc ở Hà nội phải mọc lên chục cái gò Đống đa nữa.

Anycar

Xe tăng
Em cũng thấy thế. Làm sao lại chỉ có mỗi nhà anh ấy bị
Câu này ngày trước em cũng hay post ạ :D Đấy là lời thoại trong vở kịch "Ông không phải bố tôi" của cụ Lưu Quang Vũ. Mà cái sự ra đi của gia đình cụ Vũ thì có nhiều uẩn khúc lắm.... haizzz

hnphoco

Xe đạp
THeo em nguyên nhân sâu xa vẫn là cái bài : "Xóa đi làm lại ván mới". chắc có cụ nào ngày xưa làm bên dầu khí chắc cũng hiểu #` # này như thế nào rồi. Các bác để ý cái vụ dẹp bãi đỗ xe => dân kêu quá => phải xắp xếp lại bãi đỗ xe khác => các bãi xe phải làm lại "luật", mà tất nhiên là sẽ cao hơn trước nhiều và vào túi "xếp" mới. Cái phí lưu hành cũng vậy thôi. Xưa nay các LD auto đang làm "luật" với "Xếp" cũ, nay Xếp mới lên thì phải làm lại luật. Nếu LD auto không nghe thì Xếp mới tăng các loại Phí/Thuế hạn chế phương tiện cho các LD auto "đi ăn mày hết". Theo em Xếp mới đang mặc cả với các LD auto thôi các cụ ợ. Để chờ xem các LD auto sẽ làm gì các cụ nhé?

Bây giờ chúng ta có thể chờ sự can thiệp tác động của các LD này thôi vì họ có : 1- Vốn ODA, 2-Quan hệ thương mại, 3-áp lực ngoại giao - chính trị, 4- Tiền để lobby ....

Chỉnh sửa cuối:

focusphutho

Xe đạp
Em thấy cậu phụ trách IT ở công ty em bảo nếu "lỗi hệ thống" thì phải "pho mét" đi rồi cài lại các cụ ợ.

xeomhanoi

Xe hơi
Phí điên Phí điên Phí điên Phí điên Phí điên, lão # điên hết cả rồi

Kamekameha

Xe hơi
loạn thật rồi. lấy tiền đâu ra mà đóng phí bây giờ. phí này mà thông qua xe sẽ giảm giá thấy rõ luôn

codate

Xe tăng
Anh # có khi nào ghé qua thăm diễn đàn OF nhà mình không nhỉ?Bao người dân kêu than , chửi mắng anh mà anh cứ như điếc,không khác gì " đàn gẩy tai trâu ", người dân nói mãi thì anh cũng phải hiểu ra chứ,chả nhẽ " nước đổ lá khoai "?
chắc j đã biết sử dụng vi tính hả cụ

Lexus 717

Xe điện
Em nghĩ cộng đồng OF nói riêng, hay rộng ra là cộng đồng sử dụng ô tô cần có những động thái cụ thể, có tổ chức, trên cơ sở đúng luật để bảo vệ quyền của chúng ta.
Chứ kiểu để một cá nhân tự áp đặt những chính sách rất tùy tiện cho toàn xã hội, hoặc ít nhất là đang dọa nạt toàn xã hội, thật là bất công. Nhưng nếu chỉ là tiếng nói phản ứng của từng cá nhân chúng ta, sẽ không mang lại kết quả bao nhiêu.

Nếu Ban quản trị diễn đàn đứng ra tổ chức những hoạt động này, chắc sẽ được nhiều thành viên ủng hộ.
Đôi điều suy nghĩ, các bác ý kiến thế nào ạ.
Cụ hào hứng quá! cẩn thận có mấy chú ANM đang đọc và theo dỏi khắp nơi đấy. Đúng là khổ cũng không được kêu, sương lại chẳng được rên.

nmcuonghn

Đi bộ
Em nghĩ cộng đồng OF nói riêng, hay rộng ra là cộng đồng sử dụng ô tô cần có những động thái cụ thể, có tổ chức, trên cơ sở đúng luật để bảo vệ quyền của chúng ta.
Chứ kiểu để một cá nhân tự áp đặt những chính sách rất tùy tiện cho toàn xã hội, hoặc ít nhất là đang dọa nạt toàn xã hội, thật là bất công. Nhưng nếu chỉ là tiếng nói phản ứng của từng cá nhân chúng ta, sẽ không mang lại kết quả bao nhiêu.

Nếu Ban quản trị diễn đàn đứng ra tổ chức những hoạt động này, chắc sẽ được nhiều thành viên ủng hộ.
Đôi điều suy nghĩ, các bác ý kiến thế nào ạ.
Ủng hộ cụ

quangtayho

Xe container
Em thấy cậu phụ trách IT ở công ty em bảo nếu "lỗi hệ thống" thì phải "pho mét" đi rồi cài lại các cụ ợ.
Phomet đi thì mất hết "dữ liệu" dấy cụ ạ. MÀ Tây nó không cho phomet vì sợ mất "dữ liệu" của nó

Sào A Giang

Xe đạp