[Thảo luận] Tổng hợp về phí hạn chế xe cá nhân: họ cố tình thì mình phải cố gắng

chebonmua

Xe buýt
Các cụ có than mãi thì #` # nó cũng chả biết đâu .Giờ trừ khi toàn dân biểu tình thì may ra :(

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
Nếu "Đạo luật" này mà vẫn áp dụng thì đâu còn Nhà nước Do Dân, Vì Dân??? Đúng là em đang có cảm giác sống trong các tiểu thuyết thời sưu cao thuế nặng.
Ra đường hở 1 tí là xxx chăn tiền, giờ thì thêm các loại thuế phí, thôi thì đành bán ô tô lấy tiền mua con La, con Bò mà cưỡi thôi. Ở Hà Nội cũng vẫn còn những con đường chưa cấm xe động vật hoặc ít ra là không cấm cưỡi động vật ra đường. Các Trung tâm đào tạo lái xe chuyển sang Trung tâm đào tạo cưỡi các con vật. Khéo lúc đấy, lại thu thuế lưu hành Trâu, Bò, Cừu, ...thậm chí cưỡi cả Lợn ra đường. Trạm đăng kiểm ô tô chuyển sang Trạm đăng kiểm động vật. Diễn đàn otofun đổi sang thành animalfun... 3:-O Kiểu gì thì vẫn cứ Fun!

ngocvan.vsa

Xe đạp
Website
www.vnanesth.org
Sao nó không cấm ngay từ đầu bằng việc hạn chế người đi học điều khiển xe mô tô, ô tô bằng cách trước khi đi học thì phải đóng phí Đề phòng sử dụng phương tiện cá nhân có gắn động cơ nhỉ?

Ngựa hoang.66

Xe tải
Nói lại lần cuối là dư lày các cụ ạ: - Một số cụ nói rằng bán xe, vậy các cụ bán xe cho ai ? khi người ta bỏ 1 mớ tiền ra mua vợ 2 các cụ để gánh thêm 1 đống phí?
làm như thế khác gì mang lửa bỏ vào nhà người khác. Cái này em xin can các cụ đừng làm như thế.
- Một số cụ so sánh các anh ấy với động vật như thế là không nên bởi các anh ấy cũng đã là " Động Vật Linh Trưởng Cao Cấp" nên so sánh nó khập khiễng ảnh hưởng tới các loài động vật thấp cấp. Chỉ nên so sánh các anh ấy với Ma, Quỷ nó đúng hơn.
- Một số cụ muốn đánh đập, muốn ném dép, ném đá, ném mứt vào mặt các anh ấy hoặc cho các anh ấy ăn cái thứ mà cách đây 700 năm đức Hưng Đạo Đại Vương phán khi sử tội tên ********* bán nước Phạm Nhan là " Cho mày ăn sản huyết đàn bà"... như thế nó cũng không đáng bởi Phạm Nhan chỉ theo Thoát Hoan chỉ điểm đánh lại quân dân Đại Việt. Còn bây giờ các anh ấy học thói của Trương Phụ đời Minh sang xâm lược nước ta muốn nướng dân trên lửa... nên chỉ có cách là học theo Cáo Bình Ngô chứ còn " Chém Thăng này sẽ Mọc Thăng khác' mà thôi.
- Một số cụ cay đắng khóc thầm cho mình vì sinh nhầm khu vực địa lý. Nói như anh Trương Văn Phi trong Tam Quốc thì " Khóc có làm lui giặc được không?" ... Như cụ Kim Quy nói với An Dương Vương là " Giặc ở ngay sau lưng ngươi đó..." thế thì ai là giặc ? Người ta hay nói đến những mỹ từ như " Nguy cơ nội tại..." ai làm ra các nguy cơ đó? khóc không lui được sự đè nén, chúng ta không thể học theo chúa Giê Xu ở sự nhẫn nhịn, không học được ở Phật Thích Ca sự từ bi hỉ xả vậy chúng ta làm gì? Chí Phèo giết Bá Kiến đó cũng chỉ là 1 vụ án, Chị Dậu đánh nhau với Trương Tuần cũng chỉ là hành động bột phát, anh Vươn và người thân bắn nhau với xxx cũng chỉ là bức xúc nhất thời...
Còn hành động của chúng ta là gì? ai là người dám vì công bằng mà hành sự? ai là người dám vạch ra bản chất của sự việc đẩy đất nước đi ngược chiều lịch sử?
những năm kháng chiến chống Mỹ cứu nước tác giả Huỳnh Minh Siêng có bài hát " Giải phóng miền nam" nhưng nay theo em câu hát " Vùng lên xông pha vượt qua bão bùng".... là cần thiết nhất.
Ai bảo em ********* cũng được, ai nói em chống lại chủ trương của nhà nước cũng được, ai bỏ tù em cũng được cái quan trọng nhất của em là em được nói tiếng nói của 1 người dân cần có duy nhất quyền được Làm Người một cách chính xác đúng với nghĩa của nó. Kính các cụ. ( ngày mai nếu nó có bắt em các cụ nhớ tắc tế cho em nhé :)):)):)) )
Thư viện nhà cụ này phong phú quá!hay,hay,hay...!

musiclife

Xe tăng
Chúng nó bắt nộp nhưng mình éo nộp chẳng làm gì đươc mình, cùng lắm là nộp phạt còn hơn là nộp phí

dung_6990

Xe hơi
khi nào có 1 người tài lên lãnh đạo đất nước, thì khi đó dân đi ngủ ngon lành mà ko lo lắng gì

kienvairo

Xe tải
Hiện nay đang có cuộc vân động noi gương, học tập tư tưởng Hồ Chí Minh rộng khắp các cơ quan, ban ngành và đoàn thể...
Trong Tuyên ngôn Độc lập đọc ngày 02 -9-1945 Bác Hồ đã nói:
Hỡi đồng bào cả nước,
Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hoá cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc.
Lời bất hủ ấy trong bản Tuyên ngôn Độc lập năm 1776 của nước Mỹ. Suy rộng ra, câu ấy có nghĩa là: tất cả các dân tộc trên thế giới đều sinh ra bình đẳng, dân tộc nào cũng có quyền sống, quyền sung sướng và quyền tự do.
Bản Tuyên ngôn Nhân quyền và Dân quyền của Cách mạng Pháp năm 1791 cũng nói: Người ta sinh ra tự do và bình đẳng về quyền lợi; và phải luôn luôn được tự do và bình đẳng về quyền lợi.
Đó là những lẽ phải không ai chối cãi được.

Trong một cuộc nói chuyện với cán bộ tỉnh Thanh Hóa vào ngày 20.2.1947, bác Hồ có căn dặn cán bộ 05 điều. Một trong 5 điều đó là: Đối với nhân dân. Bác nhấn mạnh “Phải nhớ Đoàn thể làm việc cho dân, Đoàn thể mình mạnh hay yếu là ở dân”; do đó, người cán bộ phải hiểu dân cả về nguyện vọng, tâm lý, sự cực khổ… Đặc biệt là “Phải tôn kính dân, phải làm cho dân tin, phải làm gương cho dân. Muốn cho dân phục phải được dân tin, muốn cho dân tin phải thanh khiết”.

Trong thư gửi đồng chí Giám đốc Công an Khu XII,ngày 11/3/1948, Bác Hồ đã nêu "Tư cách người Công an cách mệnh: gồm 06 điều, trong đó có điều: Đối với nhân dân, phải kính trọng lễ phép

Vậy Tư tưởng của Người ngày nay được cháu con vận dụng như thế nào ? Câu hỏi này để ngỏ cho các vị "đày tớ" trả lời
Sẽ chẳng có ai trả lời cụ câu hỏi này đâu ạ. Mọi việc làm mà không có kiểm soát đều trở thành rác rưởi hết. Đằng này mọi việc làm của các vị gọi là "đầy tớ của dân" chẳng có ai kiểm soát, nếu kiểm thì cũng là người của họ, tổ chức của họ, có ai dám phản đối không?. Chẳng hiểu có ông lãnh đạo nào ở Việt Nam dám lấy tín nhiệm trong dân không nhỉ? Em liên tưởng đến những giọt nước mắt của Putin khi công bố thắng cuộc bầu cử, thật trân trọng. Nói về lãnh đạo thì lắm vấn đề lắm, nhưng thôi vào chủ đề chính đi ạ, vì nó ảnh hưởng chính đến cuộc sống của gia đình chúng ta.

Em nghĩ cả hai giải pháp đồng thời đi ạ, vừa băng rôn, khẩu hiệu, vừa xin chữ ký gửi các tổ chức:
+ VPCP;
+ VPQH
+ VPCTN
+ Báo chí trong nước và quốc tế
Các cụ cho ý kiến đi ạ

gafquef

Xe tăng
Khốn nạn thât, chúng nó cứ há mồm ra là bảo những ai có ô tô là giàu, giàu cái Toshiba chúng nó, 2 vợ chồng thu nhập cả tháng đc hơn 10 triêu(em ở tỉnh chứ không phải HN), ông bà già thương cho tiền mua con xe cỏ để đi, giờ mó mà thông qua mỗi tháng đóng hơn 2 củ thì có mà ăn cám. Càng nghĩ càng căm thù chúng nó. Mà mình cũng nghĩ có phải cụ nào có ô tô cũng thu nhập đc 20 củ/ trên tháng đâu, trừ bọn khốn nạn quan chức nó éo càn nghĩ đến lương, xăng, phí.
Cộng đồng otofun em nghĩ cũng không nhỏ, em mong các mod có hành động gì thiết thực đi, em ủng hộ không điều kiện.(offline 1 buổi ở Mỹ đình, dán lô gô phản đối sau xe, đi diễu hành.....). Bức xúc lắm rồi....

hatoyota

Xe tăng
Hỡi đồng bào cả nước,
"Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc".
Lời bất hủ ấy ở trong bản Tuyên ngôn độc lập năm 1776 của nước Mỹ. Suy rộng ra, câu ấy có ý nghĩa là: tất cả các dân tộc trên thế giới đều sinh ra bình đẳng; dân tộc nào cũng có quyền sống, quyền sung sướng và quyền tự do.
Bản Tuyên ngôn nhân quyền và dân quyền của Cách mạng Pháp năm 1791 cũng nói: "Người ta sinh ra tự do và bình đẳng về quyền lợi, và phải luôn luôn được tự do và bình đẳng về quyền lợi".
Đó là những lẽ phải không ai chối cãi được.
Thế mà hơn .... năm nay, bọn .... lợi dụng lá cờ tự do, bình đẳng, bác ái, đến cướp ..... ta, áp bức đồng bào ta.
Hành động của chúng trái hẳn với nhân đạo và chính nghĩa.
Về .....chúng tuyệt đối không cho nhân dân ta một chút tự do dân chủ nào.
Chúng thi hành những luật pháp ....... Chúng .... ngăn cản dân tộc ta đoàn kết.
Chúng .... buộc dư luận, thi hành chính sách .....
Về kinh tế ... bóc lột dân ta đến tận xương tủy, khiến cho dân ta nghèo nàn, thiếu thốn, nước ta xơ xác, tiêu điều.
Chúng cướp không ruộng đất, ......
Chúng đặt ra hàng trăm thứ thuế vô lý, làm cho dân ta, nhất là dân cày .... dân trở nên bần cùng.
Chúng không cho ..... ta ngóc đầu lên.
Chúng bóc lột công nhân ta một cách vô cùng tàn nhẫn.
Ngày ... tháng 3 năm nay, ....... Thế là chẳng những chúng không "bảo hộ" được ta, trái lại.....
Trước ngày mồng .... tháng 3, biết bao lần .........đã kêu gọi ....liên minh để chống .... Bọn ..... đã không đáp ứng, lại thẳng tay khủng bố ......hơn nữa.
Tuy vậy, đối với ..... đồng bào ta vẫn giữ một thái độ khoan hồng và nhân đạo. Sau cuộc biến .... ngày mồng .... tháng 3, .......đã giúp cho nhiều người ...... và bảo vệ tính mạng và tài sản cho họ.
Sự thật là từ mùa .... nước ta đã thành nước Việt Nam dân chủ cộng hòa.
.........
Dân ta đã đánh đổ các xiềng xích ......để gây dựng nên nước Việt Nam độc lập. Dân ta lại đánh đổ chế độ quân chủ ...... mà lập nên chế độ dân chủ cộng hòa.
Bởi thế cho nên, chúng tôi,....... đại biểu cho toàn dân Việt Nam, tuyên bố thoát ly hẳn quan hệ ......, xóa bỏ tất cả mọi đặc quyền của .... trên đất nước Việt Nam.
Toàn dân Việt Nam, trên dưới một lòng, kiên quyết chống lại âm mưu của bọn ......
Chúng tôi tin rằng các nước Đồng minh đã công nhận những nguyên tắc dân tộc bình đẳng ở các Hội nghị Tê-hê-răng và Cựu-kim-sơn, quyết không thể không công nhận quyền ....... của dân Việt Nam.
Một dân tộc đã gan góc chống ách nô lệ của Pháp hơn tám mươi năm nay, một dân tộc đã gan góc đứng về phe Đồng minh chống phát-xít mấy năm nay, dân tộc đó phải được tự do ! Dân tộc đó phải được độc lập !
Vì những lẽ trên, chúng tôi,..... trịnh trọng tuyên bố với thế giới rằng:
Nước Việt Nam có quyền hưởng tự do và độc lập, và sự thật đã thành một nước tự do, độc lập. Toàn thể dân tộc Việt Nam quyết đem tất cả tinh thần và lực lượng, tính mạng và của cải để giữ vững quyền tự do, độc lập ấy.

Xaxaxa

Xe tải
Em đồng tình với cụ,thiết nghĩ diễn đàn mình nên có một phong trào về vấn đề này vừa là để góp phần xây dựng và để đo trọng lượng tiếng nói của diễn đàn với cơ quan chức năng và quần chúng đông đảo.thế thì ai cũng I Love otofun.

rolexus

Xe hơi
Hay là chúng ta đóng tiền thuê luật sư đi. Mà em cũng không hiểu cái phí mà # gọi là "phí hạn chế xe cá nhân" là hạn chế sở hữu hay hạn chế lưu hành. nếu hạn chế lưu hành thì không đi không phải đóng, đi itd đóng ít còn hạn chế sở hữu thì không đi cũng phải đóng. kiểu gì cũng là ăn cướp

chinhmu

Xe máy
Chúng nó bắt nộp nhưng mình éo nộp chẳng làm gì đươc mình, cùng lắm là nộp phạt còn hơn là nộp phí
thưa cụ, nó áp nộp phạt cao gấp mấy lần nộp phí thì sao ah, thử hỏi bao nhiêu người kêu ca ko chấp nhận nộp phí ah, hay cuối cùng kêu thì vẫn kêu,còn nộp thì vẫn nộp,ko thay đổi được gì đâu ah, dân ta bị áp bức quen rồi, cnxh đã làm bào mòn tinh thần đấu tranh từ lâu rồi ah, bây giờ ai cũng chỉ nghĩ mình ko sao là được, còn thiên hạ thế nào kệ nó, dù sao những người ko có ô tô vẫn nhiều hơn là những người có ô tô, những người nhìn ra bản chất của vấn đề thu phí cũng lại là số ít, đấy là thành quả của chính sách làm cho ngu đi để trị ah, điều đáng buồn hơn nữa là đa số những người ko có ô tô lại ko phản đối vấn đề này ah, và cái số ấy rõ ràng là đông hơn các cụ đi ô tô rồi, vậy là số đông ko phản đối, vậy cũng là "dân chủ" rồi đấy

Matizcoi

Xe cút kít
Bóc thế thì nhằm nhò jì, theo em phải tăng phí lên nữa ... đằng nào em chả bỏ xe ko, bán chả ai mua hic hic

blackpaint

Xe container
Em cũng tiết kiệm dành dụm mãi, (34t rồi) cũng chỉ đủ mua nửa con xe KM còi, vay thêm ông bà, họ hàng để thỉnh thoảng về quê, cuối tuần chở gia đình đi thăm họ hàng này nọ, đi làm chả dám đi vì sợ tắc đường, đến cơ quan khoảng hơn 1 tiếng... thế mà giờ đây nếu đóng phí 20tr nữa thì chắc phải làm gì thôi, sắp vỡ bờ rồi.

fiesta5d

Đi bộ
Phải đình công thôi bỏ xe ở nhà hết, mà phải làm đồng bộ. Mọi người phải đồng lòng, mọi người chịu cực chút cho đúng mục đích của việc thu phí. Khi có quyết định thu phí đề nghị tất cả các ACE có xe, để xe ở nhà. đi xe buýt hết. Các doanh nghiệp vân tải. taxi tăng giá đồng loạt. Khi đó các laọi phí sẽ không thu được, cầu đường bị thất thu. Lúc đó mới hy vọng họ nghĩ lại, chứ kiểu này em nghĩ kiểu gì họ cũng làm.

Matizkavt

Xe buýt
Hay là chúng ta đóng tiền thuê luật sư đi. Mà em cũng không hiểu cái phí mà # gọi là "phí hạn chế xe cá nhân" là hạn chế sở hữu hay hạn chế lưu hành. nếu hạn chế lưu hành thì không đi không phải đóng, đi itd đóng ít còn hạn chế sở hữu thì không đi cũng phải đóng. kiểu gì cũng là ăn cướp
Nếu hạn chế sở hữu là vi phạm quyền tự do cơ bản của công dân (ô tô không phải là mặt hàng quốc cấm), tại sao phải hạn chế sở hữu ô tô. Mặt khác ô tô đã được đánh thuế tiêu thụ đặc biệt ở mức cao (50%) vì lý do hạn chế tiêu dùng ô tô. Nếu hạn chế lưu hành thì sao lại thu cao bằng trên đầu phương tiện. Đi nhiều đóng nhiều, đi ít đóng ít mới công bằng và đảm bảo được mục tiêu là hạn chế lưu hành. Khi chưa thu phí qua các phương tiện điện tử thì có thể thu qua xăng dầu. Bộ giao thông chỉ muốn thu được nhiều nhất và dễ nhất chứ không thèm để ý đến quyền lợi của người dân. Đây chính là lý do mà chúng ta không đồng thuận được. Tại sao lại đẩy cải khó cho người dân. Em là em rất bức xúc và đồng cảm với cụ rolexus. Mời cụ ly rượu, chúc cụ thượng lộ bình an và kiếm được thật nhiều tiền để đóng phí

truc.autobay

Xe máy
Website
autobay.vn
Nói chung Em chẵng quan tâm nhiều với những chuyện hóng hớt của thiên hạ cái gì động tới mình mới xử thôi. Mà quanh đi quẩn lại Người Việt mình cũng nhiều chuyện thật, thấy người ta mua xe cái là bàn tán xôn sao nếu là người mua là côngchuwac thì nghĩ là do ăn hối lộ nên mua xe, dân thường thì nghĩ chắc buôn lậu hay làm gì đó phi pháp. Toàn nghĩ xấu cho người khác.
Đôi dòng nói lên quan điểm của em hì

tung132th

Xe hơi
Nói lại lần cuối là dư lày các cụ ạ: - Một số cụ nói rằng bán xe, vậy các cụ bán xe cho ai ? khi người ta bỏ 1 mớ tiền ra mua vợ 2 các cụ để gánh thêm 1 đống phí?
làm như thế khác gì mang lửa bỏ vào nhà người khác. Cái này em xin can các cụ đừng làm như thế.
- Một số cụ so sánh các anh ấy với động vật như thế là không nên bởi các anh ấy cũng đã là " Động Vật Linh Trưởng Cao Cấp" nên so sánh nó khập khiễng ảnh hưởng tới các loài động vật thấp cấp. Chỉ nên so sánh các anh ấy với Ma, Quỷ nó đúng hơn.
- Một số cụ muốn đánh đập, muốn ném dép, ném đá, ném mứt vào mặt các anh ấy hoặc cho các anh ấy ăn cái thứ mà cách đây 700 năm đức Hưng Đạo Đại Vương phán khi sử tội tên ********* bán nước Phạm Nhan là " Cho mày ăn sản huyết đàn bà"... như thế nó cũng không đáng bởi Phạm Nhan chỉ theo Thoát Hoan chỉ điểm đánh lại quân dân Đại Việt. Còn bây giờ các anh ấy học thói của Trương Phụ đời Minh sang xâm lược nước ta muốn nướng dân trên lửa... nên chỉ có cách là học theo Cáo Bình Ngô chứ còn " Chém Thăng này sẽ Mọc Thăng khác' mà thôi.
- Một số cụ cay đắng khóc thầm cho mình vì sinh nhầm khu vực địa lý. Nói như anh Trương Văn Phi trong Tam Quốc thì " Khóc có làm lui giặc được không?" ... Như cụ Kim Quy nói với An Dương Vương là " Giặc ở ngay sau lưng ngươi đó..." thế thì ai là giặc ? Người ta hay nói đến những mỹ từ như " Nguy cơ nội tại..." ai làm ra các nguy cơ đó? khóc không lui được sự đè nén, chúng ta không thể học theo chúa Giê Xu ở sự nhẫn nhịn, không học được ở Phật Thích Ca sự từ bi hỉ xả vậy chúng ta làm gì? Chí Phèo giết Bá Kiến đó cũng chỉ là 1 vụ án, Chị Dậu đánh nhau với Trương Tuần cũng chỉ là hành động bột phát, anh Vươn và người thân bắn nhau với xxx cũng chỉ là bức xúc nhất thời...
Còn hành động của chúng ta là gì? ai là người dám vì công bằng mà hành sự? ai là người dám vạch ra bản chất của sự việc đẩy đất nước đi ngược chiều lịch sử?
những năm kháng chiến chống Mỹ cứu nước tác giả Huỳnh Minh Siêng có bài hát " Giải phóng miền nam" nhưng nay theo em câu hát " Vùng lên xông pha vượt qua bão bùng".... là cần thiết nhất.
Ai bảo em ********* cũng được, ai nói em chống lại chủ trương của nhà nước cũng được, ai bỏ tù em cũng được cái quan trọng nhất của em là em được nói tiếng nói của 1 người dân cần có duy nhất quyền được Làm Người một cách chính xác đúng với nghĩa của nó. Kính các cụ. ( ngày mai nếu nó có bắt em các cụ nhớ tắc tế cho em nhé :)):)):)) )
Tặng các cụ bài ca đi cùng năm tháng : http://youtu.be/xynM1Qw1lgo
Em nản với cái chế độ này lắm rồi ạ , ông già em là cựu chiến binh tham gia đánh Mỹ thỉnh thoảng lại than : Biết thế này đánh Mỹ làm gì

z0z0z0

Xe điện
em ở gần chỗ anh Thăng làm việc. Các kụ có biết biển số xe anh # bao nhiêu ko? để em cho viên gạch vào vợ 2 #. Nói đến lại bực mình
Cụ tưởng vợ 2 nhà nó được mang ra để đi làm chắc, nó đi xe biển xanh- mua bằng một phần tiền đóng thuế của cụ đới. Cụ mà ném gạch thì nó lại sửa bằng tiền đóng thuế của cụ thôi. ~X(