[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
P/S: Nhắc mấy cậu bảo làm online và đám cứ đến ngày lĩnh lương không kể dịch bệnh, bão lũ nhé: bấm phím ít thôi, ku nào bấm phím mà đồ nó lên xe tải, xe nâng nó chạy thì hãy cào phím nhé. On hay of thì chóa nó tha đồ đến nhà cho mà đớp à?
Em ưng câu này của cụ quá, có trong cảnh ngộ mới hiểu chứ ngồi gõ phím cuối tháng ting ting thì đơn giản lắm.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nên kiểm soát các cty là dễ nhất. Nhiều ng chẳng muốn ra đường đâu nhưng bị ép.
Gấu em cứ bị thằng sếp nó giục đi làm. Công vc kế toán, cty ko cần thiết, có 2 nhân viên, mà đi làm là phảu đi giao dịch ngân hàng các kiểu.
Câu giờ hết 2 tuần, nay lại giục, nó bảo cứ đi mà chốt ng ta ko cho đi thì quay lại. Mịa nó, lúc đó ko nộp 2tr làm gì có chuyện quay lại.

viet7500

Xe buýt
Hình như chủ trương chung đấy các cụ, em thấy cái công văn 2562 mới ra hôm qua có đoạn này này.
Bên em sếp đang cáu loạn lên, dù bên em là dịch vu thiết yếu nhưng theo quy định này vẫn phải trình ra phường, liệu phường có đủ khả năng để biết đâu là ngành thiết yếu ngành ko, bao nhiêu người của công ty đó đi làm là đủ ko nhỉ

Nhưng làm sao 2 cái phường đó biết được cụ là nv của cty đó nhỉ!

search

Xe điện
Đóng thì đóng hẳn cmnđ, cứ lập lờ kiếm bánh mì. Cty mà đông người thì lịch cái mịch. Bản thân tp có quyền hành mọi thứ xin lỗi còn méo có kế hoạch dài hạn đc nữa là bắt dn ng ta phị thuộc ra đc lịch dài hạn. Dn bây h ngày nào biết ngày đấy thấp thỏm chờ lệnh này lệnh nọ thì lấy méo đâu ra lịch :)

newmtc

Xe tăng
Đóng thì đóng hẳn cmnđ, cứ lập lờ kiếm bánh mì. Cty mà đông người thì lịch cái mịch. Bản thân tp có quyền hành mọi thứ xin lỗi còn méo có kế hoạch dài hạn đc nữa là bắt dn ng ta phị thuộc ra đc lịch dài hạn. Dn bây h ngày nào biết ngày đấy thấp thỏm chờ lệnh này lệnh nọ thì lấy méo đâu ra lịch :)
em ủng hộ đóng hẳn! sau đợt giãn cách thứ 2 mà ko tiến triển thì coi như phí 1 tháng giãn cách! cứ bảo đang tập trung nhân lực cho miền nam nên Hn chỉ phòng thủ thôi! phòng thủ kiểu co cụm này dễ ăn bàn thua lắm! Hà Nội thủ đô cũng là trung tâm kinh tế quan trọng không thể lập lờ như này mãi được...

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Theo kế hoạch.... Tuy nhiên lại phát sinh công việc ngoài kế hoạch ở Phường khác. Lại nhìn nhau cười...

hoanang123

Đi bộ
E đang tính thuê xe đưa các bạn về Ecopark. Xe quay đầu tại chốt kiểm dịch vì họ sẽ ko thể về quê nếu vào địa phận HN. Mình sẽ đón từ chốt kiểm dịch về nhà có ok ko các cụ?
Hi cụ, Cụ đã đón đc f1 lên chưa, con e cg đang ở quê mà e đang muốn cho lên. Cụ đón đc nhắn cho e biết tình hình nhé. Tks cụ!

xuantien_mobis

Xe lăn
Đã có văn bản chính thức yêu cầu xiết chặt việc sử dụng giấy đi đường trong thời gian giãn cách các cụ ạ

Chĩm111

Xe điện
Vâng, thì em theo TP. Cơ mà lại có cái dở là các công việc phát sinh đột xuất mà chờ xử lý giấy tờ thì cũng căng đấy! Ví dụ như bên em, cung cấp hàng hoá và dịch vụ kỹ thuật cho phòng mổ các bệnh viện. Trong thời điểm này em cho quân ở nhà hết, chỉ khi nào có yêu cầu ca mổ mới vào viện. Mổ phiên thì dễ vì có thể làm giấy tờ từ hôm trước nhưng mổ câpe cứu là chuyện kg ai biết trước, bệnh viện gọi là phải đi. Bệnh nhân nằm đó chờ mà nhân viên em phải đi tìm ông GĐ là em để làm cái giấy xác nhận công việc (Trong khi em cũng ở nhà) thì mất bao nhiêu thời gian? Xong em ở nhà thì cu nhân viên phải phi đến nhà em mới lấy đc cái giấy đó, trên đường đến nhà em nó bị chốt xích lại thỉ sao? Chụp gửi zalo liệu các anh ấy có chấp nhận kg?
Giao việc cho nhân viên theo sự vụ thì trong bối cảnh giờ khoai thật ạ!

myob

Xe tăng
Chính quyền Hà Nội có quyền yêu cầu các cá nhân, doanh nghiệp đóng cửa, ở yên tại chỗ…. Miễn sao chính quyền đảm bảo thu nhập cho người dân sống và tồn tại là được rồi….còn 14 ngày nữa đấy ạ

quangtrung8

Xe tải
Chính quyền Hà Nội có quyền yêu cầu các cá nhân, doanh nghiệp đóng cửa, ở yên tại chỗ…. Miễn sao chính quyền đảm bảo thu nhập cho người dân sống và tồn tại là được rồi….còn 14 ngày nữa đấy ạ
Chuẩn đấy cụ, em còn thích dãn cách nửa năm luôn những vẫn có xèng và cơm ăn là được,

EURO2020

Xe máy
Giao việc cho nhân viên theo sự vụ thì trong bối cảnh giờ khoai thật ạ!
Nói thật với cụ là em cũng kg muốn chúng nó ra đg, nhỡ dính thì khổ chúng nó, toàn dân ngoại tỉnh. Đói thì em cũng xác định là đói rồi, an toàn là trên hết. Nhưng mà việc phát sinh ở bệnh viện thì kg thể từ chối. Giờ mỗi ông ra văn bản 1 kiểu mà lại lằng con bà nhằng thế này thì doanh nghiệp xoay kiểu gì :(. Chưa kể việc kiểm soát hiện nay là đầu voi đuôi chuột. Cấp trên thì siết chặt việc ra đường kg lý do, bên dưới thì kệ cmcm. Trưa nay em đi từ Minh Khai lên Giảng Võ (là em đi tiêm) thấy nhan nhản chốt kiểm soát, chốt thì kg có người, chốt thì có mấy ông dân phòng ngồi uống chè, dân thì vẫn đi đầy đường

Bố Be

Xe tải
Văn bản trước cho ra cái mẫu giấy đi đường thì còn được một ngày chuẩn bị . Văn bản mới chơi cuối ngày chủ nhật thì làm sao có bản cứng để trình chốt . Các LĐ không có người phản biện văn bản trước khi trình hay sao thế ?

Patriots

Xe lăn
Ví thử em không quay lại xử lý thì họ có phạt đc em không khi đang giữ giấy thông hành và thẻ căn cước của em
Cụ lạc quan thế giả dụ cụ đang trên đường đi nộp phạt họ kiểm tra là cụ cũng ăn đủ, nộp phạt nói thật giờ này chưa thiết yếu, sau dịch nộp cũng được cụ nhé, cháu chưa thấy ai chết vì nộp phạt muộn cả

Trạng thái
Thớt đang đóng