[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW R60

Xe tăng
Bố khỉ! Có mỗi cái giấy đi đường mà cứ thay đổi bổ sung liên tục. Mà toàn ra quy định vào ngày nghỉ. Vậy sáng mai ngày đi làm đầu tuần thì lấy đâu ra lịch trực,lịch làm việc.Phải đến cơ quan mới lấy được chứ. Vậy sáng mai đi đường các bố lại loằng ngoằng.

EURO2020

Xe máy
Còn nữa, ví dụ cty em trụ sở ở quận HBT nhưng kho hàng ở Thanh Xuân, thế em phải xin xác nhận phường 2 đầu ah? Xong giả sử giao hàng vào bệnh viện ở Cầu giấy thì lại phải xuống xin dấu của bv kiểu như giấy đi đưởng công tác không? Nghĩ đến mớ loằng ngoằng này là em đã muốn cho nv đóng cửa ở nhà chơi luôn :(

Voi sứt

Xe hơi
Thế thì em nhục rồi. Em bên phát hành văn bản, các sếp thì mang đc chữ ký số về chứ em có đc mang dấu ra khỏi cơ quan đâu. Công chức, vắng mặt 2 hôm bị kỷ luật bm. Em ở ngoại thành, dân ngụ cư nên cũng chả biết cái ủy ban huyện nó ở đâu mà xin nhé. Thôi các bác cứ lock hết hộ em.

xuantien_mobis

Xe lăn
Còn nữa, ví dụ cty em trụ sở ở quận HBT nhưng kho hàng ở Thanh Xuân, thế em phải xin xác nhận phường 2 đầu ah? Xong giả sử giao hàng vào bệnh viện ở Cầu giấy thì lại phải xuống xin dấu của bv kiểu như giấy đi đưởng công tác không? Nghĩ đến mớ loằng ngoằng này là em đã muốn cho nv đóng cửa ở nhà chơi luôn :(
Đóng cửa được thì nên đóng cụ ạ

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là chán, ô Phường thì biết gì mà xác nhận rồi lại xin - cho . Loạn mỗi nơi 1 kiểu này chỉ khổ dân và DN mà các bác ở trên thì cứ ô ổ luôn đồng hành với Doanh Nghiệp, hỗ trợ DN - nhân dân xong đội ở dưới toàn Rải Đinh

xegiacmo

Xe container
Vì công việc bắt phải đi làm chứ em có muốn đi méo đâu mà hành kinh thế

Camontinhyeu

Xe điện
Qua đợt dịch này mới thấy khả năng viết văn bản của công chức là rất kém. Viết văn bản thiếu sự tường minh, văn bản 2562 ngày 7/9 hướng dẫn công văn hỏa tốc, mục 1 hướng dẫn giấy tờ đi đường thì ko nói có xác nhận trên Giấy đi đường nhưng mục 5 lại yêu cầu UBND phường xác nhận Giấy đi đường. Dân đen hiểu kiểu gì đây.

Xã viên

Xe tải
Thực ra gọi là giấy đi đường về việc ..... nom hãm lắm. Không ra công văn cũng chẳng ra giấy chứng nhận.
Thực ra là bắt cơ quan chứng nhận các thông tin mà chính quyền yêu cầu, thì phải gọi là giấy xác nhận thông tin cá nhân khi di chuyển trong tp mới đúng.

dpbd90

Xe tải
Thực ra gọi là giấy đi đường về việc ..... nom hãm lắm. Không ra công văn cũng chẳng ra giấy chứng nhận.
Thực ra là bắt cơ quan chứng nhận các thông tin mà chính quyền yêu cầu, thì phải gọi là giấy xác nhận thông tin cá nhân khi di chuyển trong tp mới đúng.
Em thấy là các phường thay vì lập nhiều chốt thì cho chủ tịch phường với bộ sâu đi dò từng công ty kiểm tra nhân viên xong gõ là hiệu quả hơn.
Người lao động cũng không phải chịu áp lực đi làm mà như đi ăn trộm bây giờ

xedieu

Xe cút kít
Thực sự là đưa giấy ra thì phường đóng dấu thôi chứ kiểm soát mịa gì. Mua việc!

xebetong

Xe container
Bản chất là làm khó để cụ nào "nửa thiết yếu" thì ở nhà :)
Nếu muốn làm chặt thì phải thật chặt vào, em cũng thuộc dạng "nửa thiết yếu" đang cần có cớ để khỏi ra đường đây

search

Xe điện

Hoành tráng thế này cơ mà. Thu lấy thu để, dn và ng dân thì chết dần chết mòn :(

Patriots

Xe lăn
Danh sách thì phải có họ tên, giới tính, tuổi, số CMT chứ cụ
Đấy là họ hợp tác thôi cụ, cụ lên xin giấy đúng quy trình thì cụ phải để đấy, người ta phải có trách nhiệm check tận nơi xem cụ có kinh doanh đúng mặt hàng không? Thay vì chỉ nhìn đăng ký kinh doanh, check xem cụ có phải nhân viên công ty không? Tất nhiên phải có HĐLĐ, bảng lương, số dư tài khoản 3 tháng lương cuối cùng chẳng hạn. Cụ đúng nhân viên công ty đó rồi thì phải check xem vị trí công tác của cụ có phù hợp không? Một công ty có hàng nghìn con người đều phải làm thế hết, vì họ cốp mộc lên họ phải chịu trách nhiệm nếu sau này có đối tượng nào không đúng, một phường có bao nhiêu công ty, thì ai làm cho cụ được trong vòng một hay hai ngày, có khi hết cách ly cụ vẫn chưa xác nhận xong, vì thủ tục hành chính xử lý trong hai tuần là nhanh rồi. Mà cái tư tưởng giãn cách như thế này ai cực chẳng đã mới phải ra khỏi nhà đi làm chứ báu bở gì? Nghĩ người ta đi không cần thiết nó cứ bệnh bệnh thế nào ấy. Mà cháu nghỉ trước tiên cấm tiệt bọn báo trí ra đường, không có cũng chẳng chết ai, cháu không nghe radio, không xem tivi có đến chục năm rồi. Không thấy thiết yếu

Chỉnh sửa cuối:

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đây là chống dịch kiểu văn vở, lươn khươn. CQ bày mấy cái trò mèo ra để gây khó dễ cho dân chán ko muốn ra đường.
Đấy là cách ứng xử của bọn tiểu nhân, rẻ rách.
Chính nhân quân tử thì phải CẤM. Tao CẤM để tốt cho cả XH, tao ko tư lợi cá nhân tao, mày ko nghe tao xử mày luôn.
Pháp luật trong tay, làm cho nó nghiêm minh xem thằng nào dám nhố nhăng.
Dân chủ quá trớn dân nó nhờn. Văn vở dân nó khinh.
Rân ran, cuan tham nên nó sinh ra một mớ hỗn độn như này đấy Cụ :)

sherlock cốc

Xe buýt
Kính các cụ, nhờ các cụ tư vấn giúp việc này. Mấy hôm cũng đọc trên này rồi face off các tình huống ra đường nhưng vẫn mông lung lắm nên em lên đây nhờ các cụ chỉ giáo. Em hộ khẩu và tạm trú ở phường Láng Hạ. Công ty trụ sở ở tỉnh khác, làm về dược có cung ứng thuốc bảo hiểm cho các bệnh viện công trong địa bàn thành phố Hà Nội và các tỉnh lân cận, thuốc hiện thời được chuyển đến em được lấy ở gần bến nước ngầm qua một công ty vận tải. Công việc của em là sẽ ra chỗ lấy thuốc mang về kho gần nhà đóng hàng và giao cho các bệnh viện hoặc gửi các đơn vị chuyển phát. Đợt vừa rồi cũng nằm im nhưng thêm 15 ngày nữa nhiều bệnh viện hết thuốc không đợi được. Giờ nếu muốn đi thì cẩn phải chuẩn bị những giấy tờ gì mong các cụ chỉ giáo giúp, em xin cảm ơn.
ps: Ở Hà Nội em cũng tự làm thôi chứ không có văn phòng đại diện đóng trên địa bàn phường nào cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng