[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

hamcuare!

Xe container
Ô có hôm có việc khẩn lđ nó gọi điện hay nhắn zalo thôi thì xoè đt ra trình bày với tổ chốt có đc ko ạ?
:)) cái đó e chịu... cụ nhớ cụ đang là đối tượng bị nghi ngờ ra đường k chính đáng là đc

EURO2020

Xe máy
Oh thế tóm lại là em phải nghe Thành phố hay nghe quận HBT nhà em hả các cụ? Hay là phải thực hiện theo cả hai nhỉ? Hai văn bản ra cùng ngày vào tối CN thế này thì thằng doanh nghiệp nào xoay được?

Chĩm111

Xe điện
Chắc giấy đi đg thì phát hành từ 1/8, lịch trực thì mỗi ngày một khác nên đẻ thêm giấy cụ ạ.
Câch quản lý chặt chẽ trong bối cảnh dịch dã căng thẳng thế này thì em ủng hộ. Tuy nhiên, về mặt giấy tờ thì theo em chỉ cần bổ sung thêm 1 dòng trong mẫu Giấy đi đường là ok.
Mai đến VP, điền bổ sung, in và ký đóng dấu lại là xong, nó sẽ nhẹ nhàng và đơn giản ạ!

poiuy

Xe ba gác
Lịch trực làm thì cũng được thôi nhưng khó là không lường hết được việc khẩn buộc phải đến trụ sở mới giải quyết được.

viet7500

Xe buýt
Làm chặt vào, thấy ra đường vẫn đông lắm. Hqua thấy thằng ranh còn phóng wave như chó dại đuổi trên Trường Chinh mà em sợ hết me. hồn
Bị nhốt lâu ngày, mà dc thả là nó như thế đấy cụ. Cụ xem mấy con c.hó dc thả xích buổi sáng mà xem:))

khoainuongchip

Xe buýt
Các lờ đờ nghĩ đx nhiếu ý tưởng quá. Cần mạnh tay thì ra thẳng thông báo cho nghỉ tết 2 tuần luôn đi cho nhanh

Dungha

Xe điện
Mẹ méo tin doanh nghiệp thì trong giờ hc đi kiểm tra thằng nào đang lv mà không chứng minh mình được phép hoặc quân số đi làm quá đông thì đếm người mà phạt doanh nghiệp ý.

Chĩm111

Xe điện
Oh thế tóm lại là em phải nghe Thành phố hay nghe quận HBT nhà em hả các cụ? Hay là phải thực hiện theo cả hai nhỉ? Hai văn bản ra cùng ngày vào tối CN thế này thì thằng doanh nghiệp nào xoay được?
Quận HBT đưa ra quy định trên HN chưa phát hành văn bản hướng dẫn về bổ sung thêm giấy giao việc/lịch trực, cụ ạ!
Nên giờ cả HN sẽ thống nhất thực hiện theo quy định của TP thôi ạ!

sakai_yo

Xe lăn
Thế tóm lại có cần Xã phường xác nhận nữa không các cụ ơi, em đọc vẫn chưa thông.

Chembao

Xe container
Tình hình vẫn căng sau 15 ngày giãn cách số f0 ko giảm mà còn có chiều hướng tăng, hôm nay hơn trăm rồi :T

Shadow381

Xe điện
Em hỏi nếu quận Ba Đình làm thì các cơ quan TƯ đóng trên địa bàn cũng phải gửi danh sách những người trực (mà theo 17 chủ yếu lãnh đạo trực, giải quyết việc quan trọng) ra phường để phê duyệt, nếu chủ tịch phường chưa duyệt thì lãnh đạo các cơ quan này, có nhiều người cực to và rất rất to, to lắm ko thể tưởng tượng được, cũng ko được đi làm ạ?! Thế thì căng nhỉ!

s63 AGM

Xe tăng
:)) chưa đủ mạnh! Làm lockdown luôn cho đỡ phải lạy lục các a cán bộ cơ sở. Bảo ra p xin xn làm ở cty này nọ chắc đến mùa quít!
Cứ loanh quanh vs giải pháp vs kịch bản, thủ tục làm gì. Lock luôn.
Căng quá thì ban bố tình trạng khẩn cấp đi cụ nhỉ. Cứ chỉ thị nọ chỉ thị kia, chóng hết cả mặt.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Thế tóm lại có cần Xã phường xác nhận nữa không các cụ ơi, em đọc vẫn chưa thông.
UBND xã, phường, thị trấn có trách nhiệm kiểm tra, xác nhận Giấy đi đường trên nguyên tắc chính quyền cơ sở giám sát chặt chẽ nơi đến trên địa bàn

sakai_yo

Xe lăn
UBND xã, phường, thị trấn có trách nhiệm kiểm tra, xác nhận Giấy đi đường trên nguyên tắc chính quyền cơ sở giám sát chặt chẽ nơi đến trên địa bàn
Có thể xác nhận trên ds mà công ty gửi lên đúng không cụ? Chứ không phải xác nhận cho từng nhân viên?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em hỏi nếu quận Ba Đình làm thì các cơ quan TƯ đóng trên địa bàn cũng phải gửi danh sách những người trực (mà theo 17 chủ yếu lãnh đạo trực, giải quyết việc quan trọng) ra phường để phê duyệt, nếu chủ tịch phường chưa duyệt thì lãnh đạo các cơ quan này, có nhiều người cực to và rất rất to, to lắm ko thể tưởng tượng được, cũng ko được đi làm ạ?! Thế thì căng nhỉ!
Hỏi quận ????
UBND xã, phường, thị trấn có trách nhiệm kiểm tra, xác nhận Giấy đi đường trên nguyên tắc chính quyền cơ sở giám sát chặt chẽ nơi đến trên địa bàn'

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Có thể xác nhận trên ds mà công ty gửi lên đúng không cụ? Chứ không phải xác nhận cho từng nhân viên?
UBND phường có trách nhiệm...
Đối với các Tập đoàn, Tổng công ty, doanh nghiệp, cơ sở sản xuất, kinh doanh dịch vụ được phép hoạt động phối hợp UBND xã, phường, thị trấn (nơi đơn vị hoạt động) để được kiểm tra, xác nhận Giấy đi đường (hoặc xác nhận theo danh sách kèm theo)

Chỉnh sửa cuối:

EURO2020

Xe máy
Quận HBT đưa ra quy định trên HN chưa phát hành văn bản hướng dẫn về bổ sung thêm giấy giao việc/lịch trực, cụ ạ!
Nên giờ cả HN sẽ thống nhất thực hiện theo quy định của TP thôi ạ!
Vâng, thì em theo TP. Cơ mà lại có cái dở là các công việc phát sinh đột xuất mà chờ xử lý giấy tờ thì cũng căng đấy! Ví dụ như bên em, cung cấp hàng hoá và dịch vụ kỹ thuật cho phòng mổ các bệnh viện. Trong thời điểm này em cho quân ở nhà hết, chỉ khi nào có yêu cầu ca mổ mới vào viện. Mổ phiên thì dễ vì có thể làm giấy tờ từ hôm trước nhưng mổ câpe cứu là chuyện kg ai biết trước, bệnh viện gọi là phải đi. Bệnh nhân nằm đó chờ mà nhân viên em phải đi tìm ông GĐ là em để làm cái giấy xác nhận công việc (Trong khi em cũng ở nhà) thì mất bao nhiêu thời gian? Xong em ở nhà thì cu nhân viên phải phi đến nhà em mới lấy đc cái giấy đó, trên đường đến nhà em nó bị chốt xích lại thỉ sao? Chụp gửi zalo liệu các anh ấy có chấp nhận kg?

Xã viên

Xe tải
Phải đi xác nhận Phường mới lôi thôi chứ yêu cầu thêm giấy mà nhà trồng được thì lo gì.
Chỉ cần ý thức được là mình có nên ra đường hay không là ok.

giả.thành

Xe tải
Gốc rễ vấn đề:
- Chỉ thị 16 là giãn cách
- Cơ sở sợ trách nhiệm nên chơi nửa nạc nửa mỡ giữa giãn cách và phong tỏa. Cách ban hành văn bản vào ngày nghỉ và áp ngay là tiểu xảo, ai có ý kiến thì bảo là tình huống khẩn cấp/chống dịch abc...
- Doanh nghiệp và cá nhân không ít lý do tù mù vẫn ký mớ giấy lộn ra đường.
- Dự đoán là một số DN làm kiểu phòng hờ gây khó cho CQ và NV, NV thì liên quan đến TN đôi khi cố theo lịch của chủ/sếp.
- Quả bóng đá đi đá lại, tít mù nó lại vòng quanh muôn đời chứ có phải hôm nay đâu.
Chưa cần mổ phanh, phẫu thuật nội soi đã có thể thấy nhiều thứ rồi.
P/S: Nhắc mấy cậu bảo làm online và đám cứ đến ngày lĩnh lương không kể dịch bệnh, bão lũ nhé: bấm phím ít thôi, ku nào bấm phím mà đồ nó lên xe tải, xe nâng nó chạy thì hãy cào phím nhé. On hay of thì chóa nó tha đồ đến nhà cho mà đớp à?

hocsinhe

Xe tải
UBND TP có cần ban hành thêm mẫu kế hoạch không nhỉ, hướng dẫn luôn đi

Trạng thái
Thớt đang đóng