[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

TUCSON9389

Xe điện
Một ví dụ nhé

Nông hộ có phải đang SXKD không?
Có ĐKKD không?
Họ có được thuê nhân công không?
Họ có đóng góp vào NSNN không?
làm éo gì mà nhiều ???? như hỏi cung ấy. xem cái cv 6482 ngày 6/9/21 của công an hnahf phố hn kìa; chỉ có 4 ngân hàng được hđ thôi nhé.

vnposh

Xe điện
vấn đề tại sao ngân hàng nn đc tự chủ còn ngân hàng tm thì không thế cụ, hay sếp ngân hàng tm không bằng sếp ngân hàng nn
Ngân hàng Nhà nước Việt Nam là cơ quan quản lý nhà nước về tiền tệ.

Ngân hàng thương mại là tổ chức tín dụng kinh doanh tiền tệ. Ngân hàng thương mại là doanh nghiệp dạng đặc biệt.

Cụ đang chưa phân biệt được cơ quan nhà nước (NHNN là cơ quan ngang bộ) và doanh nghiệp.

FANVIST

Xe tăng
vấn đề tại sao ngân hàng nn đc tự chủ còn ngân hàng tm thì không thế cụ, hay sếp ngân hàng tm không bằng sếp ngân hàng nn
Thế thì các Cty TNHH, CP cũng cho tự ký hết à? Đừng nghĩ họ hoạt động trong lĩnh vực Ngân hàng là được ưu tiên hơn các lĩnh vực khác có cùng loại hình DN

FANVIST

Xe tăng
làm éo gì mà nhiều ???? như hỏi cung ấy. xem cái cv 6482 ngày 6/9/21 của công an hnahf phố hn kìa; chỉ có 4 ngân hàng được hđ thôi nhé.
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Cụ nên đọc kỹ lại xem có phải chỉ có 4 NH NN được hoạt động như cụ nói không? Cẩn thận vạ miệng đấy

tienaka

Xe điện
Sáng qua vừa có cụ cm là không thấy những cuộc họp nửa đêm như thời a C thì giờ có rồi đó, đêm qua ký vb siêu tốc rồi. Mà xn 100% là cả trẻ em à cc? Toà e vừa xn đại diện hộ gđ xong, bọn nhà e mà bị chọc mũi như e bị thì không biết nó sợ ntn nữa.
cái quả xét nghiệm 100% trước 12/9 và tiêm 100% trước 15/9 cụ cũng tin á.
em nói thật làm ăn như mèo mửa.
xét nghiệm thì chỉ có thông báo của tổ dân phố nhắn tin là: mọi người ra nhà VH để xét nghiệm miễn phí nhé, trong ngày hôm nay.
và chỗ em chẳng mấy ai đi cả vì họ sợ tụ tập đông người vậy thì thử nghĩ lấy cơ sở gì xong 100%
em nghĩ lại là 100% của những người lấy mẫu thôi
còn vụ 15/9 tiêm 100% thì còn mơ. VX đâu mà các anh ấy đặt cái mục tiêu kinh khủng quá.
một cái văn bản cấp giấy đi đường hơn 1 tháng nay nghiên cứu mà khi ra văn bản không có một hướng dẫn nào cho từ người cấp tới người xin cấp, rồi nhốm nháo bổ sung, hướng dẫn, ra văn bản sửa và làm rõ liên tục thì em chẳng hi vọng gì về kế hoạch nữa

Mr.Grass

Xe buýt
Sáng qua vừa có cụ cm là không thấy những cuộc họp nửa đêm như thời a C thì giờ có rồi đó, đêm qua ký vb siêu tốc rồi. Mà xn 100% là cả trẻ em à cc? Toà e vừa xn đại diện hộ gđ xong, bọn nhà e mà bị chọc mũi như e bị thì không biết nó sợ ntn nữa.
thức để chân đút gầm bàn, để xem cái ghế mình ngồi có vững ko thì thức làm gì hả cụ. cái dân cần là ở đâu có địch len lỏi a phải xuông địa bàn trinh sát, thúc giục động viên a e, tham khảo ý kiến chuyên gia, hỏi han kinh nghiệm các tỉnh khác, yêu cầu thư ký, trợ lý 5p bắt quận huyện phường có dịch báo cáo 1 lần làm đến đâu rồi chứ ngồi vẽ thêm việc cho dân thì thức làm cái gì. Ngủ cho dân nhờ

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu chút.

Thường nghe mọi thành phần kinh tế bình đẳng trước pháp luật.
Nay thấy các DN, DN lớn vẫn hoạt động thì xưởng vài nhân công, chưa thành lập DN ko có ĐKKD có được tổ chức SXKD không nhỉ?
Em hỏi chút, nghĩa vụ thuế các xưởng có đảm bảo đúng luật ko ah

TONGIA

Xe lừa
Em hỏi chút, nghĩa vụ thuế các xưởng có đảm bảo đúng luật ko ah
Nếu vi phạm chắc bị xích rồi cụ đừng lo.
Xin Hãy suy nghĩ kiểu những người đang sống bình thường không phải tội phạm đi cụ.

vnposh

Xe điện
Thế thì các Cty TNHH, CP cũng cho tự ký hết à? Đừng nghĩ họ hoạt động trong lĩnh vực Ngân hàng là được ưu tiên hơn các lĩnh vực khác có cùng loại hình DN
Chính xác là các (chủ) DN phải tự ký GĐĐ theo quy định, GĐ DN 5 người thì quyền này cũng giống GĐ Chi nhánh NHTM hoặc TGĐ NHTM 10 nghìn người chứ có hơn gì nhau đâu.

Còn việc cụ có được Phòng CSGT CAHN cho "ra đường" hay không thì tự họ phải quyết định và chịu trách nhiệm trước CATPHN và UBND TPHN. Vì vậy, CATPHN người ta mới phản ứng việc "đá" quả bóng trách nhiệm cho họ.

FANVIST

Xe tăng
Chính xác là các (chủ) DN phải tự ký GĐĐ theo quy định, GĐ DN 5 người thì quyền này cũng giống GĐ Chi nhánh NHTM hoặc TGĐ NHTM 10 nghìn người chứ có hơn gì nhau đâu.

Còn việc cụ có được Phòng CSGT CAHN cho "ra đường" hay không thì tự họ phải quyết định và chịu trách nhiệm trước CATPHN và UBND TPHN. Vì vậy, CATPHN người ta mới phản ứng việc "đá" quả bóng trách nhiệm cho họ.
Cụ đọc lại còm #5,312 nhé, em ko muốn copy sang đây

Chỉnh sửa cuối:

dongdq

Xe hơi
Theo em hiểu tình hình là: L Đ muốn biết lượng người dân HN ra khỏi nhà, ra ngoài đường làm .... con số chính xác là bao nhiêu, giờ giao cho 1 ông ( ông ấy vừa cấp giấy, vừa kiểm soát và xử phạt....) nên nhiều khi lúc nhanh, lúc chậm
Lúc 4.0 lúc 0.4 chả biết dư lào mà lần =))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Anh Chu ơi, giờ catp cấp giấy đi đường cho các dn thiết yếu, chỉ cho 30% đc đi làm. Lại không cho đi làm từ vùng cam sang vùng đỏ. Vây các dn phải làm thế nào giờ?
Hỏi khó thế anh ý chịu k trả lời được. Hoặc phải đợi anh ý họp tổ tư vấn nhé!

vnposh

Xe điện
Theo em hiểu tình hình là: L Đ muốn biết lượng người dân HN ra khỏi nhà, ra ngoài đường làm .... con số chính xác là bao nhiêu, giờ giao cho 1 ông ( ông ấy vừa cấp giấy, vừa kiểm soát và xử phạt....) nên nhiều khi lúc nhanh, lúc chậm
Lúc 4.0 lúc 0.4 chả biết dư lào mà lần =))
Trách nhiệm của Phòng CSGT lúc này là "vinh quang", thông tin họ xử lý thì "như canh hẹ", còn có "hậu quả thì vô cùng to lớn" họ không chịu trách nhiệm được. :D

TUCSON9389

Xe điện
Cụ đọc mà chưa hiểu rõ, người ta nói 4 Ngân hàng là NHNN nên thuộc nhóm 1, tức là thủ trưởng được tự ký giấy đi đường cho nhân viên của mình, các NH khác thì chuyển HS sang bên CA để làm thủ tục cấp giấy đi đường, cạn lời cái gì nhỉ?
tại sao 4 ngân hàng đó lại được vào nhóm 1?
cả mục 2 của cv ko có 1 dòng nào nói về các ngân hàng tm khác thì cấp kiểu gì ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng