[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

A.B.C.D

Xe hơi
Xưa nay, em luôn nghĩ những người đã lên được các chức vụ to như vậy không bao giờ ngu. Khi có có các quyết sách kém cỏi thì chắc vì lợi ích nào đó mà mình không biết chi phối ..nhưng vụ giấy đi đường này em chưa thấy ai cảm giác được lợi cả. Chả nhẽ .. thật :-o:-o:-o

ar3a

Xe điện
Mục đích làm khó để các cụ ko ra đường, ko tập trung đông người .... Mưu cao kế hiểm là đây chứ đâu
Em có chai Springbank CS gửi tiền rồi mà đợi mãi chưa hết giãn cách để lấy được rượu đây. Kiểu này chắc đợi đến cuối năm.

Vang999

Xe buýt
Em ở vùng xanh, đang ngủ thì giám đốc trạm bê tông gọi: "Em ơi mai làm lại được nhé, không cần giấy đi đường" . " Các cụ vùng xanh khác thế nào ạ?

hat65

Xe điện
Thế nên xã hội mới cần những nhà lãnh đạo tài giỏi để điều hành. Đơn giản nhất là sử dụng tốt công cụ chính quyền và chức năng của các các đoàn thể. Dám làm giám chịu trách nhiệm và điều hành được cả hệ thống bên dưới làm việc. Thực ra điều hành Hà nội trong thời loạn này là dễ nhất.
Những việc cụ kể trên mà thấý khó là do lãnh đạo chưa sử dụng được năng lực của hệ thống thôi. Ví dụ: Cấp phép đi đường-tự phê duyệt bởi các sở ban ngành và các cơ quan nhà máy, ép chỉ tiêu xuống 3 tại chỗ hoặc do mật độ đi đường-đơn vị nào đăng ký quá tải thì báo cáo trung ương. Dừng xe xác minh theo các chốt di động, hoặc không cần, buộc dân ra đường phải có dữ liệu định vị, Yêu cầu các nhà mạng phối hợp để lấy dữ liệu di biến,.... Thực phẩm thì liên thông vùng trồng trọt, trợ giá vận chuyển và sử dụng bộ đội hoặc xe bus tình nguyện chở để từng khu phố....
Lãnh đạo giai đoạn này đâu có dễ cụ ơi. Mỗi vấn đề hạn chế ra đường mà mãi ko xong đấy cụ. Giải pháp nào cũng có những hạn chế của nó.
Chỉ tại cái biến thể này nó dễ lây mà lại khó phát hiện quá.

qkace

Xe điện
Cả nguồn sống bỗng chốc thu bé lại vừa bằng 1 ... tấm giấy. Bao nhiêu người đang hàng ngày cung cấp hàng hóa cho người dân giờ không thông được chốt sẽ nghỉ. Báo nói các siêu thị chuẩn bị đủ hàng nhưng cũng chỉ hơn 30-50% so với bình thường. Nếu các chợ truyền thống bị thiếu hụt do không có hàng thì hệ thống siêu thị cũng sẽ quá tải và giá cả tăng lên theo. Mà hàng ở vùng xanh thế này cũng khó vào vùng đỏ, vậy chia vùng xanh đỏ cũng chỉ là hình thức vì vùng xanh được hoạt động sản xuất kinh doanh nhưng không bán được hàng thì cũng không ổn.

antidau

Xe container
Riêng HN giờ chỉ có 50 ca 1 ngày là quá ít và cực kỳ dễ khống chế, tranh thủ 30 ngày trc khoanh vùng xét nghiệm thì đâu đến mức như giờ
Cụ nói như mơ, Đà Nẵng diện tích nhỏ, dân số ít 1.1 triệu dân, dùng biện pháp đi chợ hộ và xét nghiệm mà giờ 21 ngày rồi vẫn thế đó cụ
Hà Nội này dân số gấp 8 lần Đà Nẵng là ít

7usd

Xe điện
Từ Timecity đi khu đô thị Thanh hà hà đông thì đi được ko các cụ?

AIHI

[Tịch thu bằng lái]
Lần này ai nghĩ ra cách phân vùng HN bằng các con sông là rất vi diệu. Tính mãi vẫn léo có cách nào đi trộm từ vùng xanh vào vùng đỏ và ngược lại, chỉ còn mỗi cách bơi qua sông hay thuê thuyền.

bucxucthivao

Xe tải
Lãnh đạo giai đoạn này đâu có dễ cụ ơi. Mỗi vấn đề hạn chế ra đường mà mãi ko xong đấy cụ. Giải pháp nào cũng có những hạn chế của nó.
Chỉ tại cái biến thể này nó dễ lây mà lại khó phát hiện quá.
Dễ vì đang chống dịch, đề xuất được quy trình và cơ chế đặc thù - nhất là tài chính.

congngo

Xe điện
Bên em đăng ký, nộp hồ sơ online xong thì nhận được thông báo là mang bản gốc lên phường nộp. Đúng là 0.4 thật.

jazzzzz

Xe lăn
bạn CSKV chỗ cty em còn bảo ko dám nghe điện thoại vì gọi quá nhiều.
Lập nhóm zalo cũng chóng mặt luôn. hàng trăm hàng ngàn doanh nghiệp, xong lại còn nhân lên vài ba chục nhân viên, kèm theo đó là 1 mớ 6 loại thủ tục cần hoàn thành.
rối như canh hẹ, mà doanh nghiệp nó làm xong rồi ụp 1 phát cả mớ giấy tờ thì giải quyết cũng ốm mới xong.
nghe 4.0 mà e nản quá
Nhiều nơi sợ k đến gửi vài lần nữa.

congngo

Xe điện
CCCM bên cty em bị CAP đẩy sang UBND phường, phường lại đẩy lên Sở Công thương. Có cụ nào có cái danh sách đính kèm theo hướng dẫn của sở công thương ko ạ
link đây: "http://congthuong.hanoi.gov.vn/" số: 3853/SCT-QLTM ngày 6.9.2021
Sở éo gì mà công văn hướng dẫn toàn thấy (danh sách đính kèm) mà search nổ tung đầu ko thấy danh sách đâu cả
Tks
Bên em lập cái phương án phòng chống dịch bệnh theo mẫu ban hành, một bên là ký tên đóng dấu DN còn một bên là phê duyệt của đơn vị chủ quản. Em chưa biết xin ai phê duyệt cái này vì bên em công ty tư nhân do sở KHĐT quản, chả lẽ lại lên sở KHĐT xin.

Các Cụ Thông thái cho em hỏi:
1.Nhân viên đi làm của các Cty ( Từ nhà đến Cty) thì giấy Đi đường do CA Phường, xã Cấp.
2.Còn Giấy Vận chuyển hàng hóa bằng Xe máy - Ô tô( Từ Công ty đi các nơi) là do CA Giao Thông TP cấp?
Vậy một số Công ty phải cần xin 2 loại giấy Đi đường ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Cho em hiến kế em đảm bảo chỉ hết tầm 0 tỷ thôi.

Thưởng 5tr cho quần chúng phát hiện vi phạm giãn cách xã hội, quần chúng quay video, chụp ảnh tố giác.
Chi phí trích luôn từ ví người vi phạm.
Với quy mô lớn thì phạt 1tr/người.
Lúc đó bất kể cty lớn nhỏ gì đều sợ hết, đố dám cấp láo nháo.

Quần chúng nhân dân là tai mắt, thế mà ko biết tận dụng
Nó lại được bảo Kê rồi!
Vùng xanh chỗ em cấp Phép Hoạt động cho 60 Cty. Với 281 người được đi làm ( có giấy đi đường do Cty cấp)/ tổng số 985 nhân viên!
Người trực Vùng Xanh biến thành BẢo Vệ cho các Cty Cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng