[Thảo luận] Tổng hợp tin tức ATGT - phần 6

tucson

Xe đạp
Bà L. cũng cho biết thêm, hôm đám tang em Hội có một người đàn ông tên là Vinh, nói là người của công ty có xe gây tai nạn đến viếng và trao cho gia đình số tiền 10 triệu đồng để lo mai táng cho em Hội. Sau lần đó đến nay không thấy ai quay trở lại, trong khi đó chi phí lo đám tang, mua huyệt mộ chôn cất em Hội hơn 40 triệu đồng. Số tiền này ông B phải vay mượn khắp nơi và không có khả năng chi trả vì kiếm cái ăn hàng ngày đã chật vật lắm rồi!
Tôi xin có ý kiến với anh em trên diễn đàn thế này: Chúng ta mặc dù phần lớn không quen biết nhau, gặp gỡ giao lưu trên diễn đàn này chủ yếu để chia sẻ những niềm vui, nỗi buồn, lên án những sự bất công, tha hoá đạo đức, biểu dương những người tốt, những hành động đẹp trong lĩnh vực văn hoá giao thông, phải không ạ? Tôi không thể tưởng tượng nổi một con người (lái xe Tuấn) có thể làm 1 việc như vậy!!! Có nên chăng, chúng ta tổ chức quyên góp để chia sẻ sự khó khăn mất mát của gia đình em Hội , thăm hỏi biểu dương sự nhân hậu, dũng cảm của anh Tươi, con người mà xã hội chúng ta cần. Đây là thiển ý của tôi. Xin các bạn thành viên của diễn đàn cho ý kiến đóng góp! Xin cảm ơn!

Topol-M

Xe tải
Cái loại súc vật này nó ăn c.ứt hay sao mà ngu thế nhỉ, loại này phải đem băm hết, để nó sóng nó còn hại người khác, khốn nạn thật :mad::mad:

milu

Xe tải
Nó dã man như thế các cụ chửi rủa đủ rồi, riêng em em thấy đây còn là một báo động cho tính "lệ" to hơn "luật" và cả luật bất công trong xã hội nữa. Đúng là nếu chết "êm xuôi" thì vài chục đền và chạy cửa là xong, nạn nhân thành tật (cụt một chân đến háng) lại là con gái nữa thì về mặt kinh tế, thằng lái xe lãnh đủ, như vậy là "sống" quá đắt so với "chết", liệu có quá bất công trong XH không. Về khía cạnh nào đó, riêng em em cho rằng trường hợp này em Hội chết là tốt cho cá nhân em ấy.
Cụ thử đặt địa vị mình vào vị trí người nhà cô bé đó xem, em không nghĩ cụ sẽ nghĩ vậy đâu.

rgvmen

Xe container
Em ít khi dám gọi các bác tài là thằng nhưng qua vụ này em cũng thấy quá bức xúc và em xin nhắn tới tất cả những thằng lái xe có cái suy nghĩ đâm người cho chết hẳn đỡ phải thăm nuôi nên bỏ cái tư tưởng đốn mạt ấy đi vì nếu còn nghĩ như thế thì chính gia đình và bản thân những kẻ đó sẽ phải gánh chịu hậu họa, ông trời có mắt đấy :mad: chẳng có gì quý bằng mạng người mà dám đem chuyện tiền bạc để tính thiệt hơn, cướp đi sinh mạng của người khác thì chỉ hóa kiếp làm con giòi con bọ thôi :mad:

salan

Xe máy
Loại này không còn j để nói :102::102:

Ford Escape

Xe tăng
sao lại có loại vô học, vô nhân tính như thế nhỉ? tài xế cứ ít học thế này thì nhục nhã thay cho cả 1 dân tộc. Thắng chóa này nó chắc phải ân hận cả đời vì cái hành vi của nó:mad: chóa thật, chóa thật, tức quá

Ford Escape

Xe tăng
Em ít khi dám gọi các bác tài là thằng nhưng qua vụ này em cũng thấy quá bức xúc và em xin nhắn tới tất cả những thằng lái xe có cái suy nghĩ đâm người cho chết hẳn đỡ phải thăm nuôi nên bỏ cái tư tưởng đốn mạt ấy đi vì nếu còn nghĩ như thế thì chính gia đình và bản thân những kẻ đó sẽ phải gánh chịu hậu họa, ông trời có mắt đấy :mad: chẳng có gì quý bằng mạng người mà dám đem chuyện tiền bạc để tính thiệt hơn, cướp đi sinh mạng của người khác thì chỉ hóa kiếp làm con giòi con bọ thôi :mad:
Ngày xưa e còn nghe kể có vụ: Contenner đâm chết người trên đường 5 xong rồi nó cho vào bao tải rồi quẳng giữa đường để cho hơn chục cái contenner khác đâm qua, coi như là phi tang. đến giờ em vẫn còn bị ám ảnh bởi câu chuyện đó.

etran

Xe buýt
Xe buýt đi kiểu gì đây???

Rận trí vừa đăng đây ạ:

http://dantri.com.vn/c20/s20-364525/xe-buyt-cua-gap-cuon-xe-may-vao-gam.htm

"Vụ tai nạn xảy ra hồi 14h chiều nay, 29/11, trên đường Tây Sơn, gần ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc, khu vực đối diện trường Đại học Công Đoàn.Chiếc xe buýt đột ngột bẻ cua gấp để sang đường, khiến người điều khiển xe máy không kịp phản ứng, tông thẳng vào xe buýt. Chiếc xe máy bị cuốn đi, phần đầu xe máy nằm gọn trong gầm xe buýt...."

*** chú xe buýt đi kiểu gì thế??? 8o|chỗ đấy là chỗ rẽ à?
vạch liền, biển chỉ đi thẳng, thật chả còn ra cái luật lệ thể thống gì sất :(

dzuy1010

Xe tăng
Bọn xe být đi ngày càng láo toét.

Qua Cơn Mê

Xe tải
Vua của giao thông Hà Nội thì muốn đi như thế nào mà chả được :))

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Rận trí vừa đăng đây ạ:

http://dantri.com.vn/c20/s20-364525/xe-buyt-cua-gap-cuon-xe-may-vao-gam.htm

"Vụ tai nạn xảy ra hồi 14h chiều nay, 29/11, trên đường Tây Sơn, gần ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc, khu vực đối diện trường Đại học Công Đoàn.Chiếc xe buýt đột ngột bẻ cua gấp để sang đường, khiến người điều khiển xe máy không kịp phản ứng, tông thẳng vào xe buýt. Chiếc xe máy bị cuốn đi, phần đầu xe máy nằm gọn trong gầm xe buýt...."

*** chú xe buýt đi kiểu gì thế??? 8o|chỗ đấy là chỗ rẽ à?
vạch liền, biển chỉ đi thẳng, thật chả còn ra cái luật lệ thể thống gì sất :(

Chỗ này là chỗ quay đầu xe để rẽ vào Đặng Tiến Đông, xe bus đi đúng đấy, chỉ là ông 2B lanh chanh chen vào thôi

vanperse

Xe buýt
Sơ bộ em thấy xe bus rẽ trái thiếu quan sát. Moto thì không làm chủ tốc độ và tai nạn xảy ra. Tốt nhất gặp bus cứ giữ khoảng cách tránh lại gần. Bus không hiền lành gì đâu:102:.

toanvinh_forever

Xe điện
ở đâu cái kiểu vượt ô tô mà lại vượt vào góc trong đang rẽ thế. lúc xe quay đầu thì cấm không được vượt.
Nhưng em để ý thấy biển báo thì chỗ này là biển chỉ dẫn đi thẳng, vạch vôi liền. em cũng chẳng hiểu xe bus rẽ có đúng không nữa, có thể nó được ưu tiên chăng. nhưng nói chung theo em nghĩ thì cả 2 xe đều sai, mà 2b sai nhiêu hơn

kuty

Xe tải

coolpix8700

Xe ngựa
Một lần trên hàng bài, em đèo con gái bằng 2b. Một cái xe bus lấn lên, em đã đi chậm lại và tránh ra, không ngờ có 1 cụ già vượt lên, chen vào giữa, cái xe bus bất ngờ rẽ mạnh sang phải, ép lại, cụ già cũng chỉ kịp vọt đến gần bánh sau, loạng choạng ngã vào thành xe bật lại phía xe em, nhưng theo phản ứng em đang tránh xa tiếp cho nên không chạm được vào xe em mà ngã quay ra đường. Cái xe bus tiếp tục hành trình của nó, còn em thì lúc đó rất bực mình, vẫn phải dựng xe cụ lên rồi mới quay lại thấy con bé bị vết bỏng ở chân vì ống bô của xe cụ! Nhiều người đi đường cứ loi choi, chết thì đổ tội tại số!

trongkhanh09

Xe tăng
nhìn bọn xe buýt đi em chỉ muốn đấm vào mặt chúng nó

toàn bọn chó vô học (em bức xúc quá các mod đừng bem em nhá)

chuyên môn chèn học sinh đi xe đạp và tạt đầu mọi người :mad:

Ne0_Njcky

Xe tải
Sơ bộ em thấy xe bus rẽ trái thiếu quan sát. Moto thì không làm chủ tốc độ và tai nạn xảy ra. Tốt nhất gặp bus cứ giữ khoảng cách tránh lại gần. Bus không hiền lành gì đâu:102:.
=> Hiz cái này là em đồng ý. Hiz ui đi xe mà em chả dám nối đuôi sau xe buýt đâu, hiz bao giờ thì cũng phải tránh thật xa. Hehe tránh voi chả xấu mặt nào các bác nhỉ :))

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm trước nhà cháu đang đi rất từ tốn, bị một thằng xe buýt ở sát lề phải tạt sang quay đầu ở Nguyễn Chí Thanh đè dúi dụi, cháu còi đèn các loại nhưng nó vẫn lờ đi cứ lao sang như một mình một đường bắt buộc cháu phải phanh hết cỡ thậm chí phải đánh lái hết cỡ sang trái, ấy thế mà góc ba đờ xốc bên phụ vưỡn bị cà vào thân xe buýt! Một bác đi xe máy cũng vì quả đánh lái của cháu mà phải phanh dúi dụi, bánh xe tông vào sườn xe cháu! Cháu quay kính xin lỗi bác ấy thì bác ấy nói thằng lái xe buýt là một con lợn thả rông chứ không phải con người, may có xe của anh chứ không thì tôi nằm dưới gầm nó rồi!
Thú thật đi đường gặp loại trâu bò chó lợn này mình chẳng biết làm thế nào:mad: :102:

cuchuoilaixe

Xe tải
mấy thằng tài xế xe buýt này bắn 1 thằng nó chưa sợ thì phải nhỉ.ko bù cho bọn xe buýt quê em chạy rất là hiền lành