[Thảo luận] Tổng hợp tin tức ATGT - phần 6

coolpix8700

Xe ngựa
Theo các nhân chứng, chiếc Bentley mất lái và đâm vào Maybach đang di chuyển cùng chiều. Maybach 62 là sản phẩm được xếp hạng siêu sang, với giá bán vào khoảng 450.000 USD tại châu Âu.
Em không biết độ chính xác của nhân chứng có đúng không chứ xe 450.000 $ đang đi trong thành phó còn mất lái thì mấy cái xe cỏ chúng đang đi rụng bánh ra là chuyện vặt ngày thường!

DarK_LeGenD

Xe tăng

appco

Xe buýt

KiaForteFan

Xe hơi
hớ
thế vụ aston martin DB9 Drift
và Audi R8 húc Sh bác không bít ah
:77::77:
chuẩn luôn .. Việt Nam đã được ghi danh trên danh sách những siêu xe bị tai nạn trên thế giới với màn drift của DB9 và mồm của 1 anh phóng viên nằm mơ :)):))

vlab

Xe hơi
Vụ TNGT do CSGT đất Tổ gây ra

Vụ này đã lâu nhưng không thấy thông tin trên OFF nên hôm nay em hầu các cụ:
Xe CSGT tông chết nữ sinh
Giadinh.net - Chiếc xe đặc chủng của CSGT bất ngờ mất lái, đâm thẳng vào 4 nữ sinh đi ngược chiều khiến một nữ sinh chết tại chỗ...
Khoảng 6h ngày 3/12/2009, trên QL số 2 (đối diện Công an huyện Phù Ninh, Phú Thọ) đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng. Chiếc xe đặc chủng của CSGT mang BKS 19C - 6868, chạy hướng Tuyên Quang - Hà Nội bất ngờ mất lái, đâm thẳng vào 4 nữ sinh đang đi xe đạp ngược chiều. Một nữ sinh đã chết tại chỗ, 3 người còn lại được đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa Phú Thọ.
Chiếc xe hung thần

Khoảng 9h cùng ngày, PV Báo GĐ&XH đã có mặt tại hiện trường vụ tai nạn. Quanh thi thể của nạn nhân xấu số, hàng trăm người dân vây quanh vì hiếu kỳ. Chiếc xe ôtô gây tai nạn bị móp nhẹ ở đầu xe. Người cầm lái đang bị tạm giữ trong Công an huyện Phù Ninh để ghi lời khai. Cách thi thể nạn nhân không xa, 4 chiếc xe đạp nằm chỏng chơ ở bên đường, một chiếc bị đè bẹp, hư hỏng nặng.

Nhân chứng Lương Văn Đoàn ở khu Núi Voi, thị trấn Phong Châu, Phù Ninh, Phú Thọ kể lại: "Tôi thức giấc lúc gần 6h sáng, thấy có 1 chiếc xe trắng, gắn biển hiệu của CSGT bất ngờ vọt lên lao xuyên qua đường, đâm thẳng vào toán học sinh đang trên đường đến trường. Các em nữ sinh đi đúng lề đường bên phải của mình và đi hàng 1. Không hiểu vì lí do nào mà chiếc ôtô ấy lại đâm thẳng vào 4 em học sinh, rồi đâm đổ 1 cột mốc ven đường. Lúc đó, tôi chỉ nhìn thấy trên xe có 2 người, 1 người cầm lái, người kia ngủ tựa đầu vào kính xe. Nhưng lúc tôi chạy sang hiện trường đối diện nhà mình thì lại thấy 3 người mặc quần áo CSGT bước xuống. Được sự giúp đỡ của mọi người, 3 nữ sinh bị thương được đưa đi cấp cứu. Có 2 cô gái bị thương rất nặng, 1 người nhẹ hơn, còn 1 người chết tại chỗ".
Cùng chứng kiến vụ tai nạn, em Nguyễn Ánh Hồng, lớp 10 A2, trường THPT huyện Phù Ninh kể lại: "Em đi sau các bạn bị nạn chừng 2m. Chiếc xe CSGT bất ngờ lao thẳng từ bên kia đường, đâm vào 4 bạn học cùng trường với em. Chuyện xảy ra quá nhanh, em chỉ thấy trước mắt mình cảnh tượng đỡ vỡ. Những chiếc xe đạp bị đâm nát, các bạn em thì ngã ra đất, bất tỉnh nhân sự".

Nạn nhân đều là học sinh lớp 10

Chỉ ít phút sau khi sự việc xảy ra, ông Nguyễn Nam Chinh, Phó Hiệu trưởng trường THPT huyện Phù Ninh đã có mặt để nhận dạng học sinh của mình.

Ông Chinh cho biết: "Nạn nhân tử vong là em Nguyễn Thị Ngọc Hà, lớp 10 A5, trú quán tại khu 8, xã Phù Ninh, huyện Phù Ninh (cách trường 10km). Những em học sinh bị thương là Nguyễn Thị Thảo Yến lớp 10 A2; Nguyễn Thị Thu Thủy lớp 10 A5 và Khuất Thị Lan Phương lớp 10 A5. Tính đến 10h30 cùng ngày, em Phương đã được đưa về nhà vì thương tích nhẹ nhất, nhưng còn hoảng loạn, vì chứng kiến cảnh tượng kinh hoàng xảy ra với nhóm bạn của mình. Phương được cho nằm nghỉ tại Trạm xá của trường cấp 3 Phù Ninh. Nhóm nữ sinh gặp nạn đều sinh năm 1994, có hộ khẩu thường trú tại các xã trên địa bàn huyện Phù Ninh, Phú Thọ".

Trao đổi với PV, ông Nguyễn Quang Trước (bác ruột của nữ sinh Ngọc Hà) cho biết: "Nhà cháu Hà rất nghèo, mẹ cháu yếu ớt, đi làm công nhân, thu nhập thấp. Hàng ngày, cháu Hà đi học vào lúc 6h kém 10 phút, đến trường là khoảng 6h 30phút. Hôm nay, mẹ cháu trên đường đi làm, nghe tin con bị nạn đã ngất xỉu, phải đưa đi cấp cứu".

Theo quan sát của PV, đến 12h30, thi thể nạn nhân chưa được đưa vào áo quan vì bất đồng quan điểm giải quyết vụ việc. Đám đông ngày càng làm cho lực lượng CSGT vất vả hơn trong việc giải tỏa ách tắc trên tuyến quốc lộ này. Đại diện gia đình các nạn nhân tỏ ra bức xúc, yêu cầu cơ quan công an cho kiểm tra ngay chiếc xe gây tai nạn, trước khi đưa về trụ sở.

Tuy nhiên, người đại diện công an tỉnh Phú Thọ đã có mặt giải thích, yêu cầu người dân chấp hành và tin tưởng vào quá trình điều tra, giải quyết vụ việc trong thời gian tới. Chiếc xe gây tai nạn được xác định là của Trạm số 19 - Phòng CSGT tỉnh Phú Thọ. Vụ việc đang được CQĐT làm rõ.

cuhaifus

Xe container
Tin này lâu rồi nhưng chưa thấy có hồi âm gì từ phía CSGT, thật tội cho em bé.

vlab

Xe hơi
ảnh đây ạ:

vlab

Xe hơi
Vâng! em ở đây cũng để ý nghe ngóng nhưng cũng chưa thấy có động tĩnh gì, dư luận địa phương cũng bức xúc lắm các cụ ợ:102:

zeromanvp

Xe tăng
Cụ này có vẻ daydreaming nhỉ. làm cốc (c) cho tỉnh ngủ nhá

mario

Xe hơi
Đặt trường hợp nếu mà là em, đang đi chậm tự dưng bị húc vào mông thế này em thề em quay ra em đấm cho vỡ *** luôn rồi đền tiền hoặc gọi CA đến lập biên bản chứ đứng đấy mà lau xe.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ nào ko nhận ra em nó là Bluebird thì đề nghị tham gia hội Đố nhanh - Vodka nhanh để cải thiện khả năng nhận biết tên xe và kiểu xe, đời xe nhá (l)(l)(l)(l)

Estonque

Xe điện
Tình hình là các đồng chí phóng viên báo mạng cần phải dc cấp tạp chí chuyên ngành Xe để viết tin dc đúng hơn, chuẩn hơn. Em thề :77:

Hắc Ín

Xe tăng
Theo e nát gì thì nát cũng không thể để chìm xuồng được. Việc này chắc chắn sẽ được điều tra, mức độ công minh đến đâu còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Chỉ mong gia đình e gái sớm vượt qua được cú sốc lớn này ah.