[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

just for fun

Xe lăn
coi 1 đoạn clip chả hiểu đầu cua tai nheo thế nào, e thấy bảo công an vào cuộc điều tra rồi, nhưng lời nói và hành động của cô giáo thế là ko đc rồi.
tuy nhiên giờ ít hs nó sợ gv lắm..... nên tình cảnh cháu bé kia sao cũng ko nhận định đc đâu
Ngày trước chúng cháu cũng ko sợ giáo viên, đã từng hò nhau treo cái xe đạp của thầy hiệu trưởng đáng kính lên cây chỉ vì nghĩ thầy đì lớp mình :))

piston

Xe container
Đăng cái clip bị làm mờ đi rồi thì bài đăng làm gì nhỉ?

huyhung123

Xe điện
kg hẳn vậy đâu bác. nếu thực sự GV kia sai 100% thì nhà trường sẽ bị liên đới đấy . nhà trường đặc biệt hiệu trưởng sẽ giải trình sao cho phòng hoặc sở giáo dụ đây..kg giải trình đẹp thì hiệu trưởng bay ghế đấy. lên nếu cô giáo đó sai hoàn toàn mà kg có điểm gì chạy tội thì . ban giám hiệu và đích thân cô giáo kia đã đến nhà hS này xin lỗi rồi và cố gắng là giảm nhẹ vụ việc xuống mức thấp nhất có thể .
Liên đới thì đến mức có clip như này là k tránh đc, ít nhất thì năm nay mất thi đua, mất hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Sự vụ là bột phát, k liên quan đến chuyên môn hay khâu quản lý nhà trường. E nghĩ liên đới cũng chỉ đến thế thôi!

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Tuy nhiên, đến khi chuẩn bị tổ chức, cô giáo đã gọi cho phía cửa hàng mà cô chỉ định, nhưng phía bên đó cho biết, không có đơn hàng nào được đặt".
Theo nhân chứng này, khi mang bánh đến lớp, nữ sinh đã bị cô chủ nhiệm chửi mắng thậm tệ, đe doạ hạ hạnh kiểm để em không đủ điểm thi tốt nghiệp.
"Cô bảo bạn ấy rằng "cô cầm bánh và cút ra khỏi lớp...". Sau khi bị đuổi ra khỏi hành lang, bạn đã khóc suốt 2 tiếng đồng hồ. Cho dù khi cô giáo đến, bạn có ôm chân cô khóc xin lỗi nhưng cô vẫn buông lời cay nghiệt.

Tất nhiên cần xác mình thông tin từ nhiều phía để xd môi trường GD được trong sạch hơn...Chúng ta hãy chờ kết luận từ cơ quan chức năng .

Những vụ này ko nên yêu cầu hiệu trưởng báo cáo. Mà đơn giản để một bên thứ 3 tách biệt đi lấy thông tin từ xung quanh về con người cô giáo đó là sẽ hiểu sự thật thôi.

TorienT

Xe container
Ngày trước chúng cháu cũng ko sợ giáo viên, đã từng hò nhau treo cái xe đạp của thầy hiệu trưởng đáng kính lên cây chỉ vì nghĩ thầy đì lớp mình :))
Uhm, lớp em hiền hơn bôi hạt ngứa lên ghế giáo viên thôi ạ.

Smile1102

Xe container
Ngày bé mỗi lần dỗi cả nhà là cháu lăn đùng ra xỉu, như diễn viên chuyên nghiệp. Cả nhà quen rồi thì kệ, tự dỗi tự lành, nhưng người không quen thì ối lần kinh hãi, bế lên thì cả người cháu cứ nhũn ra như cọng bún :))
Mỗi lần lên cơn thì khóc ư ử cả buổi, khóc đến khi u phát cáu lên đập cho 1 trận mới thôi nên mấy vụ này cháu rành lắm :))
Ông anh trai cháu hơn cháu 2 tuổi, nên khi ông í tập đọc là cháu cũng biết đọc, u cháu kể 5 tuổi đã đọc vanh vách. Do dó U cho đi học sớm 1 năm, lên lớp quen như ở nhà, bạn trêu cô mắng cũng lăn đùng ra lớp, cô sợ quá đến nhà đề nghị cho thôi học. Vậy là cháu đã bị đuổi học năm lớp 1 :))
Giờ câu chuyện ngất xỉu và khóc dai nó trở thành giai thoại, mỗi lần con cháu tụ tập là U già cháu lại đưa ra kể, tụi con cháu chúng nó cười hô hố, ko ngờ u chúng nó ngày bé cũng hư như thế:))
haha, em trc có lần dỗi lăn ra đường ăn vạ, bố em cho một roi xoắn đít chạy về nhà, và từ đó trở đi ko bao giờ tái phạm :D

Tocchien

Xe tải
Cụ làm em nhớ đến thằng bạn học c3 với em quá. Thầy tẩn nó. Nó tẩn lại luôn. Sau đó nó bị đổi học. Thầy lại đứng ra xin cho nó. Nhưng không được. Thế là nó lỡ dở việc học. Bây giờ nó giầu nhất lớp c3 của em.
Lớp cụ kém quá, cả lớp thua 1 thằng mất dậy

Smile1102

Xe container
Gái nhà em trước học cấp 3 thì đi họp lớp lúc nào cũng được cô khen hết lòng từ ngoan, gọn gàng sạch sẽ, chịu khó, học giỏi lại sống hoà đồng, lễ phép với thầy cô. Em sững người, nghe mà há hốc mồm, phải vịn vào cô không ngã khuỵu xuống đất mất. Thấy vậy cô hỏi anh sao vậy, có gì không ổn hay sao thế ? Đợi hoàn hồn em mới bảo giá như vinh dự được mời cô ghé thăm nhà cháu một lần thì hay biết mấy :))

Ôi má ơi, nhìn cái bàn học của tụi nó thì sách vở ngồn ngang như địa điểm thu mua giấy vụn. Giường, tủ thì quần áo lẫn chăn gối lộn tùng phèo ngày này qua ngày khác nhìn phòng nó không khác gì cái chuồng chó. Bố mẹ có phàn nàn hay nhắc nhở thì mình chưa nói xong nó đã cãi xong rồi:((
Hóa ra con nhà người ta cũng giống con nhà em, mà giống đoạn sau thôi.
Nhưng em tới lớp mọi ng khen con em nhanh nhẹn em cũng há hốc mồm, ở nhà ăn đc bát cơm hết 1h, còn vào toilet thì 2h mỗi lần, mà ngày có 2-3 lần thôi. Em luôn tự hỏi nó học vào lúc nào???

29S2929

Xe tăng
Vào tình huống mới biết được , chứ giờ ngồi ngoái phán thì ai cũng nói hay.

NNS

Xe ngựa
chẹp, chả nhẽ nói thời mạt pháp, giờ đa phần gv sợ hs ý chứ cụ

harrynh

Xe container
bác ơi .. khi bức xúc quá thì con người ta dễ quân mất hành vi của mình lắm... đến ngay xxx duổi theo mãi mấy ông mãnh chạy xe máy..đuổi mãi mới bắt được tức quá thì phang luôn ...cô giáo cũng vậy thôi..người cả chứ có phải PHẬT éo đâu mà khi đó lại nhẫn nhịn
Haiz, ko có tấm lòng yêu thương hs, thì ko nên làm nghề giáo cụ ạ, bức xúc mà phang người khác thì cụ phang cmn cả chục thằng mỗi ngày, bố mẹ cháu kia cũng bức xúc mà phang con cô giáo này thì sao cụ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Gái nhà em trước học cấp 3 thì đi họp lớp lúc nào cũng được cô khen hết lòng từ ngoan, gọn gàng sạch sẽ, chịu khó, học giỏi lại sống hoà đồng, lễ phép với thầy cô. Em sững người, nghe mà há hốc mồm, phải vịn vào cô không ngã khuỵu xuống đất mất. Thấy vậy cô hỏi anh sao vậy, có gì không ổn hay sao thế ? Đợi hoàn hồn em mới bảo giá như vinh dự được mời cô ghé thăm nhà cháu một lần thì hay biết mấy :))

Ôi má ơi, nhìn cái bàn học của tụi nó thì sách vở ngồn ngang như địa điểm thu mua giấy vụn. Giường, tủ thì quần áo lẫn chăn gối lộn tùng phèo ngày này qua ngày khác nhìn phòng nó không khác gì cái chuồng chó. Bố mẹ có phàn nàn hay nhắc nhở thì mình chưa nói xong nó đã cãi xong rồi:((
Hihihi, những đứa hơi bề bộn một tí em thấy bảo lại rất thông minh.

Batman

Xe điện
Chào anh Quang, hôm bữa em nhờ xem con xe trên LC mà không có duyên, nên em lấy con dưới HN rồi, sang tên đổi chủ xong, hôm qua đi đăng kiểm qua phút mốt.
Mừng quá.
Hihihi, những đứa hơi bề bộn một tí em thấy bảo lại rất thông minh.

just for fun

Xe lăn
chẹp, chả nhẽ nói thời mạt pháp, giờ đa phần gv sợ hs ý chứ cụ
Trẻ con giờ các bạn ấy cũng biết sử dụng sức mạnh của mạng xã hội lắm. Mấy đứa học cùng F1 nhà cháu lúc đó mới lớp 7, mâu thuẫn nhau mà doạ nhau sẽ đưa lên FB để cho cả xã hội chửi.

harrynh

Xe container
Thời nào còn ép phụ huynh phải xin lỗi.
Thằng F1 nhà em nó mâu thuẫn với GV bộ môn, đích thân Hiệu Phó phải gọi cho em để xin buổi gặp mặt để giáo viên gửi lời xin lỗi, vì các cô không muốn sự việc được đẩy đi quá xa.
Em hết vodka, đúng là phải như vậy, con cái phải thấy bố mẹ là nơi tin cậy nhất, và xử lý thông minh ko cần đấm đá nhưng cả lì bọn nó sẽ phải mất nhiều thứ khác.