[Funland] Tổng hợp thông tin về Viettel pay

vt2phuc

Xe điện
Theo quy định của nhà nước các ví điện tử cần phải xác mình khách hàng tượng tự như ngân hàng . Các ví điện tử lâu đời như momo và zalopay cũng đang dần xác minh với các khách hàng cũ
Xác minh thông tin qua CMT... để được sử dụng các dịch vụ online cụ ơi. Thằng ví điện tử nào chả thế. Kể cả ông Viettel Pay.
Nhưng riêng mục nộp học phí lại khác. TK đã xác minh dùng được các dịch vụ nộp tiền điện nước, thanh toán online rồi vẫn phải đi ra ngoài văn phòng để xác minh 1 lần nữa để nộp học phí online (Nhiều trường thấy bất cập nên thời gian đầu mời nhân viên việt teo đến trường trực nhận bản pho to giấy tờ. 1 số lách luật thì gửi bản chụp qua zalo - Trong khi khi xác thực tài khoản đã phải up hình CMT, chụp ảnh mặt mình vào trong ứng dụng rồi).

Minh_Khoi

Xe tải
Xác minh thông tin qua CMT... để được sử dụng các dịch vụ online cụ ơi. Thằng ví điện tử nào chả thế. Kể cả ông Viettel Pay.
Nhưng riêng mục nộp học phí lại khác. TK đã xác minh dùng được các dịch vụ nộp tiền điện nước, thanh toán online rồi vẫn phải đi ra ngoài văn phòng để xác minh 1 lần nữa để nộp học phí online (Nhiều trường thấy bất cập nên thời gian đầu mời nhân viên việt teo đến trường trực nhận bản pho to giấy tờ. 1 số lách luật thì gửi bản chụp qua zalo - Trong khi khi xác thực tài khoản đã phải up hình CMT, chụp ảnh mặt mình vào trong ứng dụng rồi).
ông chủ thớt bảo tải về cài đặt lần đầu mà ?

langtudg

Xe tải
Cụ đã bao giờ nhận tiền từ nhiều người chưa?
Cụ muốn mọi ng nộp vào chỉ 1 TK của mình để dễ thống kê cập nhật, theo dõi, tổng hợp, kết toán hay là đưa ra nhiều TK cho mọi người ai tiện đâu thì nộp vào đấy?
Việc thống kê thêm 1 tài khoản nữa thì lượng công việc của cụ sẽ lên gấp đôi, thêm cái nữa thì lên gấp 3.
Mà cả ngàn ông thì có cả trăm Bank khác nhau, có TK VCB thì lại có ông thắc mắc sao ko dùng Tech? dùng MB...
Đám đông cực khó chiều, tốt nhất khi phục vụ đám đông thì hãy chọn cách nào ít mang lại phiền toái cho mình nhất, hiệu quả công việc cao nhất.
Em đang có sẵn 1 số tk NH rồi, dùng 1 số ví khác rồi, bây h các ngân hàng đều đã liên thông, chuyển khoản thì có sao ko cụ? Nói như cụ thì cả nước dùng 1 hệ thống viettelpay luôn cho rồi, hay cả thế giới dùng luôn 1 ví cho xong, việc gì phải đẻ ra 1 đống NH, ví điện tử. Việc dùng 1 loại như cụ nói, chỉ nhìn trên góc độ và lợi ích riêng tư của nhà trường. Cá nhân em thấy tự nhiên phải đăng ký, nhiêu khê, lộ thông tin, chưa kể bây h miễn phí, vài năm sau thu phí đắt hơn các bên khác thì sao?

vt2phuc

Xe điện
ông chủ thớt bảo tải về cài đặt lần đầu mà ?
Em đang nói về việc lần đầu nộp học phí bằng cái teo tùng này đó.
Em ko nộp mà thằng ngồi cạnh nó nộp cho em nó. Học phí của trường đại học. Nó dùng tài khoản việt teo pay của nó (vẫn thanh toán tự động tiền điện nước hàng tháng qua ứng dụng nhé). Nộp mãi ko được trong khi đang đến hạn ngày gần cuối rồi. Sau gọi tổng đài hỗ trợ được kêu phải ra ngoài quầy xác minh thông tin. Lý do là nộp học phí trên mấy củ hay sao ấy. Mất gần tiếng ra chờ để làm thủ tục.

Matizcoi

Xe cút kít
1. Dùng ví điện tử rất tiện, thanh toán các khoản cực nhanh, phí thấp hoặc = zero.
2. Các thủ tục chỉa cần làm đúng và đủ là OK, có gì lằng nhằng đâu. Khai báo số CMND, số điện toại là xong.
3. Liên quan đến tiền nên chắc chắn phải xác minh nhân thân. Ko xác minh thì các cụ lại nhâu nhâu chửi là kém an toàn. Khó chiều phết
4. Thanh toán không tiền mặt là xu hướng chung của toàn cầu, cụ nào ko thích thì cứ xài bằng cm, ai cấm.
Lên facebook Zalo chụp ảnh các kiểu khai báo loạn xì ngầu thì chẳng kêu, nhưng khai báo ít thông tin bản thân trên 1 cái app thanh toán thì kêu nọ chai ... chiều đám í nhọc nhằn lắm cụ :))

VnUeT

Xe tăng
Cái món này nhiều bất cập. Mình 1 danh mục tktt, tín dụng ở dăm ngân hàng mà không đủ đáp ứng. Có lúc em cũng phải chửi đổng.

New layer

Xe tải
Cụ đã bao giờ nhận tiền từ nhiều người chưa?
Cụ muốn mọi ng nộp vào chỉ 1 TK của mình để dễ thống kê cập nhật, theo dõi, tổng hợp, kết toán hay là đưa ra nhiều TK cho mọi người ai tiện đâu thì nộp vào đấy?
Việc thống kê thêm 1 tài khoản nữa thì lượng công việc của cụ sẽ lên gấp đôi, thêm cái nữa thì lên gấp 3.
Mà cả ngàn ông thì có cả trăm Bank khác nhau, có TK VCB thì lại có ông thắc mắc sao ko dùng Tech? dùng MB...
Đám đông cực khó chiều, tốt nhất khi phục vụ đám đông thì hãy chọn cách nào ít mang lại phiền toái cho mình nhất, hiệu quả công việc cao nhất.
Vậy nên đấu thầu công khai cho các ví điện tử khác được quyền đăng ký cung cấp dịch vụ, Bộ hoặc tuỳ Sở sẽ chọn, chứ lẳng lặng chọn VP có vẻ ko ổn.

Website
www.facebook.com
Em đang có sẵn 1 số tk NH rồi, dùng 1 số ví khác rồi, bây h các ngân hàng đều đã liên thông, chuyển khoản thì có sao ko cụ? Nói như cụ thì cả nước dùng 1 hệ thống viettelpay luôn cho rồi, hay cả thế giới dùng luôn 1 ví cho xong, việc gì phải đẻ ra 1 đống NH, ví điện tử. Việc dùng 1 loại như cụ nói, chỉ nhìn trên góc độ và lợi ích riêng tư của nhà trường. Cá nhân em thấy tự nhiên phải đăng ký, nhiêu khê, lộ thông tin, chưa kể bây h miễn phí, vài năm sau thu phí đắt hơn các bên khác thì sao?
Mình cụ thấy thế thôi, và 1 vài cụ nữa nên các cụ chỉ là thiểu sổ.
Việc trường đưa ra quy định để thuận tiện, giảm tải cho KT của trường là điều dễ hiểu và em cho là đúng.
Trường ko phục vụ 1 mình cụ, cụ ko muốn mình bị nhiêu khê, trường cũng muốn thế.
Cụ chưa hình dung đc việc trích xuất từ sao kê sang báo cáo mất thơi gian, công sức như nào đâu cụ.
Tự động có báo cáo trong 1 nốt nhạc hơn hay là mất mấy ngày hơn?

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Dần dần cũng phải thay đổi thói quen sử dụng tiền thôi các cụ. Ở TP thì em ủng hộ chuyển khoản hoặc app thanh toán an toàn.

Website
www.facebook.com
Vậy nên đấu thầu công khai cho các ví điện tử khác được quyền đăng ký cung cấp dịch vụ, Bộ hoặc tuỳ Sở sẽ chọn, chứ lẳng lặng chọn VP có vẻ ko ổn.
Người ta cũng tính hết rồi. Và là việc trong cấp Trường quyết định.
Việc gì cũng đến tay Bộ với Sở à cơ?

Website
www.facebook.com
Lên facebook Zalo chụp ảnh các kiểu khai báo loạn xì ngầu thì chẳng kêu, nhưng khai báo ít thông tin bản thân trên 1 cái app thanh toán thì kêu nọ chai ... chiều đám í nhọc nhằn lắm cụ :))
Tiêu chuẩn kép nó là thế mà.:D

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dùng cái này tiện mà sao nhiều cụ kêu thế nhỉ? :D. Thậm chí có cụ còn nói không phải ai cũng dùng smart phone. Em thấy chú bảo vệ nhiều tuổi ở công ty em còn 2 tay 2 smart phone thì sao các cụ lại không dùng được. :D

Thế giới thay đổi từng ngày, mình cứ không chịu tiếp cận cái mới, phá bỏ cái cũ thì mình tụt hậu nặng đấy.

langtudg

Xe tải
Cụ đã đăng ký chưa? Cần phải gửi ảnh chứng minh qua zalo, xong phải gửi các thông tin cá nhân qua bản kê về nhà trường.

langtudg

Xe tải
Mình cụ thấy thế thôi, và 1 vài cụ nữa nên các cụ chỉ là thiểu sổ.
Việc trường đưa ra quy định để thuận tiện, giảm tải cho KT của trường là điều dễ hiểu và em cho là đúng.
Trường ko phục vụ 1 mình cụ, cụ ko muốn mình bị nhiêu khê, trường cũng muốn thế.
Cụ chưa hình dung đc việc trích xuất từ sao kê sang báo cáo mất thơi gian, công sức như nào đâu cụ.
Tự động có báo cáo trong 1 nốt nhạc hơn hay là mất mấy ngày hơn?
Cụ thống kê xem trong topic này bao nhiêu ý kiến đồng tình, bn ý kiến ko đồng tình?

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ đã đăng ký chưa? Cần phải gửi ảnh chứng minh qua zalo, xong phải gửi các thông tin cá nhân qua bản kê về nhà trường.
Em đã đăng ký online vì có sử dụng 1 sim Viettel, chỉ mất công kết nối 1 tài khoản ngân hàng là moi ví lấy cái thẻ ra nhòm số và ngày hết hạn rồi điền vào phom :D
Đã thanh toán 3 tháng tiền nước cực kì nhanh và free tiền phí ;))

langtudg

Xe tải
Em đã đăng ký online vì có sử dụng 1 sim Viettel, chỉ mất công kết nối 1 tài khoản ngân hàng là moi ví lấy cái thẻ ra nhòm số và ngày hết hạn rồi điền vào phom :D
Đã thanh toán 3 tháng tiền nước cực kì nhanh và free tiền phí ;))
Đúng thế, cụ dùng sim viettel nó khác.