[Funland] Tổng hợp thông tin về Viettel pay

phuongmit

Xe cút kít
Đăng ký online được mà cụ? Có phải ra cửa hàng gì đâu.
Nộp tiền vào tk viettelpay thì em thấy chỉ thẻ nội địa mới liên kết được, thẻ ATM của ai mở cả Visa thì không liên kết được và em phải dùng chuyển khoản liên ngân hàng - thêm bước này thôi, còn lại được cái là biết số tiền phải đóng của con bao nhiêu, những khoản gì, không phải đợi GVCN thông báo hoặc lên tận trường đóng.
Mới đăng ký em cũng thấy nó loằng ngoằng dây diện, lắm các thể loại app, các thể loại pass loạn hết cả đầu.
chắc nó mới bổ sung thêm tính năng đăng kí online bằng cách chụp ảnh giấy tờ để máy nó nhận diện. Cách đây gần 1 năm bên trường con nhà em triển khai, em đăng kí thì phải nâng cấp tài khoản lên hạng gì gì đó và phải cầm giấy tờ đi đăng kí, em thấy mất thời gian và nộp ck dc nên em k làm

Tại sao lại bắt phải dùng ViettelPay ?
Tất nhiên ví điện tử bây giờ nhiều người dùng và cũng thuận tiện trong thanh toán nhưng rất nhiều người có ví khác hoặc TK ngân hàng thì đâu cần cài thêm ví nữa làm gì ?
Cái này nói thẳng luôn là chuyện ăn chia giữa ngân hàng và nhà trường nên trường ép dùng. Còn chuẩn chỉ ra, trường yêu cầu chỉ nộp tiền vào TK của trường là xong (không dùng tiền mặt). Phụ huynh muốn dùng cái gì để chuyển tiền/ nộp tiền thì dùng.
Trường con em còn bắt chia ra mấy TK do các mục khác nhau như học phí, tiền điện, nước, .... OK luôn. Hơi lắt nhắt một tý nhưng bây giờ nhiều ngân hàng miễn phí chuyển tiền nên thích thì chiều luôn.

Phong26

Xe tải
Hôm nay con em đi học về có nhận đc thông báo của nhà trường về việc " triển khai các khoản thu không dùng tiền mặt qua Viettelpay". Em có tải app về và cài đặt, tưởng add thẻ nội địa của NH khác vào để đóng tiền online cho con cũng dc, nhưng phần mềm ko cho, phải yêu cầu đăng ký bla bla. Em xem kỹ lại thì cũng phải cung cấp thông tin thêm mới sử dụng phần mềm dc ( Như ảnh). Các cụ các mợ có con đi học, có ai nhận dc hướng dẫn như của em ko ạ?
Trường con em cũng bắt cài viettelpay, rất lằng nhằng khai báo, nó tự động mở cho 1 tk MB để nạp tiền. Trường thu được đúng 1 lần học phí tháng 9, tháng 10 kêu ck vào 1 tk tên cá nhân và từ tháng 11 lại nộp tiền mặt cho cô giáo. Bọn Viettelpay nó quảng cáo liên tục nên em gỡ rồi, giờ đang băn khoăn về cái tk MB thì làm sao, hủy bằng cách nào các cụ?

Website
www.facebook.com
1. Dùng ví điện tử rất tiện, thanh toán các khoản cực nhanh, phí thấp hoặc = zero.
2. Các thủ tục chỉa cần làm đúng và đủ là OK, có gì lằng nhằng đâu. Khai báo số CMND, số điện toại là xong.
3. Liên quan đến tiền nên chắc chắn phải xác minh nhân thân. Ko xác minh thì các cụ lại nhâu nhâu chửi là kém an toàn. Khó chiều phết
4. Thanh toán không tiền mặt là xu hướng chung của toàn cầu, cụ nào ko thích thì cứ xài bằng cm, ai cấm.

vt2phuc

Xe điện
chắc nó mới bổ sung thêm tính năng đăng kí online bằng cách chụp ảnh giấy tờ để máy nó nhận diện. Cách đây gần 1 năm bên trường con nhà em triển khai, em đăng kí thì phải nâng cấp tài khoản lên hạng gì gì đó và phải cầm giấy tờ đi đăng kí, em thấy mất thời gian và nộp ck dc nên em k làm
Gần đây nhất thằng cu em làm cùng nó nộp cho em trai nó vẫn phải ra phòng giao dịch xác thực tài khoản giấy tờ mới nộp được. Còn các trường đang lách luật là có nhân viên vịt teo nhận chụp ảnh giấy tờ qua Zalo ==> Sai quy tắc. =))

phuongmit

Xe cút kít
Gần đây nhất thằng cu em làm cùng nó nộp cho em trai nó vẫn phải ra phòng giao dịch xác thực tài khoản giấy tờ mới nộp được. Còn các trường đang lách luật là có nhân viên vịt teo nhận chụp ảnh giấy tờ qua Zalo ==> Sai quy tắc. =))
em cài từ đợt đầu và hơi bất ngờ về chính sách đó của bên cũng cấp nhưng có lẽ do an toàn nên cũng k kêu ca gì mặc dù em chưa dki. Đợt em quên pass hay vì lỗi gì đó k vào dc app, em gọi tổng đài nhờ hỗ trợ, cung cấp thông tin số đt và dc yêu cầu cầm giấy tờ tùy thân ra để mở chứ k hỗ trợ online dc nên em lại thôi tiếp và tiếp tục chuyển khoản vào tk trường thôi :))

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1. Dùng ví điện tử rất tiện, thanh toán các khoản cực nhanh, phí thấp hoặc = zero.
2. Các thủ tục chỉa cần làm đúng và đủ là OK, có gì lằng nhằng đâu. Khai báo số CMND, số điện toại là xong.
3. Liên quan đến tiền nên chắc chắn phải xác minh nhân thân. Ko xác minh thì các cụ lại nhâu nhâu chửi là kém an toàn. Khó chiều phết
4. Thanh toán không tiền mặt là xu hướng chung của toàn cầu, cụ nào ko thích thì cứ xài bằng cm, ai cấm.
Cái này có liên quan toi việc kiểm soat tiền hiện nay của hệ thống ngân hàng k ak

haivanphe

Xe container
Để nâng tính cạnh tranh thì nhà trường nên cho bố mẹ 2-3 lựa chọn đóng tiền, ko nên ép dùng 1 hình thức duy nhất. Cá nhân em ủng hộ giao dịch điện tử.

Vulcan V70

Xe trâu
Phức tạp nhỉ, cứ đưa số TK ngân hàng lên PH chuyển khoản vào là xong có thể qua ATM, internet banking hoặc thậm chí ra ngân hàng nộp tiền mặt cũng được...

vt2phuc

Xe điện
Các câu cụ chém đều ok. Nhưng, như cụ này:
Chỉ nên là 1 options cho người ta chọn, tiện thì sẽ làm. Chơi bắt buộc thì quá chuối, em rất ghét xài ví vì nó xác thực thông tin cá nhân mình quá nhiều nên hay dùng vnpay nó tích hợp sẵn trong tk ngân hàng
Còn hiện tại hầu hết do bị chỉ tiêu và ép chính sách từ trên xuống (phòng/sở).... nên các trường toàn chơi chiêu bắt buộc. 1 số ít cho lựa chọn hoặc dùng thằng vịt teo hoặc tiền mặt.

Website
www.facebook.com
Phức tạp nhỉ, cứ đưa số TK ngân hàng lên PH chuyển khoản vào là xong có thể qua ATM, internet banking hoặc thậm chí ra ngân hàng nộp tiền mặt cũng được...
Có gì đâu mà phức tạp. Ví điện tử là 1 tiện ích, chưa dùng thì thấy nó phức tạp, lằng nhằng, dùng nhiều ắt sẽ quen.
Em dùng VT Pay thanh toán cho đủ các loại dịch vụ như điện thoại, điện nước, TH cáp, Internet, phí VETC.... Thao tác cực nhanh vì đã lưu lại các Hóa đơn trước, có 1 số dịch vụ thì cứ đến ngày có HĐ là tự động trừ xèng, khỏi phải quên.
Đương nhiên là đời cũng có ng nọ ng kia, có ng thích nhanh gọn tiện lợi, có ng lại thích lằng nhằng phức tạp hê hê

Le80

Xe buýt
2 nhóc nhà em học 2 trường, đều thu học phí qua viettelpay hoặc chuyển khoản, em thấy đa số phụ huynh chọn viettelpay vì miễn phí, linh hoạt trong việc tích chọn phí.

Website
www.facebook.com
Chỉ nên là 1 options cho người ta chọn, tiện thì sẽ làm. Chơi bắt buộc thì quá chuối, em rất ghét xài ví vì nó xác thực thông tin cá nhân mình quá nhiều nên hay dùng vnpay nó tích hợp sẵn trong tk ngân hàng
Cụ đã bao giờ nhận tiền từ nhiều người chưa?
Cụ muốn mọi ng nộp vào chỉ 1 TK của mình để dễ thống kê cập nhật, theo dõi, tổng hợp, kết toán hay là đưa ra nhiều TK cho mọi người ai tiện đâu thì nộp vào đấy?
Việc thống kê thêm 1 tài khoản nữa thì lượng công việc của cụ sẽ lên gấp đôi, thêm cái nữa thì lên gấp 3.
Mà cả ngàn ông thì có cả trăm Bank khác nhau, có TK VCB thì lại có ông thắc mắc sao ko dùng Tech? dùng MB...
Đám đông cực khó chiều, tốt nhất khi phục vụ đám đông thì hãy chọn cách nào ít mang lại phiền toái cho mình nhất, hiệu quả công việc cao nhất.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vái VTpay như **** , lỗi liên tục có đăng nhập được đâu . Em cài rồi xóa chắc cũng gần chục lần rồi

Website
www.facebook.com
Vái VTpay như **** , lỗi liên tục có đăng nhập được đâu . Em cài rồi xóa chắc cũng gần chục lần rồi
Cụ đen nhể. Em chả bị làm sao cả.
Kiếm cái máy tử tế mà dùng cụ êi.

3077

Xe container
Cụ đã bao giờ nhận tiền từ nhiều người chưa?
Cụ muốn mọi ng nộp vào chỉ 1 TK của mình để dễ thống kê cập nhật, theo dõi, tổng hợp, kết toán hay là đưa ra nhiều TK cho mọi người ai tiện đâu thì nộp vào đấy?
Việc thống kê thêm 1 tài khoản nữa thì lượng công việc của cụ sẽ lên gấp đôi, thêm cái nữa thì lên gấp 3.
Mà cả ngàn ông thì có cả trăm Bank khác nhau, có TK VCB thì lại có ông thắc mắc sao ko dùng Tech? dùng MB...
Đám đông cực khó chiều, tốt nhất khi phục vụ đám đông thì hãy chọn cách nào ít mang lại phiền toái cho mình nhất, hiệu quả công việc cao nhất.
Cụ tính ngược à? Trường con nhà em chỉ có 1 tk nhưng mọi người có thể nộp vào bằng nhiều cách khác nhau và chỉ vào 1 tk. Còn đây là chỉ có 1 cách nộp vào tk của trường. Theo cụ thế khối lượng công việc của kế toán cũng tăng lên à?

Website
www.facebook.com
Cụ tính ngược à? Trường con nhà em chỉ có 1 tk nhưng mọi người có thể nộp vào bằng nhiều cách khác nhau và chỉ vào 1 tk. Còn đây là chỉ có 1 cách nộp vào tk của trường. Theo cụ thế khối lượng công việc của kế toán cũng tăng lên à?
1. Nộp qua VT Pay bắt buộc cụ phải nhập đúng và đủ thông tin. App tự đẩy vào báo cáo đủ các trường cần thiết như tên HS, lớp, mã số. Việc KT nhàn hơn nhiều, lại chính xác, ko bị sai sót.
2. Nộp qua TK thì KT lại phải lập bảng mới, trích xuất bằng cơm số tiền này là nộp cho HS nào, khoản nào. Chưa kể đầy cụ CK mà quên mất chẳng ghi gì hoặc ghi sai, đến lúc thấy con mình nằm trong DS chưa nộp học phí lại loạn hết cả lên.
3. Cụ trả lời công tâm xem cái 1 hay 2 hợp lý hơn?
4. Công nghệ hỗ trợ cuộc sống là vậy. Chả có PA nào hoàn hảo cả, PA nào cũng có cái được, cái chưa được, việc của mình là chon PA nào hợp lý nhất mà thôi.
5. Nên cầu thị và nhìn vào các mặt tốt nhiều hơn cho đời nó tươi cụ ạ. Ke ke

Minh_Khoi

Xe tải
Theo quy định của nhà nước các ví điện tử cần phải xác mình khách hàng tượng tự như ngân hàng . Các ví điện tử lâu đời như momo và zalopay cũng đang dần xác minh với các khách hàng cũ