[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

haipvg

Xe tăng
cái này cũng phũ
nhà nước có trách nhiệm kiểm soát điều tiết, trái phiếu không ổn phải siết sớm từ cuối 2021, đến cuối 2022 mới hành động
phó mặc thị trường thì vai trò nhà nước ở đâu?
Vấn đề làm ăn kinh tế thì NN thường luôn phải đi sau. Sau khi có hậu quả ít nhiều xảy ra thì mới có pháp luật điều chỉnh.

Dan du an

Xe ba gác
Em nhớ ngày bé, lúc dọn nhà nhặt đc tờ công trái xây dựng tổ quốc, em mừng rỡ đưa bố mẹ bảo tiền này bố mẹ mang đi trả nợ (nhà em vừa xây nhà nợ nhiều). Thấy bố em cầm, ko nói gì rồi gấp gọn châm lửa ... hút thuốc lào, em giãy đành đạch, thị bố em bảo cái này giờ làm gì có giá trị đâu con :)).
Sau đận đấy thì bà cạch, công với chả trái.
Mà cơ bản em ít tiền, tay chân lại táy máy, có vài đồng đã tìm cách lướt rồi
Thôi xong... giờ mà cụ còn cái điếu đó thì quý lắm đấy. Hút bằng tờ công trái cơ mà

VuNgoanMuc

Xe điện
Tòa nhà này đúng là vận đen thế nào đó, bao nhiêu năm bỏ hoang dù vị trí phải nói là rất đẹp, giờ mới ốp kính xong thì lại thế này, có lẽ nào lại dừng tiếp

Ơ vậy khi hớt được tí váng thì có thấy kêu nhà nước không? Đồng tiền của mình, khi bỏ ra phải tìm hiểu cho kỹ chứ nhỉ

honglong1

Xe điện
Em nhớ ngày bé, lúc dọn nhà nhặt đc tờ công trái xây dựng tổ quốc, em mừng rỡ đưa bố mẹ bảo tiền này bố mẹ mang đi trả nợ (nhà em vừa xây nhà nợ nhiều). Thấy bố em cầm, ko nói gì rồi gấp gọn châm lửa ... hút thuốc lào, em giãy đành đạch, thị bố em bảo cái này giờ làm gì có giá trị đâu con :)).
Sau đận đấy thì bà cạch, công với chả trái.
Mà cơ bản em ít tiền, tay chân lại táy máy, có vài đồng đã tìm cách lướt rồi
E cũng như cụ, nhưng cái nào đến hạn thì cũng đổi được không đến nỗi làm đóm, tuy không có giá trị nhiều tại thời điểm lấy tiền nhưng cũng vui vì không bỏ uổng.

FRA

Xe tải
Do e chịu khó đọc of nên tránh đc các vụ này, các cụ trên này cảnh báo trái phiếu từ 2020, cụ theo dõi top này từ đầu 2020 sẽ thấy. Dù e ngày nào cũng đi qua cửa 1 chi nhánh Scb.
Hình như " bụt chùa nhà không thiêng ". Trên Face mình cũng đã nhắc nhở hồi đó, đến bây giờ vỡ ra mới lộ mặt rất nhiều người quen là anh chị em, bạn bè đều dính TP ngày ấy có đọc nhưng có thèm quan tâm đâu !
Hiện tại thì đang dở khóc dở cười.

Dan du an

Xe ba gác
Hình như " bụt chùa nhà không thiêng ". Trên Face mình cũng đã nhắc nhở hồi đó, đến bây giờ vỡ ra mới lộ mặt rất nhiều người quen là anh chị em, bạn bè đều dính TP ngày ấy có đọc nhưng có thèm quan tâm đâu !
Cảnh báo người tham có khi còn bị chửi là ngáng đường người ta ăn đậm. Cháu thì kệ, đại gia đình cháu đợt trước hùn nhau lập quỹ đánh chứng khoán, hôm nào cũng thấy bàn con nọ lên con kia xuống rồi tất tay đi. Sau đó một đợt im bặt, hôm qua hôm nay lại thấy mua vào con gì đó đi.... Cháu chả nói gì chỉ xem thôi.

Xebuythn

Xe tải
cái này cũng phũ
nhà nước có trách nhiệm kiểm soát điều tiết, trái phiếu không ổn phải siết sớm từ cuối 2021, đến cuối 2022 mới hành động
phó mặc thị trường thì vai trò nhà nước ở đâu?
Chú Phỉnh!

Altis 2011

Xe điện
Năm 2019-2020 ti vi ra rả nói rủi ro trái p doanh no. Em nghe phân tích rõ lơi nhuận rủi ro phương thức này mà.

Dan du an

Xe ba gác
Năm 2022 vừa có Nghị định 65 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 153/2020 về trái phiếu. Đầu năm cụ thủ giao thanh tra CP rà soát..toàn bộ các DN phát hành TP từ năm 2019, chuẩn bị công tác tổng thanh tra vào năm 2023. Dự là năm tới vấn đề trái phiếu còn nhiều kịch hay. Cũng có nhiều DN có động thái mua lại TP trước hạn để chấn an nhà đầu tư..
Thế thì em đi mua rẻ một ít. Biết đâu lúc họ bị thanh tra họ lại trấn an phần em đã mua là ngon cụ nhỉ

DONALD TRAMP

Xe buýt
Thế thì em đi mua rẻ một ít. Biết đâu lúc họ bị thanh tra họ lại trấn an phần em đã mua là ngon cụ nhỉ
Dây vào làm gì bác, đã đứng ngoài thì ngoài luôn, chứ doanh nghiệp nhà ta toàn thấy đi xe siêu sang, ở nhà dát vàng, "cưỡi" người đẹp, thì còn thời gian đâu mà làm ăn mà trả lãi cho bác.
Mọi năm thấy có ngày doanh nhân VN cũng hoành tráng lắm, truyền thông cả tiếng lẫn hình đưa tin sôi nổi, ông nhạc sĩ Trần Tiến còn có cả bài hát ca ngợi, đâu như bạn tôi là doanh nhân. Năm nay hình như đúng ngày đấy lại cúng tuần cho doanh nhân TVS "đột tử", hoặc truyền thông còn bận xếp hàng lấy số ở SCB nên im ắng như ngày thường.

sakai_yo

Xe lăn

TTXVH

Xe hơi
Nói về vụ đầu tư thì các cụ ông cụ bà có tuổi là những thành phần máu lửa nhất. Gần chỗ em có cái văn phòng của một cty đầu tư, nghe cái dự án nó vẽ ra mà em phì cười. Vậy mà đi thang máy vẫn gặp các cháu nhân viên cty đó dẫn các cụ ông cụ bà lên văn phòng, toàn mẹ mẹ con con ngọt sớt, mà nhiều cụ kiểu lần đầu đến những chốn này, vào cái thang máy, bước vào tòa nhà còn hơi bỡ ngỡ.
Ối dào vài bữa các cụ lại băn rôn ầm ầm kêu cứu. Tòa nhà vp bọn em cũng có 1 Cty đầu tư tên tây oách xà lách. Chẳng hiểu làm ăn thế nào mà cứ vài bữa lại 1 vụ ồn ào đòi lại tiền khóc lóc lăn lộn ầm ĩ khiến bọn em không thể làm việc được. Phải công nhận là bọn này nó giỏi thật, chúng nó nói thế nào mà có bà cụ cả cuộc đời tích góp được 200 củ liền rút ra mang đến nộp .....

nghiasup

Xe hơi
Thế này thì đợt tới, An Đông (và những thằng có liên quan VTP) có trả tiền lãi cho người mua trái phiếu được không ạ? Hay tài khoản đóng băng hết thì thôi, người mua trái phiếu ngồi chờ cơ quan cảnh sát điều tra, toà án xử cái đã. Khi nào tiền của các công ty trên dùng thi hành án xong mà còn dư thì mới tới lượt trái chủ?

xedaprach

Xe điện
Thế này thì đợt tới, An Đông (và những thằng có liên quan VTP) có trả tiền lãi cho người mua trái phiếu được không ạ? Hay tài khoản đóng băng hết thì thôi, người mua trái phiếu ngồi chờ cơ quan cảnh sát điều tra, toà án xử cái đã. Khi nào tiền của các công ty trên dùng thi hành án xong mà còn dư thì mới tới lượt trái chủ?
Chuẩn luôn cụ ơi, nghe nói Trái phiếu là đối tượng ưu tiên cuối cùng trong danh sách trả nợ.

Lucky.Cat

Xe buýt
người già có tiền là đối tượng dễ bị lừa nhất
mấy vụ lừa qua điện thoại cũng toàn các cụ
các cụ già thì xử lý thông tin chậm, không theo kịp thời đại
sale nó hót hay lắm, thổi lỗ tai các cụ thì 90% các cụ đổ, chỉ 10% là thoát
10% thoát là do tỉnh táo tàu hay không có tiền?